`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ข่าวดีสำหรับคนเล่นก๊อป 360

Nanohawk's Photo Nanohawk 19 Oct 2009

ตอนนี้พวกเราคงทำอะไรไม่ได้แล้ว หวังว่าทุกคนคงจะมีวิธีการของแต่ละคนนะคับ

ว๊ากกกกกกกกกก เรทโทรเรียน ว๊ากกกกกกกกกก เรทโทรเรียน ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

Yabin's Photo Yabin 19 Oct 2009

ผมว่าแบน tag ไม่ดีอย่างนะครับ ตรงใครเติม live ไป 1 ปี เช่นผม เซ็งตายเลยอะ

Ovaltine's Photo Ovaltine 19 Oct 2009

Illegitimately obtained early copies of Forza Motorsport 3 or Borderlands, being played online over Xbox Live, have resulted in permabans for the accounts of offending players, Microsoft has confirmed.

The Microsoft chief of police Stephen Toulouse has said that his enforcement team is inspecting early play and applying permabans only to those with illegitimately obtained early copies of either game. Those who got their copy because a retailer broke street date are safe, Stepto says.

"Don't worry folks, anyone who bought a copy early is ok. In general, if you got a receipt, play away. These are illegit copies we're hitting," Toulouse tweeted around 4:15 pm. U.S. Pacific Time.

kotaku

arterart's Photo arterart 19 Oct 2009

Darkside จงเจริญ lol.gif

Consoleman360's Photo Consoleman360 19 Oct 2009

เเบน Gamertag ผมคงร้องไห้ไปหลายวันละมั้ง

คะเเนน AP ที่เก็บมา สำคัญกับผมมมากๆเลย

zero360123's Photo zero360123 19 Oct 2009

yoyo_52.gif มาเล่น For Za 3 กันเถอะ

Greenforest's Photo Greenforest 19 Oct 2009

เชอะ.......แล้วเกม อาร์พีจีทั้งหลายล่ะ เซฟทั้งหลาย กว่าจะเล่นได้

Achievement อีก

แต่ถ้าเกิดไทยนำเข้า เกม 360 ถูกๆ 1400-1500 วางขายเร็วๆเยอะๆนะ ก็จะีดีมาก นี่ต้องสั่ง PA

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 19 Oct 2009

เข้าทางผมพอดีเด๊ะเลย...

ผมไม่โหลดdlc contentเสริมใดๆ
ผมไม่สน เกมสกอร์...

ต่อให้ผมเติม 12เดือนก็พันกว่าบาท โดนแบนไปผมก็สร้างแทคใหม่ ออนเครื่องเก่า
ยังไงถูกกว่าแบนเครื่องเยอะครับ... ถ้ามันไม่แบนทุกเดือน - -

QUOTE (blur87 @ Oct 19 2009, 11:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเกมยังไม่วางขาย แล้วเราเล่นออฟไลน์
พอเกมวางขาย แล้วค่อยเล่นออนไลน์
เขาจะจับได้ไหมครับ ว่าเราได้เล่นก่อนวันวางขายนานแล้ว

ไม่มีใครทราบข้อเท็จจริงครับ...

QUOTE (TONBO @ Oct 19 2009, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าใจถูกรึเปล่าว่า การแบนเครื่องก็ยังจะมีอยู่ต่อไป เพียงแต่การเล่นเกมที่ออกก่อนกำหนดมากๆจะโดนมาตรการแบนเกมเมอร์แทคด้วย
เพราะผมคิดว่าถ้ามีการยกเลิกการแบนเครื่องไปเลย โดยขอแค่ไม่เล่นเกมออกก่อนกำหนด อันนี้ผมไม่ค่อยอยากจะเชื่อว่า MS จะใจป้ำขนาดนั้น

อันนี้ดิ น่้ากลัวสุดๆ อาจจะได้เลิกออนกันไปตลอดชีวิต

striker's Photo striker 19 Oct 2009

แบน tag ช่วงนี้เสียดายอย่างเดียวคือ ap เพราะ live จะหมด พฤศจินี้ละ แบนเรื่องเล่นก๊อบรับได้นะ
แต่แม่มแบนเรื่องโม hdd นี่รับไม่ได้ กรอบก็ของมันแค่เปลี่ยนไส้นิดหน่อย ps3 ยังทำได้เลยเรื่องมากสุดๆไอ่บริษัทนี้ game ก็ lockzone อ๊ากก
ถ้าระบบ live ไม่ดีนะหนีไปนานแล้ว

Pry's Photo Pry 19 Oct 2009

ผมสนใจโหลดคอนเทนอย่างเดียวอิอิ นี่เป็นเหตุผลที่เล่นแท้อยู่เนี่ย

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 19 Oct 2009

โอ้ย ปวดหัว จบเรืองนู้นเรื่องนี้มีให้ปวดหัวอีก ซื้อสองเครื่อง เครื่องนึงเล่นแท้ อีกเครื่องเล่นก๊อบครับ

