`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

เบอร์เซิร์ก เล่มที่ 33

KaNom's Photo KaNom 21 Oct 2009

มาแว๊วว

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 24 Oct 2009

yoyo_48.gif การ์ตูนเรื่องนี้ สำหรับผม ตอนนี้ อ่านไปอ่านมาชักรู้สึกไม่สนุกยังไงไม่รู้ อาจเพราะกว่าจะออกแต่ละเล่ม
เนี่ยนานโคตร หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ เนื้อเรื่องช่วงนี้มันแปลกๆ ยังไงไม่รู้สิครับบอกไม่ถูก คือมันเป็นการ์ตูนที่ช่วงแรกๆ
เนี่ยผมสามารถเอามาอ่านซ้ำๆ ได้เรื่อยๆ นะ แต่เล่มหลังๆ (ที่ชัดเจนสำหรับผมก็เล่นล่าสุดนี่แหละตั้งแต่ 31-ล่าสุด)
อ่านรอบเดียวก็ไม่อยากหยิบขึ้นมาอ่านอีกเลย

สำหรับผมถือว่าแปลกมากเพราะปรกติผมจะชอบอ่านการ์ตูนซ้ำๆ ได้ไม่มีเบื่อนะ อย่างพวก ทาร์จัง ดราก้อนบอล เซนท์ไซย่า
ยูกิโอ อย่างล่าสุดก็นี่เลย วันพีช เรียกได้ว่าเอามาเปิดอ่านทุกวันซะด้วย มันไม่มีเบื่อจริงๆนะ

น้องผมแนะนำให้อ่านนารูโตะ ผมก็เคยอ่านนะ ตั้งแต่มันออกมาแรก แต่ผมไม่ Get เรื่องนี้เลยจริงๆ เลยไม่สะสม

แต่เรื่องเบอเซิกเนี่ยก็คงจะทนตามเก็บกันต่อไป เพราะดันมาซะไกลแล้วเนี่ย หวังว่าบรรยากาศคงจะกลับมาเหมือนเล่มแรกๆ
นะ จะได้อ่านหลายๆ รอบหน่อย กลัวไม่คุ้ม yoyo_63.gif

Naraa555's Photo Naraa555 24 Oct 2009

ในที่สุดมันก็ออกสักที
อย่างที่คุณBusteRบอกเลยครับ
ช่วงหลังๆมันไม่ค่อยสนุกเท่าไรเลยครับ

k9999's Photo k9999 25 Oct 2009

ผมว่ามันเป็นความสงบก่อนจะเจอคลื่นใหญ่นะฮะ คนเขียนแกก็นะแก่แล้วมุมมองชีวิต
จะเปลี่ยนไปก็ไม่แปลกครับ ผมว่ายังไงก็สนุกอยู่นะแค่เปลี่ยนมุมมองนิดหน่อยอ่ะ

จูโอชิคร๊าบ...'s Photo จูโอชิคร๊าบ... 26 Oct 2009

เล่มนี้จะเป็นเล่นสุดท้ายแล้วหรือเปล่าครับ
ไม่เห็นมีตอนใหม่ๆ ออกมาเกือบ 2 ปีแล้วนะครับ
เคยได้ข่าวมาว่า คนเขียนหมดไฟ หยุดเขียนไปเฉยๆ แต่ยังไงก็ยังรักเป็นที่ 1 ในดวงใจอยู่ครับ เบอร์เซิร์ก

TAKUMI's Photo TAKUMI 26 Oct 2009

QUOTE (จูโอชิคร๊าบ... @ Oct 26 2009, 11:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่มนี้จะเป็นเล่นสุดท้ายแล้วหรือเปล่าครับ
ไม่เห็นมีตอนใหม่ๆ ออกมาเกือบ 2 ปีแล้วนะครับ
เคยได้ข่าวมาว่า คนเขียนหมดไฟ หยุดเขียนไปเฉยๆ แต่ยังไงก็ยังรักเป็นที่ 1 ในดวงใจอยู่ครับ เบอร์เซิร์ก

น่าจะสุดท้ายครับ เพราะคนเขียนแกประกาศว่าจะยังไม่เขียนแบบไม่มีกำหนด เพราะติดเกม Idol master

