`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ข่าวดีสำหรับคนเล่นก๊อป 360

nonamexp9's Photo nonamexp9 19 Oct 2009

แบนกันอีกแล้ว

MoDiFy's Photo MoDiFy 19 Oct 2009

แล้วเขาเอาอะไรมาวัดว่าเราเล่นแท้ หรือ ก็อป ? - -*

ในเมื่อแผ่นมันหลุดมาก่อนอ่ะ ให้ทำไง

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 19 Oct 2009

QUOTE (logica @ Oct 19 2009, 12:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าแบนแท็คดีกว่าเยอะเลยนะ เพราะไม่ต้องเสียเงินไปซื้อเครื่องใหม่ ส่วน AP มันไม่ใช่สาระสำคัญ ตราบใดที่เรายังออนไลน์ได้ ความสนุกก็ไม่ได้หายไปหรอกครับ

หากแบนตอนที่ Gold ยังเหลือหลายเดือน หรือ MS ยังเหลือ คงแค้นกันไปเลย

Gold ผมเหลือ 5 เดือน แบนตอนนี้เสียดายแย่

สมัคร GT ใหม่ เติม Gold แล้วโดนแบน
สมัคร GT ใหม่ เติม Gold แล้วโดนแบน

งั้นเป็น Silver ดีกว่า 5555555

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 19 Oct 2009

ทีมที่ทำ iXtreme คงเซ็ง อุตส่าห์วิธีสารพัดที่จะหลบหลีกแล้วแต่ MS เขาก็รู้อยู่ดี

jumpman's Photo jumpman 19 Oct 2009

QUOTE (TONBO @ Oct 19 2009, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าใจถูกรึเปล่าว่า การแบนเครื่องก็ยังจะมีอยู่ต่อไป เพียงแต่การเล่นเกมที่ออกก่อนกำหนดมากๆจะโดนมาตรการแบนเกมเมอร์แทคด้วย
เพราะผมคิดว่าถ้ามีการยกเลิกการแบนเครื่องไปเลย โดยขอแค่ไม่เล่นเกมออกก่อนกำหนด อันนี้ผมไม่ค่อยอยากจะเชื่อว่า MS จะใจป้ำขนาดนั้น

อาจจะถูกต้องอย่างที่คุณ Tonbo เข้าใจครับ

คนเล่นก๊อปก็มีหลายประเภท MS อาจแยกแยะออก

กรณีที่ 1 คือเล่นก๊อปปกติทั่วไป
กรณีที่ 2 คือเล่นก๊อปแล้วยังเล่นก่อนวันวางขายอีกหลายๆวัน
กรณีอย่างหลัง MS ถือว่าผิดกฎหนัก เลยแบน Account ไปเลยแบบถาวร

แต่เท่าที่ดูตอนนี้ยังไม่มีการแบนเครื่องนะครับ ต้องดูกันต่อไป

toe2007's Photo toe2007 19 Oct 2009

ผมว่าดี กว่า แบนเครื่อง นะ
อาจจะเติม live ครั้ง ล่ะ 3 เดือน สำหรับคนที่ชอบเสี่ยง yoyo_07.gif

VisionX's Photo VisionX 19 Oct 2009

เท่าที่อ่านมา....
ก็ไม่ได้ข้อสรุปว่ามันจะไม่แบนเครื่องนิ yoyo_33.gif
การที่โดนแบนเกมแทกแต่ยังไม่โดนแบนเครื่องอาจจะเพราะยังไม่ถึงเวลาก็ได้
แบนมันก็มาเป็น WAVE เหมือนกัน ลองนึกถึงคลื่นสีนามิสิ yoyo_30.gif

kumagift's Photo kumagift 19 Oct 2009

ถ้าโดนแบน TAG นี่
พวกไฟล์ที่เสียเงินโหลดมาจะยังใช้ได้ไหมครับ

Bommm's Photo Bommm 19 Oct 2009

แปลผิดเปล่าครับ
เขาบอกว่า คนที่เล่นเกมส์ forza 3 , borderlands online ก็จะโดนแบน เพราะมันยังไม่ออกวางจำหน่าย
แถม microsoft เองยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า คนที่เล่นเนี่ยแผ่นก้อปหรือว่าไปแอบซื้อของจริงมาจากร้านก่อน ซึ่งถ้าซื้อของจริงแล้วโดนแบนเนี่ย อาจจะต้องเอาใบเสร็จไปแสดงให้ดู

