`

Jump to content

Seth ST4 VDO Full Version เพิ่งทำเสร็จครับ

49 replies to this topic

#21 manmaxi

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 03 September 2009 - 11:40 PM

คอมโบเยอะสุดๆเลยครับ จำไม่ไหวเลยอ่ะ

#22 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 10:09 AM

ในความเป็นจริงแล้ว ยิ่งต่อคอมโบยาวๆ damage ของฮิตหลังๆจะยิ่งเบาลงเรื่อยๆ(เผื่อผู้เล่นหน้าใหม่ยังไม่ทราบตรงจุดนี้)
เช่น ถ้าจบคอมโบยาวๆด้วยท่าอัลตร้า จะพบว่า damage จากท่าอัลตร้าแทบจะไม่กระดิกเลย

แต่อย่างไรก็ตาม Combo หลายๆตัวที่คุณ Auy สาธิตให้ดู สามารถใช้เพื่อหวังผลให้คู่ต่อสู้ stun เพื่อทำ damage เพิ่มได้อีกหลังคู่ต่อสู้ stun แล้ว
แต่การโจมตีหลังจากคู่ต่อสู้ stun ความแรงของท่าก็จะถูกทอนลงอีกเช่นกัน(เพราะมันนับเป็นการโจมตีต่อเนื่องจากชุดแรกก่อ
น stun ด้วย)

แต่ที่กล่าวมาทั้งหมดคงไม่เป็นปัญหาครับเพราะถ้าหากโดน Combo ชุดยาวๆของ Seth ซัก 2 ชุด คู่ต่อสู้ก็ปางตายแล้ว โดยเฉพาะตัวละครที่เลือดน้อยๆ

#23 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 01:36 PM

ไม่ได้เข้านานมีทำวีดีโอแล้ว เฮ้ย !! แต่คอมโบเซททำคล่องมากครับใช้จอยXBOX ธรรมดา ทำได้ขนาดนี้สุดยอดมากคุณอุ้ย ช่วงนี้ไม่ได้เล่นเลยเห็นคอมโบแล้วอยากเล่นด้วยจัง yoyo_08.gif

#24 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 04 September 2009 - 02:04 PM

QUOTE (TONBO @ Sep 4 2009, 10:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ในความเป็นจริงแล้ว ยิ่งต่อคอมโบยาวๆ damage ของฮิตหลังๆจะยิ่งเบาลงเรื่อยๆ(เผื่อผู้เล่นหน้าใหม่ยังไม่ทราบตรงจุดนี้)
เช่น ถ้าจบคอมโบยาวๆด้วยท่าอัลตร้า จะพบว่า damage จากท่าอัลตร้าแทบจะไม่กระดิกเลย

แต่อย่างไรก็ตาม Combo หลายๆตัวที่คุณ Auy สาธิตให้ดู สามารถใช้เพื่อหวังผลให้คู่ต่อสู้ stun เพื่อทำ damage เพิ่มได้อีกหลังคู่ต่อสู้ stun แล้ว
แต่การโจมตีหลังจากคู่ต่อสู้ stun ความแรงของท่าก็จะถูกทอนลงอีกเช่นกัน(เพราะมันนับเป็นการโจมตีต่อเนื่องจากชุดแรกก่อ

แต่ที่กล่าวมาทั้งหมดคงไม่เป็นปัญหาครับเพราะถ้าหากโดน Combo ชุดยาวๆของ Seth ซัก 2 ชุด คู่ต่อสู้ก็ปางตายแล้ว โดยเฉพาะตัวละครที่เลือดน้อยๆ

ลุงเองก็ใช่ย่อย
เล่นเอาผมไม่ได้ผุดได้เกิดเลย อิอิ
แต่มันดีครับ วันหลังจะไปให้อัดใหม่

#25 Auy

Posted 04 September 2009 - 04:53 PM

QUOTE (TONBO @ Sep 4 2009, 10:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>

------------------------------------------------

อันนี้จริงครับ เพราะคุณโอ เล่นกับผมมาตั้งแต่ สตรีท ออกวันแรก จนถึงทุกวันนี้ เรียกว่ารู้ไส้รู้พุงกันหมด แต่ผมก็ยังโดน ชุนลี อัดเสมอ T T

