`

Jump to content

ทำไม จอย PS3 รุ่นใหม่ๆ เจ๊งง่ายจังเพิ่งซื้อมาใหม่แกะกล่องช๊าตท์จอย

62 replies to this topic

#21 jeffs

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 November 2009 - 12:05 PM

ไม่มีปลอมหรอกครับ
ปีก่อนๆ ตอนเพิ่งจะวางขายจอยDS3นี้ จอยที่ผมมี
มันก็เหมือนในภาพที่ท่านบอกว่าปลอม นั้นเลย - -"

จอยรุ่นหลังสุดที่แถมมากับSlim สิ่งที่ต่างจากรุ่นเดิมคือ
ระหว่างปุ่มR1R2L1L2 ตรงกลางจะไม่เห็นเป็นรอยต่อ ผิวเนื้อเดียวกัน

#22 Interpreter

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 November 2009 - 12:09 PM

QUOTE (winny6969 @ Nov 21 2009, 11:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้อ ไอ้คนที่บอกซื้อร้าน Nadz แล้วโดนของปลอมมันดูจากรูปแค่ IDA standards รึเปล่าครับเนี่ย

ช่วยลองดูเนื้อพลาสติก ของปลอม กับ จริงดีๆ จากรูปมันก็รู้สึกถึงความต่างแล้ว

ไม่ก็ลองดูกระทู้ที่นำเสนอเรื่องจอยปลอม กับ แท้ ก่อนหน้านี้ ลองอ่านๆ กันหน่อยนะ (ขอร้องเลยหล่ะ ช่วยอ่านหน่อย)

เป็นอะไรมากหรือเปล่าผมก็เห็นสภาพมันเหมือนกับของปลอมถ้ายังข้องใจผมจะลงรูปให้ดูซื้
อจากร้าน Nadz ผมไม่ชัวร์เลยมาถามขอเวลาถ่ายรูปแปปนึงละกัน

#23 titti

Posted 21 November 2009 - 12:11 PM

QUOTE (Amethyst @ Nov 21 2009, 12:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมได้ไปตั้งกระทู้ที่บอร์ด Nadz เพื่อถามแล้วนะครับ

http://www.nadzboard.com/board/index.php?topic=4357.0

อย่าไปดูที่ฉลากด้านหลังนะครับมันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ลองสังเกตที่ logo ps ดูแล้วเนื้องานนะ ถ้า logo ไม่เหมือนรูปของจริงก็ค่อยว่ากันครับ

#24 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 November 2009 - 12:16 PM

QUOTE (Interpreter @ Nov 21 2009, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นอะไรมากหรือเปล่าผมก็เห็นสภาพมันเหมือนกับของปลอมถ้ายังข้องใจผมจะลงรูปให้ดูซื้
อจากร้าน Nadz ผมไม่ชัวร์เลยมาถามขอเวลาถ่ายรูปแปปนึงละกัน

ไม่ได้เป็นอะไรมาก ผมไม่ได้ข้องใจอะไรกับตัวคุณ หรือ ของๆ คุณ แค่อยากให้หาข้อมูลอ่านดูดีๆ(ไม่ได้เฉพาะแค่ของ ของร้าน Nadzนะ ร้านอื่นๆก็ช่วยลองหาข้อมูลดูหน่อย) อ่านเข้าใจมั้ยหน่ะครับ

จอยผมของแท้ 100% ซื้อมาตั้งแต่แรกๆ ที่เครื่อง PS3 ออก

ด้านหลังเขียน เหมือนจอยปลอมเป๊ะ คือ IDA Standards

ถ้าคุณลองอ่านกระทู้ที่เคยพูดก่อนหน้านี้ ขอบอกว่าคนที่ได้จอยแท้ไปแล้วเขียน IDA Standards แบบจอยปลอม เป็นแบบนี้ทั้งนั้น

ลองๆ อ่านดูนะครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=170050

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=169461

Edited by winny6969, 21 November 2009 - 12:29 PM.

