`

Jump to content

กรรมการที่ติดสินคู่แมนยู-อาร์เซชื่อไรเหรอครับ

32 replies to this topic

#1 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

• High Royal Executive Members

Posted 30 August 2009 - 02:24 AM

ใครรู้บ้างครับว่ากรรมการหัวโล้นๆนั้นใครอะครับ

ติดสินได้ดีมากกกกกกกกกกก

ถ้ารู้ชื่อจะได้ทำใจก่อนแข่งถ้ารู้ว่าลงติดสินนัดไหน

ปล.ไล่เจ๊ไมอะในสนามเตะกันโคร่มๆไม่ไล่

เจ๊แค่เตะขวดข้างสนามเจือกไล่

ไลร์แมนแม่มขี้ฟ้องอะ yoyo_92.gif

#2 PeAchYJuNg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 30 August 2009 - 02:36 AM

ไลน์แมนครับ ที่ไปบอกกับกรรมการหลัก

#3 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 30 August 2009 - 03:34 AM

แต่ ไอ้ม้า ยิงสวยนะครับ

กำลัง กระเหล้าเข้าปาก

หยุดกินเลย ยิงสวยจริงๆๆ

#4 korea

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 August 2009 - 07:26 AM

ถ้าพูดจริงๆแล้วผมว่ากรรมการนัดนี้ก็คุมเกมโอเคเลยนะครับ โดยเฉพาะลูกที่นอลยิงเข้า 2-2 ไลท์แมนหล่อมากกกก

ปล.ตอนดูทุย 1 แล้วเทพเอ้โดนใบเหลืองพุ่งล้ม แต่บิ๊กจ๊ะบอกเอฟร่าโดนแดง โอ้โห ใจตกมาอยู่ตาตุ่ม ไอ้เราก็ว่าไมเอฟร่ามันไม่ประท้วงเลยว้าาาาาาา เหอๆๆๆๆ

#5 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 30 August 2009 - 08:06 AM

1.อาชาวิน โดน เฟรชเชอร์เสียบ จุดโทษ 100%
2.รูนี่ย์พุ่งแบบน่าเกลียด ได้จุดโทษ

แค่นี้ผมนอนแล้วครับเห็นแววกรรมการ

#6 มือใหม่คอนโซล

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 August 2009 - 08:12 AM

อุตส่าห์รอดู นอนฟังเสียงผู้บรรยายอธิบาย การจัดตัวอย่างโน้นอย่างนี้ หลับไปเลยเซ็งห่านสุด ๆ

#7 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 30 August 2009 - 11:15 AM

QUOTE (นัท99 @ Aug 30 2009, 08:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
1.อาชาวิน โดน เฟรชเชอร์เสียบ จุดโทษ 100%
ผมว่าดูที่เจตนามากกว่านะลูกนี้ เฟลชเชอร์ตั้งใจเล่นบอลครับ และเสียบโดนบอลด้วย ปกติลูกจังหวะแบบนี้มักจะไม่ฟาล์วครับ

2.รูนี่ย์พุ่งแบบน่าเกลียด ได้จุดโทษ
ส่วนอันเนี้ยะโดนขาเห็นๆ หาได้โดนบอลไม่ ยังไงก็ฟาล์วครับ และนักฟุตบอลทุกคนบนโลกจะล้มครับ - -" เป็นการตัดสินใจพลาดของผู้รักษาประตูเอง

แค่นี้ผมนอนแล้วครับเห็นแววกรรมการ

ผมว่ากรรมการนัดนี้โอเคมากนะ แต่แมนยูเก็บ 3 แต้มได้เพราะดวงจริงๆ อาศัยจังหวะผิดพลาดของอาเซนอล
ในขณะที่ตอนแมนยูน่าจะเสียกลับไม่เสีย

ปล.ขออภัยที่ความเห็นไม่ตรงกันครับ แค่เห็นคำว่า 100 เปอร์เซนแล้วมันรู้สึกแปลกๆ เพราะผมเห็นต่าง
ปล2. กรรมการชื่อ ไมค์ ดีน ครับ
ปล3. ปีนี้เฟลชเชอร์มาครับเพื่อนๆ

Edited by nickname026, 30 August 2009 - 11:20 AM.

