`

Jump to content

ผมเชื่อว่า ความสนุกของ FIFA09 หายไปเย๊อะ... หลังจากที่....

35 replies to this topic

#21 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 02 August 2009 - 11:16 AM

คิดได้แบบนั้นก็ดีนะครับคุณน้อง

ขอใหคุณน้องเจริญๆยิ่งขึ้นจ้าา อะไรที่เคยพลาดพลังไป ทิ้งไว้ข้างหลังแล้วเดินหน้าด้วยความถูกต้องน้อ ถ้าทำได้อย่างนั้นละก็ พี่ก็ขอยินดีด้วยที่หายขาดจ้า

#22 superman2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 02 August 2009 - 11:45 AM

คือ ไม่ใช่ไรครับ ผมพยายามจะทำให้มันถูกต้อง คุณเองก็คิดว่าคุณทำถูก ผมเองผมก็ว่าผมถูก ก็ต้องมาว่ากันด้วยเหตุผล คุณกล่าวหาผม เขาควรจะมีหลักฐาน หรือพยาน หรือไม่ก็เอาเหตุการณ์ก็ได้ มาวิเคราะห์มาพิจารณากันไปเลย ผมและคุณจะได้เข้าใจ คนที่เขาเล่นกับผมเขาก็จะได้เข้าใจ ผมไม่อยากเสียคน และเสียเพื่อน อย่ามาหย่อนระเบิด แล้วหายเข้ากลีบเมฆสิ เกมส์แทคอะไรก็ไม่บอก แล้วอย่างงี้ให้คิดว่าไง จ๊ะ บอกมาเถอะ ผมจะได้นึกชื่อคุณออก จะได้จำชื่อคุณได้ คนที่อ่านเขาก็จะได้นึกออก และจำได้ เยาชนที่เขาเข้ามาอ่านเขาจะได้เข้าใจถูก
แล้วจะโพสต์อะไร ช่วยคิดนิดนึง ว่าคนที่คุณพาดพิง ถึง เค้ามีตัวตนจริง ทำไรคิดเยอะๆ หน่อย อย่าเอาความคิดความเชื่อที่ผิดๆ มาสร้างวิกฤตให้สังคมนะจ๊ะ สังคมนี้จะได้น่าอยู่มากขึ้น
ปล. ยังไงก็มาเล่นกันใหม่ได้นะ ผมไม่มีอคติกับคุณหรอก จริงๆ

#23 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

• Royal Executive Members

Posted 02 August 2009 - 05:20 PM

ตกลงเจ้าของกระทู้เกมส์แท๊กอะไรล่ะครับ อยากรู้อ่ะ yoyo_16.gif

#24 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 02 August 2009 - 08:44 PM

ส่วนผมอยากเล่นกับครูชัย เกาะเทพ อะครับ 0fbbf481.gif

#25 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 02 August 2009 - 09:03 PM

QUOTE (teddyman @ Aug 2 2009, 08:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนผมอยากเล่นกับครูชัย เกาะเทพ อะครับ 0fbbf481.gif

ช่วงนี้ เกาะเทพ วางระเบิดอยู่ กลัว โดน yoyo_77.gif

#26 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 02 August 2009 - 09:16 PM

QUOTE (harts @ Aug 2 2009, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วงนี้ เกาะเทพ วางระเบิดอยู่ กลัว โดน yoyo_77.gif

ว่าเห็นใน party เล่น bomberman กันอยู่ ส่วนวันนี้นัดสุดท้ายที่ผมเหลือ 10 คน ผมตั้งใจหลุดครับ yoyo_77.gif (ล้อเล่นนะครับ)

#27 PengchInz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 August 2009 - 09:28 PM

ตรง ลง กระทู้นี้ สืออะไรกัน อ่านแล้ว งง a03cbf1e.gif

#28 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 02 August 2009 - 10:40 PM

QUOTE (PengchInz @ Aug 2 2009, 09:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตรง ลง กระทู้นี้ สืออะไรกัน อ่านแล้ว งง a03cbf1e.gif

เค้าทำอะไร เป้งไม่รู้หรอก เพราะเป้ง ทำแต่งานหาแต่เงิน เพื่อแต่งเมีย yoyo_77.gif

#29 PengchInz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 August 2009 - 01:00 AM

QUOTE (yoneoyoyo @ Aug 2 2009, 10:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เค้าทำอะไร เป้งไม่รู้หรอก เพราะเป้ง ทำแต่งานหาแต่เงิน เพื่อแต่งเมีย yoyo_77.gif

