`

Jump to content

ผมเชื่อว่า ความสนุกของ FIFA09 หายไปเย๊อะ... หลังจากที่....

35 replies to this topic

#1 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 31 July 2009 - 01:35 PM

ผมเชื่อว่า ความสนุกของ FIFA09 หายไปเย๊อะ... หลังจากที่....

เจอทีมรวมดารา Super Star ขั้นเทพ

ล่าสุดที่เจอมา เอา บาซ่า + อินเตอร์ หนำซ้ำยัง + กับ มิลานอีกต่อนึง

เท่านี้ก็พอทน ถือว่าเล่นแบบทีมเก่งๆ (ส่วนคนเล่นเก่งมั้ยไม่รู้)

ที่เกินไปกว่านั้นคือ เมื่อ คริสเตียนโน่ หลุดเดี่ยว มันสามารถเอา ปูโย วิ่งกลับขึ้นมาแซงทำ Tackle เอิ๊กๆๆ

โอเคๆ แก้กองหลังให้เร็วไม่เป็นไร ถือว่าฝึกฝีมือเราก็แล้วกัน สงสัยมันคงรู้ว่าเราคิดแบบนี้ บาซ่าเลยส่ง สลาตันลงมา

เป็น สลาตันแบบตัดต่อพันธุกรรมเรียบร้อยแล้ว กองหลัง3คนเบียดไม่มีไปสะกิดพี่เค้าได้หรอก หลุดเดียวออกมาเฉ๊ย....

มันก็เป็นเช่นนี้แล... นานๆเจอทีไม่เป็นไรนะ หลังๆเริ่มเจอชักบ่อย ชักถี่ขึ้นละ

ไอ้ที่จะ ส่งข้อความไปด่ากันไปกันมา ยูโกงงั้นงี้ มันก็เด็กๆเค้าทำกัน เพราะมันไม่มีประโยชน์

ส่วนผมน่ะหรอ ก็บอกตัวเองว่า ถ้าวันหลังจะอีก อารมณ์ดีๆก็จะถือว่าฝึกฝีมือกับทีมรวมดารา ซุปเปอร์สตาร์ก็แล้วกัน

หรือไม่ก็ออกจากเกมส์นั้นซะ หาคนอื่นเล่นด้วยใหม่

เอาจริงๆแล้วกีฬา สวนให้ตัวเราเองรู้จักแพ้รู้จักชนะรู้จักอภัย

ในความเป็นจริง เวลาแพ้คนโกงนี่ ความรู้สึกมันก็ต่างออกไปนะ

ทั้งหมดมันก็เป็นที่มาที่ว่า FIFA09 สนุกน้อยลงไปเยอะ เพราะคนกลุ่มนึงนั่นเอง

อ่อฝากบอกนาย Superman ด้วยนะ ทุกวันนี้นายก็ยังโกงอยู่ดีนั่นล่ะ

ถ้านายรับความจริงได้ นายคงมีเพื่อนๆมาเล่นด้วยเยอะกว่านี้ จนไม่ต้องไปเสาะแวงหา GameTag ใหม่ๆมาอยู่ตลอด

ตอนแรกบอกเลย เราประทับใจนายมากนะ เพราะนายเล่นเก่งมาก เวลา Live ทีไร อยากเจอกับนายทุกที เพราะจะได้เล่นกับคนเก่งๆบ้าง

แต่เอ๊ะมันชักจะยังไง ยังไงอยู่ละ เวลาเราชนะนายก่อน ซัก2เกมส์ติดนี่ มันเหมือนกับว่า เกมส์ต่อๆมา นายเป็นคนละคนไปเลยว่ะ

เหมือนเปลี่ยนคนอื่นมาเล่นแทนยังไงก็ไม่รู้ วิ่งกระฉูด เร็วปรู๊ดปร๊าด กระชากที ยิ่งนอกกรอบที เฮ้ยนี่มันเทพมาจุติแล้วแบบนี้

ยังไงก็ลาขาดเลยนะ GameTag ของนาย เรา Bye ไปเรียบร้อยแล้ว

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#2 terry123

เบา เบา

Posted 31 July 2009 - 01:46 PM

ผมเจอบ่อยครับพักนี้
เจอปุ๊ป ก็ออกเลยอะครับ ขี้เกียจเล่น
น่าเบื่อไอ้พวกนี้
เล่น rank เอาทีมรวมดารามาเล่น เเถมไม่ใช่ตัวเดิมๆด้วย

Edited by terry123, 31 July 2009 - 02:03 PM.