#25 bestnaja

Posted 21 November 2009 - 12:16 PM

ให้ดูที่เนื้องานนะครับ
เพราะของปลอมเค้าก็เลียนแบบของจริงมาครับ ของจริงก็มีสติ๊กเกอร์ทั้ง 2 แบบนั่นแหล่ะครับ

#26 jeffs

Posted 21 November 2009 - 12:19 PM

ว่าแต่ท่าน จขกท. ลองReset จอยดูยัง

#27 Amethyst

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 November 2009 - 12:22 PM

สรุปมีสติ๊กเกอร์สองแบบเหรอครับ - -

งั้นก็ขอโทษทีครับ

#28 shinso

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 November 2009 - 12:23 PM

ผมก็จอยแบบที่เขียนว่าปลอมเหมือนกันมากับเครื่องสลิม จอยรุ่นหลังน่าก็เป็นแบบนี้หมดแล้ว (รึเปล่าหว่า) yoyo_48.gif

แต่เมื่อไปเทียบดูกับรูปที่บอกว่าปลอมในกระทู้ https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=170050 นี้แล้ว

ตรงปุ่ม PS ของผมตั้งฉากและเป็นสีขาวชัดเจนเหมือนของแท้ แต่ในรูปจอยปลอมของคุณ supernamax สังเกตดูดีๆปุ่ม PS จะเอียงเหมือนในรูปจอยปลอมไม่ได้ตั้งฉากและรูปสุดท้ายตัวหนังสือที่พิมพ์ sixasix จะเอียง ในรูปจอยปลอมก็จะพิมพ์ไม่ตรงกับตำแหน่งเหมือนของแท้ แต่ของผมตรงตำแหน่ง

สรุปในความเห็นส่วนตัวผม คุณ supernamax น่าจะโดนจอยปลอมแล้วล่ะครับ

#29 klang9

Posted 21 November 2009 - 12:23 PM

QUOTE (Interpreter @ Nov 21 2009, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ลงรูปหลาย ๆ มุม ก่อนครับ แล้วถ้าปลอมจริง ค่อย โพส ชื่อร้านจะดีกว่าครับ

#30 Interpreter

Posted 21 November 2009 - 12:29 PM

QUOTE (winny6969 @ Nov 21 2009, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้เป็นอะไรมาก ผมไม่ได้ข้องใจอะไรกับตัวคุณ หรือ ของๆ คุณ แค่อยากให้หาข้อมูลอ่านดูดีๆ(ไม่ได้เฉพาะแค่ของ ของร้าน Nadzนะ ร้านอื่นๆก็ช่วยลองหาข้อมูลดูหน่อย) อ่านเข้าใจมั้ยหน่ะครับ

จอยผมของแท้ 100% ซื้อมาตั้งแต่แรกๆ ที่เครื่อง PS3 ออก

ด้านหลังเขียน เหมือนจอยปลอมเป๊ะ คือ IDA Standards

ถ้าคุณลองอ่านกระทู้ที่เคยพูดก่อนหน้านี้ ขอบอกว่าคนที่ได้จอยแท้ไปแล้วเขียน IDA Standards แบบจอยปลอม เป็นแบบนี้ทั้งนั้น

ก็รู้ผมก็ไม่ได้บอกว่าปลอมหรือเปล่าผมไม่ชัวร์จะเอารูปมาลงให้ดู ดูไม่เก่งผมรู้ว่ามันไม่ได้ดูแค่นั้นอย่างเดียวเลยมาถามไม่รู้จะไล่ให้ผมไปอ่านทำไม ก็อ่านมาแล้วแต่ไม่แน่ใจอ่ะคุณเข้าใจไหม

