`

Jump to content

เบอร์เซิร์ก เล่มที่ 33

9 replies to this topic

#1 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 October 2009 - 05:08 PM

มาแว๊วว

#2 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 24 October 2009 - 11:14 AM

yoyo_48.gif การ์ตูนเรื่องนี้ สำหรับผม ตอนนี้ อ่านไปอ่านมาชักรู้สึกไม่สนุกยังไงไม่รู้ อาจเพราะกว่าจะออกแต่ละเล่ม
เนี่ยนานโคตร หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ เนื้อเรื่องช่วงนี้มันแปลกๆ ยังไงไม่รู้สิครับบอกไม่ถูก คือมันเป็นการ์ตูนที่ช่วงแรกๆ
เนี่ยผมสามารถเอามาอ่านซ้ำๆ ได้เรื่อยๆ นะ แต่เล่มหลังๆ (ที่ชัดเจนสำหรับผมก็เล่นล่าสุดนี่แหละตั้งแต่ 31-ล่าสุด)
อ่านรอบเดียวก็ไม่อยากหยิบขึ้นมาอ่านอีกเลย

สำหรับผมถือว่าแปลกมากเพราะปรกติผมจะชอบอ่านการ์ตูนซ้ำๆ ได้ไม่มีเบื่อนะ อย่างพวก ทาร์จัง ดราก้อนบอล เซนท์ไซย่า
ยูกิโอ อย่างล่าสุดก็นี่เลย วันพีช เรียกได้ว่าเอามาเปิดอ่านทุกวันซะด้วย มันไม่มีเบื่อจริงๆนะ

น้องผมแนะนำให้อ่านนารูโตะ ผมก็เคยอ่านนะ ตั้งแต่มันออกมาแรก แต่ผมไม่ Get เรื่องนี้เลยจริงๆ เลยไม่สะสม

แต่เรื่องเบอเซิกเนี่ยก็คงจะทนตามเก็บกันต่อไป เพราะดันมาซะไกลแล้วเนี่ย หวังว่าบรรยากาศคงจะกลับมาเหมือนเล่มแรกๆ
นะ จะได้อ่านหลายๆ รอบหน่อย กลัวไม่คุ้ม yoyo_63.gif

#3 Naraa555

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 October 2009 - 07:49 PM

ในที่สุดมันก็ออกสักที
อย่างที่คุณBusteRบอกเลยครับ
ช่วงหลังๆมันไม่ค่อยสนุกเท่าไรเลยครับ

#4 k9999

เซียนเกม

Posted 25 October 2009 - 03:56 PM

ผมว่ามันเป็นความสงบก่อนจะเจอคลื่นใหญ่นะฮะ คนเขียนแกก็นะแก่แล้วมุมมองชีวิต
จะเปลี่ยนไปก็ไม่แปลกครับ ผมว่ายังไงก็สนุกอยู่นะแค่เปลี่ยนมุมมองนิดหน่อยอ่ะ

#5 จูโอชิคร๊าบ...

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 October 2009 - 11:23 AM

เล่มนี้จะเป็นเล่นสุดท้ายแล้วหรือเปล่าครับ
ไม่เห็นมีตอนใหม่ๆ ออกมาเกือบ 2 ปีแล้วนะครับ
เคยได้ข่าวมาว่า คนเขียนหมดไฟ หยุดเขียนไปเฉยๆ แต่ยังไงก็ยังรักเป็นที่ 1 ในดวงใจอยู่ครับ เบอร์เซิร์ก

#6 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 26 October 2009 - 12:39 PM

QUOTE (จูโอชิคร๊าบ... @ Oct 26 2009, 11:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่มนี้จะเป็นเล่นสุดท้ายแล้วหรือเปล่าครับ
ไม่เห็นมีตอนใหม่ๆ ออกมาเกือบ 2 ปีแล้วนะครับ
เคยได้ข่าวมาว่า คนเขียนหมดไฟ หยุดเขียนไปเฉยๆ แต่ยังไงก็ยังรักเป็นที่ 1 ในดวงใจอยู่ครับ เบอร์เซิร์ก

น่าจะสุดท้ายครับ เพราะคนเขียนแกประกาศว่าจะยังไม่เขียนแบบไม่มีกำหนด เพราะติดเกม Idol master

