`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ทำไม จอย PS3 รุ่นใหม่ๆ เจ๊งง่ายจังเพิ่งซื้...

jeffs's Photo jeffs 21 Nov 2009

ไม่มีปลอมหรอกครับ
ปีก่อนๆ ตอนเพิ่งจะวางขายจอยDS3นี้ จอยที่ผมมี
มันก็เหมือนในภาพที่ท่านบอกว่าปลอม นั้นเลย - -"

จอยรุ่นหลังสุดที่แถมมากับSlim สิ่งที่ต่างจากรุ่นเดิมคือ
ระหว่างปุ่มR1R2L1L2 ตรงกลางจะไม่เห็นเป็นรอยต่อ ผิวเนื้อเดียวกัน

Interpreter's Photo Interpreter 21 Nov 2009

QUOTE (winny6969 @ Nov 21 2009, 11:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้อ ไอ้คนที่บอกซื้อร้าน Nadz แล้วโดนของปลอมมันดูจากรูปแค่ IDA standards รึเปล่าครับเนี่ย

ช่วยลองดูเนื้อพลาสติก ของปลอม กับ จริงดีๆ จากรูปมันก็รู้สึกถึงความต่างแล้ว

ไม่ก็ลองดูกระทู้ที่นำเสนอเรื่องจอยปลอม กับ แท้ ก่อนหน้านี้ ลองอ่านๆ กันหน่อยนะ (ขอร้องเลยหล่ะ ช่วยอ่านหน่อย)

เป็นอะไรมากหรือเปล่าผมก็เห็นสภาพมันเหมือนกับของปลอมถ้ายังข้องใจผมจะลงรูปให้ดูซื้
อจากร้าน Nadz ผมไม่ชัวร์เลยมาถามขอเวลาถ่ายรูปแปปนึงละกัน

titti's Photo titti 21 Nov 2009

QUOTE (Amethyst @ Nov 21 2009, 12:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมได้ไปตั้งกระทู้ที่บอร์ด Nadz เพื่อถามแล้วนะครับ

http://www.nadzboard.com/board/index.php?topic=4357.0

อย่าไปดูที่ฉลากด้านหลังนะครับมันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ลองสังเกตที่ logo ps ดูแล้วเนื้องานนะ ถ้า logo ไม่เหมือนรูปของจริงก็ค่อยว่ากันครับ

winny6969's Photo winny6969 21 Nov 2009

QUOTE (Interpreter @ Nov 21 2009, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นอะไรมากหรือเปล่าผมก็เห็นสภาพมันเหมือนกับของปลอมถ้ายังข้องใจผมจะลงรูปให้ดูซื้
อจากร้าน Nadz ผมไม่ชัวร์เลยมาถามขอเวลาถ่ายรูปแปปนึงละกัน

ไม่ได้เป็นอะไรมาก ผมไม่ได้ข้องใจอะไรกับตัวคุณ หรือ ของๆ คุณ แค่อยากให้หาข้อมูลอ่านดูดีๆ(ไม่ได้เฉพาะแค่ของ ของร้าน Nadzนะ ร้านอื่นๆก็ช่วยลองหาข้อมูลดูหน่อย) อ่านเข้าใจมั้ยหน่ะครับ

จอยผมของแท้ 100% ซื้อมาตั้งแต่แรกๆ ที่เครื่อง PS3 ออก

ด้านหลังเขียน เหมือนจอยปลอมเป๊ะ คือ IDA Standards

ถ้าคุณลองอ่านกระทู้ที่เคยพูดก่อนหน้านี้ ขอบอกว่าคนที่ได้จอยแท้ไปแล้วเขียน IDA Standards แบบจอยปลอม เป็นแบบนี้ทั้งนั้น

ลองๆ อ่านดูนะครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=170050

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=169461
Edited by winny6969, 21 November 2009 - 12:29 PM.

bestnaja's Photo bestnaja 21 Nov 2009

ให้ดูที่เนื้องานนะครับ
เพราะของปลอมเค้าก็เลียนแบบของจริงมาครับ ของจริงก็มีสติ๊กเกอร์ทั้ง 2 แบบนั่นแหล่ะครับ

jeffs's Photo jeffs 21 Nov 2009

ว่าแต่ท่าน จขกท. ลองReset จอยดูยัง

Amethyst's Photo Amethyst 21 Nov 2009

สรุปมีสติ๊กเกอร์สองแบบเหรอครับ - -

งั้นก็ขอโทษทีครับ

shinso's Photo shinso 21 Nov 2009

ผมก็จอยแบบที่เขียนว่าปลอมเหมือนกันมากับเครื่องสลิม จอยรุ่นหลังน่าก็เป็นแบบนี้หมดแล้ว (รึเปล่าหว่า) yoyo_48.gif

แต่เมื่อไปเทียบดูกับรูปที่บอกว่าปลอมในกระทู้ https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=170050 นี้แล้ว

ตรงปุ่ม PS ของผมตั้งฉากและเป็นสีขาวชัดเจนเหมือนของแท้ แต่ในรูปจอยปลอมของคุณ supernamax สังเกตดูดีๆปุ่ม PS จะเอียงเหมือนในรูปจอยปลอมไม่ได้ตั้งฉากและรูปสุดท้ายตัวหนังสือที่พิมพ์ sixasix จะเอียง ในรูปจอยปลอมก็จะพิมพ์ไม่ตรงกับตำแหน่งเหมือนของแท้ แต่ของผมตรงตำแหน่ง

