`

Jump to content

เจสัน บอนด์ เมืองไทย PM อยากลองวิชากะผมครับ(atec555555)...

102 replies to this topic

#1 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 September 2009 - 01:38 AM

คงจำกระทู้นี้กันได้ ...

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ XBOX 360 เกี่ยวกับ Taxi
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....%E7%A1%AB%D5%E8

แล้วทีนี้เค้า PM มาหาผมวันนี้

อ๋อพอดีที่เขียนกระทู้เพื่อจะเป็นอุทาหรอะครับแต่ผมเห็นว่ายิ่งตอบกระทู้ยิ่งบานปลาย
เลยหยุดดีกว่าอะครับผม
เรียนเทควันโด้มาก็ดีครับผมชอบการต่อสู้ทุกแบบอะครับยังไงถ้ายังข้องใจ(ไม่ได้ถ้านะค
รับ)ก็มารองเจอกันได้ครับผมจะได้นู้ว่าผมเป็นมวยจริว
หรือเป็นมวยเล่นอะครับก็มารองดูได้ครับหรืออยากจะรองกับคนที่เก่งกว่าผมก็มีนะครับเพ
ราะผมก็ไม่ได้เก่งไรมากมายอะครับผม
ขอบคุณครับที่อ่านกระทู้ หวังว่าจะไม่หมั่นใส้ผมประการใดนะครับเพราะว่าผมไม่ได้มีเจนตนาจะท้าทายหรือว่าอะไรเ
ลย
ขอบคุณครับ

WaterTheJoker

อีกอัน ...

Msn xxxxxx@yahoo.com

ก็รองดูครับผมมาแลกเปลี่ยนศิลปะการต่อสู้กันละกันครับเพราะผมก็มั่นใจว่าคุณก็คงชอบศ
ลปะการต่อสู้พอดีก็เคยเจอกับเทควันโด้มาบ้างอะครับ
แต่ตอนนั้นแพ้เพราะโดนเตะเข้าท้องเลยแต่ตอนนี่ก็มั่นใจว่าพอสู้ได้และครับยังไงรบกวน
มารองกันดูละกันครับถือว่ามาสั่งสอนคนขี้โม้อย่างผมละกัน
ครับผม (ขอบคุณครับ)

....

คือจากนั้น ผมก็ให้เมลล์เค้าไป Gmail นะ แล้วเค้าจะเอาเบอร์อีก ผมเลยจะขอของเค้าแทน

คือส่งอันนี้มา ...

สถานที่และเบอโทรศัพมาเลยครับผม แอดเมลไปไม่รับสักทีนะครับผม

.............................................

ประเด็นผมนะครับ ... คืออย่ามองว่าเป็นการท้ากันต่อยหรือทะเลาะวิวาทเลยครับ เพราะที่เราจะซ้อมกัน เท่าที่ตีความจากเค้าคือมีนวม และเครื่องป้องกัน
ดังนั้นขอให้มองว่าเป็นกีฬา หรือ การลองวิชามากกว่า อย่าง ฮูทันร่า ไรที่เป็นข่าวนั่น ผมก็พอจะเรียนศิลปการต่อสู้มาบ้างสมัยเด็กๆ แต่ไม่เซียนขนาดจัดการมีดและปืนได้คล่องอย่างงั้น
ผมก็บอกว่าขอให้เค้ามาหาที่ผมเลย ผมยินดีออกค่ารถให้ทุกอย่าง ผมให้คำผมแล้ว

ที่มาตั้งกระทู้เพราะอยากให้รู้ว่า ถ้ารับคำแล้วผมเอาจริง ไม่ใช่มานัดๆ เเล้วโยกโย้ บอกนั่นไม่ได้ นี่ไม่ได้ สุดท้ายก็เงียบไป เพราะตะกี้เมลล์ล่าสุดก็คุยไม่รู้เรื่องซะที ว่าตกลงบอกไปแล้วยังงงๆกันอยู่ คือแล้วผมอยากให้มั่นใจว่าที่มานั่น ตัวเค้าจริงๆ

ขอตัวไปนอนละ มาตั้งกระทู้ก่อนนอน พรุ่งน้จะกลับเข้ามาใหม่

#2 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 September 2009 - 01:43 AM

อะไรหว่า ตกลงเลยจะะกลายเป็นมวยนอกรอบแล้วหรือเนี่ย แต่ยังไงทะเลาะกันไม่ใช่เรื่องดีหรอกน่ะครับ

#3 WinZero

Posted 25 September 2009 - 01:44 AM

คือแปลกใจว่ายังไม่เคยเจอตัวแต่มั่นใจขนาดขอดวลกะผมเลยสงสัยว่าจะเอาจริงป่าว เพราะหลายๆคนในนี้รู้จักเคยเห็นตัวจริงผมก็น่าจะรู้ไรดี

QUOTE (aspirin @ Sep 25 2009, 01:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อะไรหว่า ตกลงเลยจะะกลายเป็นมวยนอกรอบแล้วหรือเนี่ย แต่ยังไงทะเลาะกันไม่ใช่เรื่องดีหรอกน่ะครับ

กีฬาครับผม มีนวม เครื่องป้องกัน พวกเรียนศิลปการต่อสู้ไม่ถือว่าทะเลาะหรอก

#4 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 25 September 2009 - 01:56 AM

เขา PM ไปหาคนอื่นอีกรึเปล่า มีคนแซวเขาหลายคนนะกระทู้นั้น

ตื่นมาพรุ่งนี้ต้องเกิน 5 หน้าฟันธง lol.gif

Edited by zineryl, 25 September 2009 - 01:56 AM.

