`

Jump to content

จอยแม่ง กาก วะ

59 replies to this topic

#1 acid

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 July 2009 - 11:32 AM

กากยังไงด้วยบอกด้วยนะครับ จะได้เอาไปปรับปรุง แก้ไขต่อไป

#2 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 July 2009 - 12:05 PM

เวบไทยไซเบอร์ คนเล่นเกมส์บางคนมันเป็นเกรียนครับ อย่าไปสนใจมันน่าจะดีที่สุดนะครับ อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือนะครับ

นักเลงคีย์บอร์ดมันเยอะหน่ะครับ มันอยากพิมพ์อะไรมันก็มีสิทธิ์พิมพ์ได้ทั้งนั้นแหละ

ผมเป็นหนึ่งในคนที่ซื้อจอยคุณป๊อบไปครับ ผมว่าเล่นแล้วรู้สึกดีมาก แถมบริการหลังการขายดีด้วยครับ 04a97f13.gif

#3 fire_line

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 July 2009 - 12:40 PM

สงสัยโดน ดิสเครดิต นะครับสู้ ๆๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับ เพราะอย่างน้อยก็เป็นฝีมือคนไทย

#4 mirekavip

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 14 July 2009 - 02:21 PM

ผมก็อยากลองใช้เหมือนกันนะ ว่ามันมีดีเลย์ตามที่บางคนกล่าวจริงหรือเปล่า

ขอตัวเทสให้ผมลองใช้ซักวันนึงได้มั้ยฮะ อิอิ

#5 klang9

Posted 14 July 2009 - 03:06 PM

ู^
^
ลองได้ถึงห้องเลย เห็นมีคนไปลองบ่อย ๆ yoyo_76.gif

มันจะกากได้ไงเนี่ย ขนาด gsquare เอาไปใช้แข่ง แถมแจกรางวัล

งานเปิดตัว st4pc ของ sicom ยังเอา เวอร์ชั่น ยาวพิเศษไปใช้เลย

ปุ่มก็ sanwa เหมือน กัน จอยโยกก็ sanwa เหมือนกัน
กล่องรุ่นใหม่ ก็ ถอดแบบมาจาก horipro กะ madcatz

เวบ ทั้งsicom tekkenthailandz ก็แนะนำ

#6 โอคุง

Posted 14 July 2009 - 04:16 PM

ผมใช้ อยู่ถึงไมไ่ด้ ซื้อกะคุณ Acid โดยตรง(ซื้อมือ2 มา)
ผมว่าปกตินะครับปล่อยติดทุกท่า คอมโบได้ทุกตัว ยังดีกว่าตู้โม ตามห้างอีก
เรื่องดีเลย์ นี่ผมไม่รู้นะ แต่กดคอมโบได้ทุกคอมโบที่ พวกแข่งเค้าใช้กัน

#7 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2009 - 12:15 AM

คนที่ด่าลอยๆ แบบไม่ได้ให้ข้อมูลรายละเอียดมาด้วยนี่อย่าไปสนใจเลยครับ

#8 Auy

Posted 16 July 2009 - 01:11 AM

จ่างมันเตอะ!!!

บ่อเป็นหยัง คนเข้าใจก็ยังมีเด้อ พี่น้อง ^ ^

#9 NongBOOM

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 16 July 2009 - 11:42 AM

ไม่รู้ว่าจอยโยกของคุณ Acid คุณภาพเท่ากันทุกตัวหรือเปล่า เพราะเมื่อประมาน 1 ปีกว่า ๆ

แล้วที่ผมสั่งจอยโยกคุณไปเพื่อเล่น Tekken BR คุณ Acid บอกว่า 1 อาทิตย์ก็เสร็จแล้ว

พอเอาเข้าจริงเกือบ 3 อาทิตย์ครับกว่าจะได้ของ พอเสร็จนัดเจอคับ เที่ยงตรงคุณ Acid

มาบ่าย 2.45 ครับ พอได้จอยโยกมาลองกลับไปบ้านพบว่า คุณภาพของคันโยก และ

ปุ่มคุณภาพดีเลย แต่แผงวงจรคุณใช้แผงที่ถอดเอามาจากจอย Play 2 มาใช้โดยบัดกรีสายไฟ

เข้ากับตำแหน่งปุ่ม ผมสั่งเป็นแบบ USB คุณก็ทำแบบ Play 2 มาให้แล้วผมแล้วก็บอกให้ผมหาตัวแปลง PS2 มาเสียบ

