`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

เรื่อง Wii ที่พังเมื่อวาน ได้ข้อสรุปแล้วน่...

giffi's Photo giffi 26 Nov 2006

ยุคอินเตอร์เนตเนี่ย
ซื่อ 1 ได้ 100
คด 1 เสีย 1000

RockmanX's Photo RockmanX 26 Nov 2006

บริการดีจังครับ

แบบนี้ลูกค้า สบายใจหายห่วงเลย

peak1451's Photo peak1451 26 Nov 2006

เยี่ยมเรยครับ

ไม่ผิดหวังจิง ๆ เปงแบบนี้มาเปงสิบปีแว้วววว สุดยอดจิงๆ :love

umbababa's Photo umbababa 26 Nov 2006

ร้านนี้เยี่ยมมาเป็น10ปีแล้วครับ คุณภาพไม่เคยเสื่อมถอย

แต่ว่า คนเชียร์ร้านอื่น มักจะหมั่นไส้ร้านนี้ นะ สังเกตุได้ตามบอร์ด จะตามด่าไปซะทุกกระทู้

the red's Photo the red 26 Nov 2006

ผมวิืเคราะห์นะ ว่าเฮียแกก็น่าจะรู้อยู่แล้วล่ะ ว่้ามันอาจจะมีปัญหาแบบนี้ และสามารถส่งกลับทางนินเทนโดได้
ก่อนสั่งเข้่ามา แกคงคุยกับคนส่งแล้วก็ได้ ว่ามีอะไรต้องจัดการด้วยนะ พอของมีปัญหาเข้ามาก็จัดการได้อย่างรวดเร็ว

ถ้าเป็นร้านอื่น อาจจะเจอว่ารับเอาเครื่องไปเคลมนินเทนโดให้ แต่ไม่เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ก็เป็นได้นะ ไม่ฟันธง

silver's Photo silver 26 Nov 2006

เครื่องเกมส์เกือบทุกเครื่องผมก็ซื้อจากร้านเนี้ยเเหละยกเว้น 360 ตามกระเเสร้านอื่นดู

speedhiro's Photo speedhiro 26 Nov 2006

ร้านดีๆ แบบ นี้ หายากมากครับ :numairu:

WRX's Photo WRX 26 Nov 2006

ดีใจด้วยนะครับพี่ โชคดีมากๆเลยครับ เล่นให้เต็มที่เลยแบบนี้ :555

minime's Photo minime 26 Nov 2006

เครื่องพวก NextGen นี่น่ากัวแฮะ ซื้อไปแล้วเจอ DeadCode นี่ ถ้าร้านไม่รับผิดชอบนี่ ถือว่าซวยมากๆเลย :ohmygod

โชคดีของท่านแล้วครับที่ซื้อร้านเฮียแก สุดยอดแล้ว :explain

jedimj's Photo jedimj 26 Nov 2006

ยอดเลยครับ ร้านนี้ :kanoiyom

vernea's Photo vernea 26 Nov 2006

เล่นแล้วเป็นไงบ้างครับ สุขสันต์ทั้งครอบครัวหรือเปล่าครับ...รีวิวให้ฟังด้วยนะครับ :eiei

d-loop's Photo d-loop 26 Nov 2006

เฮียแกพูดน้อย แต่แกจริงๆใจดี
ราคาไม่ต้องต่อ ให้เสียเวลา เท่ากันทุกคน ผมชอบร้านนี้นะ

auiddd's Photo auiddd 26 Nov 2006

ถ้าผมซื้อ wii จะไปซื้อร้านนี้แหละ สุดยอดจริงๆ :kanoiyom ว่าแต่ร้านเฮียอยู่ไหนครับ :her

SnakeSolov's Photo SnakeSolov 26 Nov 2006

สุดยอดจริงๆร้านเฮียตี๋

lek's Photo lek 26 Nov 2006

เมื่อไหร่จะได้ยินเรื่องคนขายดีๆอย่างนี้จากร้านJ...บ้างครับ

tonoboon's Photo tonoboon 26 Nov 2006

ร้านเฮียตี๋ติดอย่างเดียวคือไม่ส่งต่างจังหวัด
ราคาแกดีมาก
แต่ไม่ส่งผมอยากซื้อแต่ลงไปเองไม่คุ้มเลย

รักคนแก่'s Photo รักคนแก่ 26 Nov 2006

แล้ว 360 ของร้านเฮียดีเปล่าคับ

TanK's Photo TanK 26 Nov 2006

สุดยอดครับ
สมคำร่ำลือ

maeb's Photo maeb 26 Nov 2006

สรุปอ่านมาทุกคนก็ไม่มีใครบอกว่า อยู่ไหนอะ บอกที

tonrambo's Photo tonrambo 26 Nov 2006

...ผมก็ซื้อร้านเฮียตี๋ตั้งแต่..super famicom ตอนนั้นมึ Pro turbo fighter ด้วย
จากนั้นเครื่องเกมหรือตลับเกมก็ซื้อกับเฮียตี๋มาตลอดครับ เหตุผลไม่ใช่เพราะว่าถูกอย่างเดียว
แด่ซื้อเพราะว่าได้ของแท้ไม่มีมั่วครับ ผมเคยซื้อเครื่อง Play 1 รุ่น 1000 ตอนนั้น มี tekken
กับ toshinden แผ่นแท้ครับ จากนั้นก็เล่นก็อบด้วยการใช้แผ่นแท้ล่อ หลังจากนั้นรุ่น 1000
ก็เริ่มขาดตลาด โดยมืรุ่น 3000 มาแทน ตอนหลังผมไปซื้ออีกก็ได้รุ่น 3000 ซี่งเล่นก็อบได้แต่
ต้องเปลี่ยนแผ่นแท้เป็นก็อบระหว่างที่หมุนอยู่ ผมเล่นอยู่ 1 วันไม่สบายใจเลยกลัวเครื่องพังก็เลยไป
บอกเฮีย เฮียคิดแป็บนีงแล้วบอกว่าอาทิตย์หน้าอาจมีรุ่น 1000 เข้ามา จากนั้นก็คืนเงินให้ผมมา
จำได้ว่า 12500 บาท จากนั้นผมก็รอจนเครี่องร้านเฮียมาผมก็ไปซื้อครับ
จริงๆเรื่องที่ประทับใจกับร้านนี้ก็มีอีกหลายเรื่องนะครับ ผมว่าคนที่ซื้อประจำคงรู้อยู่แล้ว
เครื่องหรืออุปกรณ์แทบทุกอย่างผมซื้อจากที่นี่หมดเลย ถึงบางอย่างจะแพงกว่าร้านอื่น... :bye