`

Jump to content

หัน/เลื่อนเร็วๆ แบบนี้ทำไง

28 replies to this topic

#1 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 July 2009 - 07:54 PM

RE5
หัน/เลื่อนเร็วๆ แบบนี้ทำไงอะ

QUOTE (seba @ Jul 21 2009, 02:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กดให้หันตัวเร็วๆแบบในคลิปนี้ทำไงอะครับ
ช่วงนาทีที่ 1.50 อะครับ
ช่วยเข้าไปดูให้หน่อยนะครับ

แมร่งเก่งเจงๆในคลิป

http://www.youtube.com/watch?v=j4DIfkFmaqA...feature=related

พอดีคุณ seba โพสไว้อีกหน้านึง
ซึ่งหน้านั้นกลายเป้นกระทู้อันชาตไปแล้ว

ขออนุญาติโพสซ้ำคับ yoyo_64.gif

ป.ล.
ผมเจอผู้ที่ทำอย่างนั้นได้ใน Survivor Mode
ซึ่งทำให้ผมชนะ 3 แพ้ 3 yoyo_31.gif

ผมยอมไม่ได้คับ ต้องรู้ให้่ได้!!

Edited by ait1988, 27 July 2009 - 07:59 PM.

#2 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 July 2009 - 09:21 AM

ถ้าเป็นแค่หันเร็วๆ จะได้ทำง่ายมาก กรณีบังคับแบบ A ครับ
ขณะที่คุณยืนอยู่ ก็ให้ผลักแกน R3 ไปทางที่เราต้องการจะหัน
สมมติผลักไปทางซ้ายจนสุด จากนั้นให้กดเล็งยิง ตัวเราจะหันควับไปทางนั้นทันที พร้อมตั้งท่าเล็งด้วย
ซึ่งจะเร็วกว่าผลักแกน L3 เพื่อค่อยๆหันไปครับ

เอาคำตอบมาจากคุณ wesker ในบอร์ด g con ครับ

ตอนนี้คะแนนผมแตะที่เจ็ดแสน(Public assembly)แล้วละคุณ ait 5 5 5 จะตามให้ทันเลยคอยดูดิ

#3 ait1988

• High Royal Executive Members

Posted 28 July 2009 - 10:44 AM

Thx คับ

ต้องบังคับแบบ A ซินะ 0eeeff42.gif
มันชินแบบอื่นอยู่หงะ(รู้สึกจะแบบ D)

ตอนนี้ True มีการเปลี่ยนแปลงความเร็วของเน็ตผมแล้ว(เค้าเพิ่มให้หงะ)
ว่างๆ ก็ลองมาเล่นกันดู(ถ้าไม่ Error 55318906.gif)

#4 ait1988

Posted 28 July 2009 - 12:07 PM

ทำได้แล้วคับ

ผมใช้บังคับแบบ B

แต่ปัญหาคือตอนถอยหลังคับ ที่ยังไม่คุ้น 555

#5 seba

Posted 28 July 2009 - 02:48 PM

ความจริงเราไม่เคยชวนกันเล่นเวลาอื่นเลยเนอะ ชวนกันมาแต่ตอนดึกๆหน่อย
ถ้าลองเปลี่ยนมาชวนตอนเช้าๆ บ่ายๆ อาจจะเล่นด้วยกันได้รึเปล่า
ไม่รู้จะเกี่ยวกันป่าวงะ 5 5
แต่ผมจำได้ว่าตอนที่ไปช่วยคุณait เก็บ Trophy ในโหมด versus อะ ตอนนั้นชวนมาตอนบ่ายๆอะ
ก็เล่นด้วยกันได้ yoyo_77.gif

#6 Verdugo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 29 July 2009 - 10:01 AM

^
^
^

คุณ seba ใกล้จะ 8 แสนแล้วนะครับ ยินดีด้วย
ส่วนผมยังจมอยู่ที่ 8 แสนมาเกือบเดือนแล้วเนี่ย

เออ เกือบลืมบอกไปว่า ถ้าเราต่อคอมโบได้เกิน 50 ขึ้นไป
ตอนนั้นเราไม่จำเป็นต้องเปิดหีบ Combo Time แล้วนะครับ
เพราะว่าคะแนนโบนัสหลังจากฆ่าตัวที่ 51 เป็นต้นไป จะอยู่ที่ 1,000 เท่ากันกับ Combo Time เลย
ซึ่งหีบทั้ง 4 ใบนั้น ควรเปิดในช่วงที่คอมโบยังไม่ถึง 50 ครับผม