#8 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 30 August 2009 - 12:04 PM

ผมว่ากรรมการตัดสินดีอยู่แล้วล่ะ
ไม่ใช่เพราะแมนยูชนะหรอกนะ

ลูกจุดโทษจังหวะนั้นรูนนี่แตะบอลหลบไปแล้ว
อัลมูเนียจะรวบโดนหรือไม่โดนมันไม่ใช่ปัญหาแล้ว
จังหวะแบบนั้น กรรมการเขาดูที่บอลครับ
ถ้าแตะหลบผ่านไปแล้ว ไถลมาแบบนั้นในจุดโทษ ยังไงก็ต้องโดนจับฟาล์ว
ถามผมกรรมการผิดไหม ตอบให้เลยว่าไม่ผิด จังหวะ 50/50 แบบนั้น

มันก็เหมือนจังหวะแฮนด์บอลอะ
ถ้ามือแนบลำตัวไม่ได้กางออก ให้ถือเป็นบอลทูแฮนด์ ไ่ม่ฟาล์ว
แต่อีกฝ่ายยกมือฟ้องกันยกทีม
แล้วใครจะรู้ครับ ว่าไอ้คนแฮนด์บอล มันตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ

เรื่องไลน์แมนขี้ฟ้อง จริง ๆ เป็นกรรมการคนที่ 4 นะครับ
ผมว่าเขาทำหน้าที่ถูกต้องแล้ว
จังหวะที่อาร์เซนเตะพื้นสนามหรือขวดน้ำ
ถือว่าเป็นพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสม

เรื่องนอกเกม เล่นแรง ก็ตัดสินได้ดีแล้ว
เห็นรึเปล่าล่ะ ว่าเหลืองแจกไปกี่ใบ

จังหวะเฟลชเชอร์เสียบอาร์ชาวินแล้วไม่ได้จุดโทษ มันก็คือความผิดพลาดของกรรมการ
แต่หลาย ๆ ลูกที่อาร์เซนอลแกล้งล้มเอาฟรีคิก มันก็ไม่ต่างกัน

อย่าเอามาเป็นอารมณ์เลยครับ

นี่แหละเสน่ห์ของฟุตบอล !!!

Edited by nakharin, 30 August 2009 - 12:36 PM.

#9 aem

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 August 2009 - 12:35 PM

ถ้าดูช่วงแรก จะเห็นจังหวะ ที่เอวรา เลี้ยงหลุดเดี่ยวเข้าไป แตะหลบกาลาสถ้าหลุดจะได้ดวลเดี่ยวกับประตู แต่โดนกาลาสรวบ ลูกนี้ต้องใบแดงคับ
แต่โดนแค่เหลือง yoyo_77.gif

#10 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 30 August 2009 - 02:07 PM

กรรมการห่วยก็คือห่วยครับพี่น้อง ว่ากันตามตรงใครไม่โดนเสน่ห์ฟุตบอลบ้างก็พูดได้หมดแหละครับ

แล้วมันก็วนๆกลับใส่ตัวด้วยนะครับ พอทีมตัวเองโดนก็โวยเหมือนกันแหละครับ แล้วก็จะมีคนมาตอบว่า เสน่ห์ฟุตบอล มันก็จะจี๊ดๆ

กรรมการผิดพลาดก็ต้องผิดพลาดครับ เฟรชเชอร์ เสียบ อาชาวิน ลูกโทษเห็นๆครับ จังหวะไถลเอามือปัดบอลอีกต่างหาก

เรปด้านบนก็ใช่ครับ น่าจะใบแดง วองแจร์ทำตัวไม่เหมาะสมอารมณ์พีคขนาดนั้นเป็นผมก็หัวเสีย แต่ไม่ได้บอกว่าไม่สมควรโดนลงโทษนะครับ

อาการแบบนั้น ผู้จัดการทีมหลายคนทำเยอะซะด้วยซิ เตะถังน้ำบ้าง เตะไมค์บ้าง ด่าทอผู้ตัดสินบ้าง เห็นกันกี่คนครับที่โดนไล่ออก....

