`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

เรื่อง Wii ที่พังเมื่อวาน ได้ข้อสรุปแล้วน่...

CMAI's Photo CMAI 26 Nov 2006

ก็รีบออกไปที่ร้านแต่เช้า
ซื้อจาก เฮียตี๋ธวัชชัย สะพานเหล็กน่ะครับ

ไปถึง เฮียกำลังเปิดร้านพอดี
บอกเฮียแกสั้นๆว่า เฮีย เล่นไม่ได้ มันไม่อ่านแผ่น
เฮียไม่ถามไม่ว่าอะไร หันไปหยิบเครื่องใหม่ข้างหลัง มาวางให้ทันที

คราวนี้เปิดลองเครื่องใหม่ให้เรียบร้อย ไม่มีปัญหาแล้ว
เฮียเหมือนพึ่งนึกขึ้นได้ ขอลองดูหน่อยว่าเครื่องที่เสีย มันเสียยังไง
ก็ขึ้นข้อความตามที่เคยบอกไว้ เฮียก็จัดแจง
เอาเครื่องใหม่ใส่ถุงให้ เป็นอันเรียบร้อยครับ

ประทับใจเฮียเหมือนเดิม ไม่โยเย ตุกติกแม้แต่นิดเดียว บอกเสีย ก็เปลี่ยนให้ทันที โดยที่ผมไม่ได้บอกด้วยซ้ำ ว่าขอเปลี่ยนเครื่องใหม่น่ะครับ
แค่บอกว่ามันเล่นไม่ได้เท่านั้นเอง
ไม่เอาเครื่องเก่ามาลองดูก่อนด้วยซ้ำ ว่ามันเสียจริงหรือเปล่า ไม่มีบอกว่าจะต้องส่งไปซ่อมก่อนจะลองซ่อมดูก่อนไหม แต่หยืบเครื่องใหม่มาให้ผมลองทันที แก้ปัญหาให้จนลูกค้าพอใจ แล้วค่อยเอาเครื่องที่มีปัญหามาดู

เฮียตี๋ ชื่อนี้คุณมั่นใจครับ :kanoiyom

ได้เล่นแล้วเฟ้ย เมื่อคืนเครียดแทบตาย :ohmygod

ลองเครื่องกันให้ดีน่ะครับ ถ้าขึ้น error แบบของผม มันหนักกว่า 3 ไฟแดงอีก เพราะใน web support บอกว่า ส่งซ่อมสถานเดียว
ต่อให้ซื้อที่ อเมริกาแล้วเจอ ผมว่ามันยังไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ด้วยซ้ำไป หุหุหุ
ส่วนกรณีเล่นๆไปแล้วมันเกิดเสียแบบนี้ขึ้นมา ผมคาดว่ามันก็คงมีความเป็นไปได้สูงน่ะครับ เพราะหัวข้อเรื่องนี้ มันจัดลำดับไว้เป็นหัวข้อแรกใน manual error และ tech support เลย
Edited by CMAI, 26 November 2006 - 11:47 AM.

poad's Photo poad 26 Nov 2006

Posted Image คาราวะเฮีย 1 จอก แล้วก็ยินดีกับคุณ CMAl ด้วยนะครับที่ได้เล่นซะที

Prasert's Photo Prasert 26 Nov 2006

ร้านนี้ดีครับ ซื่อดี ผมก็ชอบนิสัยแกเหมือนกัน

roger's Photo roger 26 Nov 2006

แล้วตกลงเล่นแผ่นไม่ได้ตั้งแต่แรก หรือว่าเล่นได้ไปสักพักก็ไม่อ่านแผ่นครับ

easydvd's Photo easydvd 26 Nov 2006

ยินดีด้วยครับ ขอสนับสนุนร้านดีๆให้คงอยู่ต่อไป

CMAI's Photo CMAI 26 Nov 2006

เล่นไม่ได้ตั้งแต่แรกครับ เมื่อวานผมชะล่าใจไปหน่อย+ติดธุระด่วนตอนเย็น เลยไม่ได้ลอง แต่เชื่อใจเฮียแกน่ะ ว่าถึงมีปัญหา ก็รับผิดชอบแน่ๆ

vaio's Photo vaio 26 Nov 2006

ร้านดีๆต้องสนับสนุนครับ :wow

KaNom's Photo KaNom 26 Nov 2006

ร้านนี้ดีจริงๆหละครับเมื่อก่อนก็เปลี่ยนเครื่องให้ผม แต่ต้อคุยกับเฮียนะลูกน้องคุ
ยยาก

ThePlayBoy's Photo ThePlayBoy 26 Nov 2006

เอาไปเลย 10 ดาวติดไว้หน้าร้าน

poonny's Photo poonny 26 Nov 2006

ร้านนี้ หรอ อืม...

เคยซื้อเหมือนกัน ไม่มีรอยยิ้ม(ยิ้มยาก) แต่แทนด้วยการบริการแทน อิอิ

สรุปว่าเยี่ยมคับ

ปล.ผมชอบซื้อ ฮาร์ดแวร์ของร้านนี้นะ เช่น จอย เครื่องเกมส์ เป็นต้นคับ ถูกด้วย :love

CHOCOBO's Photo CHOCOBO 26 Nov 2006

:eiei ร้านนี้ซื่อสัตย์อันดับ1 :eiei

Xpert's Photo Xpert 26 Nov 2006

ยินดีด้วยนะครับ ได้เล่นแล้ว :555

ส่วนเฮียตี๋ยังคงเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ ขอคารวะอีกคน :kanoiyom

Big Boss's Photo Big Boss 26 Nov 2006

ซื้อของกับเฮียมาตั้งแต่สมัยเพลย์ 1 ออกใหม่ ๆ เลย และเฮียก็ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลยครับ ผมดูเฮียไม่ผิดเลยครับ ถึงแม้เฮียจะไม่ค่อยพูดจาแบบเป็นกันเองก็เถอะ แต่ผมชอบนิสัยเฮียนะ

และได้มานั่งอ่านกระทู้นี้แล้ว ขอคาระวะเฮียจากใจจริงครับ ขอให้ร้านเฮียจงอยู่ยงคงกระพันคู่วงการเกมส์ไปอีกนานแสนนาน

harts's Photo harts 26 Nov 2006

ซื้อของจากร้านเฮีย แต่ยังไม่เคยเสียซักอัน ฮ่าๆ

บริการเค้าเยี่ยมจริงๆ แบบนี้ น่าชื่นชม

kirtchanok's Photo kirtchanok 26 Nov 2006

สุดยอดร้าน ในสะ พานเหล็ก ครับ ยกนิ้วให้เลย ครับ

yoshi's Photo yoshi 26 Nov 2006

:numairu: ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไรแล้วคับ อยากเล่นๆ

.exe's Photo .exe 26 Nov 2006

ร้านเฮียแกนี่ดีจริงๆ อย่างนี้ต้องอุดหนุนเฮียแกตลอดไปครับ :aha:

XtheWiz's Photo XtheWiz 26 Nov 2006

โฮ้ววววว
สุดยิดเลย
สงสัยต้องเปนขาประจำร้านน้แล้วล่ะ

Guest_พักต์อาชา_* 26 Nov 2006

ฮี่ฮี่ฮี่ฮี่ :sabai

boyshoot's Photo boyshoot 26 Nov 2006

ร้านเฮี้ยตี้อยู่ไหนอะครับ

ไปสะพานเหล็กตั้งหลายรอบแล้วไม่เคยไปสักกะที

ช่วยบอกหน่อยคร้าบๆๆๆ
Edited by boyshoot, 26 November 2006 - 01:27 PM.