`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ทำไม จอย PS3 รุ่นใหม่ๆ เจ๊งง่ายจังเพิ่งซื้...

jeffs's Photo jeffs 21 Nov 2009

รูเล็กๆ ตรงกลางด้านบนหลังจอย ครับ นั้นคือปุ่มReset

aem's Photo aem 21 Nov 2009

จับได้จุดหนึ่งคับ ตรง sony select start ของจิงมันจะออก ขาวเงินบาง yoyo_56.gif ของปลอมจะขาวเข้มหนา

ponpong's Photo ponpong 21 Nov 2009

ว่าแต่ มีจอยปลอม ออกมาขายแล้วรึยังครับ?
ราคามันต่างกันซักเท่าไหร่หรอครับ?

DrUm_eXpErt's Photo DrUm_eXpErt 21 Nov 2009

ดูที่เนื้องานสิคับ อย่างดูแค่ฉลาก

t-zonk99's Photo t-zonk99 21 Nov 2009

โหมีงี้ด้วยแฮะ d582d79f.gif

tunnyocto's Photo tunnyocto 21 Nov 2009

ของผมจอยแท้ สติ๊กเกอร์ก็เหมือนในรูปที่มีเขียนกำกับว่า "ปลอม"

เพราะฉะนั้น ต้องดูที่เนื้องานเท่านั้น ดูสติ๊กเกอร์ไม่ได้

kua's Photo kua 21 Nov 2009

อันตรายสำหรับมือใหม่ๆ ลองหาข้อมูลก่อนซื้อครับ

taepoppuri's Photo taepoppuri 21 Nov 2009

สงสัยของปลอมมั้งคะ ปุ่มpsมันเบี้ยวด้วยอะ

sk130za's Photo sk130za 21 Nov 2009

ของพวกนี้มันเลียนแบบได้ไม่100%หรอกคับ ซื้อมาเท่าไรเหรอคับ
ของผมใช้มานานละ อนาล็อกผมมันหมุนลื่นมากเพื่อนผมมันซนไปหมุนหลุดเลย
ผมคงจะต้องซื้อจอยใหม่ละ

polla's Photo polla 21 Nov 2009

ดูจากเนื้องานของจริงมันดูมีความวาวกว่าของปลอมน่ะครับ(ของปลอมมันดูดำด้านๆน่ะครับ)

ultimize's Photo ultimize 21 Nov 2009

ปลอมปุ่ม PS เบี้ยว

teteety's Photo teteety 21 Nov 2009

ผมไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะ fw 3.1 รึป่าวนะครับ เพราะตอนนี้จอยผมก็มีปัญหาเหมือนกันคือ ต้องเสียบสาย usb ไว้ตลอด ดึงออกปุ๊บก็กระพริบตลอด เหมือนหาไม่เจอ

อีกอย่างคือปุ่ม O กับ X มันสลับกัน ไม่รู้ใครเป็นบ้างรึป่าว

เพิ่มเติม: เครื่องสลิมนะครับ

อีกที: ไปหาข้อมูลมาแล้ว มันไม่ได้เป็นที่จอยนะครับ มันไม่เสีย เป็นที่ fw ps3 มันมีปัญหาตั้งแต่ fw 3.00 แล้วเค้าก็รีบออก 3.01 มาแก้
ตอนนี้ 3.1 ปัญหามันก็กลับมาเหมือนเดิมครับ แต่เป็นเฉพาะบางเครื่องนะครับ เซ็งจริงๆ ต้องเสียบสายเล่นตลอดเวลา yoyo_63.gif
Edited by teteety, 21 November 2009 - 10:44 PM.

lunartear's Photo lunartear 21 Nov 2009

QUOTE (teteety @ Nov 21 2009, 10:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะ fw 3.1 รึป่าวนะครับ เพราะตอนนี้จอยผมก็มีปัญหาเหมือนกันคือ ต้องเสียบสาย usb ไว้ตลอด ดึงออกปุ๊บก็กระพริบตลอด เหมือนหาไม่เจอ

