`

Jump to content

ใครเล่นแล้ว รู้สึกอย่างไงบ้างครับ

49 replies to this topic

#1 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 24 October 2009 - 11:16 PM

บอกก่อนเลยนะครับ
ผมไม่เคยเล่นบน AC เลย ได้แต่ดูก็ไม่เกิน 3-4 ครั้ง
เป็นเพราะไม่ค่อยได้มีโอกาสเข้า กทม สักเท่าไร?
แน่นอนครับ เท่าทีอ่านดู มีหลายคนบ่นเรื่องกราฟิคที่ไม่เท่าเทียบ AC ได้
ไม่รู้ด้วยสาเหตุใด สร้างก็นาน แต่กลับดูไม่สวยเท่าไร?

แต่ที่ผมอยากรู้มากๆครับ นอกจากกราฟิคแล้ว
ระบบการเล่นเช่นการต่อคอมโบที่เล่นบน AC มีใช้กับ เวอร์ชั่นคอนโซลได้ไหมครับ

อ้อ... ผมคนหนึ่ง คงไม่สนใจเรื่องกราฟิคแล้วครับ...
แต่กลับหนักใจเรื่องออนไลน์มากกว่า
ไม่รู้จะเว่อร์ไหมนะ?.... yoyo_08.gif

ปล. พอรู้ว่า BOB โคตรเก่งเลยครับ...

#2 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 24 October 2009 - 11:22 PM

มีโอกาศ เผาแผ่น เล่นของ xbox นิดๆแล้ว กราฟฟิค มันแตก นิด แต่ยังไม่ได้เล่น อะไรลึก เท่าไร

#3 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 24 October 2009 - 11:52 PM

เรื่องภาพ เปิดมาครั้งแรกตกใจเหมือนกัน ดูไม่ค่อยดีเลย

แต่พอไปปรับเป็น 1080i ภาพดูดีขึ้นมาก ยักๆหายไป

ทีนี้มีโอกาสได้เอา PS3 ไปลองกับ LCD Panasonic VIERA อีกตัวนงในบ้าน(1080i)

ผมว่าภาพมันแทบจะเหมือนกับตอนผมไปนั่งเล่นใน AC เลยครับ

ดูดีขึ้นมากๆ เลยไม่ซีเรียสเรื่องภาพเท่าไหร่

ฝึกคอมโบมันส์ดีครับ แต่ของแพงกับเงินได้ช้าไปหน่อย ขี้เกียจไปเล่นโหมดเนื้อเรื่องถึงจะได้ตังเยอะก็เหอะ

ตอนนี้นิ้วปวดไปหมดแล้วครับ ยังไม่อยากวางจอยสักที 5555

เห็นว่าโหมดออนไลน์จะมาเสริมทีหลังหรือยังไงครับ เพราะผมมองไม่เห้นโมหดออนไลน์ หรือต้องต่อเนตก่อน(เนตที่ใช้กับ PS3 เจ๊งอยุ)

#4 KaNom

เซียนเกม

Posted 25 October 2009 - 12:04 AM

ลองไปหน่อยนึงผมว่า โซล4ดีกว่า

#5 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 25 October 2009 - 12:06 AM

QUOTE (kunchan @ Oct 24 2009, 11:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องภาพ เปิดมาครั้งแรกตกใจเหมือนกัน ดูไม่ค่อยดีเลย

แต่พอไปปรับเป็น 1080i ภาพดูดีขึ้นมาก ยักๆหายไป

ทีนี้มีโอกาสได้เอา PS3 ไปลองกับ LCD Panasonic VIERA อีกตัวนงในบ้าน(1080i)

ผมว่าภาพมันแทบจะเหมือนกับตอนผมไปนั่งเล่นใน AC เลยครับ

ดูดีขึ้นมากๆ เลยไม่ซีเรียสเรื่องภาพเท่าไหร่

ฝึกคอมโบมันส์ดีครับ แต่ของแพงกับเงินได้ช้าไปหน่อย ขี้เกียจไปเล่นโหมดเนื้อเรื่องถึงจะได้ตังเยอะก็เหอะ

ตอนนี้นิ้วปวดไปหมดแล้วครับ ยังไม่อยากวางจอยสักที 5555

เห็นว่าโหมดออนไลน์จะมาเสริมทีหลังหรือยังไงครับ เพราะผมมองไม่เห้นโมหดออนไลน์ หรือต้องต่อเนตก่อน(เนตที่ใช้กับ PS3 เจ๊งอยุ)

ระบบออนไลน์ นี้ซิที่ทำให้พี่รู้สึกเครียดเล็กน้อย

เพราะอาจจะเป็นเกมส์แรกที่มีการเก็บตังค์ในระบบออนไลน์ [PSN]

แต่มีโหมดออนไลน์ไหมนะ มีแน่ คู่มือก็มีโหมดนี้อยู่

อย่างไงๆ คงต้องรอดูหลักจากวันออกอีกทีว่าเป็นอย่างไง?ครับ...

ว่าแต่ถ้าเสียตังค์ก่อนจะเล่นกันไหมนะ? yoyo_48.gif

Edited by poo9, 25 October 2009 - 12:07 AM.

