`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

มีใครรู้บ้าง Bio5 / RE5 merc public assemb...

lisp's Photo lisp 06 Jul 2009

วันก่อนเล่น duo public assembly แล้วได้แสเจ็ดครับ SS แล้ว
นึกว่าจะได้ติดอันดับหนึ่งในหนาหมื่นแล้ว แต่ก็ยังไม่ติด
มีใครทราบบ้างไหมครับว่าตอนนี้จะติดหนึ่งในหน้าหมื่นอันดับเนี่ยต้องได้เท่าไรคับ
จะกดดูทีละหน้าจครบหน้าสุดท้ายก็ไม่ไหว -*-

chopperkun's Photo chopperkun 06 Jul 2009

QUOTE (lisp @ Jul 6 2009, 12:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันก่อนเล่น duo public assembly แล้วได้แสเจ็ดครับ SS แล้ว
นึกว่าจะได้ติดอันดับหนึ่งในหนาหมื่นแล้ว แต่ก็ยังไม่ติด
มีใครทราบบ้างไหมครับว่าตอนนี้จะติดหนึ่งในหน้าหมื่นอันดับเนี่ยต้องได้เท่าไรคับ
จะกดดูทีละหน้าจครบหน้าสุดท้ายก็ไม่ไหว -*-

แค่แสนเจ็ดนี่ยังห่างไกลหน้าหมื่นอันดับนะครับ
น่าจะต้องได้สักสามแสนอัพอาจจะพอมีลุ้น yoyo_47.gif

Plasma77's Photo Plasma77 07 Jul 2009

อันดับ 1 PS3 Solo Public Assembly ยัง 694000 เลยครับ Duo อยู่ราวๆ 920000 มั้งครับ ไม่แน่ใจ แต่ Duo มันจะติดอันดับเป็นคู่ๆ ไม่แน่ใจว่าหมื่นอันดับมันเท่าไรเหมือนกัน

แต่ถ้าให้เดา น่าจะซัก 3-4 แสน+ เลยหละมั้ง เดานะ
Edited by Plasma77, 07 July 2009 - 03:21 AM.

Verdugo's Photo Verdugo 26 Jul 2009

จริงๆผมมีโพสคลิปไว้ในกระทู้ของจีคอนแล้ว
แต่ไม่รู้จะผิดกฎของที่นี่รึเปล่านะครับ
เพราะผมมักไปสิงอยู่ที่นั่นประจำ

ตามลิงค์ครับ ถ้าเว็บมาสเตอร์หรือ Mod เห็นว่าไม่เหมาะสม บอกได้ครับผม

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=&archive=

ait1988's Photo ait1988 27 Jul 2009

มันไม่ใช่คน

เล่นมาตั้งนานนม ยังไม่ถึง 8 แสนเล้ย e111de78.gif e111de78.gif

seba's Photo seba 27 Jul 2009

ตอนนี้อันดับหนึ่ง Duo พุ่งไปที่ 970000 แล้วครับ อีกหน่อยคงถึงล้านแน่ๆ
อยากจะบ้าตาย ตอนนั้นเล่นได้หกแสนกว่าๆ นึกว่าเยอะมากแล้วนะ

chopperkun's Photo chopperkun 27 Jul 2009

เหนือเทพยังมีเมพขิงๆครับ yoyo_77.gif

Verdugo's Photo Verdugo 27 Jul 2009

อ่า คุณ chopperkun
นี่ใช่คนเดียวกับที่เคยลง PSN ID ไว้ในคอมเม้นต์บล็อก wesker.exteen.com ของผมรึเปล่าครับ
โทษทีนะครับ ที่ยังไม่ได้แอดไว้เลย แอดผมมาก่อนได้เลยนะครับ weskergcon เน่อ

chopperkun's Photo chopperkun 27 Jul 2009

QUOTE (Verdugo @ Jul 27 2009, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่า คุณ chopperkun
นี่ใช่คนเดียวกับที่เคยลง PSN ID ไว้ในคอมเม้นต์บล็อก wesker.exteen.com ของผมรึเปล่าครับ
โทษทีนะครับ ที่ยังไม่ได้แอดไว้เลย แอดผมมาก่อนได้เลยนะครับ weskergcon เน่อ

คนเดียวกันขอรับท่าน yoyo_73.gif
ว่างๆไปช่วยผมลุยทีมเซอร์ไวเวอร์หน่อยสิครับ

Verdugo's Photo Verdugo 27 Jul 2009

ได้ครับผม ทางผมขาดแค่ Survivors ถ้วยเดียวเอง
ว่าจะหาคนมายืนเป็นเป้านิ่ง ให้ผมยิงจนได้ครบ 30 Wins อยู่เนี่ย ฮ่าๆๆ
(วิธีนี้เร็วที่สุดแล้ว)