Seth เป็นตัวละครที่อัด Combo ได้เยอะ แต่ Damage ไม่แรง แต่หวังผล ให้สตันได้ครับ เพราะว่า ถ้าโดนไปสัก 1-2 ชุดนี่ สตันเอาง่ายๆ เลยนะครับ

แต่ก็อย่างว่าครับ ถ้าเจอบุกด้วยคอมโบเหมือนกัน Seth ตายเอาง่ายๆ เลยครับ

QUOTE (InFiNy @ Sep 4 2009, 01:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้เข้านานมีทำวีดีโอแล้ว เฮ้ย !! แต่คอมโบเซททำคล่องมากครับใช้จอยXBOX ธรรมดา ทำได้ขนาดนี้สุดยอดมากคุณอุ้ย ช่วงนี้ไม่ได้เล่นเลยเห็นคอมโบแล้วอยากเล่นด้วยจัง yoyo_08.gif

---------------------------------

ท่านอาจารย์ นานๆ ออนที พอ ออนที ก็เล่นด้วยกันไม่ได้อีก เศร้าเลยครับ yoyo_33.gif

#26 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2009 - 06:43 PM

Seth พลังน้อยแต่โดนคอมโบทียาวเลย

#27 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 September 2009 - 11:05 PM

เจ้าของกระทู้เค้าใช้ pro จากประมูลกดปุ่มเดียวติดท่าครับ ผมเคยได้ยินว่าเค้าหารกะลุงกุ้งฟูเพื่อซื้อโปรนี้ lol.gif

Edited by striker, 04 September 2009 - 11:05 PM.

#28 yugi99hitsCOMBO

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 05 September 2009 - 10:33 PM

ถามหน่อยคับคุณอุ้ย

หลังจากที่อัดคู่ต่อสู้ลอยขึ้นฟ้า เช่นโฮริวเคน3ที หรือทีเดียว แล้วเราจะดูดเขาเข้ามา ต้องกดจังหวะตอนไหนอะครับ

ถ้าเกิดก้มชกหนัก แล้วดูดด้วย ex อันนั้นได้ครับ แต่ท่าลอยสูงๆ กดเล้วมันไม่เห็นดูดเลยครับ มันวืดอะ ต้องกดเร็วหรือรอตอนเขาจะถึงพื้น หรือยังไงครับ แนะนำทีครับ

แล้วต้องใช้แต่ ex ดูดใช่มัย้คับถึงจะดูดได้ถ้าหล่นมาจากอากาศ

ขอบคุณครับ

#29 Auy

Posted 06 September 2009 - 02:25 AM

QUOTE (yugi99hitsCOMBO @ Sep 5 2009, 10:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยคับคุณอุ้ย

หลังจากที่อัดคู่ต่อสู้ลอยขึ้นฟ้า เช่นโฮริวเคน3ที หรือทีเดียว แล้วเราจะดูดเขาเข้ามา ต้องกดจังหวะตอนไหนอะครับ

ถ้าเกิดก้มชกหนัก แล้วดูดด้วย ex อันนั้นได้ครับ แต่ท่าลอยสูงๆ กดเล้วมันไม่เห็นดูดเลยครับ มันวืดอะ ต้องกดเร็วหรือรอตอนเขาจะถึงพื้น หรือยังไงครับ แนะนำทีครับ

แล้วต้องใช้แต่ ex ดูดใช่มัย้คับถึงจะดูดได้ถ้าหล่นมาจากอากาศ

ขอบคุณครับ

---------------------------------------------------------------------

1.การ ดูดคู่ต่อสู้กลางอากาศ ต้องเป็น ท่าดูด EX เท่านั้นครับ ดูคลิบ เวลา 1.01

2.ต้อง โชริวเคน EX ให้โดนคู่ต่อสู้ แล้วตามด้วยดูด EX เท่านั้นครับ โชริวเคนธรรมดาดูดไม่ได้ครับ ดูคลิบ เวลา 5.55

3. กลางอากาศ สามารถดูดได้ โดยดูด ต่อจากท่ากระโดดต่อยกลางแล้วโดน 1-2 ฮิต ในองศาที่เหมาะสม ดูคลิบ เวลา 2.07

