`

Jump to content

เล่น MW2 ออนไลน์ใส่หูฟังกันไหมครับ

7 replies to this topic

#1 Fat_Por

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 November 2009 - 08:11 PM

คือเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเล่น กับเพื่อนๆ ชาว DGO: PS3
สังเกตุว่าจะไม่ค่อยมีใครใช้หูฟัง บลูทูธ คุยกันเลย

เมื่อก่อนผมออนไลน์ใน Xbox360 ส่วนใหญ่ทุกคนจะใส่หูฟังกันหมด นะครับ คุยกันสนุกสนาน ทั้ง lobby และ ในเกม
ผมก็ได้รู้จักหลายคนที่ได้เล่นด้วยกัน

มันน่าจะมีอะไร มากกว่าเปิดมา ต่างคนต่างวิ่ง หรือ เดินตามกันเฉย

หรือผมอาจจะไป join กลุ่มที่ไม่ใช้กัน มันเหงาๆ เครียดๆ

ใครเล่นแล้วใช้ หูฟัง ผมขอแอด ID ด้วยครับ หรือรบกวน

ID : FATPOR ครับ

#2 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 17 November 2009 - 08:44 PM

ชื่อนี้คุ้นเคยอย่างบอกไม่ถูก ไม่เจอนานเพิ่งรู้ว่าย้ายฝั่งมาแล้ว

#3 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 18 November 2009 - 12:53 AM

เป็นข้อเสีย ข้อเดียวของ PS3 ที่ทำให้ผมซื้อเกมส์ใหม่ๆมาเล่นไม่ลง ทั้งๆที่แผ่นเกมส์ก็ดีกว่าน่าเก็บกว่า360 แต่เสียที่ระบบ chat หรือ party นี่ล่ะครับ ยิ่งเกมส์ MW2 ภาคนี้ถ้าไม่มีการประสานงานภายในทีม อย่าเผลอไปเล่น Hard Core เลยทีเดียวครับ ถ้าใครเริ่มเล่นจาก 360 แล้วชอบที่จะคุยกันระหว่างเล่นไปด้วย เก็บตังค์ซื้อ Xbox เล่นแผ่นแท้เถอะครับ ไม่เหงาแน่นอน

ขออภัยไม่ได้ว่า Ps3 ไม่ดีนะ แต่ระบบ Party Chat เป็นอะไรที่ผมขาดไม่ได้เลยล่ะ

#4 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 18 November 2009 - 01:09 AM

นั่นสิ เล่น ps3 มาตั้งนาน ฟังเสียง chat ในเกมไม่รู้เรื่องเลย

แต่ว่า mw2 นี่ดีที่สุดที่ได้ยินมาแล้วนะครับ เล่นกะฟรั่งยังฟังมันพอรู้เรื่อง

แต่เป็นภาคแรก หรือ bf นี่ผมฟังไม่ได้เลย

#5 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 19 November 2009 - 09:09 AM

ผมใช้นะ ถ้าใครเจอผมแล้วมีหูฟังเปิดมาคุยกันได้เลยครับ

#6 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 November 2009 - 10:57 AM

ชื้อหูฟังที่เป็นของเพล ชิครับ

ฟังชัดก่าว เคยใช้มาก่อน

#7 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 19 November 2009 - 11:47 AM

สรุปแล้วส่วนมาก มีกันเกือบหมดแต่ไม่เปิด

ทักผมมาได้นะครับ yoyo_56.gif

#8 grasfersia

เซียนเกม

Posted 19 November 2009 - 12:11 PM

ไม่เปิด ไม่ใส่ครับ แต่เมื่อกี้เล่นกับฝรั่งมันเรียก ฮ. ใสทิ้งของ 3 อย่างผมเห็นก็เลยวิ่งไปเก็บอย่างนึงมันด่าผม f**k ใหญ่เลย 555555