`

Jump to content

ชนะได้ไงว่ะ

30 replies to this topic

#1 DVD_P

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 September 2009 - 09:35 PM

ชนะเฉยเลย แต่บอกตรงๆ ไม่ภูมิใจเลย ถ้าไม่ใช่ โอลด์แทรฟฟอร์ด โดนไปแล้วครับ

และที่สำคัญไม่ควรทดเวลาแบบนี้เลย ไม่เนียนเลย

บอกก่อนผมแฟนผีนะ ก็ดีใจ แต่รู้สึกไม่ดีจริงๆ yoyo_33.gif

Edited by DVD_P, 20 September 2009 - 09:35 PM.

#2 PeAchYJuNg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2009 - 09:46 PM

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....p;#entry1826193

#3 wit2297

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 20 September 2009 - 10:07 PM

แฟนแมนซิ ครับ

ความมันส์ระดับ 10 ดาว ถ้าออกมาเสมอจะดีมาก

แพ้แบบนี้...มันยากทำใจจริงๆ ดูบอลมาเยอะ บอกตรงๆว่าไม่เคยเห็นอะไรน่าเกลียดอย่างนี้..ไม่เห็นมีใครบาดเจ็บเลย แม่น...ทดไป 6 นาที ทด 4 นาทีเนี่ยยังน่าเกลียดเลย

ไม่เกี่ยวกับแฟนแมนยูนะครับ...

#4 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 20 September 2009 - 10:09 PM

ไม่ได้ดู

#5 jokeza

ILLSLICK

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 20 September 2009 - 10:42 PM

มันจริงๆ 5555 แต่แมนซิ ก็ เล่นok แล้ว

#6 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 20 September 2009 - 10:50 PM

แฟนปืนครับ

อยากให้ออกเสมอมากกว่าอะ

อย่างว่าครับเล่นบ้านผีปืนก็โดนมาแล้วอะ

#7 เม่น

เม่นชิมาโร่

Posted 20 September 2009 - 10:57 PM

"ชนะได้ไงวะ"

ดอกเตอร์เหลืองเคยบรรยายเอาไว้ว่า

"ถ้าคุณยิงประตูได้มากกว่าคู่แข่งหนึ่งลูกขึ้นไป คุณก็จะเป็นผู้ชนะ"

#8 ebuzz

<°}))><

• Interests:Game
    Manchester United
    Anime

Posted 20 September 2009 - 11:05 PM

มีให้เซ็งไปอีก 3 วัน 7 วัน
ทั้งซิตี้แท้ ซิตี้เทียม
โกงบ้าง ซื้อกรรมการบ้าง

ชนะแบบนี้
น่าจะเสมอๆ ไปซะ win-win ทั้งกองแช่ง-กองเชียร์

#9 จอมคาถา

Posted 21 September 2009 - 12:05 AM

ผมเด็กหงศ์ครับ

บอกได้คำเดียวว่าโกงครับ 9bbc76d5.gif

แต่อย่างว่า เล่นในบ้านนิ มันก็เรื่องธรรมดานั่นแหล่ะครับ ถือว่าแมนยูฯ ได้ประโยชน์ไปก็แล้วกันครับ

แต่ผมแอบเซ็งเล็ก ๆ ก็ไอ้คนยิงลูกสุดท้ายดันเป็นโอเว่นนี่แหล่ะครับ 0eeeff42.gif

#10 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 September 2009 - 12:14 AM

ไม่ได้โกงนิ.....โกงตรงไหนนิ.....ที่ออกมาโวยเนี้ย เป็นแฟนมแมน ซิ หรือนิ.......ส่วนมากจะแฟนทีมอื่น ทั้งนั้นนิ.....อิอิอิ ชนะโว๊ยยยยย 20f27c58.gif

#11 terry123

เบา เบา

Posted 21 September 2009 - 12:20 AM

ตลอดครับ เเช่งไม่ขึ้นจริงๆครับ อิอิ

#12 จอมคาถา

Posted 21 September 2009 - 03:07 AM

ผมแช่ง แมนยูฯ เป็นสิบปีแล้ว ทำไมมันยังไม่เห็นผลเป็นรูปธรรม เลยฟ่ะ ห้วยยย baa60776.gif

#13 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 21 September 2009 - 03:09 AM

^^ มันเป็นไม่ตามเกมครับ ^^

#14 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 21 September 2009 - 04:20 AM

พวกที่บอกโกง ๆ เปิดใจให้กว้าง ยอมรับกันหน่อย

ถ้าแมนซิชนะล่ะ ไม่โกงรึ?