4. ทริค อัพเปอร์คัทโชริวเคน ต้องนั่งต่อยหนัก โดน 2 ฮิต คามด้วยโชริวเคนเบา 1 ฮิต จากนั้น ให้กด กระโดดบัฟเฟอร์ ไว้ก่อน แล้วเหยียบได้เลยครับ

ลองดูนะครับ ถ้านึกถาพไม่ออก ย้อนกลับไปดู คลิบใน U tube ตามเวลาที่ผมลงไว้ได้เลยครับ yoyo_52.gif

#30 yugi99hitsCOMBO

Posted 06 September 2009 - 03:10 AM

ขอบคุณครับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูอีกที

#31 Auy

Posted 11 September 2009 - 08:56 PM

คลิป VDO ตัวละครต่อไป เกือบเสร็จแล้วครับ 90% คาดว่าอาทิตย์หน้า คงจะได้มาโพสให้เพื่อนๆ ได้ดูกันครับ

คลิป ต่อไป พบกับ DANNNNN!!!! yoyo_65.gif

ตัวนี้ทีแรกผมนึกว่ามันไม่เก่งนะแต่เล่นๆ ไปก็ใช้ได้เลย เล่นสนุกดีครับ โดยเฉพาะท่าท้าทายแต่ละท่านะ แหล่มๆ ทั้งนั้น ฮ่าๆๆ

คอมโบก็มีหลายท่าที่ดูแล้ว เจ๋งดี! คิดว่าหลายๆ คนคงอยากเล่นดู 04a97f13.gif

#32 neodens

Posted 13 September 2009 - 05:26 PM

yoyo_04.gif ตั้งหน้าตั้งตารอดูครับ

#33 Yentafo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 20 September 2009 - 01:44 AM

รอชมอยู่นะครับ:-)

#34 DarkGenji

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 September 2009 - 02:09 PM

อยากเป็นกระสอบทรายให้ท่านบ้าง แต่ไม่มี 360 เล่นแต่ ps3 อะ
แต่ทำได้ขนาดนี้ด้วยจอย 360 นี่นับถือเลย yoyo_04.gif

#35 yugi99hitsCOMBO

Posted 21 September 2009 - 07:05 PM

รอดูแดนด้วยคนครับ

ไม่ชอบใช้ แต่เคยโดนคอมโบแดนเข้าไปถึงได้รู้ว่าคนเก่งใช้ตัวไหนก็เก่งได้

#36 WwWs

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 September 2009 - 07:41 PM

เสียงเหมือนคุณแจ็ค รายการเดอะช็อคมากครับ ขอบอก

ส่วนคอมโบสุดยอดมากมาย

#37 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 25 September 2009 - 01:24 AM

โหดมากเลย - - ทำได้ไงคับเนี่ย

เอาของ เคน โกคิ สกัด อาเบล มาโชว์หน่อยนะครับ อิอิ

#38 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 25 September 2009 - 07:50 PM

โอ้ ก๊อด อาาาาาา

#39 fire_line

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 November 2009 - 04:47 PM

คุณอุ้ย ครับ วันเสานี้ สัก 4 ทุ่ม ไปแล้ว เพื่อน ๆ ผมจะมาเล่นที่บ้าน เพราะผมเชญมาเจอคุณอุ้ยโดยเฉพาะเลยครับ ยังไง ออนด้วยนะ ผมใช้ชื่อ HooooDA ครับ คงจำได้นะ เพราะเราเจอกันบ่อย ๆๆ อิอิอิ

#40 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 November 2009 - 04:59 PM

QUOTE (fire_line @ Nov 19 2009, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณอุ้ย ครับ วันเสานี้ สัก 4 ทุ่ม ไปแล้ว เพื่อน ๆ ผมจะมาเล่นที่บ้าน เพราะผมเชญมาเจอคุณอุ้ยโดยเฉพาะเลยครับ ยังไง ออนด้วยนะ ผมใช้ชื่อ HooooDA ครับ คงจำได้นะ เพราะเราเจอกันบ่อย ๆๆ อิอิอิ

ไม่เล่นกับผมแล้วเหรอคุณ Hooda อยากเล่นกันอีกอ่ะสนุกดีคุณ Hoooda เล่นเก่งดี yoyo_52.gif