`

Jump to content

จอยแม่ง กาก วะ

59 replies to this topic

#41 acid

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 July 2009 - 06:23 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 06:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กลัวไปเสียเวลาฟรีคับ ถ้าคุณเต็มใจซื้อคืนจริง ๆ

Show sprit รับ EMS ไปเถอะคับ

หรือจะไม่อยากได้คืนจริง ๆ ก็บอกมา

เถอะคับ ไม่ต้องทำอะไรให้มันยุ่งยาก

ตอนนั้ซื้อของจากคุณผมก็รอ

มาเกือบ 3 ชัวโมงแล้ว เข็ดครับ

ผมจะซื้อคืนครับ ถ้าคุณกล้ามาหา ผมต่อหน้า แล้วผมรับจากมือคุณต่อ ผม ผมจะสอนให้คุณรู้ว่า การกระทำ กับ คำ พูด มัน ต่างกันเยอะ ถ้าคุณกล้ามาส่งมาส่งผมถึงที่ ผม ก็จะรีบซื้อ คืนครับ เรื่องเงินสำหรับผม ไม่ใช่เรื่อง สำคัญ แต่ เรื่อง จิตใจ เรื่อง ศักร์ศรี สำคัญ กว่า ในเมื่อ คุณเคยบอกว่า มาซ่อมไม่ได้ แต่ รอบนี้ มีโอกาศอีก ครั้ง แค่ เอา ของมา ส่งผม แล้ว ผมจะรีบ ซื้อ คืน เลย ครับ อยากรุ้ว่าคุณ จะ ทำได้รึ เปล่า แค่ นั้น เอง

#42 acid

Posted 16 July 2009 - 06:28 PM

QUOTE (acid @ Jul 16 2009, 06:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมจะซื้อคืนครับ ถ้าคุณกล้ามาหา ผมต่อหน้า แล้วผมรับจากมือคุณต่อ ผม ผมจะสอนให้คุณรู้ว่า การกระทำ กับ คำ พูด มัน ต่างกันเยอะ ถ้าคุณกล้ามาส่งมาส่งผมถึงที่ ผม ก็จะรีบซื้อ คืนครับ เรื่องเงินสำหรับผม ไม่ใช่เรื่อง สำคัญ แต่ เรื่อง จิตใจ เรื่อง ศักร์ศรี สำคัญ กว่า ในเมื่อ คุณเคยบอกว่า มาซ่อมไม่ได้ แต่ รอบนี้ มีโอกาศอีก ครั้ง แค่ เอา ของมา ส่งผม แล้ว ผมจะรีบ ซื้อ คืน เลย ครับ อยากรุ้ว่าคุณ จะ ทำได้รึ เปล่า แค่ นั้น เอง

ตอนนั้น คุณให้ผมไปส่ง ของ งัน คราวนี้ คุณก็ต้องมาส่ง ให้ ผม เหมือนกัน แล้วเราจะหายกันทุกอย่าง ตกลง ไหมครับ ผมไม่ชอบ พูดหลายที่ ตอบมาเลย ว่าจะมา รึ ไม่มา

#43 NongBOOM

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 16 July 2009 - 06:31 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 06:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กลัวไปเสียเวลาฟรีคับ ถ้าคุณเต็มใจซื้อคืนจริง ๆ

Show sprit รับ EMS ไปเถอะคับหรือจะไม่อยากได้คืนจริง ๆ ก็บอกมา

เถอะคับ ไม่ต้องทำอะไรให้มันยุ่งยากตอนนั้ซื้อของจากคุณผมก็รอ

Show sprit รับ EMS ไปเถอะคับหรือจะไม่อยากได้คืนจริง ๆ ก็บอกมา

เถอะคับ ไม่ต้องทำอะไรให้มันยุ่งยากตอนนั้ซื้อของจากคุณผมก็รอ

#44 acid

Posted 16 July 2009 - 06:33 PM

ตอบ มา ว่า จะมา่สงให้ รึ ไม่มา

QUOTE (acid @ Jul 16 2009, 06:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอบ มา ว่า จะมา่สงให้ รึ ไม่มา

ไม่ต้อง post เป็น 10 หรอกครับ ตอนนี้ มัน เรื่อง ผม กับ คุณ มี แค่ เรา 2 คน คุณ เคยให้ผมต้องออกไปส่ง แต่ คราวนี้ ก็ถึง เวลาที่ คุณ ก็ ต้องมา ส่ง ผม บ้าง

แล้ว จะไม่ติดอะไร กัน ต่อไป ครับ

#45 NongBOOM

Posted 16 July 2009 - 06:37 PM

ถ้ามันใจว่ามาตรงเวลา PM บอกมาเลยครับว่าพรุ่งนี้ ที่ไหน กี่โมง ขอตรงเวลาหน่อยนะคับ