#3 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2009 - 02:59 PM

ผมว่าเจอทีมรวมดารายังดี พอรู้ ออกทัน แต่เจอแก้ stat นี่จบครับ cordoba วิ่งเบียด ronaldo ผมกระจุยเลย

#4 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 31 July 2009 - 05:34 PM

กรำ - -`

#5 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 31 July 2009 - 05:38 PM

เอ้า ไอ้ซุปมันยังไม่เลิกโกงอีกหรอเนี่ย

#6 superman2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 31 July 2009 - 07:14 PM

เฮ้อออออ ผมว่าจะไม่เข้ามาแล้วนะเนี่ย 4519626a.gif
ผมว่าคุณใจเย็นๆดีกว่า นะ
คุณว่าผมโกงคุณเนี่ย คุณช่วยลงรายละเอียดหน่อย คุณชื่อไร เกมส์แทคไร แล้วผมโกงคุณยังไง เช่น ผมใช้ทีมไร คุณใช้ทีมไร แล้วที่ผมกระชากหนีเนี่ย ผมใช้ตัวไรกระชาก ตัวอะไรยิง
เอาแบบละเอียดหน่อย ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ งง คนอื่นที่เข้ามาอ่านก็จะเข้าใจผมผิดด้วย กรุณาลงรายละเอียดหน่อย ไอ้ยิงนอกกรอบมันก็ปรกติ ยิงครึ่งสนามเขาก็ทำกันมาแล้ว
ถ้าเกิดผมโกงจริงเนี่ยผมยอมรับอยู่แล้ว นี่พอดีผมมะได้โกง นะจ๊ะ ผมว่าอย่าคิดมากเลยเรื่องแพ้ชนะ มาเล่นกันต่อเถอะ คิดมากไปก็เท่านั้นนะ ฝรั่งเขาจะย้ายตัวก็ปล่อยเขาไป เค้าคงสนุก ผมเห็นคนไทยก็มี ผมก็ไม่ได้คิดไร เล่นขำๆ ชอบตรงที่ แมนยูมี อิบบรา มีปีย่า 9ล9 ฮาดี
เลิกคิดมากแล้วมาเล่นกันเถอะ ไม่มีใครโกงคุณหรอก คนที่เค้าเล่นกับผมเค้าก็รู้ ไม่เห็นเค้าว่าไร เล่นกันอยู่ทุกวัน คุณอย่าทำให้เขาเข้าใจผิดผมเลย ผมขอร้องล่ะนะ baa60776.gif

#7 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 31 July 2009 - 07:14 PM

เอ้าาาา ยังไม่เ้ลิกอีกเหรอเนี่ย

#8 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 01 August 2009 - 12:02 AM