ดูหล่อ ขึ้นมาเยอะเลยตาโย yoyo_77.gif

#30 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 August 2009 - 01:13 AM

QUOTE (superman2499 @ Aug 2 2009, 09:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เล่นกันอยู่ทุกวันยังไม่รู้อีกหรอจ๊ะ เล่นกันบ่อยมันก็จับทางบอลได้นะสิ คิดมุขใหม่ๆมาเรื่อย มันก็เมื่อยสมอง เมื่อยมือเหมือนกัน นะจ๊ะ
ผมว่าเวลาผมเล่นก็ไม่ได้ใช้อยู่ทีมเดียว ก็วนใช้ไปเรื่อยๆ ใช้ทีมที่มันสูสีกัน จะได้หนุกๆ จากประสบการณ์ที่ผ่านมา คนที่อิดิท มักจะใช้อยู่ทีมเดียวไม่ยอมเปลี่ยนทีมบ้างแล้วเก่ง พอเปลี่ยนทีมเล่นมักจะอ่อนลง
แนะนำคนที่เล่นทีมเดียว ว่า ควรเปลี่ยนทีมบ้าง เพราะว่าทีมที่คุณใช้อยู่ คนที่เล่นด้วยเค้าอาจจะอยากใช้มั่งก็ได้ นะจ๊ะ
ส่วนเรื่อง ในอดีตสำหรับผมมันป็น past simple ไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนถ้าใครพยายามจะขุดมันขึ้นมารื้อฟื้นก็ปล่อยเขา เพราะว่าเราอยู่กับปัจจุบัน ไม่ใช่อดีต นะจ๊ะ
ส่วน ถ้าใครพยายามเอาเรื่องร้ายๆ เรื่องที่ไม่ดี มายัดใส่ในใจคุณ อาจจะทำให้คุณไม่สบายใจ ก็ลองคิดดูว่าเขาสมควรเป็น กัลยาณมิตร หรือไม่
สุดท้ายแล้ว อยากจะบอกว่า ผมเป็นชาว พุทธ เรื่องหลักของการเชื่อ กาลามสูตร ก็เคยศึกษา อยากแนะนำเพื่อนลองหาอ่านดูบ้าง จะได้ไม่หลงเชื่อใครง่ายๆ นะจ๊ะ
ไปแล้ว. เล่นกันอย่าไปยึดติดเรื่องแพ้เรื่องชนะมากนัก เอาเวลาไปพัฒนาฝีมือดีกว่า ถึงจะสนุก และสร้างสรรค์ รักทุกคนนะจ๊ะ จุ๊ฟจุ๊ฟ yoyo_79.gif

ผมว่าพูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะสำหรับคนเล่นทีมเดียวไม่จำเป็นหรอกว่าเขาจะอีดิตกันอ่ะเพรา
ะผมก็เป้นคนนึงที่ส่วนใหญ่เล่นทีมเดียวเป็นเพราะว่าถนัดสุดและก็จะเล่นได้เต็มที่ แล้วเกมส์มันก็ไมไ่ด้บังคับให้เล่นทีมเดียวได้คนเดียวนี่ครับ อยากใช้ก็ใช้ไปสิจะมีใครมาด่าหรอหรือว่าอินกับเกมส์มากเกินไปหรือไง ส่วนคนที่เ่นหลายทีมเนี่ยไม่แน่ก็อาจจะอิดิตพลังก็ได้ แบบว่าลองเล่นทีมที่ไม่ได้ทำก่อนถ้าเล่นสู้ไมไ่ด้ก็จะเอาทีมที่อิดิตออกมาเเล่นจะได้
ชนะไงหรืออาจจะเอาทีมที่อิดิตมาเล่นก่อน ถ้าคู่แข่งอ่อนก็จะได้เปลี่ยนทีมที่ไม่ได้ทำ มันคิดได้หลายแง่มุมอยากคิดแค่ทางเดียวสิครับ เราเคยเล่นด้วยกันนะถ้าจำได้แต่ตอนนั้นคุณซุปยังเป็นอาเซนอลที่พลังเทพอยู่เลยส่วนผม
ใช้เชลซีออริจินอลเล่นกับคุณ พลัดกันแพ้ชนะ ผมจะชนะมากกว่าด้วยซ้ำอ่ะ 555 yoyo_73.gif

#31 superman2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 August 2009 - 12:46 PM

QUOTE (honmaru @ Aug 3 2009, 01:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าพูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะสำหรับคนเล่นทีมเดียวไม่จำเป็นหรอกว่าเขาจะอีดิตกันอ่ะเพรา
ะผมก็เป้นคนนึงที่ส่วนใหญ่เล่นทีมเดียวเป็นเพราะว่าถนัดสุดและก็จะเล่นได้เต็มที่ แล้วเกมส์มันก็ไมไ่ด้บังคับให้เล่นทีมเดียวได้คนเดียวนี่ครับ อยากใช้ก็ใช้ไปสิจะมีใครมาด่าหรอหรือว่าอินกับเกมส์มากเกินไปหรือไง ส่วนคนที่เ่นหลายทีมเนี่ยไม่แน่ก็อาจจะอิดิตพลังก็ได้ แบบว่าลองเล่นทีมที่ไม่ได้ทำก่อนถ้าเล่นสู้ไมไ่ด้ก็จะเอาทีมที่อิดิตออกมาเเล่นจะได้
ชนะไงหรืออาจจะเอาทีมที่อิดิตมาเล่นก่อน ถ้าคู่แข่งอ่อนก็จะได้เปลี่ยนทีมที่ไม่ได้ทำ มันคิดได้หลายแง่มุมอยากคิดแค่ทางเดียวสิครับ เราเคยเล่นด้วยกันนะถ้าจำได้แต่ตอนนั้นคุณซุปยังเป็นอาเซนอลที่พลังเทพอยู่เลยส่วนผม
ใช้เชลซีออริจินอลเล่นกับคุณ พลัดกันแพ้ชนะ ผมจะชนะมากกว่าด้วยซ้ำอ่ะ 555 yoyo_73.gif