#46 acid

Posted 16 July 2009 - 06:41 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 06:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้ามันใจว่ามาตรงเวลา PM บอกมาเลยครับว่าพรุ่งนี้ ที่ไหน กี่โมง ขอตรงเวลาหน่อยนะคับ

ครับ เจอกันที่ ลาดพร้าว 101 ผม สะดวกที่นี้ ที่เดียว ครับ ยังไง ก็คงตรงเวลาอยู่ แล้วครับ ซัก เทียง ตรงไหมครับ ผม รออยู่หน้า ปากซอย 101 ก็ได้ครับ

2000 นะครับ แล้ว พรุ่งนี้เจอกันครับ

#47 NongBOOM

Posted 16 July 2009 - 06:50 PM

QUOTE (acid @ Jul 16 2009, 06:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับ เจอกันที่ ลาดพร้าว 101 ผม สะดวกที่นี้ ที่เดียว ครับ ยังไง ก็คงตรงเวลาอยู่ แล้วครับ ซัก เทียง ตรงไหมครับ ผม รออยู่หน้า ปากซอย 101 ก็ได้ครับ

2000 นะครับ แล้ว พรุ่งนี้เจอกันครับ

ปากซอยลาดพร้าว 101 ใช่มั๊ยหรือต้องเข้าซอย 12.00 น ok

#48 acid

Posted 16 July 2009 - 06:54 PM

QUOTE (NongBOOM @ Jul 16 2009, 06:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปากซอยลาดพร้าว 101 ใช่มั๊ยหรือต้องเข้าซอย 12.00 น ok

เจอกันตรง 7 ปากซอยได้เลยครับ จะมีร้าน ขาย หวย อยู่ พรุ่งนี้ เทียงตรง นะครับ เดียวผมจะออกไปรอเลย

#49 WRX

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2009 - 08:42 PM

ผมไม่รู้ว่าเรื่องจริงๆใครถูกใครผิดนะ แต่คนที่ไม่เกี่ยวข้องกรุณางดpostตอบด้วยนะครับ

#50 AYAGO

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2009 - 08:58 PM

อยากจะบอกว่า ผมซื้อจอย acid

พอมันเสีย ก็ส่งไปให้เค้าซ่อมให้ ฟรี ครับ ย้ำว่า ฟรี EMS ด้วย

ค่าส่งอะไรเค้าไม่คิดเลย

บริการดีมาก ๆ

#51 NongBOOM

Posted 16 July 2009 - 09:06 PM

QUOTE (AYAGO @ Jul 16 2009, 08:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากจะบอกว่า ผมซื้อจอย acid

พอมันเสีย ก็ส่งไปให้เค้าซ่อมให้ ฟรี ครับ ย้ำว่า ฟรี EMS ด้วย

ค่าส่งอะไรเค้าไม่คิดเลย

บริการดีมาก ๆ

เอาเป็นว่า ผมยอมรับว่าผมผิดเองที่ไม่ส่งซ่อม เพราะรอไม่ไหวใจมันร้อน + ไม่สดวก

และช่วงนั้นคือช่วงนั้นผมติด Tekken DR มาก ๆ แล้วจอยมือผมก็เล่นไม่เป็นเลย

ช่วงนั้นไม่ได้เล่น DR มันลงแดง (เหมือน SF4 ช่วงนี้)

ไม่อยากเสียเวลาซ่อมนาน ๆ และไม่คิดว่ามันจะเกิดการเสียขึ้น (ในตอนซื้อ)

ก็เลยใจร้อนไปซ่อมเองเพราะคิดว่าสดวกและเร็ว (อยากรีบ ๆ เล่น)

เรื่อง ซื้อคืน คุณ Acid ไม่ต้องแล้วละกัน ผมยอมรับผิดตรงนี้

#52 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 July 2009 - 09:46 PM

ยังไงก็ขอให้จบกันด้วยดีแล้วกันนะครับอย่าทะเลาะกันเลยคนเล่นเกมส์เหมือนกัน

#53 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 July 2009 - 10:32 PM

ขออีกทีนึงเหอะ

ไอเมื่อตอน ปีครึ่งที่ผ่านมาเนี่ยคุณป๊อบแกทำแต่จอยโยกที่มันใช้ตัวเสียบเป็นของ PS2 แต่ที่แน่ๆ มันใช้กับ PS3 ได้แน่นอนเพราะใช้ตัวแปลง

ถ้ามันไม่ถูกสเปคแล้วคุณจะไปรับของเค้ามาทำไมตั้งแต่ทีแรก หรือเพราะว่าคุณรู้แต่แรกแล้วว่ามันเป็นตัวเสียบ PS2 แล้วยินดีเองที่จะใช้ตัวแปลง

