`

Jump to content

เรื่อง Wii ที่พังเมื่อวาน ได้ข้อสรุปแล้วน่ะครับ

59 replies to this topic

#1 CMAI

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 November 2006 - 11:35 AM

ก็รีบออกไปที่ร้านแต่เช้า
ซื้อจาก เฮียตี๋ธวัชชัย สะพานเหล็กน่ะครับ

ไปถึง เฮียกำลังเปิดร้านพอดี
บอกเฮียแกสั้นๆว่า เฮีย เล่นไม่ได้ มันไม่อ่านแผ่น
เฮียไม่ถามไม่ว่าอะไร หันไปหยิบเครื่องใหม่ข้างหลัง มาวางให้ทันที

คราวนี้เปิดลองเครื่องใหม่ให้เรียบร้อย ไม่มีปัญหาแล้ว
เฮียเหมือนพึ่งนึกขึ้นได้ ขอลองดูหน่อยว่าเครื่องที่เสีย มันเสียยังไง
ก็ขึ้นข้อความตามที่เคยบอกไว้ เฮียก็จัดแจง
เอาเครื่องใหม่ใส่ถุงให้ เป็นอันเรียบร้อยครับ

ประทับใจเฮียเหมือนเดิม ไม่โยเย ตุกติกแม้แต่นิดเดียว บอกเสีย ก็เปลี่ยนให้ทันที โดยที่ผมไม่ได้บอกด้วยซ้ำ ว่าขอเปลี่ยนเครื่องใหม่น่ะครับ
แค่บอกว่ามันเล่นไม่ได้เท่านั้นเอง
ไม่เอาเครื่องเก่ามาลองดูก่อนด้วยซ้ำ ว่ามันเสียจริงหรือเปล่า ไม่มีบอกว่าจะต้องส่งไปซ่อมก่อนจะลองซ่อมดูก่อนไหม แต่หยืบเครื่องใหม่มาให้ผมลองทันที แก้ปัญหาให้จนลูกค้าพอใจ แล้วค่อยเอาเครื่องที่มีปัญหามาดู

เฮียตี๋ ชื่อนี้คุณมั่นใจครับ :kanoiyom

ได้เล่นแล้วเฟ้ย เมื่อคืนเครียดแทบตาย :ohmygod

ลองเครื่องกันให้ดีน่ะครับ ถ้าขึ้น error แบบของผม มันหนักกว่า 3 ไฟแดงอีก เพราะใน web support บอกว่า ส่งซ่อมสถานเดียว
ต่อให้ซื้อที่ อเมริกาแล้วเจอ ผมว่ามันยังไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ด้วยซ้ำไป หุหุหุ
ส่วนกรณีเล่นๆไปแล้วมันเกิดเสียแบบนี้ขึ้นมา ผมคาดว่ามันก็คงมีความเป็นไปได้สูงน่ะครับ เพราะหัวข้อเรื่องนี้ มันจัดลำดับไว้เป็นหัวข้อแรกใน manual error และ tech support เลย

Edited by CMAI, 26 November 2006 - 11:47 AM.

#2 poad

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2006 - 11:38 AM

Posted Image คาราวะเฮีย 1 จอก แล้วก็ยินดีกับคุณ CMAl ด้วยนะครับที่ได้เล่นซะที

#3 Prasert

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 26 November 2006 - 11:42 AM

ร้านนี้ดีครับ ซื่อดี ผมก็ชอบนิสัยแกเหมือนกัน

#4 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2006 - 11:44 AM

แล้วตกลงเล่นแผ่นไม่ได้ตั้งแต่แรก หรือว่าเล่นได้ไปสักพักก็ไม่อ่านแผ่นครับ

#5 easydvd

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 November 2006 - 11:44 AM

ยินดีด้วยครับ ขอสนับสนุนร้านดีๆให้คงอยู่ต่อไป

#6 CMAI

Posted 26 November 2006 - 11:46 AM

เล่นไม่ได้ตั้งแต่แรกครับ เมื่อวานผมชะล่าใจไปหน่อย+ติดธุระด่วนตอนเย็น เลยไม่ได้ลอง แต่เชื่อใจเฮียแกน่ะ ว่าถึงมีปัญหา ก็รับผิดชอบแน่ๆ