พอผมมาลองเล่นแล้วบอกได้เลยว่าดีเลมาก ตัวตู้จอยตอนสั่งสั่งเป็นเคฟล่า ตอนที่ได้มาเป็นไม้ทาสีเทา

วางทีตักก็เซียนตำ เล่นไปได้ 1วันเสียปุ่มกดไม่ติดเลยของเปิดฝามาดู พบว่าสายไฟหลุด

เนื่องจาก สายไฟจากแผงวงจรกับปุ่ม ใช้สายไฟพันไว้ ไม่ใช่บัดกรี แล้วเอากระดาษกาวแปะ

คุณ Acid บอกว่ารับประกันแต่ต้องไปหาที่รามอินทรา ผมเดนทางไปไม่ไหว ผมเลยต้องคอยแก้เอง

สุดท้ายทนไม่ไหวเลยถอดแต่ปุ่มและคันโยก ไปประกอบเอง สรุปผมได้ใช้จอยโยกคุณ Acid 1 วันครับ

ปล. ผมขอบอกว่าทั้งหมดเป็นความจริงทุกประการ ครับ

#10 acid

Posted 16 July 2009 - 12:08 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 11:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้ว่าจอยโยกของคุณ Acid คุณภาพเท่ากันทุกตัวหรือเปล่า เพราะเมื่อประมาน 1 ปีกว่า ๆ

แล้วที่ผมสั่งจอยโยกคุณไปเพื่อเล่น Tekken BR คุณ Acid บอกว่า 1 อาทิตย์ก็เสร็จแล้ว

พอเอาเข้าจริงเกือบ 3 อาทิตย์ครับกว่าจะได้ของ พอเสร็จนัดเจอคับ เที่ยงตรงคุณ Acid

มาบ่าย 2.45 ครับ พอได้จอยโยกมาลองกลับไปบ้านพบว่า คุณภาพของคันโยก และ

ปุ่มคุณภาพดีเลย แต่แผงวงจรคุณใช้แผงที่ถอดเอามาจากจอย Play 2 มาใช้โดยบัดกรีสายไฟ

เข้ากับตำแหน่งปุ่ม ผมสั่งเป็นแบบ USB คุณก็ทำแบบ Play 2 มาให้แล้วผมแล้วก็บอกให้ผมหาตัวแปลง PS2 มาเสียบ

พอผมมาลองเล่นแล้วบอกได้เลยว่าดีเลมาก ตัวตู้จอยตอนสั่งสั่งเป็นเคฟล่า ตอนที่ได้มาเป็นไม้ทาสีเทา

วางทีตักก็เซียนตำ เล่นไปได้ 1วันเสียปุ่มกดไม่ติดเลยของเปิดฝามาดู พบว่าสายไฟหลุด

เนื่องจาก สายไฟจากแผงวงจรกับปุ่ม ใช้สายไฟพันไว้ ไม่ใช่บัดกรี แล้วเอากระดาษกาวแปะ

คุณ Acid บอกว่ารับประกันแต่ต้องไปหาที่รามอินทรา ผมเดนทางไปไม่ไหว ผมเลยต้องคอยแก้เอง

สุดท้ายทนไม่ไหวเลยถอดแต่ปุ่มและคันโยก ไปประกอบเอง สรุปผมได้ใช้จอยโยกคุณ Acid 1 วันครับ