พอดีเห็นคุณ seba มีแอบวิ่งเข้าซากรสบัส ไปเปิดหีบตอนเราต่อคอมโบที่ร้อยต้นๆเข้าไปแล้วน่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

#7 chopperkun

เซียนเกม

Posted 29 July 2009 - 11:43 AM

สนุกสนานกันใหญ่เลยทั่น
เดี๋ยวจะกลับไปเล่นไบโออีกรอบ
ขอจบ Uncharted ก่อน 555

#8 seba

Posted 29 July 2009 - 12:45 PM

เรื่องคอมโบนี่ ไม่รู้เลยนะครับ โทษที 5 5 เห็นพอมีเวลาเลยวิ่งเข้าไปเก็บซะงั้น
คุณwesker เล่นเก่งมากๆงะ เล่นกันแค่สองสามตา คะแนนผมกระฉูดแล้ว ขอบคุณมั่กๆครับ
แต่ว่าเล่นด่านอื่นด้วยก็ดีนะครับ เล่นด่านเดิมบ่อยๆจะเบื่อเอางะ

ว่าแต่ทำไมคนในบอร์ดชอบออนกันดึกๆจัง ผมอย่างมากเที่ยงคืนก็นอนแล้วครับ
เห็นคุณchopperkun ออนด้วย แต่ไม่ได้ชวนไป ไว้เจอกันคราวหลังนะครับ พอดีเมื่อวานมาราธอนไปหน่อย
เล่นกะเพื่อนแถวบ้านตั้งกะสองทุ่มกว่า(หลังจากชวนเล่นกะคุณait ไม่ได้ ฮือๆ) เสร็จมาเล่นต่อกะคุณ wesker

คุณait คะแนนผมแซงแล้วนะ 5 5 (แอบดีใจเล็กๆ)

#9 Verdugo

Posted 29 July 2009 - 12:52 PM

อ่า ด่านอื่นที่ผมถนัดก็ Prison กับ Missile Area นะ
แต่ Prison เห็นทีคงต้องเล่นเวสเกอร์คู่กันล่ะ เพราะพี่ขวานไฟสับเร็วมาก
ทว่าไม่เป็นไรครับ ด่านนี้เรามีจุดแอบหรอยประจำอยู่ ล่อให้ Majini โดดลงมาเยอะๆ
เดี๋ยวผมวิ่งชน ชิ่งไปชิ่งมาให้ คุณ seba คอยใช้ท่า Rhino Charge ฟาดทีเดียว ตายหมดวงครับ
ถ้าไม่พลาดเองเสียก่อน 7 แสนน่าจะได้ไม่ยากครับ
พอดีที่ผ่านมา เจอแต่คู่ที่ใช้เวสเกอร์ STARS ยิงไฮดร้าแหลก คะแนนเลยได้แค่ 5 แสนกว่าง่ะ

#10 chopperkun

เซียนเกม

Posted 29 July 2009 - 01:41 PM

ส่วนใหญ่ผมออนหลัง 4 ทุ่มครึ่งนะครับ
เล่นกับผมระวังโดนผมวางยา คอมโบขาดเอาดื้อๆ 555

#11 ait1988

Posted 29 July 2009 - 06:01 PM

ได้เล่นกับคุณ seba แล้ว

แต่โทษทีช่วงนี้ผมเล่นห่วยมาก TwT

#12 seba

Posted 29 July 2009 - 08:32 PM

Wesker คู่มันเล่นยากครับ 5 5
มันต้องใช้ Jill เป็นตัวsupport คนหนี่ง ตามความถนัดผมนะ
เพราะผมเล่น Weskerแล้วฝีมือผมมันห่วยๆงะ
เล่นด่านPrison มันมากครับ ระเบิดตูมตามเต็มไปหมด พอไปรวมตัวกันที่ห้องตรงกลางแล้วอะนะ สะใจๆ
บางทีก็งงๆว่าเล่น Tekken อยู่รึเปล่า ทั้งเตะ ทั้งต่อย มั่วไปหมด yoyo_77.gif