#7 vaio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 November 2006 - 11:48 AM

ร้านดีๆต้องสนับสนุนครับ :wow

#8 KaNom

เซียนเกม

Posted 26 November 2006 - 12:17 PM

ร้านนี้ดีจริงๆหละครับเมื่อก่อนก็เปลี่ยนเครื่องให้ผม แต่ต้อคุยกับเฮียนะลูกน้องคุ
ยยาก

#9 ThePlayBoy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 26 November 2006 - 12:22 PM

เอาไปเลย 10 ดาวติดไว้หน้าร้าน

#10 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 26 November 2006 - 12:24 PM

ร้านนี้ หรอ อืม...

เคยซื้อเหมือนกัน ไม่มีรอยยิ้ม(ยิ้มยาก) แต่แทนด้วยการบริการแทน อิอิ

สรุปว่าเยี่ยมคับ

ปล.ผมชอบซื้อ ฮาร์ดแวร์ของร้านนี้นะ เช่น จอย เครื่องเกมส์ เป็นต้นคับ ถูกด้วย :love

#11 CHOCOBO

• Banned

Posted 26 November 2006 - 12:34 PM

:eiei ร้านนี้ซื่อสัตย์อันดับ1 :eiei

#12 Xpert

เซียนเกม

Posted 26 November 2006 - 12:38 PM

ยินดีด้วยนะครับ ได้เล่นแล้ว :555

ส่วนเฮียตี๋ยังคงเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ ขอคารวะอีกคน :kanoiyom

#13 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 November 2006 - 12:47 PM

ซื้อของกับเฮียมาตั้งแต่สมัยเพลย์ 1 ออกใหม่ ๆ เลย และเฮียก็ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลยครับ ผมดูเฮียไม่ผิดเลยครับ ถึงแม้เฮียจะไม่ค่อยพูดจาแบบเป็นกันเองก็เถอะ แต่ผมชอบนิสัยเฮียนะ

และได้มานั่งอ่านกระทู้นี้แล้ว ขอคาระวะเฮียจากใจจริงครับ ขอให้ร้านเฮียจงอยู่ยงคงกระพันคู่วงการเกมส์ไปอีกนานแสนนาน

#14 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 26 November 2006 - 12:48 PM

ซื้อของจากร้านเฮีย แต่ยังไม่เคยเสียซักอัน ฮ่าๆ

บริการเค้าเยี่ยมจริงๆ แบบนี้ น่าชื่นชม

#15 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 26 November 2006 - 12:48 PM

สุดยอดร้าน ในสะ พานเหล็ก ครับ ยกนิ้วให้เลย ครับ

#16 yoshi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

:numairu: ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไรแล้วคับ อยากเล่นๆ

#17 .exe

เซียนเกม

Posted 26 November 2006 - 12:51 PM

ร้านเฮียแกนี่ดีจริงๆ อย่างนี้ต้องอุดหนุนเฮียแกตลอดไปครับ :aha:

#18 XtheWiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 November 2006 - 01:04 PM

โฮ้ววววว
สุดยิดเลย
สงสัยต้องเปนขาประจำร้านน้แล้วล่ะ

#19 Guest_พักต์อาชา_*

• Guests

Posted 26 November 2006 - 01:22 PM

ฮี่ฮี่ฮี่ฮี่ :sabai

#20 boyshoot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 November 2006 - 01:27 PM

ร้านเฮี้ยตี้อยู่ไหนอะครับ

ไปสะพานเหล็กตั้งหลายรอบแล้วไม่เคยไปสักกะที

ช่วยบอกหน่อยคร้าบๆๆๆ

Edited by boyshoot, 26 November 2006 - 01:27 PM.