ว่าแล้วเอารูปไปดูให้ทีเถอะ

#31 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2009 - 12:33 PM

เรื่องฉลากน่ะดูไม่ได้หรอกครับ ของผมมีจอยห้าตัว สติ๊กเกอร์ยังไม่เหมือนกันเลย แต่ของผมแน่ใจว่าแท้แน่นอนไม่มีปลอมมาวุ่นวายใจ

#32 isaxnutun

แรงบันดาลใจ..ใจบันดาลแรง

Posted 21 November 2009 - 12:33 PM

ผมก็เพิ่งเครื่องใหม่เป็น PS3Slim120GB มาเดือนก่อน จอยที่มาพร้อมเครื่องก็เหมือนกับของ จขกท เลยครับ ซื้อจากร้านนึงในดิจิตอลเกตเวย์

ความคิดส่วนผมคิดว่าอาจเป็นของหลุด QC หรือเปล่าครับ ลองตรวจสอบกับทางร้านดูก่อนดีกว่าครับ ใจเย็นๆ

#33 titti

Posted 21 November 2009 - 12:38 PM

ตอบคุณ interpreter น่าจะเป็นของแท้นะครับ ของผมก็เป็นแบบนี้แหละ yoyo_76.gif

#34 Interpreter

Posted 21 November 2009 - 12:41 PM

QUOTE (titti @ Nov 21 2009, 12:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอบคุณ interpreter น่าจะเป็นของแท้นะครับ ของผมก็เป็นแบบนี้แหละ yoyo_76.gif

ก็ต้องการแค่คนช่วยคอนเฟิร์มแค่นี้แหละครับ

ขอบคุณมากครับ

#35 Kennypbx

Posted 21 November 2009 - 12:46 PM

ผมก็เพิ่งซื้ออสีขาวมา ตัวอักษร สลาก รูปร่่างเหมือนสีดำของ จขกท แปะเลยครับ
ใช้งานได้ดีนะครับ ไม่น่าจะปลอมนะครับ

ผมว่าลองไป calibrate ใน menu setting ก่อนดีกว่า เพราะแปลกๆว่าทำไมมันขึ้นเลข 1 กะ 2 ถ้ามี joy แค่ตัวเดียวมันน่าจะขึ้น 1 อย่างเดียว เหมือนกับว่า เครื่อง PS3 มันคิดว่ามี joy ถึง 3 ตัวแหนะ

มีอีกทางลองเอาไป synce กับ PS3 เครื่องอื่นๆดูว่าใช้ได้เปล่า น่าจะเป็นวิธีที่ confirm ได้

#36 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2009 - 12:49 PM

QUOTE (jeffs @ Nov 21 2009, 12:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่ท่าน จขกท. ลองReset จอยดูยัง

ทำอย่างไร ครับ ตอนนี้ เริ่มกลุ้มใจ แล้ว yoyo_63.gif

#37 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 21 November 2009 - 12:49 PM

จากรูปของคุณinterpreter อันนี้แท้ครับ.

#38 Interpreter

Posted 21 November 2009 - 12:54 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Nov 21 2009, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากรูปของคุณinterpreter อันนี้แท้ครับ.

ฝากขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคนที่ช่วยดูด้วยนะครับ

#39 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 21 November 2009 - 01:03 PM

QUOTE (Interpreter @ Nov 21 2009, 12:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ฝากขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคนที่ช่วยดูด้วยนะครับ

ผมขายเครื่องPS3ให้เพื่อนในบอร์ดนี้มา5เครื่องแล้ว จอยผ่านมือผมมาร่วมสิบตัวผมดูทุกตัวไม่เคยมีใครมาด่าว่าขายของก็อป
ไม่เชื่อถาม จขกท.ดูครับ แกก็ซื้อจากผมได้จอยไป2ตัวไม่เคยมีปัญหา ล่าสุดแกไปเจอของปลอมจากคนอื่นเลยมาบ่นให้ผมฟัง555

#40 Amethyst

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 November 2009 - 01:03 PM

กล้องไม่ชัดครับ ถ่ายจากมือถือ