ปล. ผมขอบอกว่าทั้งหมดเป็นความจริงทุกประการ ครับ

แย่เลยนะครับ แต่ปกติ เวลาใครเสีย เค้าก็จะยกมาให้ผมซ่อมให้นะครับ แล้วเรื่อง usb กับ จอย ps2 สมัยก่อนนานมาแล้วผมทำแต่ จอย ps2 อะครับ แล้ว ก็ มีคนบอกว่าไม่ดีก็เปลียน มาใช้ usb
ตอนนั้น กับ การ ตอน อะไร หลายๆอย่างมันก็ เปลียนไปครับ ถ้าคุณไม่พอใจ ทำไมไม่ยกมาให้ผมซ่อมอะครับ ผมไม่ได้ว่านะ แต่ มารยาท เวลาของเสีย โดยปกติ เค้าก็ยกมาให้ซ่อมทั้งนั้น ครับ ที่คุณซื้่อไปมัน lot แรกสุดที่ ผมทำเลย ใจจริงอยากจะซื้อ คืนนะเนีย เอาไว้ดูผลงานตัวเอง ที่ทำไปนานแล้ว ปัจจุบันนี้ ผมคิดว่าผม upgade มาเยอะ กว่า ตอนนั้น มากครับ แล้วผมไม่สงสัยเลยว่า ทำไมจอยอันนั้นที่ผมทำไปให้คุณมันจะ delay เพราะมันเป็นหัว ps2 แล้วมาเล่น กับ ps3 มันก็ต้อง delay สิครับ แล้วผมต่อว่านิดนึง ถ้าของเสียแล้ว คุณไม่ยอมยกมาซ่อม เพราะไม่พอใจที่ต้อง ยกมา แล้ว ยกให้คนอื่นไปทำแทน แล้ว บอกว่าผมไม่มีความรับผิดชอบ ผมว่ามัน แปลก อยู่นะครับ ถ้าตอนนั้น คุณไม่พอใจ ของ ไม่ต้อง รับ ของก็ได้ครับผมรึไม่บอกผมตอนนั้น ก็ได้ครับ ว่า ผมไม่ค่อยชอบ ของคุณ ผมยินดีที่ซื้อคืนเลยครับ เพราะ เดียวนี้ ใครจะเอาผมก็ให้มาทดสอบก่อนทุกคน ไม่ได้ยัดจะขาย ลองถามคนอื่นดูว่า ผม ให้ สิทธ์ ในการ แก้ไข ปรับปรุง ขนาดไหน ของเสีย ส่วนใหญ่ ก็ จะ รีบเอามาซ่อมให้ผมที่บ้าน แล้วที่คุณซื้อไป ไม่ได้ 1 ปี ครับ จะ 2 ปี แล้วครับ ผมก็ต้องยอมรับ ว่าเวลา ช่วยให้เรา ปรับปรุงอยู่เสมอครับ สรุป งาน คือ ของมีปัญหา แล้วเดินทางไม่ไหว เลยต้องแก้ไขเอง แล้วไปให้คนอื่นแก้ ให้ = คนขายให้คุณ ไม่มีความรับผิดชอบ ที่ไม่แก้ให้คุณงันรึครับ

#11 winny6969

Posted 16 July 2009 - 12:25 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 11:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อยากถามคุณ Nongboom ว่า
- ตอนที่คุณซื้อไป คุณรู้หรือไม่ว่ามันเป็นจอย PS2 หรือ PS3 แล้วคุณนำจอยที่ว่าไปเล่นกับเครื่องอะไรครับ
- แล้วคุณรู้หรือไม่ว่า ณ.ขณะนั้นคุณป๊อบแกทำแต่จอย PS2

คือ ถ้าคุณป๊อบเค้าหลอกคุณ ว่าทั้งที่จอยอันนี้มันทำขึ้นมาเพื่อ PS2 แล้วมาหลอกขายว่ามันเหมาะกับ PS3 อันนี้แหละไม่ถูกต้อง

และถ้านำจอย PS2 ไปใช้กับ PS3 เนื่องจากไม่อยากไปซื้อใหม่ให้มันเหมาะสม หรือด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ผมว่ามันเข้าข่ายใช้งานผิดประเภทนะครับ ซึ่งมันดีเลย์แน่ๆ ด้วย อันนี้มาว่าคุณป๊อบมันก็ไม่ถูก