แฟนทีมใครก็ต้องอยากจะปกป้องทีมตัวเอง

ปล.จำกันไม่ได้เหรอครับ ทีมใหญ่ๆนี่โดน ไมค์ ดีน เล่นมากี่ครั้งแล้ว แถมยังให้เป็ผู้ตัดสินมือหนึ่งอีกเกินไปแล้วครับเป่าแหลกทั้งเกม ดูทดเวลาบาดเจ็บซิครับ

#11 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 30 August 2009 - 04:53 PM

ผมคนนึงที่เชียร์ทีมชอบอย่างมีเหตุผล บอกตามตรงว่าอาร์เซนอลเล่นสู้แมนยูไม่ได้
เพราะแมนยูเสียบอลแล้ว มีเฟรชเชอร์ เข้ามาเพื่อไม่ให้ปืนขึ้นบอลได้ลื่น

ไม่ใช่แค่เฟรชเชอร์เท่านั้น หลายๆ คนในแมนยู ทำอย่างนั้น
นอกเหนือนั้นพูดไปแล้ว ไม่ขอพูดอีก ขอยอมรับในความพ่ายแพ้ครับ แต่ไม่ยอมรับกรรมการ

Edited by นัท99, 30 August 2009 - 05:05 PM.

#12 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 30 August 2009 - 05:18 PM

QUOTE (นัท99 @ Aug 30 2009, 04:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมคนนึงที่เชียร์ทีมชอบอย่างมีเหตุผล บอกตามตรงว่าอาร์เซนอลเล่นสู้แมนยูไม่ได้
เพราะแมนยูเสียบอลแล้ว มีเฟรชเชอร์ เข้ามาเพื่อไม่ให้ปืนขึ้นบอลได้ลื่น

ไม่ใช่แค่เฟรชเชอร์เท่านั้น หลายๆ คนในแมนยู ทำอย่างนั้น
นอกเหนือนั้นพูดไปแล้ว ไม่ขอพูดอีก ขอยอมรับในความพ่ายแพ้ครับ แต่ไม่ยอมรับกรรมการ

เสียบสวยมากครับลูกนี้ yoyo_77.gif ในรูปดูเหมือนเข้าไปที่ขาเต็มๆ แต่ถ้าได้ดูสดจะรู้ว่ามันโดนบอลก่อนเต็มๆครับ ซึ่งการเข้าบอลมันก็ต้องมีการกระทบกระทั่งกันบ้างซึ่งลูกนี้ไม่ได้เจตนาที่ขาแต่เป็น
บอลชัดๆ อีกอย่างโดนมือหรือไหมอันนี้อยู่ที่ผู้ตัดสินครับ ฟุตบอลมันก็ต้องมีตุกติกกันบ้างเป็นเสนห์ ของลูกหนังครับ ดูบอลอย่าเครียดครับ แต่ถ้าแพ้แค่อย่าไปให้เพื่อนที่เชียร์ทีมอื่นเห็นหน้าซักพักแค่น้ันเอง ^^

Edited by Kongky, 30 August 2009 - 05:19 PM.

#13 PeAchYJuNg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 August 2009 - 08:09 PM

ได้จุดโทษก็ไม่ได้ลูกสุดสวยจากอาชาวินครับ

#14 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 30 August 2009 - 08:50 PM

QUOTE (Kongky @ Aug 30 2009, 05:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เสียบสวยมากครับลูกนี้ yoyo_77.gif ในรูปดูเหมือนเข้าไปที่ขาเต็มๆ แต่ถ้าได้ดูสดจะรู้ว่ามันโดนบอลก่อนเต็มๆครับ ซึ่งการเข้าบอลมันก็ต้องมีการกระทบกระทั่งกันบ้างซึ่งลูกนี้ไม่ได้เจตนาที่ขาแต่เป็น
บอลชัดๆ อีกอย่างโดนมือหรือไหมอันนี้อยู่ที่ผู้ตัดสินครับ ฟุตบอลมันก็ต้องมีตุกติกกันบ้างเป็นเสนห์ ของลูกหนังครับ ดูบอลอย่าเครียดครับ แต่ถ้าแพ้แค่อย่าไปให้เพื่อนที่เชียร์ทีมอื่นเห็นหน้าซักพักแค่น้ันเอง ^^

อ่ะ ดูไม่ต้องสดก็ได้มั้งครับ แฟนทีมอื่นว่าไงครับ
QUOTE (PeAchYJuNg @ Aug 30 2009, 08:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้จุดโทษก็ไม่ได้ลูกสุดสวยจากอาชาวินครับ

งั้นผมขอคิด ในตรรกะผมนะ ถ้าได้ลูกโทษแล้ว กับลูกยิงสุดสวยจะเป็นสองตุงไหมครับ? yoyo_73.gif