แน่นอนครับ เล่นเชลซี ท่าอิดิทอีกก็ไม่ต้องเล่นแล้วครับ เอาแบบชนะก่อนแข่งไปเลย yoyo_64.gif เล่นเป็นอยู่ทีมเดียวแล้วชนะ เดี๋ยวเขาจะหาว่าเก่งไม่จริง yoyo_37.gif
แต่ท่าจะใช้ทีมเดียวกันเล่นด้วยกัน เกรงว่าคนที่เล่นด้วยจะหา ว่า เกรียนเลียนแบบ อยากชนะบ้าง ที่จริง เล่นเชลซี ก็ต้องเจออินเตอร์ ล่ะครับที่พอจะสูสีหน่อย ยอมรับว่าเชลซีแข็งจริง แต่เหนือเชลซียังมีอินเตอร์ครับ เล่นหลายทีมมันก็ได้ประโยชน์ตรงที่เราก็จะรู้หมดว่าทีมไหนมีตัวไหนเด็ดๆ บ้าง เข้าทำนอง รู้เขารู้เรา รบร้อยชนะร้อยครับ
ส่วนเรื่องอิดิท สำหรับผมไม่จำเป็นและครับ เพราะท่าอิดิทด้วยเทพด้วยก็ไม่มีใครเล่นด้วยได้หรอกครับเอาชนะไปเลยดีกว่า เพราะคนเก่งเล่นทีมไรมันก็ต้องเก่ง ครับ yoyo_76.gif อยากจะรู้ว่าอิดิทไม่อิดิท คนเดียวดูไม่รู้หรอกครับ ต้องอาศัยหลายๆคนมาช่วยยืนยัน แล้วก็ต้องเคยเล่นด้วยกันมาก่อนด้วย
ส่วนใครจะคิดว่าผมอิดอทแม่งทุกทีมก็เอาเถอะครับ ก็อุตส่าวนเล่นทุกทีมแล้ว ยังจะคิดเล็กคิดน้อยก็ ไปเล่นกะบอทเถอะครับ เผลอๆ เล่นกะบอทแล้วแพ้บอท ก็จะหาว่าบอทโกงอีก
เล่นไปเรื่อยๆ เทอะ เดี๋ยวก็เก่ง เล่นกะตนไทยเก่งๆ มีเยอะคิดซะว่า แลกเปลี่ยนวิชากัน ผมเองก็ดูดวิชาเขามาก็ไม่น้อย ก็ต้องขอบคุณเพื่อนที่เล่นด้วย ที่แลกเปลี่ยนกัน นะจ๊ะ

#32 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 03 August 2009 - 12:56 PM

นี่คือกระทู้เถียงกันว่าใครเก่งกว่าใคร 55555555555555555555555555555+

#33 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 03 August 2009 - 01:04 PM

เทพฟีฟ่ามาเอง 55318906.gif

#34 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 August 2009 - 04:40 PM

แสดงว่าทีมอาเซนอลกระจอกสินะครับถึงไปอิดิตอาเซนอลเนี่ย เหอๆ แฟนอาเซนอลว่าไงล่ะเนี่ย

#35 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 03 August 2009 - 05:33 PM

เอางี้ๆๆ ถามเป็นข้อๆละกันจะได้ไม่งง

1. น้องซุปอีดิตใช่ไหม
2. น้องซุปอีดิตทำไมอะ เพื่อ ?
3. น้องซุปเลิกอีดิตแล้วกลับมาเล่นปกติแล้วใช่ไหม หรือว่ายังทำอยู่ แต่ไม่ได้อีดิตทุกทีม

ป.ล ตอบมาเป็นข้อแล้วกันนะซุป ฝากที
ป.ล 2 บระเจ้า ช่างกล้า อีดิตด้วยเทพด้วยเหรอ โอ้ววว

Edited by ohnut7, 03 August 2009 - 05:34 PM.

#36 mennie

เซียนเกม

Posted 03 August 2009 - 05:37 PM

คนถ้ามันเล่นบ่อยๆจะดูออกว่า Edit หรือเปล่า