ผมว่าลองคุยกับคุณป๊อบหน่อยดีกว่ามั้ยครับ คือ ของผมเนี่ย อยากบอกว่า คุณป๊อบทำจอยให้ดีมาก ซึ่งมันไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ แต่ผมหาเรื่องเอาไปให้คุณป๊อบเคลียร์ช่วยเคลียร์มา 1 ทีระ คือ ให้ช่วยแก้เรื่องสายไฟ ซึ่งคุณป๊อบแกก็ไม่ได้บ่นว่าอะไร ไม่ได้คิดเงินผมอีกต่างหาก

นี่ล่าสุดคุยกับแก จะเอาจอยไปให้แกแก้ลายให้อีก แกก็ไม่ได้บ่นอะไรเลยนะครับ

ถ้าเข้าใจผิดกันผมว่าลองเคลียร์กันดูก่อนแล้วกันคัรบ

Edited by winny6969, 16 July 2009 - 12:30 PM.

#12 acid

Posted 16 July 2009 - 12:47 PM

ปัญหา คือ เรื่องมันเกิด จะ 2 ปี อยู่แล้ว แล้วมาบอกว่า ของ ไม่ดี อย่าง นูน ไม่ดีอยากนี้ ผมถามว่า เวลา ขนาดนี้ คนเราไม่มีการปรับปรุงแก้ไขเลยรึครับ แล้ว อีกอย่าง lot1 ผมทุกคนได้เป็นจอย ps2 เหมือนกันหมดทุกคนครับ ผมจำได้ เลย สมัยก่อน เรื่อง delay จาก ตัวแปลง ยังไม่ค่อยรุ้ในวงการเท่าไร ครับ ตอนนั้นเพราะ ps3 ตอนนั้นยังใหม่อยู่ ที่คุณบ่นกับ ผม ผมยังจำได้เลยว่า ทำไม ไม่เป็นลาย เคฟร่า ใช่ไหมครับ แต่ผมไม่ได้ ยิน คุณ บอกว่า ทำไมไม่เป็น usb เลย เพราะตอนน้ัน ยังไม่มีการทำ usb เกิดขึ้นนะครับ ขอให้เข้าใจด้วย แต่ พอเรื่อง delay จากตัว แปลง เริ่มส่งผล ก็มีลูกค้า lot 1 บ้างคนมารายงานให้
ผมก็เลย หา วิธี แก้ไข เรื่องตรงนี้ แล้ว หลังจากนั้น ก็มี ลูกค้าเอาจอยกลับมา upgade เปลียนจาก จอย ps2 ไป เป็น usb ครับ ตอนที่ผมขายให้คุณน้อง บูม ยังไม่มีใครรู้ว่าตัวแปลง ให้เล่นใน ps3 มีอาการ delay แถมติดมาด้วย เพราะ ทุกคนตอนนั้น ก็คิดว่า แปลง ได้ ปกติ จะได้เล่น 2 เครื่อง เลย คือ เล่น ps2 คู่ไปกลับ ps3 ครับ จึงไม่มีการทำจอย usb ขึ้นมาในตอนนั้นครับ

สิ่งที่ ผมทำผิดตอนนั้น คือ กล่อง ผมไม่มีลาย เคฟล่า ที่เค้าบ่นกับ ผม มานะ ผมจำได้อย่างแม่นยำเลยครัีบ

#13 NongBOOM

Posted 16 July 2009 - 03:53 PM

ผมบอกชัด ๆ ว่าต้องการจอย PS3 ครับ คุณ Acid บอกว่าเสียบได้หมด ทั้ง PS2,3 ไม่ได้บอกว่าเอาของ PS2 มาให้

ผมก็ไม่ใช่คนเรื่องมากอยากได้มาเล่นไม่มีปัญหาก็ OK แต่พอไปลอง มัน Delay ครับ จะให้ทำอย่างไร คุณจะ

ส่วนเรื่องซ่อม อย่างที่ผมบอกครับว่า ใช้ 1 วันเสีย บ้านผมอยู่ปิ่นเกล้าคับ บ้านคุณ Acid อยู่รามอินทรา