#13 Verdugo

Posted 29 July 2009 - 09:57 PM

ถ้าใช้จิล งานหนักนะครับ ด่านนั้น
เพราะจะมี Big Man Majini ซึ่งมีแต่เวสเกอร์เท่านั้น ที่ฆ่าด้วย Melee ได้
(เอาแม็กนั่มยิงขาจนทรุด แล้ว Cobra Strike ชุดเดียวดับ)
แถมพี่ขวานไฟ ต้องแม็กนั่มยิงประมาณ 6-8 นัด กว่าจะเอาลง อึดมากๆ

เคยอ่านใน Gamefaqs เค้าแนะนำว่า คนที่ถนัดจิล ถ้าอยากเล่นจริงๆ
แนะนำให้เล่นเป็นคริส STARS จะเวิร์คกว่า เพราะมีทั้งปืนกล ไว้ยิงขา แล้วตามไปเหยียบ
แถมมีแม็กนั่ม และปืนเกรเนต ซึ่งถ้าหาเก็บกระสุนแฟลช หรือกระสุนไนโตรเจนเหลวได้แล้ว จะช่วยคนที่เล่นเวสเกอร์ได้มากๆอ่ะครับ
ข้อเสียของตัวละครนี้ คงมีแต่ท่าเหยียบของคริส ซึ่งโดน Majini ทีนึงหลายๆตัวไม่ค่อยจะได้น่ะ

#14 ait1988

Posted 29 July 2009 - 10:37 PM

QUOTE (seba @ Jul 29 2009, 08:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Wesker คู่มันเล่นยากครับ 5 5
มันต้องใช้ Jill เป็นตัวsupport คนหนี่ง ตามความถนัดผมนะ
เพราะผมเล่น Weskerแล้วฝีมือผมมันห่วยๆงะ
เล่นด่านPrison มันมากครับ ระเบิดตูมตามเต็มไปหมด พอไปรวมตัวกันที่ห้องตรงกลางแล้วอะนะ สะใจๆ
บางทีก็งงๆว่าเล่น Tekken อยู่รึเปล่า ทั้งเตะ ทั้งต่อย มั่วไปหมด yoyo_77.gif

บางทีผมก็คิดว่าเกมนี้มันเป็นเกมสงครามมากกว่าอะคับ yoyo_77.gif
จะเล่นตัวอะไรก็เล่นไปเถอะับ เล่นเอามันส์ yoyo_29.gif

แต่ว่าน่าสงสารอ้วนดำนะ
โดนไปกี่ทีละ yoyo_57.gif

QUOTE (Verdugo @ Jul 29 2009, 09:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าใช้จิล งานหนักนะครับ ด่านนั้น
เพราะจะมี Big Man Majini ซึ่งมีแต่เวสเกอร์เท่านั้น ที่ฆ่าด้วย Melee ได้
(เอาแม็กนั่มยิงขาจนทรุด แล้ว Cobra Strike ชุดเดียวดับ)
แถมพี่ขวานไฟ ต้องแม็กนั่มยิงประมาณ 6-8 นัด กว่าจะเอาลง อึดมากๆ

เคยอ่านใน Gamefaqs เค้าแนะนำว่า คนที่ถนัดจิล ถ้าอยากเล่นจริงๆ
แนะนำให้เล่นเป็นคริส STARS จะเวิร์คกว่า เพราะมีทั้งปืนกล ไว้ยิงขา แล้วตามไปเหยียบ
แถมมีแม็กนั่ม และปืนเกรเนต ซึ่งถ้าหาเก็บกระสุนแฟลช หรือกระสุนไนโตรเจนเหลวได้แล้ว จะช่วยคนที่เล่นเวสเกอร์ได้มากๆอ่ะครับ
ข้อเสียของตัวละครนี้ คงมีแต่ท่าเหยียบของคริส ซึ่งโดน Majini ทีนึงหลายๆตัวไม่ค่อยจะได้น่ะ

เวลาผมเล่นคริส BSAA ทีไร
มีอย่างนึงที่ผมรู้สึกว่าไม่ดี คือ รู้สึกช้าๆ หงะ
(อาจจะเป็นเพราะเล่น Jill มาก่อน)

