`
←  Call of Duty & Battlefield
Logo
»

เล่น MW2 ออนไลน์ใส่หูฟังกันไหมครับ

Fat_Por's Photo Fat_Por 17 Nov 2009

คือเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเล่น กับเพื่อนๆ ชาว DGO: PS3
สังเกตุว่าจะไม่ค่อยมีใครใช้หูฟัง บลูทูธ คุยกันเลย

เมื่อก่อนผมออนไลน์ใน Xbox360 ส่วนใหญ่ทุกคนจะใส่หูฟังกันหมด นะครับ คุยกันสนุกสนาน ทั้ง lobby และ ในเกม
ผมก็ได้รู้จักหลายคนที่ได้เล่นด้วยกัน

มันน่าจะมีอะไร มากกว่าเปิดมา ต่างคนต่างวิ่ง หรือ เดินตามกันเฉย

หรือผมอาจจะไป join กลุ่มที่ไม่ใช้กัน มันเหงาๆ เครียดๆ

ใครเล่นแล้วใช้ หูฟัง ผมขอแอด ID ด้วยครับ หรือรบกวน

ID : FATPOR ครับ

honmaru's Photo honmaru 17 Nov 2009

ชื่อนี้คุ้นเคยอย่างบอกไม่ถูก ไม่เจอนานเพิ่งรู้ว่าย้ายฝั่งมาแล้ว

logica's Photo logica 18 Nov 2009

เป็นข้อเสีย ข้อเดียวของ PS3 ที่ทำให้ผมซื้อเกมส์ใหม่ๆมาเล่นไม่ลง ทั้งๆที่แผ่นเกมส์ก็ดีกว่าน่าเก็บกว่า360 แต่เสียที่ระบบ chat หรือ party นี่ล่ะครับ ยิ่งเกมส์ MW2 ภาคนี้ถ้าไม่มีการประสานงานภายในทีม อย่าเผลอไปเล่น Hard Core เลยทีเดียวครับ ถ้าใครเริ่มเล่นจาก 360 แล้วชอบที่จะคุยกันระหว่างเล่นไปด้วย เก็บตังค์ซื้อ Xbox เล่นแผ่นแท้เถอะครับ ไม่เหงาแน่นอน

ขออภัยไม่ได้ว่า Ps3 ไม่ดีนะ แต่ระบบ Party Chat เป็นอะไรที่ผมขาดไม่ได้เลยล่ะ

forfun1's Photo forfun1 18 Nov 2009

นั่นสิ เล่น ps3 มาตั้งนาน ฟังเสียง chat ในเกมไม่รู้เรื่องเลย

แต่ว่า mw2 นี่ดีที่สุดที่ได้ยินมาแล้วนะครับ เล่นกะฟรั่งยังฟังมันพอรู้เรื่อง

แต่เป็นภาคแรก หรือ bf นี่ผมฟังไม่ได้เลย

slowbeat's Photo slowbeat 19 Nov 2009

ผมใช้นะ ถ้าใครเจอผมแล้วมีหูฟังเปิดมาคุยกันได้เลยครับ

joe-limited's Photo joe-limited 19 Nov 2009

ชื้อหูฟังที่เป็นของเพล ชิครับ

ฟังชัดก่าว เคยใช้มาก่อน

Ducati999's Photo Ducati999 19 Nov 2009

สรุปแล้วส่วนมาก มีกันเกือบหมดแต่ไม่เปิด

ทักผมมาได้นะครับ yoyo_56.gif

grasfersia's Photo grasfersia 19 Nov 2009

ไม่เปิด ไม่ใส่ครับ แต่เมื่อกี้เล่นกับฝรั่งมันเรียก ฮ. ใสทิ้งของ 3 อย่างผมเห็นก็เลยวิ่งไปเก็บอย่างนึงมันด่าผม f**k ใหญ่เลย 555555