QUOTE (superman2499 @ Jul 31 2009, 07:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮ้อออออ ผมว่าจะไม่เข้ามาแล้วนะเนี่ย 4519626a.gif
คุณว่าผมโกงคุณเนี่ย คุณช่วยลงรายละเอียดหน่อย คุณชื่อไร เกมส์แทคไร แล้วผมโกงคุณยังไง เช่น ผมใช้ทีมไร คุณใช้ทีมไร แล้วที่ผมกระชากหนีเนี่ย ผมใช้ตัวไรกระชาก ตัวอะไรยิง
เอาแบบละเอียดหน่อย ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจ งง คนอื่นที่เข้ามาอ่านก็จะเข้าใจผมผิดด้วย กรุณาลงรายละเอียดหน่อย ไอ้ยิงนอกกรอบมันก็ปรกติ ยิงครึ่งสนามเขาก็ทำกันมาแล้ว
ถ้าเกิดผมโกงจริงเนี่ยผมยอมรับอยู่แล้ว นี่พอดีผมมะได้โกง นะจ๊ะ ผมว่าอย่าคิดมากเลยเรื่องแพ้ชนะ มาเล่นกันต่อเถอะ คิดมากไปก็เท่านั้นนะ ฝรั่งเขาจะย้ายตัวก็ปล่อยเขาไป เค้าคงสนุก ผมเห็นคนไทยก็มี ผมก็ไม่ได้คิดไร เล่นขำๆ ชอบตรงที่ แมนยูมี อิบบรา มีปีย่า 9ล9 ฮาดี
เลิกคิดมากแล้วมาเล่นกันเถอะ ไม่มีใครโกงคุณหรอก คนที่เค้าเล่นกับผมเค้าก็รู้ ไม่เห็นเค้าว่าไร เล่นกันอยู่ทุกวัน คุณอย่าทำให้เขาเข้าใจผิดผมเลย ผมขอร้องล่ะนะ baa60776.gif

เจ้าตัวมาชี้แจง แล้ว

#9 BGM

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 01 August 2009 - 12:34 AM

QUOTE (superman2499 @ Jul 31 2009, 07:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>

มายืนยันครับ ผมเล่นกับซุปเปอร์แมนประจำ แพ้ประจำ yoyo_71.gif

ซุปเปอร์แมนสมชื่อครับ ฝีมือสุดยอด ไม่มีโกงหรอกครับ ไว้ใจได้ yoyo_67.gif

#10 Kraziesp

Posted 01 August 2009 - 06:44 AM

ผมไม่ขอต่อความยาวสาวความยืดกับคุณหรอกนะครับ

คุณจะโกงหรือไม่โกง มีคุณรู้อยู่คนเดียว (ซึ่งบางทีผมก็รู้ เพราะมันแปลกจนเกินไป)

โอเคครับ คุณอาจจะเก่งมากๆๆๆๆ จริงๆ แล้วผมแพ้คุณแล้วพาลเอามาด่าคุณในนี้ ใครจะเชื่อแบบไหนก็แล้วแต่ครับ

วิธีที่ดีที่สุดคือผมขอไม่เล่นกับคุณอีกดีกว่า ส่วนใครอยากรู้ว่า ซุป เป็นไงก็ลองไปเล่นกับ ซุปดูก็ได้ครับ ส่วนผมขอลาขาด

คนบางคน บางครั้งโกง บางครั้งไม่โกง

แต่ออกมาประกาศเพียวๆ ว่าม่าย... ม่ายนะ... ผมไม่ได้โกง.... แบบนี้... ผมไม่ว่าอะไรคุณนะครับ ผมขอผ่านอย่างเดียวแล้วกัน

ใครผ่านมาอ่านก็ใช้ วิจารณญาณด้วยนะครับ อย่าด่วนสรุปว่า ซุปโกง อย่างนั้นอย่างนี้ ทางทีดีลองด้วยตัวเองครับ

#11 superman2499

Posted 01 August 2009 - 08:14 AM

ใครผ่านมาอ่านก็ใช้ วิจารณญาณด้วยนะครับ อย่าด่วนสรุปว่า ซุปโกง อย่างนั้นอย่างนี้ ทางทีดีลองด้วยตัวเองครับ

ขอบคุณครับที่ยัง อุตส่าให้ความยุติธรรมกับผม
ก็ไม่ใช่เรื่องต่อความยาวสาวความยืดหรอก ผมบอกเลยว่าผมไม่ได้โกรธหรอก ผมเข้าใจว่า เล่นกันแต่ไม่ได้คุยกันก็ อาจจะเข้าใจผิดกันได้ ผมเลยอยากให้ชี้ชัดหน่อย ผมจะได้ตอบรายละเอียดให้ถูก จะได้เคลียร์ไม่ติดใจกัน นะจ๊ะ yoyo_76.gif