#5 LDS Drive

A Means to an End

• High Royal Executive Members

Posted 25 September 2009 - 02:07 AM

อยากจะบอกว่า atec555555 กำลังหลงประเด็นนะครับ ที่เค้าว่าๆกันนี่ไม่ใช่ว่าคุณไม่เป็นศิลปะป้องกันตัว แต่เพราะคุณคุยโม้โอ้อวดต่างหาก ทั้งเนื้อเรื่องการบอกเล่าที่ออกจะเน้นตัวเองมากกกว่าประเด็นหลักในเรื่อง ถ้าเรื่องมันเกิดขึ้นจริงหลักฐานมันโผล่มาแน่นอน แต่นี่คุณตอบกลับโดยการ"ท้าดวล"เพื่อโชว์ความสามารถของตัวเองแทนที่จะออกมาเคลียร์หรือชี้แจงพร้อมหลักฐานเกี่ย
วกับเรื่องที่คุณได้เล่าไว้ แค่นี้ก็เป็นตัวบ่งบอกได้อย่างชัดเจนแล้วว่าคุณ"โกหก"จะเพื่ออะไรก็แล้วแต่ผมไม่อยากรู้

ส่วนหลายๆท่านที่ช่วยวิเคราะห์ตรวจสอบเรื่องที่คุณเล่า ทั้งที่โทรเช็คกับตำรวจ กับเรื่องทะเบียนที่ไม่เหมือนของจริง เรื่องพาดพิงเจ้าพนักงาน ฯลฯ นี่ถึงไม่มีหลักฐานก็ฟังขึ้นเพราะผมเชื่อว่าไม่มีใครมีเจตนาต้องการทำให้คุณเสียชื่อ
เสียงเพื่อความมันหรอกครับ เรื่องมันฟังดูเกินจริงมันก็ต้องถูกจับผิดเป็นธรรมดา

ฝากไว้อีกเรื่องนึงสำหรับการตอบกระทู้ เห็นหลายคนอ่านแต่เนื้อหากระทู้แล้วข้ามไปตอบเลยโดยที่ไม่ได้อ่านที่คนอื่นตอบไว้เลย ผมว่ามันจะทำให้เราไม่ได้รับทราบเนื้อหาจากหลายๆมุมว่าเป็นไงบ้าง (แต่ถ้าใครเข้ามาปั๊ม อันนั้นก็อีกเรื่องนึง ฮุๆ yoyo_67.gif )

ป.ล. ผมว่าการที่คนอื่นไม่รู้ว่าเรามีศิลปะป้องกันตัวจะเป็นการดีซะกว่า คู่ต่อสู้จะได้ประหม่า เป็นผลดีกับตัวเราเสียอีก yoyo_08.gif

Edited by LDS Drive, 25 September 2009 - 02:17 AM.

#6 jaipower

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 September 2009 - 02:17 AM

ถ่ายVDO มาให้ดูหน่อยนะครับ อยากเห็น

#7 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 25 September 2009 - 02:17 AM

ทำไม ไม่ PM มาหาผม?

งง

มาก

มาก

เลย

นะ

เนี้ย

#8 LDS Drive

A Means to an End

Posted 25 September 2009 - 02:22 AM

QUOTE (MoDiFy @ Sep 25 2009, 03:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไม ไม่ PM มาหาผม?

งง

มาก

มาก

เลย

นะ

เนี้ย

ผมด้วย ฮุๆ

จริงๆไม่ได้อยากจะจิ๊กกัดอะไรมากหรอกนะครับ แต่ผมไม่ชอบเป็นการส่วนตัวกับคนที่คิดจะโพสไรก็โพสตามใจแล้วคิดว่าคนอื่นๆจะเชื่อคล้
อยตามไปกับตัวเองด้วย โดยเฉพาะเรื่องโอเวอร์เกินจริงแบบนี้ ถ้าเป็นเรื่องขำขันฮาๆบ้าบอไม่มีใครเค้าว่าหรอกครับ

#9 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 25 September 2009 - 02:25 AM

อ้าว ไหงเปนงั้น หละครับเนี่ย

วันนั้น อ่านกระทู้ไปรอบเดียวเอง นึกว่า

ไม่มีอะไร

#10 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 25 September 2009 - 02:38 AM

อย่างนี้นี่มัน Want Some กันชัดๆ จัดไปนะ จขกท. จะได้รู้สักทีว่าเขาเรียนการต่อสู้มาจริงรึเปล่า?