QUOTE (Verdugo @ Jul 27 2009, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ครับผม ทางผมขาดแค่ Survivors ถ้วยเดียวเอง
ว่าจะหาคนมายืนเป็นเป้านิ่ง ให้ผมยิงจนได้ครบ 30 Wins อยู่เนี่ย ฮ่าๆๆ
(วิธีนี้เร็วที่สุดแล้ว)

ผมเก็บแพลตตินั่มได้แล้ว
เหลือแต่ถ้วยพวกโหมดออนไลน์เวอร์ซัส
สเลเยอร์ / เซอร์ไวเวอร์ / ทีมสเลเยอร์ / ทีมเซอร์ไวเวอร์ / มาลีแอคเท็ค 100 ครั้ง / ทีมเซอร์ไวเวอร์ 80000 คะแนนอัพ
เหลืออีก 6 ถ้วยนี่อ่ะครับ ถ้วยลำดับ 1, 2, 3, 5 น่าจะพอทำยอดได้พอสมควรแล้ว
ติดอยู่กับทีมเซอร์ไวเวอร์ที่ยังไม่ได้เริ่มเล่น แบบว่ายังไม่ชินกับการไล่ฆ่าคน 555

อ๋อได้ครับ เริ่มแรกผมคงช่วยพวกถ้วย 1-2-3-4-6 ให้ได้ก่อน
ส่วนถ้วยที่ 5 นี้ คงต้องใช้ความสามารถส่วนตัวคุณเองนะครับ
ไว้ช่วยไปซัก 1-2 ถ้วยแล้ว มาช่วยเป็นเป้าให้ผมใน Survivors ด้วยนะ แฮ่ๆๆๆ

^
^
ได้เลยครับ เดี๋ยวผมแอดไป
เดี๋ยวจะได้พัก Uncharted กลับมาเล่นไบโอเก็บถ้วยให้ครบซะที yoyo_24.gif

Verdugo's Photo Verdugo 06 Aug 2009

ถึงคุณ seba

ผมมีข่าวร้ายจะแจ้งคุณ 2 เรื่อง

1. ตอนนี้คุณ ait1988 คะแนนแซงคุณแล้วนะครับ เมื่อคืนเค้าเพิ่งเล่นคู่กับผม ได้คะแนนไป 804,902 เรียบร้อย
เป็นสถิติใหม่ของผมด้วย เพราะคะแนนเก่าของผมคือ 804,303 มากกว่าของเดิมราวๆ 600 คะแนน

2. ตอนนี้อันดับ 1 ของโลก ด่าน Public Assembly ของเครื่อง PS3 พุ่งไปที่ 1,127,978 แล้ว
ยิ่งไปกว่านั้น อันดับ 1 หน้าใหม่รายนี้ ขึ้นมาแบบเดี่ยวๆด้วย เท่ากับว่า อันดับ 1 คนนี้ เค้ามีคู่หูที่แบ่งจอเล่นแบบ Split Screen ครับ !!!

นี่คือหลักฐาน...

chopperkun's Photo chopperkun 06 Aug 2009

QUOTE (Verdugo @ Aug 6 2009, 10:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงคุณ seba

ผมมีข่าวร้ายจะแจ้งคุณ 2 เรื่อง

1. ตอนนี้คุณ ait1988 คะแนนแซงคุณแล้วนะครับ เมื่อคืนเค้าเพิ่งเล่นคู่กับผม ได้คะแนนไป 804,902 เรียบร้อย
เป็นสถิติใหม่ของผมด้วย เพราะคะแนนเก่าของผมคือ 804,303 มากกว่าของเดิมราวๆ 600 คะแนน

2. ตอนนี้อันดับ 1 ของโลก ด่าน Public Assembly ของเครื่อง PS3 พุ่งไปที่ 1,127,978 แล้ว
ยิ่งไปกว่านั้น อันดับ 1 หน้าใหม่รายนี้ ขึ้นมาแบบเดี่ยวๆด้วย เท่ากับว่า อันดับ 1 คนนี้ เค้ามีคู่หูที่แบ่งจอเล่นแบบ Split Screen ครับ !!!

นี่คือหลักฐาน...