#6 Markoto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 25 October 2009 - 12:09 AM

ผิดหวัง ครับ แต่ซื้อมาแล้ว ก็เล่นๆมันไปงั้นๆ....
กราฟฟิคแปลกๆ หยักๆ ไม่สวยเลย
stage ก็ธรรมดา ไม่มีอะไรตื่นเต้นเลย มีพื้นทะลุ กำแพงแตกได้แค่นั้นเอง

เอ่อ scenario mode โหลดบ่อยมากกกกก

อยากย้อนเวลากลับไปได้จังจะได้ไม่ซื้อตามกระแส งืมๆ

#7 AYAGO

เซียนเกม

Posted 25 October 2009 - 12:57 AM

เอาซะเสียเลยเกมรักผม

#8 janemon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 October 2009 - 12:57 AM

555 ซื้อมาแล้วกำลังเล่นอยู่ซ้อมไว้อัดพี่ Poo คนเดียว yoyo_08.gif

#9 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 25 October 2009 - 01:00 AM

ผมก็ลังเลอยู่เลยครับ ว่าจะเล่นบน 360 หรือ PS3 ดีคือตอนนี้มีเล่นบน 360 ละครับ แต่ว่าจอยกดไม่ค่อยถนัดเนื่องจากเกมนี้ผมไม่เคยเล่นตู้ก็เล่นแต่จอยแพดตลอด และก็เล่นแต่กับจอยแพดของ PS มาตลอดอีก พอใช้จอยแพด 360 แล้วไม่ชินมือเลย แต่จะมาเล่นบน PS3 ก็กลัวเรื่อง Online ของ PS3 เท่านั้นเอง เพราะของ 360 นี่ลื่นอยู่แล้ว

แต่บน 360 รู้สึกว่าภาพมันแตกๆ ไม่คมเลย

#10 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 October 2009 - 02:03 AM

เล่นของ 360 มาก็พอรับได้นะครับ เรื่องภาพ บางหน้าตัวละครจะมีแอบ กาก บ้างนิดๆ (ตัวละครสาวๆ นี่ไม่เนียนเลย แต่พวกตัวชายแก่ๆ ที่หน้าย่น นี่้สุดยอดจริงๆ)

จริงไม่ต้อง show เรื่อง background หลังที่เป็น 3d ตอนอยู่ menu มากก็ได้ มันไม่สวยเลยอะ

ส่วนเรื่อง gameplay ก็สุดยอดดีครับ ต้องดู online ต่อไป

ฉากเนือ้เรื่องอยากให้ทำแหวก เป็น 2d เดินลุยมากกว่า

สำหรับผมเป็นอะไรไม่รู้เหมือนกันเกมต่อสู้ ทั้ง street กะ tekken เจอพวกไอ้อ้วนๆ นี่ต้องแพ้มันตลอด lol.gif

ถ้าจะเก็บ ps3 ก็คงเพราะ อยากสะสม มากกว่า เล่นไม่เก่ง แต่ชอบ yoyo_15.gif

#11 ppao

PSN : pair17

• Interests:tekken,keroro,SF

Posted 25 October 2009 - 02:09 AM

เล่นเอามันส์ ไม่เน้นภาพ!!! ฮ่ะๆ

#12 Markoto

Posted 25 October 2009 - 07:10 AM

Mode Online จะสามารถเล่นได้ แต่ต้องโหลดมาก่อน ตอนconnect กับ PSN ระบุไว้ว่า "FREE" นะครับ

ในคู่มือหน้า13 [แผ่นโซน1]มีระบุไว้

อาจคงต้องรอวันที่ 27 แน่ๆเลย

#13 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 25 October 2009 - 09:45 AM

สนุกนะสำหรับผม ไม่ได้ติดใจเรื่องภาพอะไรเท่าไร เกมไฟติ้ง 3D จะเอาอะไรมากมาย

Edited by [[[PEE]]], 25 October 2009 - 10:39 AM.

#14 lucifer

「L™」CREATIVE inDESIGN

Posted 25 October 2009 - 10:34 AM

สรุปแล้วไม่สมกับที่รอคอยกันมาแรมปีหรอเนี่ยะ

#15 ********

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 October 2009 - 11:28 AM

ปรับ เป็น 1080i ภาพไม่แตกยิ่งกว่าเดิมเหรอครับ เพราะ มันแสดงผลได้แต่ 720p นิ เมื่อวานเพิ่งปรับลงมา

#16 benzpha

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 25 October 2009 - 12:11 PM

ถ้าเอามาเล่นบน CRT มันจะสวยกว่าป่าวครับเนี่ย

#17 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 25 October 2009 - 12:18 PM

ไม่ได้ดูภาพเท่าไหร่
แต่โหมดลุยด่าน ยังทำมาไม่ค่อยดีนะ

โหมดต่อสู้หลัก มันแล้วแต่คนชอบแหละ
บางทีต่อคอมโบได้ง่ายขึ้นอาจจะมีคนไม่ชอบ ชอบแบบเก่ามากกว่าก็ได้

#18 Aibrazy

Posted 25 October 2009 - 01:11 PM

QUOTE (Markoto @ Oct 25 2009, 12:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผิดหวัง ครับ แต่ซื้อมาแล้ว ก็เล่นๆมันไปงั้นๆ....
กราฟฟิคแปลกๆ หยักๆ ไม่สวยเลย
stage ก็ธรรมดา ไม่มีอะไรตื่นเต้นเลย มีพื้นทะลุ กำแพงแตกได้แค่นั้นเอง

เอ่อ scenario mode โหลดบ่อยมากกกกก

อยากย้อนเวลากลับไปได้จังจะได้ไม่ซื้อตามกระแส งืมๆ

ปล่อยเลยคับ af48944b.gif

#19 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 October 2009 - 01:29 PM

เง้อ ไม่มันเลยอะ อยากกลับไปสตรีทจัง

#20 lai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 October 2009 - 02:40 PM

ต้องตัด Motion blur ใน option ทิ้งครับ ภาพจะคมขึ้นนิดนึง หยักน้อยลง

แต่โดยรวมภาพยังมัวค่อนข้างมาก + texture หยาบมาก

สรุป เกมส์นี้เด่นที่ Gameplay ครับ

Add มาเล่นกันได้ครับ Laiiii360