`

Jump to content

เพื่อนๆ online MW2 กันได้ไหมครับ

12 replies to this topic

#1 PS3Gamer

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 23 November 2009 - 09:57 AM

สืบเนื่องจาก เมื่อคืนพยายาม online แต่มันติดอยู่ที่ว่ากำลัง Match game ให้อยู่แล้วรอผู้เล่นอื่นๆอยู่ 3 คนมั่ง 7 คนมั่ง รอไปเรื่อยๆ ตรงที่มีดาวหมุนๆขึ้นมาเป็นแถบน่ะครับ รอเป็นชั่วโมง ยังเข้าไม่ได้เลยครับ เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆ online ได้หรือไม่ หรือว่าเกี่ยวกับ Level ด้วยผม Level 5 เองครับ

#2 grasfersia

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2009 - 10:08 AM

เมื่อคืนตอนกี่โมงครับ ผมเล่นตั้งแต่ช่วงหัวค่ำจนถึงเกือบตี 1 ก้เล่นได้ตลอดนะ

#3 auhibs

อิอิ

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2009 - 10:23 AM

แนะนำ ให้แอดคนเล่นไว้ดีกว่า ครับ ยิ่งคนไทยยิ่งดี เวลาเข้าจะหาห้องง่าย แค่กด join session ใน friend list

บางที join ห้องฝรั่ง ถึงเข้าไปได้ มันก็แลค ระดับโลกเลย

ไม่ทราบใช้เนทเจ้าไหน ความเร็วเท่าไหรครับ

ขึ้นอยุ่กับพวกนี้ด้วยนะ เพราะถ้าเนทเราดี แรง จะ หาห้องได้ง่าย เวลาหาห้อง มันจะหาห้องที่เรา สามารถเล่นได้ ถ้าconnection เน่าเกินก็เข้าไม่ค่อยได้

#4 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

Posted 23 November 2009 - 10:25 AM

ผมว่าอาการเดียวกับผมเลยแหละ หน้าเมนูแล้วเลือก Multiplayer เสร็จแล้วเลือก Play online จากนั้นมันจะขึ้นหน้าต่างว่า

Update and unlock ranking

search matchmaking (ประมาณนี้)

แล้วก็รออยู่ตรงนี้นานๆเลยใช่ไหมครับ!? ถ้าใช่ก็เหมือนผมเด๊ะ!! ทั้งๆที่เกมอื่นผมออนได้ไม่มีปัญหานะ ออนKILLZONE2 กะสาวยุ่นไม่มีแลคเลย(สาวยุ่นนะ ไม่ใช่สาวดุ้น)

ผมไปโพสท์ถามที่เวบนี้และเวบเพื่อนบ้านได้คำตอบมาประมาณว่า

1.ต้องไปปิด Firewall ที่เราเตอร์
2.ต้องForward port ที่เราเตอร์

แนะนำลองข้อ1ก่อนนะครับ หรือตามลิงค์ที่ผมถามไปเลยนะ ขอลงไว้ละกันคิดว่าไม่น่าเกลียด!! http://play3thai.com/forums/index.php?topic=27243.0

ปล.ปัจจุบันผมก็ยัง Joingame MW2 ไตดนะครับ เลยทำการหมุนแผ่นไปแล้ว(เสียดายมาก) แต่คุณอาจจะโชคดีก็ได้ ขอให้โชคดีนะครับ!! c6a3ddb3.gif

ผมไปยิงหัว Helghast ต่อเหมือนเดิม!! 55318906.gif

#5 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 23 November 2009 - 11:49 AM

เห็นด้วยว่า join seesion มันแจ่มจริงๆ

#6 PS3Gamer

Posted 23 November 2009 - 12:33 PM

พอดี Net ที่ใช้เป็นของ Condo มันเป็น Wireless 1 MB ครับ เดี๋ยวไป Add List ดีกว่า อย่างไรเพื่อนๆ รับ Add ผมด้วยนะครับ " JOEHK_DGO " คร๊าบบบบ

#7 auhibs

อิอิ

Posted 23 November 2009 - 02:36 PM

ถ้าใช้ไวร์เลส ลองเชคสัญญาณดูมาแรงไหมครับ เพราะอย่างผม เนี่ย ใช้ 3mb ของ loxinfo ตอนใช้ไวเลส หลุดบ่อยมากๆครับ จนต้องเสียบสาย แทน ตอนนั้น สัญญาณ อยู่ประมาณ50-60% พอเสียบสายก็ไม่มีปัญหาอะไร

#8 PS3Gamer

Posted 23 November 2009 - 02:43 PM

ขอบคุณครับ

#9 SpaiN_Za

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 November 2009 - 03:24 PM

QUOTE (DavidMegadeth @ Nov 23 2009, 10:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าอาการเดียวกับผมเลยแหละ หน้าเมนูแล้วเลือก Multiplayer เสร็จแล้วเลือก Play online จากนั้นมันจะขึ้นหน้าต่างว่า

Update and unlock ranking

search matchmaking (ประมาณนี้)

แล้วก็รออยู่ตรงนี้นานๆเลยใช่ไหมครับ!? ถ้าใช่ก็เหมือนผมเด๊ะ!! ทั้งๆที่เกมอื่นผมออนได้ไม่มีปัญหานะ ออนKILLZONE2 กะสาวยุ่นไม่มีแลคเลย(สาวยุ่นนะ ไม่ใช่สาวดุ้น)

ผมไปโพสท์ถามที่เวบนี้และเวบเพื่อนบ้านได้คำตอบมาประมาณว่า

1.ต้องไปปิด Firewall ที่เราเตอร์
2.ต้องForward port ที่เราเตอร์

แนะนำลองข้อ1ก่อนนะครับ หรือตามลิงค์ที่ผมถามไปเลยนะ ขอลงไว้ละกันคิดว่าไม่น่าเกลียด!! http://play3thai.com/forums/index.php?topic=27243.0

ปล.ปัจจุบันผมก็ยัง Joingame MW2 ไตดนะครับ เลยทำการหมุนแผ่นไปแล้ว(เสียดายมาก) แต่คุณอาจจะโชคดีก็ได้ ขอให้โชคดีนะครับ!! c6a3ddb3.gif

ผมไปยิงหัว Helghast ต่อเหมือนเดิม!! 55318906.gif

เป็นเหมือนผมเลย ผมใช้ maxnet premeir 3M เซงมากว่าจะขายแล้วเหมือนกัน

#10 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 23 November 2009 - 04:37 PM

มาภาคนี้ไม่เคยรอให้มัน match ให้เลยอ่ะ Join Session โลด ประมาณว่าเปิดเครื่องเมื่อไหร่ได้ลุยเมื่อนั้น

#11 wolfgang

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 07 December 2009 - 01:53 AM

yoyo_48.gif ผมก็เปม็นครับ เล่นไม่ได้มา2วันละ ใช้เนทtrue กะ maxnet เป็นทั้งคู่เลย portforwardก็ทำแล้วนะ ยังแก้ไม่หาย
สงสัยต้องแอดชื่อเพิ่มเยอะๆแล้วหาจอยเอาบ้างแล้ว

#12 wolfgang

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 07 December 2009 - 01:57 AM

ที่งงคือ เล่นได้มาตลอดอยู่ก็ไม่ได้ขึ้นมาซะงั้น ไม่ได้เปลี่ยนsettingอะไรเลย

#13 babyjelly

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 18 December 2009 - 02:28 PM

join session นี่เข้าตรงไหนอะครับ ไม่เห็นมีเลย ซื้อมาจะเดือนยัง online ไม่ได้เลย