#12 bird036

ถ้ามัวแต่กลัว แล้วเมื่อไหร่จะกล้า

Posted 01 August 2009 - 08:20 AM

เอ้ เล่นกะซุป ก็มันดี น่าคับ
ซูซี กันดี
ฮ่าๆๆ
เมื่อคืนโทดที นะคับ ที่หลุดแล้วมะได้ มาเล่นต่อเลยอะ
ไว้ วันนี้ มาเล่นกันคับ คุณ ซูป yoyo_71.gif

#13 t0nG kUNg

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 01 August 2009 - 10:15 AM

คนไทยรักกัน นะ yoyo_24.gif

#14 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 August 2009 - 10:25 AM

QUOTE (bird036 @ Aug 1 2009, 08:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้ เล่นกะซุป ก็มันดี น่าคับ
ซูซี กันดี
ฮ่าๆๆ
เมื่อคืนโทดที นะคับ ที่หลุดแล้วมะได้ มาเล่นต่อเลยอะ
ไว้ วันนี้ มาเล่นกันคับ คุณ ซูป yoyo_71.gif

คนนี้อ่อนอ่ะไม่เล่นด้วย เหอๆ yoyo_73.gif

#15 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 01 August 2009 - 11:04 AM

ถามนิดนึงนะ ชอบตรงที่แมนยูมี อิบรา บีย่า นี่คือไรอ่ะ อ่านแล้วงงจัง??
แล้วน้องซุปเลิกโกง เลิกอีดิตพลังแล้วใช่ไหม
ไม่ทำแล้วก็ดีนะ ทำไปโกงแบบนั้น ชนะมันไม่ภูมิใจหรอกเนอะ เแถมคนยังจะมองว่าเกรียนอีก ยินดีด้วยนะที่เลิกได้ คนอื่นเค้าจะได้ไม่มาด่าแล้ว กลายร่างเป็นคนปกติก็ดีแล้วนะ

#16 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 01 August 2009 - 05:59 PM

เจ้าของกระทู้เกมส์แท๊กอะไร อ่ะ อย่างเล่นด้วย yoyo_67.gif

#17 thekengs

Hello Again ^^

Posted 02 August 2009 - 02:40 AM

ตกลงซุปโกงเหรอ
ผมว่าเค้าเก่งนะ(ถ้าไม่โกงอะนะ...อิอิ)
ส่วนถ้าโกงนี่ได้แค่นี้เองเหรอ...ฮ่า
บางนัดก็ยังผลัดกันแพ้ชนะอยู่นะ
ส่วนเรื่องอีดิทพลังนี่มันทำกันยังไงอะ
ทำได้ด้วยเหรอครับ
แล้วจะทำไปทำไมกันอะ
ชนะแล้วดีใจมั้ยภูมิใจมั้ย
จะบอกว่าบางวันผมไม่ชนะใครเลยนะ
แต่ก็ยังเล่นไปเรื่อยๆ
เกมก็คือเกมนะจ๊ะอย่าเอามารกใจให้ทะเลาะกันเลยนะจ๊ะ
ปล.มันอีดิทได้จริงๆเหรอ???

#18 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 02 August 2009 - 04:05 AM

การอีดิตสามารถทำได้ครับ มันสามารถเอาค่าอันอื่นที่คุณอยากให้มันห่วยๆ หรือค่าต่างๆที่ไม่จำเป็น ลดลงแล้ว ไปปรับเป็นแต้มเพิ่มได้สำหรับค่าอื่นๆ
แต่จะทำไปเพื่อเกลือไรนี่ล่ะ
ลองดูนะ แต่ไม่แนะนำให้ทำ เพราะมีแต่พวกปอดแหก กลัวแพ้ ใจแมว เท่านั้น
เริ่มมาเข้าไปที่ manage teams -> create zone -> edit player -> เลือกมาสักตัว -> ไปที่แถบ categories -> คุณจะเห็นค่า exp points = 0 -> เข้าไปปรับพลังไรก็ตามแต่ ลดลงคุณจะได้ exp มา แล้วอยากเพิ่มไรก็ไปเพิ่ม แต่ทำไปทำไมนั่นละ ใจจริงไม่อยากอธิบายเป็นชั้น กลัวจะมีพวกเกลือๆเพิ่ม

ถ้าอยากรู้ถาม...ดู ถ้าเค้าบอกไม่รู้ ก็ลองดูกระทู้นี้ละกัน
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=160642

Edited by ohnut7, 02 August 2009 - 04:09 AM.