เนื้อเรื่องช่วงหลังที่ไม่สนุกเพราะ Theme berserk คือการ์ตูนแห่งการแก้แค้น แต่หลังๆความดิบมันน้อยลง การเป็นแฟนตาซีแบบ Game RPG ไป มีเพื่อนเข้ามา มีหลายอาชีพ แล้วใส่มุขตลกแป้กๆมากเกินไป มันเลยเริ่มน่าเบื่อ ความจริงพวกตัวละครอย่าง เซอปิโก้ หรือ ยัยแม่มดโลลิค่อน ไม่น่ามารวมกลุ่มตั้งแต่แรกแล้วหละครับ เพราะกัซลุยเดี่ยวเนี่ยเป็นอะไรที่สนุกที่สุดแล้วหละครับ

#7 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 October 2009 - 02:05 PM

ฟังแล้วมันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหรอครับ เมื่อไหร่จะได้สู้กับ สาวก หรือ ก็อตแฮนด์ ซักที เซ็งจะแย่อยู่แล้ว
เบื่อที่จะรอเต็มที

#8 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 01 November 2009 - 09:56 PM

ฟันธง ไม่โดนตัดจบแบบปาหมอนก็คนเขียนตายก่อน รึไม่พวกเราก็ตายกันก่อนเรื่องนี้จบแน่ๆ

#9 AkutyBoy

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 November 2009 - 02:55 PM

ถึงจะช้าแต่ก็มีมาเรื่อยๆนะครับ ผมอ่านของ Eviel genius น่ะครับ เป็นภาษาอังกฤษ ตอนล่าสุดถึงตอนที่ 309 เพิ่งมาเมื่อวันที่ 24 ตุลาคมนี่เองครับ (Vol. 35 )สำหรับผมแล้ว ก็ยังสนุกนะครับ ผมว่าเป็นการ์ตูนแห่งความมืดก็จริง แต่ผมกลับชอบตรงที่มีเพื่อนๆ เข้ามาเพื่อทำให้เนื้อเรื่อง Soft ลง มีช่วงหนึ่งที่แสดงออกด้านกดขี่ทางเพศมากไปหน่อย ผมเกือบเลิกอ่านไปแล้ว แต่หลังๆมายิ่งชอบไปใหญ่ครับ นานาจิตตังครับ ต่อไปยิ่งเข้มข้นขึ้นครับ เพราะไม่แน่เหล่าก๊อดแฮนกำลังจะออกมาสู่โลกแห่งความจริงได้แล้ว แต่ก่อนออกมาเองไม่ได้ที่ต้องใช้ เบเฮริท เรียกออกมา ผมจำได้ว่าเคยอ่านได้ความประมาณว่า พวกก๊อดแฮนมีพลังอันยิ่งใหญ่ก็จริง แต่ก็เป็นพลังในด้านจินตภาพอันยิ่งใหญ่ ยิ่งมีพลังด้านจินตภาพยิ่งใหญ่แค่ไหน ก็มีความแตกต่างกับโลกความจริงเท่านั้น จึงไม่สามารถออกมาได้เหมือนพวกภูตรผีกระจอกๆ (นึกถึงข่ายเวทมนต์ ของเรื่องคนเก่งฟ้าประทานเลยแฮะ ที่ว่าจะกักเฉพาะพวกที่มีพลังปีศาจสูงๆ) มันส์ดีครับ อยากอ่านเร็วๆของต้องอ่านภาษาอังกฤษเอาล่ะครับ แล้วค่อยไปตามเก็บเอาตอนภาคไทยออก

#10 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 15 November 2009 - 03:18 AM

หลังๆผมก้อว่าเนื้อเรื่องมัน soft ลงไปจริงๆครับ แล้วการที่ทิ้งช่วงนานมากๆเนี่ย มันทำให้ขาดอารมณ์ของการ์ตูนไปเลยครับ ยิ่งเป็นการ์ตูนแนวนี้ และ เนื้อเรื่องแบบนี้แล้ว อารมณ์ไม่ปะติดปะต่อแล้วครับ

ปล. ขอประนามคนเขียนหน่อยครับ ผมชอบ อ. แกมากนะครับ แต่แกขาดความรับผิดชอบอะ ยิ่งถ้าเลิกเขียนเนี่ย มันเหมือนทิ้งแฟนคลับเลยละ ทุเรศครับ ถ้ารู้ว่าเป็นอย่างนี้ตั้งแต่แรก ไม่อ่านหรอกครับ