คำนวนดูค่ารถนะครับ สมมุติ Taxi เอาจอยไปฝากซ่อมไป-กลับ อย่างต่ำ ๆ 300 บาทครับ ซ่อมเสร็จไปรับของอีก

รวม 600 บาทครับ คิดว่าบัดกรีสายไฟ ร้านแถวบ้าน กลับขึ้น Taxi ไปซ่อมอย่างไหนเหมาะสมกว่ากัน

ปล. ผมคงโชคไม่ดีเองแหละครับที่ซื้อเร็วไป 555

#14 NongBOOM

Posted 16 July 2009 - 03:58 PM

เรื่องสายไฟก็เหมือนกัน คุณใช้สายไฟ ม้วนให้ติดกับปุ่มนั้น คุณทำถูกต้องแล้วหรือคับ?

ทำแบบนี้มันต้องหลุดต้องเสีย 100% ครับ ขาดบัดกรียังหลุดได้เลย...

แผงวงจรที่ใช้ PS2 นั้น มันจะทนทาน เทียบกับจอยโยกแท้ ๆ ได้อย่างไร ?

ปล. ส่วนคนที่บอกว่าจอยกากนั้นไม่ใช่ผมนะ

#15 acid

Posted 16 July 2009 - 04:05 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 03:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมบอกชัด ๆ ว่าต้องการจอย PS3 ครับ คุณ Acid บอกว่าเสียบได้หมด ทั้ง PS2,3 ไม่ได้บอกว่าเอาของ PS2 มาให้

ผมก็ไม่ใช่คนเรื่องมากอยากได้มาเล่นไม่มีปัญหาก็ OK แต่พอไปลอง มัน Delay ครับ จะให้ทำอย่างไร คุณจะ

ส่วนเรื่องซ่อม อย่างที่ผมบอกครับว่า ใช้ 1 วันเสีย บ้านผมอยู่ปิ่นเกล้าคับ บ้านคุณ Acid อยู่รามอินทรา

คำนวนดูค่ารถนะครับ สมมุติ Taxi เอาจอยไปฝากซ่อมไป-กลับ อย่างต่ำ ๆ 300 บาทครับ ซ่อมเสร็จไปรับของอีก

รวม 600 บาทครับ คิดว่าบัดกรีสายไฟ ร้านแถวบ้าน กลับขึ้น Taxi ไปซ่อมอย่างไหนเหมาะสมกว่ากัน