ซื้อของแล้วมีปัญหาพูดคุยกับเค้าบ้างคงจะดีกว่านี้นะครับ 875328cc.gif

#54 NongBOOM

Posted 17 July 2009 - 12:43 AM

QUOTE (winny6969 @ Jul 16 2009, 10:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขออีกทีนึงเหอะ

ไอเมื่อตอน ปีครึ่งที่ผ่านมาเนี่ยคุณป๊อบแกทำแต่จอยโยกที่มันใช้ตัวเสียบเป็นของ PS2 แต่ที่แน่ๆ มันใช้กับ PS3 ได้แน่นอนเพราะใช้ตัวแปลง

ถ้ามันไม่ถูกสเปคแล้วคุณจะไปรับของเค้ามาทำไมตั้งแต่ทีแรก หรือเพราะว่าคุณรู้แต่แรกแล้วว่ามันเป็นตัวเสียบ PS2 แล้วยินดีเองที่จะใช้ตัวแปลง

ซื้อของแล้วมีปัญหาพูดคุยกับเค้าบ้างคงจะดีกว่านี้นะครับ 875328cc.gif

ผมรู้ก็ตอนวันที่ผมได้รับของ ไม่ได้แย้งเพราะรอมา 3 อาทิตย์

อยากได้จอยไว้เล่นเกมส์ ไม่อยากรออีก Play 3 ผมเล่นแต่

SF4 กับ Tekken dr 2 เกมเท่านั้นไม่มีจอยโยก

ผมก็เล่นอะไรไม่ได้เลย ซื้อมาไม่ได้เล่นมัน งุงิ

#55 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 17 July 2009 - 01:07 AM

อื่ม ขอนิดนึงแล้วกันถ้ามอดเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบทิ้งนะครับ

ส่วนตัวแล้วผมก็เข้าใจความรู้สึกนะครับ เวลาซื้อของมาเสียวันแรก แล้วให้ไปส่งซ่อมไกลๆนี่ผมก็คงไม่ไปอ่ะ ถ้าผมเช็คแล้วปัญหามันแค่สายไฟหลุดหรือต่อไม่สนิท ผมก็คงทำเองเหมือนกัน แล้วยิ่งอยากเล่นมากๆอยากใช้มากๆ มันก็จะยิ่งหงุดหงิดมากตามไปด้วย

จริงๆผมว่าในกรณีนี้อย่างเลวร้ายที่สุดก็คือนัดซื้อขายกันที่ไหนก็ไปเจอกันที่นั่นน่
ะครับ ไม่ใช่นัด MBK เวลาส่งซ่อมดันต้องไปรามอินทรา มันเป็นไปไม่ได้ ตอนซื้อกะตอนมีปัญหามันต้องไปที่เดียวกันดิ

ไม่งั้นคนที่บ้านอยู่ไกลๆเค้าก็คงไม่คิดจะซื้อหรอก คิดง่ายๆแค่ค่ารถไป-กลับมันก็ไม่คุ้มแล้วอ่ะครับ(อันนี้ผมไม่รู้นะว่าไปนัดซื้อขายกันที่ไหน หรือคุยกันไว้ยังไง แค่ยกตัวอย่างน่ะครับ)

อีกเรื่อง สิ่งที่คุณบูมเค้าออกความคิดเห็นมันก็เป็นสิ่งที่เค้าซื้อไปใช้จริงๆนี่ครับ เค้าใช้แล้วเค้าไม่ประทับใจเอามาบ่นเอามาด่า มันก็สิทธิ์ของเค้าไม่ใช่รึ ผมไม่เห็นว่าจะต้องไปนั่งปรับความเข้าใจอะไรกันตรงไหน จะต้องให้คิดเหมือนกันทุกคนมันคงเป็นไปไม่ได้หรอกมั้ง...

#56 NongBOOM

Posted 17 July 2009 - 01:12 AM

QUOTE (karasu @ Jul 17 2009, 01:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อื่ม ขอนิดนึงแล้วกันถ้ามอดเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบทิ้งนะครับ

ส่วนตัวแล้วผมก็เข้าใจความรู้สึกนะครับ เวลาซื้อของมาเสียวันแรก แล้วให้ไปส่งซ่อมไกลๆนี่ผมก็คงไม่ไปอ่ะ ถ้าผมเช็คแล้วปัญหามันแค่สายไฟหลุดหรือต่อไม่สนิท ผมก็คงทำเองเหมือนกัน แล้วยิ่งอยากเล่นมากๆอยากใช้มากๆ มันก็จะยิ่งหงุดหงิดมากตามไปด้วย

จริงๆผมว่าในกรณีนี้อย่างเลวร้ายที่สุดก็คือนัดซื้อขายกันที่ไหนก็ไปเจอกันที่นั่นน่
ะครับ ไม่ใช่นัด MBK เวลาส่งซ่อมดันต้องไปรามอินทรา มันเป็นไปไม่ได้ ตอนซื้อกะตอนมีปัญหามันต้องไปที่เดียวกันดิ