มีถ่ายภาพมาเย้ยกันถึงที่เลยวุ้ย yoyo_77.gif
เห็นคุณเวสเกอร์จีคอนออนอยู่บ่อยๆ ว่าจะชวนเล่นไบโอต่อซะหน่อย
แต่ก็ไม่กล้าทัก กลัวว่าดูอนิเมอยู่ yoyo_48.gif

seba's Photo seba 06 Aug 2009

กรี๊ดด
มันเล่นยังไงของมันได้เกินล้านงะ ผมว่าคนสร้างเกมนี้คงจะไม่คิดว่าจะทำได้ขนาดนี้เลยนะ5 5 5
ช่วงนี้ขอพักไปเล่น Fat Princess ซักพักนะครับ กะลังติดงอมแงม
หลังจากเล่นแต่ไบโอมาตลอด4 5เดือน
คุณ ait ฝากไว้ก่อนเถอะ 5 5

ait1988's Photo ait1988 06 Aug 2009

^
^

เดี๋ยวแกกลับไปเล่นอีก แกก็แทรกผมอีก
(ก็มันเป็นอย่างนี้ทุกที yoyo_77.gif )

ช่วงนี้เพื่อนผมมันลากผมไปช่วยใน story mode ของ RE ก็เลยไม่ได้เล่น Fat เลย

อยากให้ใน Leader board มีธงชาติไทยจัง ถ้าติดอันดับต้นๆได้ คงเท่น่าดู
แต่ตอนสมัคร PSN มันดั๊นไม่มีให้เลือก 5 5 เป็นประเทศที่ถูกลืม ฮือๆ

เจอใน Fat Princess ก็มาเล่นด้วยกันได้เน้อ เข้ามา join ได้เลยงิ

Verdugo's Photo Verdugo 06 Aug 2009

เออ ผมมีประเด็นเรื่องคะแนน 1,127,978 เจ้าปัญหานี่จะมาร่วมถกกันในนี้หน่อย

ตอนนี้คะแนนดังกล่าว เป็น Talk of The Town ในบอร์ดเกมเมืองนอก ทั้งเมกา ยุโรป และญี่ปุ่นไปทั่วแล้วครับ
ประเด็นที่ว่าคือ "เค้าทำได้อย่างไร ?"

ผมเชื่อว่าประเด็นนี้จะจบ และคลายความสงสัยได้ ถ้ามีคลิปการเล่นของคู่นี้ ที่เล่นแบบ Split Screen หลุดออกมา

สิ่งที่คนตามบอร์ดต่างๆสงสัยกันยิ่งไปกว่านั้นคือ มีการใช้ Bug ของเกมช่วย ในการได้คะแนนนี้มารึเปล่า
เพราะถ้าอันดับ 1 รายนี้ ทำคะแนนทะลุล้าน แบบเฉียดฉิว หรือเกือบล้าน ยังดูมีความเป็นไปได้อยู่
แต่คู่นี้ดันทำคะแนนทะลุล้านไปถึง 127,978 เลยทีเดียว

ซึ่งคู่ของ Roxus12 กับ JohnnyKevlar เจ้าของสกอร์ 970,004 เคยเหลือเวลาไว้ได้ 12 นาทีครึ่ง เป๊ะๆ
แสดงว่า คู่ Split Screen รายนี้ ต้องเหลือเวลามากกว่าคู่นี้ถึง 157 วินาทีโดยประมาณ (15 นาที กับอีก 7 วินาที !!!)
แต่ทางเมืองนอก คาดการณ์ว่า ต้องเหลือเวลามากกว่านั้นอีกครับ เพราะคู่นี้ทำคอมโบติดต่อกันได้แค่ 128 เท่านั้น

ผมเคยหวังๆไว้ว่า ก่อนสิ้นปี อยากให้คะแนนตัวเองไปแตะหลัก 9 แสนให้ได้
แต่เจอพี่ล้านแตก จากแดนอาทิตย์อุทัยเข้าไป ผมงี้เข่าอ่อนเลยครับ

เค้าไม่น่าจะตั้งกล้องถ่ายเอาไว้นะครับ คงไม่น่าจะมีใครรู้ว่าตัวเองจะเล่นได้คะแนนสูงๆจนต้องถ่ายเก็บไว้ทุกครั้ง
คนเล่นอาจจะเล่นๆไปโดยไม่ได้คิดไรมาก แล้วเกิดได้ขึ้นมา มันก็เป็นไปได้นะ
แต่อย่างฝรั่ง พวกนี้เค้าใช้กล้องถ่ายอะไรต่อมิอะไรเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ตามนิสัยฝรั่งเค้า

เรามาตั้งใจเล่นด่านอื่นกันมั่งมะ ทำไมชอบเล่นแต่ด่านนี้กันจัง 5 5
ตกลงว่ามันจะเป็นไปไม่ได้เลยหรือ ที่จะทำคะแนนเกินล้าน