`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

เพื่อนๆ online MW2 กันได้ไหมครับ

PS3Gamer's Photo PS3Gamer 23 Nov 2009

สืบเนื่องจาก เมื่อคืนพยายาม online แต่มันติดอยู่ที่ว่ากำลัง Match game ให้อยู่แล้วรอผู้เล่นอื่นๆอยู่ 3 คนมั่ง 7 คนมั่ง รอไปเรื่อยๆ ตรงที่มีดาวหมุนๆขึ้นมาเป็นแถบน่ะครับ รอเป็นชั่วโมง ยังเข้าไม่ได้เลยครับ เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆ online ได้หรือไม่ หรือว่าเกี่ยวกับ Level ด้วยผม Level 5 เองครับ

grasfersia's Photo grasfersia 23 Nov 2009

เมื่อคืนตอนกี่โมงครับ ผมเล่นตั้งแต่ช่วงหัวค่ำจนถึงเกือบตี 1 ก้เล่นได้ตลอดนะ

auhibs's Photo auhibs 23 Nov 2009

แนะนำ ให้แอดคนเล่นไว้ดีกว่า ครับ ยิ่งคนไทยยิ่งดี เวลาเข้าจะหาห้องง่าย แค่กด join session ใน friend list

บางที join ห้องฝรั่ง ถึงเข้าไปได้ มันก็แลค ระดับโลกเลย

ไม่ทราบใช้เนทเจ้าไหน ความเร็วเท่าไหรครับ

ขึ้นอยุ่กับพวกนี้ด้วยนะ เพราะถ้าเนทเราดี แรง จะ หาห้องได้ง่าย เวลาหาห้อง มันจะหาห้องที่เรา สามารถเล่นได้ ถ้าconnection เน่าเกินก็เข้าไม่ค่อยได้

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 23 Nov 2009

ผมว่าอาการเดียวกับผมเลยแหละ หน้าเมนูแล้วเลือก Multiplayer เสร็จแล้วเลือก Play online จากนั้นมันจะขึ้นหน้าต่างว่า

Update and unlock ranking

search matchmaking (ประมาณนี้)

แล้วก็รออยู่ตรงนี้นานๆเลยใช่ไหมครับ!? ถ้าใช่ก็เหมือนผมเด๊ะ!! ทั้งๆที่เกมอื่นผมออนได้ไม่มีปัญหานะ ออนKILLZONE2 กะสาวยุ่นไม่มีแลคเลย(สาวยุ่นนะ ไม่ใช่สาวดุ้น)

ผมไปโพสท์ถามที่เวบนี้และเวบเพื่อนบ้านได้คำตอบมาประมาณว่า

1.ต้องไปปิด Firewall ที่เราเตอร์
2.ต้องForward port ที่เราเตอร์

แนะนำลองข้อ1ก่อนนะครับ หรือตามลิงค์ที่ผมถามไปเลยนะ ขอลงไว้ละกันคิดว่าไม่น่าเกลียด!! http://play3thai.com/forums/index.php?topic=27243.0

ปล.ปัจจุบันผมก็ยัง Joingame MW2 ไตดนะครับ เลยทำการหมุนแผ่นไปแล้ว(เสียดายมาก) แต่คุณอาจจะโชคดีก็ได้ ขอให้โชคดีนะครับ!! c6a3ddb3.gif

ผมไปยิงหัว Helghast ต่อเหมือนเดิม!! 55318906.gif

Daz's Photo Daz 23 Nov 2009

เห็นด้วยว่า join seesion มันแจ่มจริงๆ

PS3Gamer's Photo PS3Gamer 23 Nov 2009

พอดี Net ที่ใช้เป็นของ Condo มันเป็น Wireless 1 MB ครับ เดี๋ยวไป Add List ดีกว่า อย่างไรเพื่อนๆ รับ Add ผมด้วยนะครับ " JOEHK_DGO " คร๊าบบบบ

auhibs's Photo auhibs 23 Nov 2009

ถ้าใช้ไวร์เลส ลองเชคสัญญาณดูมาแรงไหมครับ เพราะอย่างผม เนี่ย ใช้ 3mb ของ loxinfo ตอนใช้ไวเลส หลุดบ่อยมากๆครับ จนต้องเสียบสาย แทน ตอนนั้น สัญญาณ อยู่ประมาณ50-60% พอเสียบสายก็ไม่มีปัญหาอะไร

ขอบคุณครับ

SpaiN_Za's Photo SpaiN_Za 23 Nov 2009

QUOTE (DavidMegadeth @ Nov 23 2009, 10:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าอาการเดียวกับผมเลยแหละ หน้าเมนูแล้วเลือก Multiplayer เสร็จแล้วเลือก Play online จากนั้นมันจะขึ้นหน้าต่างว่า

Update and unlock ranking

search matchmaking (ประมาณนี้)

แล้วก็รออยู่ตรงนี้นานๆเลยใช่ไหมครับ!? ถ้าใช่ก็เหมือนผมเด๊ะ!! ทั้งๆที่เกมอื่นผมออนได้ไม่มีปัญหานะ ออนKILLZONE2 กะสาวยุ่นไม่มีแลคเลย(สาวยุ่นนะ ไม่ใช่สาวดุ้น)

ผมไปโพสท์ถามที่เวบนี้และเวบเพื่อนบ้านได้คำตอบมาประมาณว่า

1.ต้องไปปิด Firewall ที่เราเตอร์
2.ต้องForward port ที่เราเตอร์

แนะนำลองข้อ1ก่อนนะครับ หรือตามลิงค์ที่ผมถามไปเลยนะ ขอลงไว้ละกันคิดว่าไม่น่าเกลียด!! http://play3thai.com/forums/index.php?topic=27243.0

ปล.ปัจจุบันผมก็ยัง Joingame MW2 ไตดนะครับ เลยทำการหมุนแผ่นไปแล้ว(เสียดายมาก) แต่คุณอาจจะโชคดีก็ได้ ขอให้โชคดีนะครับ!! c6a3ddb3.gif

ผมไปยิงหัว Helghast ต่อเหมือนเดิม!! 55318906.gif

เป็นเหมือนผมเลย ผมใช้ maxnet premeir 3M เซงมากว่าจะขายแล้วเหมือนกัน

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 23 Nov 2009

มาภาคนี้ไม่เคยรอให้มัน match ให้เลยอ่ะ Join Session โลด ประมาณว่าเปิดเครื่องเมื่อไหร่ได้ลุยเมื่อนั้น

wolfgang's Photo wolfgang 07 Dec 2009

yoyo_48.gif ผมก็เปม็นครับ เล่นไม่ได้มา2วันละ ใช้เนทtrue กะ maxnet เป็นทั้งคู่เลย portforwardก็ทำแล้วนะ ยังแก้ไม่หาย
สงสัยต้องแอดชื่อเพิ่มเยอะๆแล้วหาจอยเอาบ้างแล้ว

wolfgang's Photo wolfgang 07 Dec 2009

ที่งงคือ เล่นได้มาตลอดอยู่ก็ไม่ได้ขึ้นมาซะงั้น ไม่ได้เปลี่ยนsettingอะไรเลย

babyjelly's Photo babyjelly 18 Dec 2009

join session นี่เข้าตรงไหนอะครับ ไม่เห็นมีเลย ซื้อมาจะเดือนยัง online ไม่ได้เลย