ไม่งั้นคนที่บ้านอยู่ไกลๆเค้าก็คงไม่คิดจะซื้อหรอก คิดง่ายๆแค่ค่ารถไป-กลับมันก็ไม่คุ้มแล้วอ่ะครับ(อันนี้ผมไม่รู้นะว่าไปนัดซื้อขายกันที่ไหน หรือคุยกันไว้ยังไง แค่ยกตัวอย่างน่ะครับ)

อีกเรื่อง สิ่งที่คุณบูมเค้าออกความคิดเห็นมันก็เป็นสิ่งที่เค้าซื้อไปใช้จริงๆนี่ครับ เค้าใช้แล้วเค้าไม่ประทับใจเอามาบ่นเอามาด่า มันก็สิทธิ์ของเค้าไม่ใช่รึ ผมไม่เห็นว่าจะต้องไปนั่งปรับความเข้าใจอะไรกันตรงไหน จะต้องให้คิดเหมือนกันทุกคนมันคงเป็นไปไม่ได้หรอกมั้ง...

นัด MBK ครับ คุณ karasu รู้ได้ไงเนี่ย!!

#57 acid

Posted 17 July 2009 - 01:26 AM

QUOTE (karasu @ Jul 17 2009, 01:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ลบทึ้ง ซะ คำพูดนี้ ถ้าต้องการจะจบ เรื่อง ราว ผม ขี้เกียจมาเป็นประเด็น อีก ผมเห้นว่าทุกอย่างลงตัว แล้ว เลยไม่มา post อีก ถ้าจะให้จบด้วย ดี ลบที่ post ไปซะ ไม่งันไม่จบแน่ นอน ครับ

#58 NongBOOM

Posted 17 July 2009 - 01:36 AM

QUOTE (acid @ Jul 17 2009, 01:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลบทึ้ง ซะ คำพูดนี้ ถ้าต้องการจะจบ เรื่อง ราว ผม ขี้เกียจมาเป็นประเด็น อีก ผมเห้นว่าทุกอย่างลงตัว แล้ว เลยไม่มา post อีก ถ้าจะให้จบด้วย ดี ลบที่ post ไปซะ ไม่งันไม่จบแน่ นอน ครับ

กรำ ผมไม่ใช่คนโพส แล้วจะลบอย่างไรหละคับ คนที่บอกจอยกากก็ไม่ใช่ผมด้วย

#59 acid

Posted 17 July 2009 - 01:37 AM

ขอโทษนะครับ ของผมตอนนี้ ให้มา test ลอง ก่อน ซื้อ ทุกครั้ง ครับ ใครจะมาซื้อของผม ผมจะเน้นให้มา test ลอง ก่อนที่บ้าน การที่คุณไม่สะดวกมา ทดสอบ แต่ให้ผมไปส่งให้ มันก็อาจมีโอกาศ เสีย
แล้วทำไม อะครับผมซื้อ เครื่อง คอม ก็เคยใช้ วันเดียว เสีย แล้ว ผม โวยวายให้ร้านคอมมาเปลียน ให้ที่บ้านไหมครับ เวลาของคุณเสีย คุณก้ต้องส่งซ่ิอม ที่คุณ ซื้อมา ถ้าคุณไม่ต้องการ มีโอกาศที่ของ จะ เสีย
คุณก็ควรมาทดสอบ ที่ขาย ก่อนครับ ในนี้ ไม่น้อย ก็มา ทดสอบ ก่อนซื้อทั้ง นั้น ถ้ามันไกลมา ไม่สะดวก ก็ฝากเพื่อนมา ดูให้สิครับ ผมชอบ ส่งของ กับคนมือคนซื้อที่สุด บ้าง คนก็เอา notebook ไปทดสอบที่ส่งตรงนั้นเลย เพื่อ ป้องกัน เหตุการณ์แบบนี้ ผมถามว่า คุณซื้อ ของ ไม่คิดจะทดสอบ ก่อนรึครับ เชื่อใจผมรึครับ ผมก็ซื้อของ เหมือนกัน เลยเค้าใจว่า การได้ทดสอบก่อนเป็นเรื่อง ดี บ้างคน บ้านอยู่ รังสิต เค้ายังมาทดสอบก่อนเลย ถ้ากลัว ของมี ปัญหา ก็ต้องไปซื้อเลยครับ ทดสอบ ลองเล่น อะไร ก่อน แล้วค่อย เอาไป คือ วิธีการขายของผมอยู่แล้ว

#60 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 17 July 2009 - 01:48 AM

คุณacidแจ้งมาว่าจบประเด็นกับอีกท่านได้แล้ว ขอปิดกระทู้