`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

เจสัน บอนด์ เมืองไทย PM อยากลองวิชากะผมครั...

Locked

WinZero's Photo WinZero 25 Sep 2009

คงจำกระทู้นี้กันได้ ...

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ XBOX 360 เกี่ยวกับ Taxi
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....%E7%A1%AB%D5%E8

แล้วทีนี้เค้า PM มาหาผมวันนี้

อ๋อพอดีที่เขียนกระทู้เพื่อจะเป็นอุทาหรอะครับแต่ผมเห็นว่ายิ่งตอบกระทู้ยิ่งบานปลาย
เลยหยุดดีกว่าอะครับผม
เรียนเทควันโด้มาก็ดีครับผมชอบการต่อสู้ทุกแบบอะครับยังไงถ้ายังข้องใจ(ไม่ได้ถ้านะค
รับ)ก็มารองเจอกันได้ครับผมจะได้นู้ว่าผมเป็นมวยจริว
หรือเป็นมวยเล่นอะครับก็มารองดูได้ครับหรืออยากจะรองกับคนที่เก่งกว่าผมก็มีนะครับเพ
ราะผมก็ไม่ได้เก่งไรมากมายอะครับผม
ขอบคุณครับที่อ่านกระทู้ หวังว่าจะไม่หมั่นใส้ผมประการใดนะครับเพราะว่าผมไม่ได้มีเจนตนาจะท้าทายหรือว่าอะไรเ
ลย
ขอบคุณครับ

WaterTheJoker

อีกอัน ...

Msn xxxxxx@yahoo.com

ก็รองดูครับผมมาแลกเปลี่ยนศิลปะการต่อสู้กันละกันครับเพราะผมก็มั่นใจว่าคุณก็คงชอบศ
ลปะการต่อสู้พอดีก็เคยเจอกับเทควันโด้มาบ้างอะครับ
แต่ตอนนั้นแพ้เพราะโดนเตะเข้าท้องเลยแต่ตอนนี่ก็มั่นใจว่าพอสู้ได้และครับยังไงรบกวน
มารองกันดูละกันครับถือว่ามาสั่งสอนคนขี้โม้อย่างผมละกัน
ครับผม (ขอบคุณครับ)

....

คือจากนั้น ผมก็ให้เมลล์เค้าไป Gmail นะ แล้วเค้าจะเอาเบอร์อีก ผมเลยจะขอของเค้าแทน

คือส่งอันนี้มา ...

สถานที่และเบอโทรศัพมาเลยครับผม แอดเมลไปไม่รับสักทีนะครับผม

.............................................

ประเด็นผมนะครับ ... คืออย่ามองว่าเป็นการท้ากันต่อยหรือทะเลาะวิวาทเลยครับ เพราะที่เราจะซ้อมกัน เท่าที่ตีความจากเค้าคือมีนวม และเครื่องป้องกัน
ดังนั้นขอให้มองว่าเป็นกีฬา หรือ การลองวิชามากกว่า อย่าง ฮูทันร่า ไรที่เป็นข่าวนั่น ผมก็พอจะเรียนศิลปการต่อสู้มาบ้างสมัยเด็กๆ แต่ไม่เซียนขนาดจัดการมีดและปืนได้คล่องอย่างงั้น
ผมก็บอกว่าขอให้เค้ามาหาที่ผมเลย ผมยินดีออกค่ารถให้ทุกอย่าง ผมให้คำผมแล้ว

ที่มาตั้งกระทู้เพราะอยากให้รู้ว่า ถ้ารับคำแล้วผมเอาจริง ไม่ใช่มานัดๆ เเล้วโยกโย้ บอกนั่นไม่ได้ นี่ไม่ได้ สุดท้ายก็เงียบไป เพราะตะกี้เมลล์ล่าสุดก็คุยไม่รู้เรื่องซะที ว่าตกลงบอกไปแล้วยังงงๆกันอยู่ คือแล้วผมอยากให้มั่นใจว่าที่มานั่น ตัวเค้าจริงๆ

ขอตัวไปนอนละ มาตั้งกระทู้ก่อนนอน พรุ่งน้จะกลับเข้ามาใหม่

aspirin's Photo aspirin 25 Sep 2009

อะไรหว่า ตกลงเลยจะะกลายเป็นมวยนอกรอบแล้วหรือเนี่ย แต่ยังไงทะเลาะกันไม่ใช่เรื่องดีหรอกน่ะครับ

WinZero's Photo WinZero 25 Sep 2009

คือแปลกใจว่ายังไม่เคยเจอตัวแต่มั่นใจขนาดขอดวลกะผมเลยสงสัยว่าจะเอาจริงป่าว เพราะหลายๆคนในนี้รู้จักเคยเห็นตัวจริงผมก็น่าจะรู้ไรดี

QUOTE (aspirin @ Sep 25 2009, 01:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อะไรหว่า ตกลงเลยจะะกลายเป็นมวยนอกรอบแล้วหรือเนี่ย แต่ยังไงทะเลาะกันไม่ใช่เรื่องดีหรอกน่ะครับ

กีฬาครับผม มีนวม เครื่องป้องกัน พวกเรียนศิลปการต่อสู้ไม่ถือว่าทะเลาะหรอก

zineryl's Photo zineryl 25 Sep 2009

เขา PM ไปหาคนอื่นอีกรึเปล่า มีคนแซวเขาหลายคนนะกระทู้นั้น

ตื่นมาพรุ่งนี้ต้องเกิน 5 หน้าฟันธง lol.gif
Edited by zineryl, 25 September 2009 - 01:56 AM.