ปล. ผมคงโชคไม่ดีเองแหละครับที่ซื้อเร็วไป 555

สรุปเป็นความ ผิดของ ผมรึ คุณครับ ที่ ไม่ดูแลรับผิดชอบให้ ถ้าคุณตัีดสินใจซ่อมเอง ก็เท่ากับ ทุกอย่าง คุณเป็นคน รับ สภาพ หลังจากนั้นต่อไป แล้วมี delay มันจะไม่มีได้ไง ก็ที่ผมเขียนไว้ ตอนนั้น ไม่มีใครคิดว่า ตัว แปลง ps2 ไป ps3 จะไม่ delay แล้ว อีก อย่าง คนที่นี้ เค้าซื้อไำป หลาย สิบคนแล้ว เอาไปทดสอบ เล่นก็หลายคน มี review ก็ออกมาแล้ว แล้วที่สำคัญ มัน จะ 2 ปี แล้ว ทำไม ตอนมีปัญหา ไม่ เขียน ต้องให้เรื่อง ผ่านมา 2 ปี แล้ว ค่อยมาเขียน งันต่อไป ถ้า ผมไปซื้อของ อะไร แล้ว เสีย ผมคิดว่า ค่ารถมัน แพง ไม่ต้อง ซ่อมกับร้านที่ซื้อมา ก็เท่ากับร้านที่ขายของให้ผม ไม่มีความรับผิดชอบรึ ครับ แล้ว คุณจะมี จอย usb ได้ไง ก็ในสมัีย นั้น ผม ทำ แต่ จอย ps2 ขาย ที่คุณติ ก็ คือ เรื่อง ลาย ที่ ทำไม ไม่ใช่ เคฟร่า ครับ ผม ความจำ ดี ผมให้โอกาศ คน ซื้อ ครับ มาลอง มา test พอใจแล้วค่อยเอาไป สรุป คุณไม่พอใจที่ เวลาของเสีย ผมไม่ไปซ่อมให้ ถึง ที่ รึครับ เคยมีคุยกันก่อนไหม ครับ ว่า มัน delay ที่ตัว วงจร ps2 ช่วยเอาไปทำเป็น usb ให้หน่อยครับ คุณเคยคิดจะ พูดกับ ผม แบบนี้ไหม ละ ทั้งๆที่ผม เปิด โอกาศให้คน ซื้อ มากสุดๆ ขนาดนี้ แล้ว คุณยังไม่ ใช้ สิทธ์ นั้น แล้ว ก็มา โวยวายใน web แล้ว ทำไมต้องเก็บ มา 2 ปี ละครับ ถ้าคุณไม่พอใจในคุณภาพ ก็บอกผมก็ได้ ผมรับฟัง ลูกค้า ทุกคนอยู่แล้ว อาจจะมีช้า บ้าง ก็ แต่ พยายาม รับผิดชอบให้ สูงที่สุด ดีครับ เป็น case ให้ผมได้ ศึกษา อีก อย่างนึง ลองถามใครก็รู้ ว่าผม เอาเปรียบ ลูกค้าขนาดนั้นเลย รึ แต่บ้างครั้ง อาจจะต้องมารับเองบ้าง มา ส่ง ซ่อมเองบ้าง เพราะ เราไม่มีคน ที่จะไปรับของครับ กรุณาเข้าใจด้วยครับ

#16 acid

Posted 16 July 2009 - 04:13 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 03:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องสายไฟก็เหมือนกัน คุณใช้สายไฟ ม้วนให้ติดกับปุ่มนั้น คุณทำถูกต้องแล้วหรือคับ?

ทำแบบนี้มันต้องหลุดต้องเสีย 100% ครับ ขาดบัดกรียังหลุดได้เลย...

แผงวงจรที่ใช้ PS2 นั้น มันจะทนทาน เทียบกับจอยโยกแท้ ๆ ได้อย่างไร ?

ปล. ส่วนคนที่บอกว่าจอยกากนั้นไม่ใช่ผมนะ

แล้วผมถามว่ามันหน้าที่คุณรึครับ ที่จะมาสนวิธีการ การทำของผม คุณพอใจ ก็ซื้อไป ของผมรับประกันให้ แล้ว อีกอย่าง กล่อง lot นั้น ผมยังไม่เห็นมันกลับมาเลยจะ 2 ปี แล้ว คุณเป็นคนทำของขายรึ ครับ ถึงรู้ ดี รึว่าฟัง เค้า เล่ามาอีกที่ละ ผมจะทำข้างในอย่างไร มันก็สิทธ์ของผม ถ้า เสียผม ก็ซ่อมให้ แล้วผม ถามกลับ ถ้าคุณ ทำข้างในดี หมด แล้ว เสีย แต่ไม่มีคนซ่อมให้ คุณจะเอาข้อไหนมากกว่่ากัน จะเป็นแบบ hori ที่ กองบ้านผม 7-8 อันรึครับ อันนี้สวยเลยครับมาจากโรงงาน แต่ เวลาเสียไม่มีใครรับผิดชอบ ให้ หน้าที่คุณที่ ใช้สินค้าที่ผม ผลิต ให้ ถ้า เสียผมมีหน้าที่ที่จะซ่อมให้ แล้วคุณต้องการอะไรรึครับ ผมชักไม่เข้าใจ แล้ว คุณจะรุ้ดีเรื่องของ เสียได้มากกว่าผมได้ไง ผมขายไป เกิน 100 อัน แล้ว ผมอยากรู้ บ้างคนปุ่ม สึก ผมก็เปลียนให้ ฟรีๆ เลย ถ้าคุณชอบสวยๆ ผม แน่นำทำใช้เองจะดีกว่าครับ

