`

Jump to content

รานงานสด manu 4 - 3 man city

49 replies to this topic

#41 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 September 2009 - 11:16 PM

แต่ที่ผมเคืองนิดหน่อยคือ คอมเม้นเตเตอร์ทั้ง 3 ท่านของทรูวิชั่นส์ที่พูดในห้องส่งหลังจบเกมส์นะครับ
ทั้ง 3 ท่านมุ่งที่จะพูดถึงแต่ความผิดพลาดของกรรมการ และพยามบอกว่า "โชค" เข้าข้างแมนยู

โดยเน้นไปที่ว่า ที่ชนะได้วันนี้ นอกจากโชคแล้ว เป็นเพราะ กองหลังซิตี้ เล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐาน
โดยไม่ได้กล่าวชมเกมรุกของแมนยูเลยแม้แต่ประโยคเดียว (ผมว่าใครดูเกมอยู่กะจะรู้นะครับว่ารูปเกมครึ่งหลังเป็นยังไง หรือจะเอาสถิติมาดูก้ได้ แมนยูครองเกมทั้งครึ่งหลังแน่นอน)

แล้วไอ้คำว่า ซิตี้เล่นไม่ดี ต่ำกว่ามาตรฐาน...
ผมไม่ได้ดูถูกซิตี้นะ แต่ว่า พวกเค้าเป็นทีมที่เพิ่งจะยกระดับตัวเองขึ้นมา พยามอยากจะเข้าสู่บิ๊ก 4 ในปีนี้

นัดที่แล้วพวกเค้าชนะอาร์เซนอลได้ ถือว่าสอบผ่านไป 1 บท

แต่...
ชนะบิ๊กโฟร์ได้ 1 ทีม ไม่ได้แปลว่า ทีมเค้า จะมีมาตรฐานสูงขนาดที่ว่าชนะแมนยูได้สบายๆ

ผมคิดว่าทั้ง 3 ท่าน ไม่ให้เกียรตืแมนยูเท่าไหร่เลยครับ แปลกใจมากกับสื่อสมัยนี้

ปล. ถ้าวันนี้ เฟอร์ดินาน กับ ฟอสเตอร์ไม่พลาด และ ไม่มีลูกปัญหานาทีที่ 96
บวกลบสกอร์ก็ยังได้ 3-1 อยู่ดี และคงไม่มีคนต้องมานั่งเถียงกัน

#42 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

• High Royal Executive Members

Posted 20 September 2009 - 11:50 PM

ยิงกัน6ลูกให้เวลาดีใจลูกละ1นาที

รวมแล้ว6นาทีก็ถูกละนี้ครับ yoyo_77.gif

#43 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 21 September 2009 - 12:04 AM

หอยทะเล เทพเกินไปแว๊วว lol.gif

สังเกตกันปะ ฤดูกาลนี้ 4-0 4-1 3-0 เยอะนะ

เลขเด็ด ๆ

#44 nismo_silvia

God bless me !

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2009 - 12:33 AM

ดูแล้ว ก็ เฮ้อ...

ดูทีมนอกโลกดีกว่า เจ็ทโด้ ยิงอีกล่ะ เทพจริงๆ

Edited by nismo_silvia, 21 September 2009 - 12:35 AM.

#45 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 21 September 2009 - 10:34 AM

สงสัยตอนต่อเวลากรรมการเค้าสั่งนักเตะซิตี้ให้อยู่เฉยๆ ห้ามบุก ห้ามยิงครับ แมนยูโกงชัวร์ๆเลย

เข้าใจครับว่าทีมที่เกลียดหรือทีมที่แช่งได้ประโยชน์ก็จะรู้สึกว่าโดนโกง ผมก็เป็นนะ แต่คิดกลับกันนิดละกันว่าถ้าต่อเวลาแล้วซิตี้ยิงได้

คนที่ว่าแมนยูฯโกงนี่จะออกมาบอกว่าอะไรครับ? กรรมการผิดพลาดเอง? ช่วยไม่ได้? ต่อเวลาก็ต่อให้ทั้ง 2 ทีม ไม่ได้ต่อให้แมนยูฯทีมเดียว

อยู่ที่ว่าใครฉวยโอกาสได้มากกว่าก็เท่านั้น ทีมอื่นได้ประโยชน์ผมก็ไม่เคยโวยวายว่าโกงสักนิดคิดแค่ว่าโชคไม่ดีแค่นั้น

ผมคิดว่าฟุตบอลที่นั่นคงไม่มีจ้างกรรมการหรอกครับ

Edited by GapKung, 21 September 2009 - 10:34 AM.

#46 Mr.Mint

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 21 September 2009 - 01:11 PM

QUOTE (GapKung @ Sep 21 2009, 10:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยตอนต่อเวลากรรมการเค้าสั่งนักเตะซิตี้ให้อยู่เฉยๆ ห้ามบุก ห้ามยิงครับ แมนยูโกงชัวร์ๆเลย

เข้าใจครับว่าทีมที่เกลียดหรือทีมที่แช่งได้ประโยชน์ก็จะรู้สึกว่าโดนโกง ผมก็เป็นนะ แต่คิดกลับกันนิดละกันว่าถ้าต่อเวลาแล้วซิตี้ยิงได้

คนที่ว่าแมนยูฯโกงนี่จะออกมาบอกว่าอะไรครับ? กรรมการผิดพลาดเอง? ช่วยไม่ได้? ต่อเวลาก็ต่อให้ทั้ง 2 ทีม ไม่ได้ต่อให้แมนยูฯทีมเดียว

อยู่ที่ว่าใครฉวยโอกาสได้มากกว่าก็เท่านั้น ทีมอื่นได้ประโยชน์ผมก็ไม่เคยโวยวายว่าโกงสักนิดคิดแค่ว่าโชคไม่ดีแค่นั้น

ผมคิดว่าฟุตบอลที่นั่นคงไม่มีจ้างกรรมการหรอกครับ

+1 เห็นด้วยครับ

#47 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2009 - 01:34 PM

ผมก้ไม่ชอบ วิธี comment ของ Commentator เลยจิงๆ ไม่ได้ออกแนววิเคราะห์ เลย

ปล. ผมรัก Owen ครับ

#48 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 21 September 2009 - 02:55 PM

ถ้าโกงเวลาแต่ยิงไม่ได้ก็เท่านั้นแหละนิ

#49 benza15

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 September 2009 - 06:31 PM

โอเว่น ยิง !!!

#50 redhell

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 September 2009 - 06:48 PM

มาแว้ว yoyo_57.gif