แฟนทีมใครก็อยากปกป้องทีมตัวเอง แต่ที่ผมกำลังว่าอยู่คือกรรมการมันไม่ทันเกมจริงๆครับ(มันห่วยนั่นแหละ)

#15 tonzanak

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 30 August 2009 - 10:14 PM

ยังงี้ภาษาบ้านๆเขาว่าตัดสินเข้าข้างเจ้าบ้านครับ ไม่เห็นต้องคิดมาก บ้านใครบ้านมัน ลูกโทษมันก็กงกำกงเกวียนไม่นัดไหนทีมไหนก็ต้องเจอครับ เอเมน yoyo_73.gif

#16 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 30 August 2009 - 10:14 PM

เกมมันจบไปแล้ว

แต่อารมณื คนยังไม่จบ เป็นเรื่อง ธรรมดา

ที่ต้องออกมา วิจารย์กัน

เอ้า ตรูเด็กหงส์ นี่หว่า ตามด่า ลูคัส กะ ราฟา ต่อไป

//ฟิ้ว~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

#17 dukdik

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 30 August 2009 - 10:42 PM

QUOTE (นัท99 @ Aug 30 2009, 08:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>

+100 เลยครับ
ปล.เจ๊ถอย ฟาน เดอ ฟาร์ต หรือ เวโลโซ่ มาทีเถอะ!!! yoyo_04.gif

#18 terry123

เบา เบา

Posted 30 August 2009 - 11:07 PM

ไล่ตรูทำไม yoyo_37.gif

Edited by terry123, 30 August 2009 - 11:26 PM.

#19 Jexep

BrandBaker Founder

Posted 30 August 2009 - 11:21 PM

ลูกเฟรชเชอร์ ก้ำกึ่ง ครับ เพราะเข้าข้างหน้าแถมโดนทั้งบอลโดนทั้งคน ถ้าอาชาิวินแตะหลบไปแล้วนั่นอีกเรื่อง หรือ ถ้านอกเขตอาจจะมีสิทธิ์ได้ฟาวล์

แต่ในเขตผมว่ายากครับ ถึงดูภาพช้าซ้ำๆกันหลายรอบแล้วก็เถอะ

ส่วนลูกสองครับ ผมว่า แล้วแต่กรรมการ ผมเองยังไม่ิคิดว่าเป็นจุดโทษด้วยซ้ำ รูนี่ย์ก็พุ่งอยู่ บอลก็แตะแรง แต่ ลูกนี้อัลมูเนียหยุดตัวเองไม่อยู่จนโดนรูนี่ย์เอง

ซวยไปครับ

ตลกคนพากย์ที่บอกว่า มีกัลลาสวิ่งตามมา เหอะๆ ดูภาพช้าหน่อยสิพี่ กัลลาสโดนฉีกไปแล้ว อัลมูเนียออกมาถูกต้องแล้วครับ แต่ดันสไลด์ยาวไปหน่อย เลยไปสะกิดรูนี่ย์ล้ม

**** แก้ไขครับ ****

ดูภาพช้าแล้ว จุดโทษ 100% ครับ พราะอาชาวินแตะหลบแล้ว และ บอลไปโดนมือเฟรทเชอร์

Edited by Jexep, 31 August 2009 - 11:02 AM.

#20 Tonkza

MTFBWY

Posted 30 August 2009 - 11:26 PM

สั้นๆ ลูกม้าโดนเสียบ ต้องจุดโทษ อย่ามาอ้าง เพราะไม่ได้โดนบอล

ลูกรูนี่ย์ก็ต้องจุดโทษ (แม่ว่าไอหมูมันทิ้งตัวก็ตาม) แต่ลูกนี้ต้องชมความฉลาดของกิ๊กส์ในการส่งบอลไปจังหวะก้ำกึ่ง อัลมูเนียก็หลงกล ดูแล้วนึกถึงลูกนึงที่ เรน่า โดนเมื่อซีซั่นที่แล้วเลยครับ ช่วยไม่ได้ ยังไงก็ต้องโดน อ้างไม่ได้เหมือนกัน

กรรมการเค้ามืออาชีพ แหม เล่นที่ไหนละจ๊ะ บ้านท่านเซอร์นะ ท่าเซอร์เลยนะ