ปล.จริงๆ แค่เอาหลักฐานอย่างอื่นมา แปะ ก็ผ่านแล้ว ใบcertiฯ สถานที่เรียน อาจารย์ชื่อ ฯลฯ
(ไม่ต้องถึงท้าดวลกันหรอกเนอะ มันไม่ดีหรอก ถ้าใส่กินตังค์ก็อยากอยู่แต่ไม่มีสปอนเซอร์ เอ๊ะยังไง)

#11 WinZero

Posted 25 September 2009 - 02:42 AM

QUOTE (finalekung^^ @ Sep 25 2009, 02:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างนี้นี่มัน Want Some กันชัดๆ จัดไปนะ จขกท. จะได้รู้สักทีว่าเขาเรียนการต่อสู้มาจริงรึเปล่า?

ปล.จริงๆ แค่เอาหลักฐานอย่างอื่นมา แปะ ก็ผ่านแล้ว ใบcertiฯ สถานที่เรียน อาจารย์ชื่อ ฯลฯ
(ไม่ต้องถึงท้าดวลกันหรอกเนอะ มันไม่ดีหรอก ถ้าใส่กินตังค์ก็อยากอยู่แต่ไม่มีสปอนเซอร์ เอ๊ะยังไง)

เอ่อคือ เค้าน่าจะเรียนมาจริงๆละครับ แต่ไอ้เซียนแบบที่ทำกะแท็กซี่นี่... แล้วแต่ดุลยพินิจของผู้ตัดสิน 555

ไปละ ตอนเช้ามาใหม่

#12 aodaltis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:BF BAD

Posted 25 September 2009 - 03:01 AM

ห้องxboxเขาเล่นกันแรงจัง ผมกลับไปห้องps3ดักว่า d582d79f.gif

#13 HeRoBoyZx

Posted 25 September 2009 - 03:34 AM

ผมเป็น มวยวัด ยังไม่อวดเลย lol.gif

Edited by HeRoBoyZx, 25 September 2009 - 03:36 AM.

#14 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 September 2009 - 03:41 AM

มีท้าประลองยุทธกันด้วย yoyo_76.gif อิอิ

#15 qman

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 September 2009 - 03:44 AM

ผมคนไทยครับ จะมีเรื่องกันขอมุงไว้ก่อน พร้อมกับ เปิดลงขัน ใครจะลงข้างไหนกันหละครับ...........
อ้าว ไม่ใช่ซะละฮะๆ

เอาเป็นว่า ถ้าเป็นการเล่นกีฬา ก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ อย่าเก็บไปแค้นฝังลึกเลยครับ จะพาเครียดไปเสียเปล่า

#16 leung69

Posted 25 September 2009 - 03:46 AM

เดี๊ยนหล่ะกลั้วกลัวพวกผู้ชายบ้าพลังมากเลยค่ะ เอาพลังมาให้ความสุขกับสาวๆ แบบเดี๊ยนดีกว่านะค่ะ
เอ่อ...พอดีชอบผู้ชายแข็งแรงค่ะ(อายจ้ง)

#17 H2O

空のティーア

Posted 25 September 2009 - 03:49 AM

ปราชญ์เรียนเพลงกระบี่เพื่อที่จะไม่ต้องสู้ครับ

#18 sthunder

Posted 25 September 2009 - 04:16 AM

สรุปที่คุยโม้ไปในกระทู้นั้นนี่ จะจบกันด้วยโชว์หมัดมวยซะงั้น yoyo_48.gif

#19 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 25 September 2009 - 04:34 AM

ช่วงนี้เวปเราคนแปลกๆ เพี้ยนๆเยอะแฮะ...
คนพวกนี้ไม่แบนก็สร้างปัญหาเรื่อยๆจริงๆนะ เดี๋ยวไอว้อนซัมมาอีกรอบคอยดู

คุณLDS ชัดเจนตรงประเด็นมากครับ..

ผมว่าเค้ามีปมด้อยนะ...
เหมือนไม่ค่อยมีอะไรที่เด่นกว่าเขาอะ เลยต้องมาเอาดีด้านนี้
แต่มันเกินพอดีไปหน่อย เข้าขั้นหมกมุ่น

ถ้าเข้ามาอ่านก็อย่าหาว่าสอนเลยนะ...
บางเรื่องที่เราชอบ เราเก่ง... เรามักนึกว่าตัวเองนั้นเทพจริงๆ
แต่ความเก่งในเรื่องนั้นๆ อาจมีบางคนมองว่าปญอ.ก็ได้

ดังนั้นยิ่งอวดมากก็ยิ่งดูโง่เข้าไปใหญ่....

ปล. อย่ามาท้าผมนะ ผมไม่มีแรง... โดนเตะทีเดียวก็แขนหักแล้ว

#20 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 25 September 2009 - 04:43 AM

อย่าลืม อัด วิดิโอ มาด้วยล่ะครับ

ปล. ผม มีแต่ มวยคี ยังไม่อวด เลย