#17 winny6969

Posted 16 July 2009 - 04:16 PM

ง่ายๆ เลยครับ คุณ Nongboom ถ้าจอยที่ซื้อกับคุณป๊อบไปยังอยู่ เอาไปให้แกแก้ไข แล้วถ้ามันไม่ ดีเลย์แล้วก็ มาโพสบอกด้วยดีมั้ยหน่ะครับ

ใช้ตัวแปลง PS2 ไป PS3 ขนาดจอยอนาล็อคผมมันยังดีเลย์เลยไม่ต้องกับจอยโยกหรอกครับ

เรื่องเดินทางก็เข้าใจผมว่าลองส่ง ไปรษณีย์ไปดูดีมั้ยหน่ะครับ อดทนรอนิดนึง

#18 klang9

Posted 16 July 2009 - 04:20 PM

ตอนนี้เหมือนมาทะเลาะกันด้วย ข้อมูลเก่ากับใหม่กัน ยังไงก็ไม่จบครับ

ผมเป็นพ่อค้าขายอะไหล่รถ ขอเทียบกับเรื่องรถ ๆ หละกัน

เหมือนซื้อรถ นั่นและ รุ่นแรก ซื้อไปแล้ว พอรุ่นใหม่ออก ก็ มันต้องแก้ไขข้อเสียจากรุ่นแรก ๆ แล้ว

ปัญหาของคุณ คือ มีปัญหาแล้วทำไม่มาแก้ไขให้ที่บ้านคุณ

แต่ คนขายเขาก็พร้อมแก้ไขให้ โดยให้ยกมาที่คนขาย

มันก็เหมือนที่คุณซื้อรถแล้วเสียแล้วโทรไปบอกศูนย์ ศูนย์ก็บอกว่าเอาเข้ามาเช็คที่ศูนย์ได้เลย

สำหรับเรื่องสติกเกอร์ นี่เป็นการตกลงกันระหว่า คุณกับคนขายนะครับ
อันนี้ต้องตกลงกันตอนรับของแล้วว่าจะยังไงกัน

สำหรับผม อยากให้คุณ ตกลงกับ คุณ acid ว่าจะยังไงต่อไป

แต่ถ้าจะบ่นถึงสินค้า ในล็อตเก่านี้ ผมว่า มันจะไม่เป็นธรรมกับคุณ acid
เพราะ สินค้าปัจจุบัน กับสินค้าเก่านั้น ผมว่ามัน ต่างกันในรายละเอียดเยอะครับ

เหมือนบ่นซีวิคสามประตู แต่เดี่ยวนี้เขาขาย ซีวิคตาเหยี่ยวกัน ครับ

เรื่อง ต่อสายไปไปเชื่อมแผง จอย นี่
ตู้อาเขต ก็ทำงี้กัน เคยไปยืนดูเขาแกะอยู่ ทั้ง ตู้ไทย ตู้นอก
จะต่างกันแค่ตัวแผง pcb เฉย ๆ

ส่วนตัวโยกนอกที่เป็นยี่ห้อดัง ๆ แพง ๆ ก็จะมี แผง แล้วต่อสายไฟมาที่ปุ่มทั้งนั้น เพราะมันทน ซ่อมง่ายกว่า

ส่วน hori รุ่นที่เป็น pbc อะผมก้มีใช้
นั่งแะซ่อมเองก็ทำมาแล้ว จะซ่อมทีต้องมา
จี้ แผงออก ถึงจะถออดปุ่มได้ แถมถ้าจะถอดแแผงออกต้องจี้ ปุ่มออกทุกปุ่มด้วย
ยุ่งยาก แถมตอนประกอบกับถ้าจี้ตะกั่ว ไม่พอดีสัมผัสไม่ดี กดไม่ค่อยออกต้องแก้อีกครับ

Edited by klang9, 16 July 2009 - 04:28 PM.