สรุปในความเห็นส่วนตัวผม คุณ supernamax น่าจะโดนจอยปลอมแล้วล่ะครับ

klang9's Photo klang9 21 Nov 2009

QUOTE (Interpreter @ Nov 21 2009, 12:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ลงรูปหลาย ๆ มุม ก่อนครับ แล้วถ้าปลอมจริง ค่อย โพส ชื่อร้านจะดีกว่าครับ

Interpreter's Photo Interpreter 21 Nov 2009

QUOTE (winny6969 @ Nov 21 2009, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้เป็นอะไรมาก ผมไม่ได้ข้องใจอะไรกับตัวคุณ หรือ ของๆ คุณ แค่อยากให้หาข้อมูลอ่านดูดีๆ(ไม่ได้เฉพาะแค่ของ ของร้าน Nadzนะ ร้านอื่นๆก็ช่วยลองหาข้อมูลดูหน่อย) อ่านเข้าใจมั้ยหน่ะครับ

จอยผมของแท้ 100% ซื้อมาตั้งแต่แรกๆ ที่เครื่อง PS3 ออก

ด้านหลังเขียน เหมือนจอยปลอมเป๊ะ คือ IDA Standards

ถ้าคุณลองอ่านกระทู้ที่เคยพูดก่อนหน้านี้ ขอบอกว่าคนที่ได้จอยแท้ไปแล้วเขียน IDA Standards แบบจอยปลอม เป็นแบบนี้ทั้งนั้น

ก็รู้ผมก็ไม่ได้บอกว่าปลอมหรือเปล่าผมไม่ชัวร์จะเอารูปมาลงให้ดู ดูไม่เก่งผมรู้ว่ามันไม่ได้ดูแค่นั้นอย่างเดียวเลยมาถามไม่รู้จะไล่ให้ผมไปอ่านทำไม ก็อ่านมาแล้วแต่ไม่แน่ใจอ่ะคุณเข้าใจไหม

ว่าแล้วเอารูปไปดูให้ทีเถอะ

tekkenman's Photo tekkenman 21 Nov 2009

เรื่องฉลากน่ะดูไม่ได้หรอกครับ ของผมมีจอยห้าตัว สติ๊กเกอร์ยังไม่เหมือนกันเลย แต่ของผมแน่ใจว่าแท้แน่นอนไม่มีปลอมมาวุ่นวายใจ

isaxnutun's Photo isaxnutun 21 Nov 2009

ผมก็เพิ่งเครื่องใหม่เป็น PS3Slim120GB มาเดือนก่อน จอยที่มาพร้อมเครื่องก็เหมือนกับของ จขกท เลยครับ ซื้อจากร้านนึงในดิจิตอลเกตเวย์

ความคิดส่วนผมคิดว่าอาจเป็นของหลุด QC หรือเปล่าครับ ลองตรวจสอบกับทางร้านดูก่อนดีกว่าครับ ใจเย็นๆ

titti's Photo titti 21 Nov 2009

ตอบคุณ interpreter น่าจะเป็นของแท้นะครับ ของผมก็เป็นแบบนี้แหละ yoyo_76.gif

QUOTE (titti @ Nov 21 2009, 12:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอบคุณ interpreter น่าจะเป็นของแท้นะครับ ของผมก็เป็นแบบนี้แหละ yoyo_76.gif

ก็ต้องการแค่คนช่วยคอนเฟิร์มแค่นี้แหละครับ

ขอบคุณมากครับ

Kennypbx's Photo Kennypbx 21 Nov 2009

ผมก็เพิ่งซื้ออสีขาวมา ตัวอักษร สลาก รูปร่่างเหมือนสีดำของ จขกท แปะเลยครับ
ใช้งานได้ดีนะครับ ไม่น่าจะปลอมนะครับ

ผมว่าลองไป calibrate ใน menu setting ก่อนดีกว่า เพราะแปลกๆว่าทำไมมันขึ้นเลข 1 กะ 2 ถ้ามี joy แค่ตัวเดียวมันน่าจะขึ้น 1 อย่างเดียว เหมือนกับว่า เครื่อง PS3 มันคิดว่ามี joy ถึง 3 ตัวแหนะ

มีอีกทางลองเอาไป synce กับ PS3 เครื่องอื่นๆดูว่าใช้ได้เปล่า น่าจะเป็นวิธีที่ confirm ได้

supernamax's Photo supernamax 21 Nov 2009

QUOTE (jeffs @ Nov 21 2009, 12:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่ท่าน จขกท. ลองReset จอยดูยัง

ทำอย่างไร ครับ ตอนนี้ เริ่มกลุ้มใจ แล้ว yoyo_63.gif

GUEST_1's Photo GUEST_1 21 Nov 2009

จากรูปของคุณinterpreter อันนี้แท้ครับ.

QUOTE (GUEST_1 @ Nov 21 2009, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากรูปของคุณinterpreter อันนี้แท้ครับ.

ฝากขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคนที่ช่วยดูด้วยนะครับ

GUEST_1's Photo GUEST_1 21 Nov 2009

QUOTE (Interpreter @ Nov 21 2009, 12:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ฝากขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคนที่ช่วยดูด้วยนะครับ

ผมขายเครื่องPS3ให้เพื่อนในบอร์ดนี้มา5เครื่องแล้ว จอยผ่านมือผมมาร่วมสิบตัวผมดูทุกตัวไม่เคยมีใครมาด่าว่าขายของก็อป
ไม่เชื่อถาม จขกท.ดูครับ แกก็ซื้อจากผมได้จอยไป2ตัวไม่เคยมีปัญหา ล่าสุดแกไปเจอของปลอมจากคนอื่นเลยมาบ่นให้ผมฟัง555

Amethyst's Photo Amethyst 21 Nov 2009

กล้องไม่ชัดครับ ถ่ายจากมือถือ