LDS Drive's Photo LDS Drive 25 Sep 2009

อยากจะบอกว่า atec555555 กำลังหลงประเด็นนะครับ ที่เค้าว่าๆกันนี่ไม่ใช่ว่าคุณไม่เป็นศิลปะป้องกันตัว แต่เพราะคุณคุยโม้โอ้อวดต่างหาก ทั้งเนื้อเรื่องการบอกเล่าที่ออกจะเน้นตัวเองมากกกว่าประเด็นหลักในเรื่อง ถ้าเรื่องมันเกิดขึ้นจริงหลักฐานมันโผล่มาแน่นอน แต่นี่คุณตอบกลับโดยการ"ท้าดวล"เพื่อโชว์ความสามารถของตัวเองแทนที่จะออกมาเคลียร์หรือชี้แจงพร้อมหลักฐานเกี่ย
วกับเรื่องที่คุณได้เล่าไว้ แค่นี้ก็เป็นตัวบ่งบอกได้อย่างชัดเจนแล้วว่าคุณ"โกหก"จะเพื่ออะไรก็แล้วแต่ผมไม่อยากรู้

ส่วนหลายๆท่านที่ช่วยวิเคราะห์ตรวจสอบเรื่องที่คุณเล่า ทั้งที่โทรเช็คกับตำรวจ กับเรื่องทะเบียนที่ไม่เหมือนของจริง เรื่องพาดพิงเจ้าพนักงาน ฯลฯ นี่ถึงไม่มีหลักฐานก็ฟังขึ้นเพราะผมเชื่อว่าไม่มีใครมีเจตนาต้องการทำให้คุณเสียชื่อ
เสียงเพื่อความมันหรอกครับ เรื่องมันฟังดูเกินจริงมันก็ต้องถูกจับผิดเป็นธรรมดา

ฝากไว้อีกเรื่องนึงสำหรับการตอบกระทู้ เห็นหลายคนอ่านแต่เนื้อหากระทู้แล้วข้ามไปตอบเลยโดยที่ไม่ได้อ่านที่คนอื่นตอบไว้เลย ผมว่ามันจะทำให้เราไม่ได้รับทราบเนื้อหาจากหลายๆมุมว่าเป็นไงบ้าง (แต่ถ้าใครเข้ามาปั๊ม อันนั้นก็อีกเรื่องนึง ฮุๆ yoyo_67.gif )

ป.ล. ผมว่าการที่คนอื่นไม่รู้ว่าเรามีศิลปะป้องกันตัวจะเป็นการดีซะกว่า คู่ต่อสู้จะได้ประหม่า เป็นผลดีกับตัวเราเสียอีก yoyo_08.gif
Edited by LDS Drive, 25 September 2009 - 02:17 AM.

jaipower's Photo jaipower 25 Sep 2009

ถ่ายVDO มาให้ดูหน่อยนะครับ อยากเห็น

MoDiFy's Photo MoDiFy 25 Sep 2009

ทำไม ไม่ PM มาหาผม?

งง

มาก

มาก

เลย

นะ

เนี้ย

LDS Drive's Photo LDS Drive 25 Sep 2009

QUOTE (MoDiFy @ Sep 25 2009, 03:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไม ไม่ PM มาหาผม?

งง

มาก

มาก

เลย

นะ

เนี้ย

ผมด้วย ฮุๆ

จริงๆไม่ได้อยากจะจิ๊กกัดอะไรมากหรอกนะครับ แต่ผมไม่ชอบเป็นการส่วนตัวกับคนที่คิดจะโพสไรก็โพสตามใจแล้วคิดว่าคนอื่นๆจะเชื่อคล้
อยตามไปกับตัวเองด้วย โดยเฉพาะเรื่องโอเวอร์เกินจริงแบบนี้ ถ้าเป็นเรื่องขำขันฮาๆบ้าบอไม่มีใครเค้าว่าหรอกครับ

chaba's Photo chaba 25 Sep 2009

อ้าว ไหงเปนงั้น หละครับเนี่ย

วันนั้น อ่านกระทู้ไปรอบเดียวเอง นึกว่า

ไม่มีอะไร

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 25 Sep 2009

อย่างนี้นี่มัน Want Some กันชัดๆ จัดไปนะ จขกท. จะได้รู้สักทีว่าเขาเรียนการต่อสู้มาจริงรึเปล่า?