เนื้อเรื่องช่วงหลังที่ไม่สนุกเพราะ Theme berserk คือการ์ตูนแห่งการแก้แค้น แต่หลังๆความดิบมันน้อยลง การเป็นแฟนตาซีแบบ Game RPG ไป มีเพื่อนเข้ามา มีหลายอาชีพ แล้วใส่มุขตลกแป้กๆมากเกินไป มันเลยเริ่มน่าเบื่อ ความจริงพวกตัวละครอย่าง เซอปิโก้ หรือ ยัยแม่มดโลลิค่อน ไม่น่ามารวมกลุ่มตั้งแต่แรกแล้วหละครับ เพราะกัซลุยเดี่ยวเนี่ยเป็นอะไรที่สนุกที่สุดแล้วหละครับ

Master job's Photo Master job 26 Oct 2009

ฟังแล้วมันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหรอครับ เมื่อไหร่จะได้สู้กับ สาวก หรือ ก็อตแฮนด์ ซักที เซ็งจะแย่อยู่แล้ว
เบื่อที่จะรอเต็มที

rufast's Photo rufast 01 Nov 2009

ฟันธง ไม่โดนตัดจบแบบปาหมอนก็คนเขียนตายก่อน รึไม่พวกเราก็ตายกันก่อนเรื่องนี้จบแน่ๆ

AkutyBoy's Photo AkutyBoy 06 Nov 2009

ถึงจะช้าแต่ก็มีมาเรื่อยๆนะครับ ผมอ่านของ Eviel genius น่ะครับ เป็นภาษาอังกฤษ ตอนล่าสุดถึงตอนที่ 309 เพิ่งมาเมื่อวันที่ 24 ตุลาคมนี่เองครับ (Vol. 35 )สำหรับผมแล้ว ก็ยังสนุกนะครับ ผมว่าเป็นการ์ตูนแห่งความมืดก็จริง แต่ผมกลับชอบตรงที่มีเพื่อนๆ เข้ามาเพื่อทำให้เนื้อเรื่อง Soft ลง มีช่วงหนึ่งที่แสดงออกด้านกดขี่ทางเพศมากไปหน่อย ผมเกือบเลิกอ่านไปแล้ว แต่หลังๆมายิ่งชอบไปใหญ่ครับ นานาจิตตังครับ ต่อไปยิ่งเข้มข้นขึ้นครับ เพราะไม่แน่เหล่าก๊อดแฮนกำลังจะออกมาสู่โลกแห่งความจริงได้แล้ว แต่ก่อนออกมาเองไม่ได้ที่ต้องใช้ เบเฮริท เรียกออกมา ผมจำได้ว่าเคยอ่านได้ความประมาณว่า พวกก๊อดแฮนมีพลังอันยิ่งใหญ่ก็จริง แต่ก็เป็นพลังในด้านจินตภาพอันยิ่งใหญ่ ยิ่งมีพลังด้านจินตภาพยิ่งใหญ่แค่ไหน ก็มีความแตกต่างกับโลกความจริงเท่านั้น จึงไม่สามารถออกมาได้เหมือนพวกภูตรผีกระจอกๆ (นึกถึงข่ายเวทมนต์ ของเรื่องคนเก่งฟ้าประทานเลยแฮะ ที่ว่าจะกักเฉพาะพวกที่มีพลังปีศาจสูงๆ) มันส์ดีครับ อยากอ่านเร็วๆของต้องอ่านภาษาอังกฤษเอาล่ะครับ แล้วค่อยไปตามเก็บเอาตอนภาคไทยออก

jayluminous's Photo jayluminous 15 Nov 2009

หลังๆผมก้อว่าเนื้อเรื่องมัน soft ลงไปจริงๆครับ แล้วการที่ทิ้งช่วงนานมากๆเนี่ย มันทำให้ขาดอารมณ์ของการ์ตูนไปเลยครับ ยิ่งเป็นการ์ตูนแนวนี้ และ เนื้อเรื่องแบบนี้แล้ว อารมณ์ไม่ปะติดปะต่อแล้วครับ

ปล. ขอประนามคนเขียนหน่อยครับ ผมชอบ อ. แกมากนะครับ แต่แกขาดความรับผิดชอบอะ ยิ่งถ้าเลิกเขียนเนี่ย มันเหมือนทิ้งแฟนคลับเลยละ ทุเรศครับ ถ้ารู้ว่าเป็นอย่างนี้ตั้งแต่แรก ไม่อ่านหรอกครับ