อีกอย่างคือปุ่ม O กับ X มันสลับกัน ไม่รู้ใครเป็นบ้างรึป่าว

อีกที: ไปหาข้อมูลมาแล้ว มันไม่ได้เป็นที่จอยนะครับ มันไม่เสีย เป็นที่ fw ps3 มันมีปัญหาตั้งแต่ fw 3.00 แล้วเค้าก็รีบออก 3.01 มาแก้
ตอนนี้ 3.1 ปัญหามันก็กลับมาเหมือนเดิมครับ แต่เป็นเฉพาะบางเครื่องนะครับ เซ็งจริงๆ ต้องเสียบสายเล่นตลอดเวลา yoyo_63.gif

กระจ่างขอบคุณมากครับ ดีที่เรายังไม่ได้อัพเผื่อเราเป็นคนกลุ่มน้อยที่เกิดปัญหานี้
คุณ teteety ยังเล่นนินเทนโด้อยู่มั้ยครับ นอกเรื่องไปหน่อยนะครับ เคยดูตอนที่เล่น คอนทร้าของMD แบบตัวเดียวน็อค

slutgirl's Photo slutgirl 21 Nov 2009

ปลอมน่าเกลียดโคตรๆ เห็นก็รู้ทันทีเลยว่าปลอมซื้อร้านไหนเอาไปเปลี่ยนด่วนครับ

Pakinai's Photo Pakinai 21 Nov 2009

เห็นชัดๆเลยคับว่ามีของปลอม ดูจากกระทู้เก่าๆแล้วซึ้งเลย

แต่หวังว่าที่มากับเครื่องตามร้านดังๆคงจะไม่ปลอมนะคับ

ปล.แล้วร้านดังๆเขาเอาของปลอมมาขายหรือเปล่า ถ้าร้านนั้นเอาของปลอมมาขาย(แบบบอกว่าปลอม) ร้านนี้ก็น่ากลัวนะ

supernamax's Photo supernamax 22 Nov 2009

สรุป การรีเซ็ต จอย ทำแล้ว แต่ไม่ได้ผล ครับ จอยยังบังคับ อะไรไม่ได้เหมือนเดิม

club69's Photo club69 22 Nov 2009

ผมฝากน้องสาวซื้อมาจากญี่ปุ่น แบบนี้ก็ปลอมสิ อิอิ

ผมว่าแท้แหละครับ สติกเกอร์ด้านหลังรุ่นนี้มีขายมานานแล้วอ่ะ

bios's Photo bios 22 Nov 2009

QUOTE (teteety @ Nov 21 2009, 10:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ปัญหานี้ผมเคยเป็นมาก่อน 3.0 ออกอีกครับ
ตอนนั้นแก้มั่วๆโดย เสียบสายไป controller setting ไปไล่ปิดๆเปิดๆ auto turn-off controller
กับ reassign controller ไปๆมาๆ ปิดเครื่องถอดสาย กดเปิดเครื่องจากจอย อะไรประมาณนี้

Nero's's Photo Nero's 22 Nov 2009

ป๊าดดดดด น่ากลัวที่สุด (เล็กเท้าท่านอ่ะ) 55+ ตัดบ้างก็ได้นะครับ

ขอบคุณที่เอามาลงให้ดูนะครับ มันมีปลอมแล้วใช่ไหมครับ น่ากลัวจัง ว่าแต่ไปซื้อร้านไหนมาอะ เหอะ ๆ

บอกไม่ได้อีก เดี๊ยวจะหาว่าใส่ความ แป๋ววววว

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 22 Nov 2009

QUOTE (Nero's @ Nov 22 2009, 06:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ป๊าดดดดด น่ากลัวที่สุด (เล็กเท้าท่านอ่ะ) 55+ ตัดบ้างก็ได้นะครับ

ขอบคุณที่เอามาลงให้ดูนะครับ มันมีปลอมแล้วใช่ไหมครับ น่ากลัวจัง ว่าแต่ไปซื้อร้านไหนมาอะ เหอะ ๆ

บอกไม่ได้อีก เดี๊ยวจะหาว่าใส่ความ แป๋ววววว

คงจะเป็นความลับราชการมากกว่ามั้ง lol.gif