เกมไหนสนุกอยากออนไลน์ ซื้อแท้
เกมไหนห่วย กาก ไม่คิดว่าแผ่นแท้คุ้ม ก็เ่่ล่นก๊อบ

นี่วิธีแก้ผม เครื่องใหม่ไม่แปลง เล่นเกมอาเขตกะออนไลนไม่โดนแบนตลอดชีพ มีประกันให้

ไม่ต้องว่อรี่่ แค่มันวุ่นวายมากขึ้นแึ้ค่นั้นเอง ไม่เดือนร้ิอน แต่ตูไม่เลิกเล่นก๊อบแน่นอน เล่นก๊อบไม่ได้ออนไลน์ทุกเกมอยู่แล้ว

หมายถึงถ้ามันทำจริงๆนะ แต่ขออย่าให้มันทำเล้ยย ไม่อยากมี 2เครื่อง

ReCz's Photo ReCz 19 Oct 2009

ผมว่าดีเเล้ว ที่เเบน เเค่ Tag ดีกว่าเสียตังซื้อเครื่องใหม่ เพราะ AP มันไม่มีค่าอะไรเลย

niea's Photo niea 19 Oct 2009

ไม่ทำแบบนี้ แล้วคนจะซื้อชองแท้ หรอฮะ อิอิ

MS ใช้ยาแรง เลย

poo9's Photo poo9 19 Oct 2009

คงต้องทำใจ ถ้าคิดจะเล่นเกมส์ที่ออกก่อน และแผ่นก็อป..

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 19 Oct 2009

QUOTE ([[[PEE]]] @ Oct 19 2009, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ย ปวดหัว จบเรืองนู้นเรื่องนี้มีให้ปวดหัวอีก ซื้อสองเครื่อง เครื่องนึงเล่นแท้ อีกเครื่องเล่นก๊อบครับ

เกมไหนสนุกอยากออนไลน์ ซื้อแท้
เกมไหนห่วย กาก ไม่คิดว่าแผ่นแท้คุ้ม ก็เ่่ล่นก๊อบ

นี่วิธีแก้ผม เครื่องใหม่ไม่แปลง เล่นเกมอาเขตกะออนไลนไม่โดนแบนตลอดชีพ มีประกันให้

ไม่ต้องว่อรี่่ แค่มันวุ่นวายมากขึ้นแึ้ค่นั้นเอง ไม่เดือนร้ิอน แต่ตูไม่เลิกเล่นก๊อบแน่นอน เล่นก๊อบไม่ได้ออนไลน์ทุกเกมอยู่แล้ว

หมายถึงถ้ามันทำจริงๆนะ แต่ขออย่าให้มันทำเล้ยย ไม่อยากมี 2เครื่อง

ผมเป็นคนนึงที่ทำแบบนั้น... จนเมื่ออัพเดตแดชบอร์ดครั้งสุดนี่แหละ
เจอปัญหาย้าย HDD จากเครื่องออนไลน์ได้ไปเครื่องที่โดนแบนแล้ว
พอย้าย HDD กลับมาเครื่องออนไลน์ได้อีกที Gamertag มันจะขึ้น Corrupted ทุกครั้ง
เซฟเกมบางเกมก็ขึ้น Corrupted ด้วยเหมือนกัน...

hayabusa's Photo hayabusa 19 Oct 2009

QUOTE (ปีกอิคารุส @ Oct 19 2009, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเป็นคนนึงที่ทำแบบนั้น... จนเมื่ออัพเดตแดชบอร์ดครั้งสุดนี่แหละ
เจอปัญหาย้าย HDD จากเครื่องออนไลน์ได้ไปเครื่องที่โดนแบนแล้ว
พอย้าย HDD กลับมาเครื่องออนไลน์ได้อีกที Gamertag มันจะขึ้น Corrupted ทุกครั้ง
เซฟเกมบางเกมก็ขึ้น Corrupted ด้วยเหมือนกัน...

ตอนผมย้ายbackupด้วยexplor360จาก20gมา120gก็โดนcorrupt saveไปครึ่งๆ 33c4b951.gif
ปล.demo bayonetta demo สำหรับคนมีtag jpแบบsilverลูกเมียน้อย โหลดได้แล้วนะ(เผื่อมีคนอยากเก็บไว้ในhdd)
Edited by hayabusa, 19 October 2009 - 02:13 PM.

nickname026's Photo nickname026 19 Oct 2009

สำหรับผม แบน Tag โหดสุดละ เซฟเกม เอพี T__T

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 19 Oct 2009

แบนแทค ผมเสียดายโกล กับ DLC แล้วก็เกมอาเขตที่โหลดมา

คือรวมๆแลว้ มันก็หลายพันเลยนะ -*-

แต่ไม่เป็นไร ผมไปออนไลน์บน ps3 ก็ได้ เฮอะ

ponpong's Photo ponpong 19 Oct 2009

แปลว่า เซฟเกม เราก็จะก๊อปออกมาใช้ไม่ได้หลังจากถูกแบนใช่มัยครับ?

Desolate's Photo Desolate 19 Oct 2009

เซ็งแค่ตรงต้องมาแอดเพื่อนใหม่ เนี่ยแหละ แล้วก็เรื่องเซฟเกมด้วยเปลี่ยนเกมแทคไป ต้องเริ่มเล่นใหม่ป่าวหว่า