ปล.จริงๆ แค่เอาหลักฐานอย่างอื่นมา แปะ ก็ผ่านแล้ว ใบcertiฯ สถานที่เรียน อาจารย์ชื่อ ฯลฯ
(ไม่ต้องถึงท้าดวลกันหรอกเนอะ มันไม่ดีหรอก ถ้าใส่กินตังค์ก็อยากอยู่แต่ไม่มีสปอนเซอร์ เอ๊ะยังไง)

QUOTE (finalekung^^ @ Sep 25 2009, 02:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างนี้นี่มัน Want Some กันชัดๆ จัดไปนะ จขกท. จะได้รู้สักทีว่าเขาเรียนการต่อสู้มาจริงรึเปล่า?

ปล.จริงๆ แค่เอาหลักฐานอย่างอื่นมา แปะ ก็ผ่านแล้ว ใบcertiฯ สถานที่เรียน อาจารย์ชื่อ ฯลฯ
(ไม่ต้องถึงท้าดวลกันหรอกเนอะ มันไม่ดีหรอก ถ้าใส่กินตังค์ก็อยากอยู่แต่ไม่มีสปอนเซอร์ เอ๊ะยังไง)

เอ่อคือ เค้าน่าจะเรียนมาจริงๆละครับ แต่ไอ้เซียนแบบที่ทำกะแท็กซี่นี่... แล้วแต่ดุลยพินิจของผู้ตัดสิน 555

ไปละ ตอนเช้ามาใหม่

aodaltis's Photo aodaltis 25 Sep 2009

ห้องxboxเขาเล่นกันแรงจัง ผมกลับไปห้องps3ดักว่า d582d79f.gif

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 25 Sep 2009

ผมเป็น มวยวัด ยังไม่อวดเลย lol.gif
Edited by HeRoBoyZx, 25 September 2009 - 03:36 AM.

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 25 Sep 2009

มีท้าประลองยุทธกันด้วย yoyo_76.gif อิอิ

qman's Photo qman 25 Sep 2009

ผมคนไทยครับ จะมีเรื่องกันขอมุงไว้ก่อน พร้อมกับ เปิดลงขัน ใครจะลงข้างไหนกันหละครับ...........
อ้าว ไม่ใช่ซะละฮะๆ

เอาเป็นว่า ถ้าเป็นการเล่นกีฬา ก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ อย่าเก็บไปแค้นฝังลึกเลยครับ จะพาเครียดไปเสียเปล่า

leung69's Photo leung69 25 Sep 2009

เดี๊ยนหล่ะกลั้วกลัวพวกผู้ชายบ้าพลังมากเลยค่ะ เอาพลังมาให้ความสุขกับสาวๆ แบบเดี๊ยนดีกว่านะค่ะ
เอ่อ...พอดีชอบผู้ชายแข็งแรงค่ะ(อายจ้ง)

H2O's Photo H2O 25 Sep 2009

ปราชญ์เรียนเพลงกระบี่เพื่อที่จะไม่ต้องสู้ครับ

sthunder's Photo sthunder 25 Sep 2009

สรุปที่คุยโม้ไปในกระทู้นั้นนี่ จะจบกันด้วยโชว์หมัดมวยซะงั้น yoyo_48.gif

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 25 Sep 2009

ช่วงนี้เวปเราคนแปลกๆ เพี้ยนๆเยอะแฮะ...
คนพวกนี้ไม่แบนก็สร้างปัญหาเรื่อยๆจริงๆนะ เดี๋ยวไอว้อนซัมมาอีกรอบคอยดู

คุณLDS ชัดเจนตรงประเด็นมากครับ..

ผมว่าเค้ามีปมด้อยนะ...
เหมือนไม่ค่อยมีอะไรที่เด่นกว่าเขาอะ เลยต้องมาเอาดีด้านนี้
แต่มันเกินพอดีไปหน่อย เข้าขั้นหมกมุ่น

ถ้าเข้ามาอ่านก็อย่าหาว่าสอนเลยนะ...
บางเรื่องที่เราชอบ เราเก่ง... เรามักนึกว่าตัวเองนั้นเทพจริงๆ
แต่ความเก่งในเรื่องนั้นๆ อาจมีบางคนมองว่าปญอ.ก็ได้

ดังนั้นยิ่งอวดมากก็ยิ่งดูโง่เข้าไปใหญ่....

ปล. อย่ามาท้าผมนะ ผมไม่มีแรง... โดนเตะทีเดียวก็แขนหักแล้ว

honeymonkey's Photo honeymonkey 25 Sep 2009

อย่าลืม อัด วิดิโอ มาด้วยล่ะครับ

ปล. ผม มีแต่ มวยคี ยังไม่อวด เลย
Locked