#19 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 02 August 2009 - 09:00 AM

ไม่จำเป็นต้องชนะเสมอไป ชนะบ้าง แพ้บ้าง สนุกดีครับ แต่ส่วนใหญ่ผมจะแพ้ประจำ yoyo_71.gif

#20 superman2499

Posted 02 August 2009 - 09:32 AM

QUOTE (thekengs @ Aug 2 2009, 02:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงซุปโกงเหรอ
ผมว่าเค้าเก่งนะ(ถ้าไม่โกงอะนะ...อิอิ)
ส่วนถ้าโกงนี่ได้แค่นี้เองเหรอ...ฮ่า
บางนัดก็ยังผลัดกันแพ้ชนะอยู่นะ
ส่วนเรื่องอีดิทพลังนี่มันทำกันยังไงอะ
ทำได้ด้วยเหรอครับ
แล้วจะทำไปทำไมกันอะ
ชนะแล้วดีใจมั้ยภูมิใจมั้ย
จะบอกว่าบางวันผมไม่ชนะใครเลยนะ
แต่ก็ยังเล่นไปเรื่อยๆ
เกมก็คือเกมนะจ๊ะอย่าเอามารกใจให้ทะเลาะกันเลยนะจ๊ะ
ปล.มันอีดิทได้จริงๆเหรอ???

ก็เล่นกันอยู่ทุกวันยังไม่รู้อีกหรอจ๊ะ เล่นกันบ่อยมันก็จับทางบอลได้นะสิ คิดมุขใหม่ๆมาเรื่อย มันก็เมื่อยสมอง เมื่อยมือเหมือนกัน นะจ๊ะ
ผมว่าเวลาผมเล่นก็ไม่ได้ใช้อยู่ทีมเดียว ก็วนใช้ไปเรื่อยๆ ใช้ทีมที่มันสูสีกัน จะได้หนุกๆ จากประสบการณ์ที่ผ่านมา คนที่อิดิท มักจะใช้อยู่ทีมเดียวไม่ยอมเปลี่ยนทีมบ้างแล้วเก่ง พอเปลี่ยนทีมเล่นมักจะอ่อนลง
แนะนำคนที่เล่นทีมเดียว ว่า ควรเปลี่ยนทีมบ้าง เพราะว่าทีมที่คุณใช้อยู่ คนที่เล่นด้วยเค้าอาจจะอยากใช้มั่งก็ได้ นะจ๊ะ
ส่วนเรื่อง ในอดีตสำหรับผมมันป็น past simple ไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนถ้าใครพยายามจะขุดมันขึ้นมารื้อฟื้นก็ปล่อยเขา เพราะว่าเราอยู่กับปัจจุบัน ไม่ใช่อดีต นะจ๊ะ
ส่วน ถ้าใครพยายามเอาเรื่องร้ายๆ เรื่องที่ไม่ดี มายัดใส่ในใจคุณ อาจจะทำให้คุณไม่สบายใจ ก็ลองคิดดูว่าเขาสมควรเป็น กัลยาณมิตร หรือไม่
สุดท้ายแล้ว อยากจะบอกว่า ผมเป็นชาว พุทธ เรื่องหลักของการเชื่อ กาลามสูตร ก็เคยศึกษา อยากแนะนำเพื่อนลองหาอ่านดูบ้าง จะได้ไม่หลงเชื่อใครง่ายๆ นะจ๊ะ
ไปแล้ว. เล่นกันอย่าไปยึดติดเรื่องแพ้เรื่องชนะมากนัก เอาเวลาไปพัฒนาฝีมือดีกว่า ถึงจะสนุก และสร้างสรรค์ รักทุกคนนะจ๊ะ จุ๊ฟจุ๊ฟ yoyo_79.gif