ทีมตัวเองได้เปรียบบ้าง ไม่คิดว่าโกงรึ?

โต ๆ กันแล้วนะ

#15 มือใหม่คอนโซล

Posted 21 September 2009 - 06:00 AM

เบลามี ดีใจนานเกินไปหน่อย

#16 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

Posted 21 September 2009 - 11:50 AM

ผมบอกตรงๆว่าทดเวลาน่าเกลียดไปหน่อย 7 นาที แต่ก็ต้องชมแมนยูที่ยังคงฉวยโอกาสยิงท้ายเกมได้แบบนี้ประจำ

#17 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

Posted 21 September 2009 - 12:37 PM

QUOTE (DVD_P @ Sep 20 2009, 09:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชนะเฉยเลย แต่บอกตรงๆ ไม่ภูมิใจเลย ถ้าไม่ใช่ โอลด์แทรฟฟอร์ด โดนไปแล้วครับ

และที่สำคัญไม่ควรทดเวลาแบบนี้เลย ไม่เนียนเลย

บอกก่อนผมแฟนผีนะ ก็ดีใจ แต่รู้สึกไม่ดีจริงๆ

#18 Mr.Mint

Posted 21 September 2009 - 01:08 PM

ผมว่านักบอลพุ่งล้มเอาจุดโทษ น่าเกลียดกว่าทดเวลาเกินนะครับ

เอดูอาโด้ เจอราด โรนัลโด้ ดร๊อกบา ศูนย์หน้าทีม big4 เคยพุ่งทั้งนั้นครับ

แต่เห็นท่านๆบอกว่าเป็นสีสันฟุตบอล

ทดเวลาเกินเก็น่าจะเป็นสีสันฟุตบอล

#19 wit2297

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 September 2009 - 01:57 PM

ตอนนั้นทีม แมนซิต้องการยันเสมอครับ...จะให้ไปยิงยังงัย
แมนยูมันกำลังบุก เพราะ 1 แต้ม มันไม่พอ...ที่โอลด์แทฟอร์ด

เพราะฉะนั้นเวลาที่ต่อมันจริงเป็นประโยชน์กับ แมนยู....

ไม่ได้บอกแมนยูโกง...เพราะมันไม่เกี่ยวกับตัวนักเตะ...

แต่มันต้องหาคำตอบให้ได้ว่า...ทำม่ทดนานขนาดนั้น บวกให้ตายยังงัยมันก็ไม่ถึง หลังจากชูป้ายทดเวลาแล้ว ที่เคยดูมาไม่เคยเกิน 1 นาทีเลย นี่ล่อไป 3

ถ้ามาตรฐานนี่ยอมรับ....สมมติเวลาเเมนยู ต้องการอุด เพื่อต้องการผลนั้น แต่มาเสียลูกในนาทีที่เกินเวลาทด .... ความรู้สึกแฟนแมนยูก็คงไม่ต่างไปจากผม..ใจเขาใจเราครับ

#20 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 21 September 2009 - 02:17 PM

คือสรุป ถ้าสมมุติ เกมออกเสมอ ก็คงไม่มีข้อโต้แย้งอะไรกัน แต่พอแมนยู ชนะ ซึ่ง ลองคิดดูว่า เวลา ที่บวกเกินมา ไม่ีกี่นาที แต่แมนยูสามารถ ทำประตูได้ มันอาจจะดูเหมือนโกง แต่ทำไมไม่มีคนมองเลยว่าเวลาแค่นั้นก็ยังสามารถทำประตูได้ ซึ่งมันก็ไม่ได้ง่ายนะ มุ่งแต่ไปที่การ ทดเวลาเกินอย่างเดียว ซึ่งจริงๆถ้าทดเิกินบางทีมอาจพลิกกลับมาชนะไม่ได้ด้วยซ้ำ นี่มันได้ไง เลยเป็นปัญหา คือสรุป โกงไหม แล้วแต่จะคิด แต่ 3 แต้มครับ อิอิ ^^ยังไงเกมนี้ก็ถือเป็น ดาบี้แมตที่มันส์สุดๆในรอบกี่ปีที่ผ่านมากก็ชั่งแต่มันจริงครับ ^^