และอาจทำให้เราตีความได้ว่า

- ixtreme 1.6 นั่นช่วย ทำให้ไมโครซอฟ ไม่รู้ว่า ใครเล่นก้อป เล่นแท้
- การเล่นเกมส์ก่อนวันวางจำหน่ายนั้น ทำให้ microsoft รู้ได้ทันทีว่า คุณเล่นก้อป
- คนเล่นก๊อปทั้งหลาย ทำใจไว้ล่วงหน้าครับ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ

NuttomoE's Photo NuttomoE 19 Oct 2009

ทีมที่ทำ iXtreme อาจจะเป็นทีมงาน Microsoft ก็ได้นะ

หรือไม่ก็ทีมที่ทำ iXtreme โดน MS ซื้อตัวไปแล้ว พวกนี้ชอบเอาเงินฝาดหัวอยู่แล้วนิ yoyo_48.gif

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 19 Oct 2009

ผมว่าเดือนหน้าก่อนและหลัง Up NXE ตัวใหม่คงโดนกันอีกครั้ง 555555

ลุ้นดี

manzax's Photo manzax 19 Oct 2009

รักตายเลยยแบบนี้ ดูจากลายเซ็นก็ได้ว่าผมเจ็บเพราะแบนมาเยอะะะ

mennie's Photo mennie 19 Oct 2009

ตามความคิดผม แบนแทคเสียหายเยอะกว่าแบนเครื่องมากนะ ถ้า คนนั้น ติดออนไลน์ เติมโกล์ และชอบซื้อ DLC

คุณจะวางแผนชีวิตไม่ได้เลย ถ้า MS ไล่แบนแทค ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม จะเล่นก่อน หรือแปลงเครื่อง

ถ้า MS จับได้ว่าแปลงเครื่องแล้วแบนแทคแทนนี่ บรรลัยครับ

AP DLC อื่นๆ หายหมดในบัดดล

lop023's Photo lop023 19 Oct 2009

จากนี้จะมีคำต่อท้าย gametag 360 361 362 363 หรือป่าว

Pepo's Photo Pepo 19 Oct 2009

แบนไรก็แบนไปเถอะ ขอเล่นก็อปได้ก็พอแล้ว

xenia's Photo xenia 19 Oct 2009

ไม่สนAPไม่เท่าไหร่ แต่ Save เกมส์หายอยู่เเล้ว
ถ้าโดนแบน TAG นี่
พวกไฟล์ที่เสียเงินโหลดมาจะยังใช้ได้ไหมครับ

เเต่ไอที่ซื้อทาง XBLA มันจะเล่นได้กับเครื่องนี้เท่านั้น
ถ้าเปลี่ยนเครื่องก็ต้องซื้อใหม่หมดเลยครับ
Edited by xenia, 19 October 2009 - 12:54 PM.

vutt's Photo vutt 19 Oct 2009

ข่าวดี นึกว่าอะไรซะอีก แบนนี่เอง

paon's Photo paon 19 Oct 2009

ก็ยังดี ยังสมัคร Online ใหม่ได้ เอาไว้ Update ข้อมูล หรือไม่ก็เอาได้ download demo อ่ะ

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 19 Oct 2009

เย้ๆๆ ยังงี้ก็ดีดิ จะได้ไม่ต้องซื้อเครื่องใหม่บ่อยๆ

lovelymarky's Photo lovelymarky 19 Oct 2009

ถ้าโดนแบนแทก AP หายยังไม่รู้สึกเท่าไหร่นะครับ แต่เซฟที่เล่นมาแล้วหาย กับ DLC นี่ ผมว่ามันอย่างโหดเลย
ยิ่งใครมี live เยอะๆ ยิ่งเซ็ง