#19 acid

Posted 16 July 2009 - 04:25 PM

เพื่มเติมให้ คน ใน board นี้ ซื้อ hori real arcade รุ่น street 4 ไป แต่ พอเสีย กลับซ่อมไม่ได้ เพราะไม่มีร้านไหนส่ง กลับมา ให้ สุดท้ายก้ต้องส่งมาให้ ผม ซ่อมให้ ผมบอกซ่อมไม่ได้ เพราะ board มันเสีย ต้องเปลียน board ให้ เป็นจอย usb ปกติ ถามว่า คุณชอบของจากโรงงาน แต่ พอเสียคุณ คิดถึง อะไร ก่อน ระหว่าง ของโรงงาน สวย หรู รึ ว่า ของที่ มีคน ซ่อมให้ แน่นอน ไม่ต้องกลัวว่า ต้องทึ้ง ละครับ
ของราคา หลายพัน คุณจะทึ้งให้ เป็น ขยะ รึ ว่า ทำให้มันมีชีวิต ต่อ แล้ว อีกอย่าง hori real มา 4 ตัว แลัวนะครับ รุ่น เล็ก อีก เป็น 10 กลับ คุณบอกว่า วิธีการผมห่วย ไม่สวย พังแน่ 100 % ผมถามกลับว่า ถ้า เสีย เหมือน กับ hori real แต่ มันก็ยังสามารถ จะ ซ่อมได้ ทุกชิ้นส่วน ไม่ต้องกลัวว่า อย่างนูน เสีย อันนั้น พัง เพราะ ทุกส่วนประกอบที่นี้ คุณจะเลือกขอไหนละครับ

#20 NongBOOM

Posted 16 July 2009 - 04:25 PM

QUOTE (winny6969 @ Jul 16 2009, 12:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากถามคุณ Nongboom ว่า
- ตอนที่คุณซื้อไป คุณรู้หรือไม่ว่ามันเป็นจอย PS2 หรือ PS3 แล้วคุณนำจอยที่ว่าไปเล่นกับเครื่องอะไรครับ
- แล้วคุณรู้หรือไม่ว่า ณ.ขณะนั้นคุณป๊อบแกทำแต่จอย PS2

คือ ถ้าคุณป๊อบเค้าหลอกคุณ ว่าทั้งที่จอยอันนี้มันทำขึ้นมาเพื่อ PS2 แล้วมาหลอกขายว่ามันเหมาะกับ PS3 อันนี้แหละไม่ถูกต้อง

และถ้านำจอย PS2 ไปใช้กับ PS3 เนื่องจากไม่อยากไปซื้อใหม่ให้มันเหมาะสม หรือด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ผมว่ามันเข้าข่ายใช้งานผิดประเภทนะครับ ซึ่งมันดีเลย์แน่ๆ ด้วย อันนี้มาว่าคุณป๊อบมันก็ไม่ถูก

ผมว่าลองคุยกับคุณป๊อบหน่อยดีกว่ามั้ยครับ คือ ของผมเนี่ย อยากบอกว่า คุณป๊อบทำจอยให้ดีมาก ซึ่งมันไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ แต่ผมหาเรื่องเอาไปให้คุณป๊อบเคลียร์ช่วยเคลียร์มา 1 ทีระ คือ ให้ช่วยแก้เรื่องสายไฟ ซึ่งคุณป๊อบแกก็ไม่ได้บ่นว่าอะไร ไม่ได้คิดเงินผมอีกต่างหาก

นี่ล่าสุดคุยกับแก จะเอาจอยไปให้แกแก้ลายให้อีก แกก็ไม่ได้บ่นอะไรเลยนะครับ

ถ้าเข้าใจผิดกันผมว่าลองเคลียร์กันดูก่อนแล้วกันคัรบ

ตอนที่ผมสั่งนั้นผมไม่มีเครื่อง PS2 ครับ ผมมีแต่เครื่อง PS3 แล้วสั่งเป็นของเครื่อง PS3
ครับขอย้ำอีกครั้ง คำว่า PS2 ไม่มีออกมาจากปากผมซักแอะเดียวครับ