ผมชอบเล่น jill นะ ดูพริ้วดี
แต่ปืนมะค่อยแรง

#15 Verdugo

Posted 30 July 2009 - 12:14 AM

^
^

คริส BSAA ถ้าเรื่องอาวุธที่มีให้ใช้เนี่ย ห่วยกว่าคริส STARS อยู่แล้วครับ
แต่ใครๆจะทราบหรือไม่ว่า ใน 100 อันดับแรก ของบอร์ด PS3 มีคนเล่นคริส BSAA ติดอันดับอยู่คนนึงด้วย !!!
ผมเคยเห็นคลิปเค้าแล้ว คนที่เล่นเวสเกอร์ที่อยู่อันดับล่างๆลงไป วิ่งไปขี้ได้เลย

พฤติกรรมการบู๊ของเค้า มีอยู่ 3 แบบ ใช้วนกันอยู่แค่นี้ คือ
1. โผล่มาก็โยนปืนลูกซองกับกระสุนทิ้ง > ใช้ปืนพกยิงขา Majini > เข้าไปหักคอ
2. เวลา Majini มาเยอะๆ > ใช้ปืนพกยิงขา Majini 1 ตัว > อัพเปอร์คัต > ตามไปเหยียบ
3. ให้คนเล่นเวสเกอร์ วิ่งชน Majini แล้วชิ่งไปชิ่งมา > ตัวเองใช้ Haymaker ฟาดหมู่ ตายเรียบ

เห็นอย่างนี้ แต่ขอโทษนะครับ จบด่านเหลือเวลาตั้งเกือบ 11 นาที ได้ตั้ง 8 แสนกว่า

#16 chopperkun

เซียนเกม

Posted 30 July 2009 - 11:08 AM

เรียนเชิญทุกท่านมาช่วยผมเก็บถ้วยทีมเซอร์ไวเวอร์หน่อยสิครับ yoyo_24.gif

#17 ait1988

Posted 30 July 2009 - 03:02 PM

QUOTE (Verdugo @ Jul 30 2009, 12:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
^
^

คริส BSAA ถ้าเรื่องอาวุธที่มีให้ใช้เนี่ย ห่วยกว่าคริส STARS อยู่แล้วครับ
แต่ใครๆจะทราบหรือไม่ว่า ใน 100 อันดับแรก ของบอร์ด PS3 มีคนเล่นคริส BSAA ติดอันดับอยู่คนนึงด้วย !!!
ผมเคยเห็นคลิปเค้าแล้ว คนที่เล่นเวสเกอร์ที่อยู่อันดับล่างๆลงไป วิ่งไปขี้ได้เลย

พฤติกรรมการบู๊ของเค้า มีอยู่ 3 แบบ ใช้วนกันอยู่แค่นี้ คือ
1. โผล่มาก็โยนปืนลูกซองกับกระสุนทิ้ง > ใช้ปืนพกยิงขา Majini > เข้าไปหักคอ
2. เวลา Majini มาเยอะๆ > ใช้ปืนพกยิงขา Majini 1 ตัว > อัพเปอร์คัต > ตามไปเหยียบ
3. ให้คนเล่นเวสเกอร์ วิ่งชน Majini แล้วชิ่งไปชิ่งมา > ตัวเองใช้ Haymaker ฟาดหมู่ ตายเรียบ

เห็นอย่างนี้ แต่ขอโทษนะครับ จบด่านเหลือเวลาตั้งเกือบ 11 นาที ได้ตั้ง 8 แสนกว่า

อะ ผมพิมพ์ผิด
ที่ผมหมายถึงตอนแรกที่ว่ารู้สึกช้าๆ คือ STARS ไม่ใช่ BSAA yoyo_77.gif
เพราะ BSAA ผมใช้เล่นใน Survivor อย่างเดียวคับ ไม่คิดจะใช้ใน mecenaries เลย
(ก็ฝีมือคนเล่นมันไม่ถึงนี่นะ yoyo_77.gif )

แต่ฝีมือคนนั้นนี่สุกยอดนะนั่น
ไม่ว่าผมจะเล่นตัวอะไรก็ไม่ถึง 800000 เลย
(750000 ยังไม่ถึงเล้ย 55318906.gif)

จะว่าไปยังไม่มี PSN ID ของคุณ Verdugo เลย
ADD ผมได้นะคับ ait1988

QUOTE (chopperkun @ Jul 30 2009, 11:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เรียนเชิญทุกท่านมาช่วยผมเก็บถ้วยทีมเซอร์ไวเวอร์หน่อยสิครับ yoyo_24.gif

