`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

หัน/เลื่อนเร็วๆ แบบนี้ทำไง

ait1988's Photo ait1988 31 Jul 2009

^
^

- ไว้จะ ADD ไปนะคับ

- Edit ต้องมีโพสเกิน 500 คับ

ส่วนใหญ่จะเล่น (เรียงตามความถี่ที่ใช้)
Wesker Midnight(ไม่เข้าใจทำไมถึงต้องเที่ยงคืน)
- Jill ทั้ง 2
- Chis START
- Wesker START

ป.ล. ช่วงเดือนสิงหาคม ผมอาจจะไม่ค่อยเข้ามาเล่นนะคับ
เพราะเกม SD Gundam G Generation Wars ออก ต้องไปเล่นเกมนี้ก่อน 55318906.gif
(แล้วเมื่อไหร่ถึงเล่นจบละ 4519626a.gif)
Edited by ait1988, 31 July 2009 - 11:46 AM.

seba's Photo seba 31 Jul 2009

ถ้าทำเวลาได้ไม่เกิน9.30นาที สงสัยคะแนนจะไม่กระเตื้องไปมากว่านี่แล้วละ 5 5
ดูในยูทูป ไมฝรั่งเค้าบริหารเวลากันดีจัง ทำไปได้ไง เกือบๆ12นาที หรือว่าเราต้องฆ่าศัตรูทุกตัวด้วย melee attack

จิลอะ มันส์นะครับ แต่เจอไอ้อ้วนถือขวานทีก็จบเลย สู้ไม่ได้ ต้องลากไปให้เพื่อนช่วยประหารซะ
ที่สำคัญผมเล่น weskerแล้วห่วยมั่กๆ ยิงไม่โดนหัวเลย หงุดหงิดๆๆ

คืนนี้ใครเจอผมออน ชวนมาได้เล้ยยย
ปล.ถ้าผมตอบไปช้าๆแปลว่าอาจจะเล่นกะคนอื่นอยู่นะครับ โทษที

Laml3o's Photo Laml3o 31 Jul 2009

สงสัยผมจะกลับมาตายรังกับไบโอล่ะครับถ้ายังไม่ได้กีต้าร์คืนเร็วๆล่ะก็

Verdugo's Photo Verdugo 31 Jul 2009

QUOTE (seba @ Jul 31 2009, 06:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าทำเวลาได้ไม่เกิน9.30นาที สงสัยคะแนนจะไม่กระเตื้องไปมากว่านี่แล้วละ 5 5
ดูในยูทูป ไมฝรั่งเค้าบริหารเวลากันดีจัง ทำไปได้ไง เกือบๆ12นาที หรือว่าเราต้องฆ่าศัตรูทุกตัวด้วย melee attack

จิลอะ มันส์นะครับ แต่เจอไอ้อ้วนถือขวานทีก็จบเลย สู้ไม่ได้ ต้องลากไปให้เพื่อนช่วยประหารซะ
ที่สำคัญผมเล่น weskerแล้วห่วยมั่กๆ ยิงไม่โดนหัวเลย หงุดหงิดๆๆ

คืนนี้ใครเจอผมออน ชวนมาได้เล้ยยย
ปล.ถ้าผมตอบไปช้าๆแปลว่าอาจจะเล่นกะคนอื่นอยู่นะครับ โทษที

ของฝรั่งกับคนญี่ปุ่นเนี่ย เค้าจะแบ่งหน้าที่ค่อนข้างชัดเจน และเป็นระบบครับ
กล่าวคือ ขณะที่คนนึงไปตีเวลา อีกคนต้องอยู่ต่อคอมโบ
ซึ่งคนที่รับหน้าที่ต่อคอมโบ ต้องมีศัตรูรอบๆตัวให้เลี้ยงคอมโบได้จำนวนหนึ่ง
และต้องมั่นใจด้วยว่า ตนเองจะจัดการโดยลำพังได้
ง่ายๆก็คือ ต้องไม่ให้เวลาลดลงแบบเปล่าประโยชน์
ตรรกะพื้นๆครับ คนเดียวต่อคอมโบ เวลาเท่าทุน สองคนต่อคอมโบ เวลาเพิ่ม
พอตีแท่นเวลาได้หมด ก็ค่อยมาช่วยกันทำคอมโบ เบิ้ลเวลาไปเรื่อยๆ

ตรงนี้ต้องเดาใจคู่หูกันเก่งๆด้วยนะครับ ส่วนมากที่พบปัญหากันก็คือ ผู้เล่นสองคน ดันใช้ Melee กับศัตรูตัวเดียวกัน

กรณีคู่จิล BSAA - เวสเกอร์ Midnight เท่าที่ดูในคลิปทั้งหลายแหล่มา
คนที่เล่นจิล ส่วนมากจะเป็นคนรับเผือกร้อน ตีแท่นเวลาจำนวนกว่าครึ่งของในฉากนั้นๆนะ
เพราะคนเล่นเวสเกอร์สามารถใช้ท่าวิ่งเร็ว พุ่งชน ชิ่งไปมา เก็บคอมโบได้ เวลาตัวเองโดนรุมเยอะๆ
และที่สำคัญ เวสเกอร์เอาแม็กนั่มยิงขวาน 2-3 โป้ง ตาย จบ จากกัน...
แต่จิลนี่ บางทีเอาปืนกลยิงหมดแม็ก 150 นัด ยังเอาไม่ลงเลยครับ
(ผมมองแล้ว รู้สึกว่า เวสเกอร์เป็น Killer จิลเป็น Supporter เลยแฮะ ฮ่าๆๆๆ)

เออ คุณ seba ครับ
ด่าน Prison ถ้าเราจะฆ่า Big Man Majini ด้วย Melee ของเราคนเดียว จำเป็นต้องเล่นเวสเกอร์ Midnight เท่านั้นนะ
เพราะจะสามารถใช้ทริค แม็กนั่มยิงขา แล้วตามด้วย Cobra Strike ได้ทันที
ถ้าใช้วิธีนี้ จะประหยัดเวลากว่า และได้ 5 วินาทีจากมันเหมือนกันครับ

ลองฝึกเวสเกอร์ดูสิครับ ซักพักน่าจะชิน และสนุกกับมันได้

chopperkun's Photo chopperkun 01 Aug 2009

วันนี้ไม่ได้เล่นกับทั่น Verdugo เลย
มัวแต่เล่นอันชาร์ต เพิ่งจะจบสดๆร้อนๆ yoyo_24.gif

Verdugo's Photo Verdugo 01 Aug 2009

QUOTE (chopperkun @ Aug 1 2009, 12:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ไม่ได้เล่นกับทั่น Verdugo เลย
มัวแต่เล่นอันชาร์ต เพิ่งจะจบสดๆร้อนๆ

ไม่เป็นไรครับ
ว่าแต่เรียกผมว่า wesker ดีกว่าครับ ชินหูมาตั้งแต่บอร์ด Gcon แล้ว เอิ๊กกกส์

chopperkun's Photo chopperkun 01 Aug 2009

ตอนนี้พักเครื่องอยู่
เดี๋ยวเล่นรอบดึกอีกทีครับ yoyo_29.gif

seba's Photo seba 01 Aug 2009

ในนี้มีใครจะเล่น Fat Princess กันมั่งมั้ยครับ
จะขอแช่หน่อย แฮะๆ

Laml3o's Photo Laml3o 01 Aug 2009

ผมเลยจัดไปเลยครับฮี่ๆๆ