เวลาผมเล่น VERSUS ผมจะมีคู่หูประจำอะคับ
คือรู้ใจกัน

พอดีผมเล่น VERSUS ไม่เก่งอะ
แล้วมักจะเล่นอะไรบ้าๆ

วิธีเล่นของผมคือ เวลาที่ศัตรูอยู่ใกล้กัน ผมจะวิ่งเข้าไปประชิดตัวเลย แล้ววางระเบิด
แล้วคู่หูผมก็ยิงระเบิดที่ผมวางไว้(ทั้งๆ ที่ผมยังไม่ได้หนี d582d79f.gif )
แล้วก็ตูมมมมม!! ไปหมดเลย 3 คน เหลือแต่คู่หูผมที่รอด

Edited by ait1988, 30 July 2009 - 03:12 PM.

#18 CWO31

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 30 July 2009 - 05:28 PM

เวลาผมเล่น VERSUS ผมจะมีคู่หูประจำอะคับ
คือรู้ใจกัน

พอดีผมเล่น VERSUS ไม่เก่งอะ
แล้วมักจะเล่นอะไรบ้าๆ

วิธีเล่นของผมคือ เวลาที่ศัตรูอยู่ใกล้กัน ผมจะวิ่งเข้าไปประชิดตัวเลย แล้ววางระเบิด
แล้วคู่หูผมก็ยิงระเบิดที่ผมวางไว้(ทั้งๆ ที่ผมยังไม่ได้หนี d582d79f.gif )
แล้วก็ตูมมมมม!! ไปหมดเลย 3 คน เหลือแต่คู่หูผมที่รอด
[/quote]

5555 นี้มันเเนวระเบิดพลีชีพของบินลาเดนหนิ อิๆๆ

#19 Verdugo

Posted 31 July 2009 - 08:01 AM

QUOTE (ait1988 @ Jul 30 2009, 03:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะว่าไปยังไม่มี PSN ID ของคุณ Verdugo เลย
ADD ผมได้นะคับ ait1988

PSN ID กระผม weskergcon ครับ
ในบอร์ด Gcon ก็ใช้ชื่อ wesker เด้อ

#20 Verdugo

Posted 31 July 2009 - 09:31 AM

ไม่มีหัวข้อให้ Edit ข้อความแฮะ (หรือผมหาไม่เจอเองหว่า)
ไม่รู้ว่าต้องโพสเกินเท่าไหร่ ถึงจะ Edit ได้เนี่ย -_-"

คุณ ait1988 ถนัดตัวละครอะไรใน Mercenaries ครับ ?
เห็นคุณ seba ค่อนข้างจะเชี่ยว Jill BSAA น่าดูเลย (จากที่เล่นด้วยกันมาไม่ถึง 10 ตา)

ไว้เดี๋ยวมาเล่นด้วยกัน ผมช่วยให้คะแนนคุณกับคุณ seba แซงสลับไปมา ให้ระทึกเล่นดีกว่า ฮ่าๆๆ
เออ สไตล์ของผม เวลาเล่นเนี่ย พวกแท่นเวลา ผมมักตีเฉพาะอันที่อยู่ในเส้นทางการวิ่งของผมนะครับ
ถ้าเกิดแถวท่อ ผมจะรับผิดชอบ 6 อัน
อันที่ 1 คือในท่อ
อันที่ 2 คือในกระท่อมเหนือท่อ
อันที่ 3 และ 4 อยู่ทิศตะวันออกของแผนที่ ใกล้ทางออกไปบนหลังคาบ้าน
อันที่ 5 อยู่บนหลังคาบ้าน
อันที่ 6 อยู่บนหลังคาซากรสบัส

ถ้าเกิดบนลานประหาร ผมจะรับผิดชอบ 2 อัน
อันที่ 1 คือชั้นสองของบ้านที่เราเห็น Reynard โดนประหารในโหมดเนื้อเรื่อง
อันที่ 2 ภายในบ้านชั้นเดียวที่อยู่เยื้องกับลานประหาร

ทั้งนี้ บางทีผมอาจไม่ได้ไปตีแท่นเวลาบางอัน เนื่องจากทำคอมโบติดพันอยู่
แต่ถ้าคุณพอแบ่งเวลาไปตีแทนผมได้ ก็ไม่ว่ากันคร้าบ (ผมถนัดต่อคอมโบ มากกว่าง่ะ)