`

Jump to content

This Week In Live Arcade: Garou Mark of the Wolves

25 replies to this topic

#1 VJLOVE

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 June 2009 - 07:18 AM

available on Wednesday for 800 points ไม่แพงครับ

ใครรออยู่บ้างครับ

ขา Fighting คงไม่พลาดนะครับ

#2 VJLOVE

Posted 23 June 2009 - 09:21 AM

ตัวอย่าง combo เล็กน้อย เอาไปเตรียมฝึกกันครับ
http://www.youtube.com/watch?v=XAG3lfKjepw

ตัวละครโปรดที่ผมชอบใช้ครับ 2 ตัว Terry Bogard VS Rock Howard
http://www.youtube.com/watch?v=2hGL3UCN33s

#3 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 23 June 2009 - 10:46 AM

ผมซื้อแน่ๆครับ เป็น garou ภาคที่มันสุดแล้ว yoyo_24.gif

#4 VJLOVE

Posted 23 June 2009 - 11:27 AM

ตอนนี้คนที่ซื้อแน่นอน

VJLOVE

InFiNy

ใครที่จะซื้อรบกวนแจ้งในกระทู้นี้ได้เลยครับ พร้อมลงGametag ไว้นะครับ

แอดมากันได้เลยครับ ได้มันกันแน่ครับงานนี้

#5 InFiNy

Posted 24 June 2009 - 03:07 AM

สงสัยเราต้องเล่นกัน 2คน แล้วมั้งคุณเจ 55318906.gif

#6 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 24 June 2009 - 04:35 AM

เฮ้ย คอมโบโหดเกินไปป่าวเนี่ยะ หุหุหุ

เออว่าจะซื้อ แต่ไม่รู้ออนไลน์ได้กี่คนแฮะ ถ้า 1/1 คงเซ็งๆ

^^"

#7 VJLOVE

Posted 24 June 2009 - 09:01 AM

combo ที่มันแรงเพราะอีกฝ่ายเป็นเป้านิ่งน่ะครับ เวลาเล่นจริงอีกฝ่ายคงไม่ยืนนิ่งให้ยำแน่ yoyo_77.gif
บางอันก็ดูแล้วไม่น่าจะทำได้มีเตะท่าเดิมซ้ำด้วย ใครมันจะอยู่นิ่งให้เตะ yoyo_77.gif คงต้องประยุกต์เอาเองตามสถานการณ์

ภาพถือว่าโอเคนะครับระดับ PS2 สวยใช้ได้ครับ In-game Dolby Digital HDTV 720p

ส่วนระบบ online ยังไม่ทราบเหมือนกัน

ขา Fighting หายไปไหนหมดครับคุณโต

คุณริวคงไม่พลาดภาคนี้บู๊กันอย่างมัน yoyo_24.gif

#8 VJLOVE

Posted 24 June 2009 - 12:47 PM

Achievements
Perfect Match 5 G
Achieve 1 round perfect. (No damage victory)

Blood of Geese Howard 10 G
Use ROCK, take "Deadly Rave Neo" once. *STORY MODE only

Impregnable Defense 20 G
Take "Just Defense" more than 10 times in one match. *STORY MODE only

Rage of Mademoiselle 15 G
Use B.JENET, take "Ennui Mademoiselle" once. *STORY MODE only

Lonely Wolf 10 G
Clear STORY MODE without encount KAIN. *In default BATTLE SETTING

Invincible Wolf 20 G
Clear STORY MODE, don't lose any round, any continue, don't encount KAIN *In default BATTLE SETTING

Legendary Wolf 25 G
Clear STORY MODE, don't lose any round, any continue, encount KAIN. *In default BATTLE SETTING

Survivor 10 G
Achieve more than 7 straight victories in SURVIVAL MODE.

Hunter 30 G
SURVIVAL MODE Clear.

Bishop 10 G
In Xbox LIVE MODE, achieve more than 10 victories in total. *Only in RANKED MATCH

Knight 15 G
In Xbox LIVE MODE, achieve more than 20 victories in total. *Only in RANKED MATCH

King 30 G
In Xbox LIVE MODE, achieve 5 straight victories. *Only in RANKED MATCH

#9 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 24 June 2009 - 05:39 PM

ขอเทสเดโมก่อน

#10 karasu

Posted 24 June 2009 - 07:15 PM

ลองเสิชคลิปดู ฝรั่งมันชอบเล่นพอสมควรเลยนะเกมนี้ ไม่น่า SNK ทำมาลงตัดหน้า KOF98UM สะอีก

#11 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 24 June 2009 - 09:54 PM

เพล3อดใช่ไหม yoyo_31.gif

#12 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 June 2009 - 12:55 AM

ดีมากเลยครับ ที่ออกภาคนี้มา yoyo_53.gif เดวผมมาเล่นด้วยแน่นอน

แต่จะมีเวลาเล่นมากน้อยยังไงต้องขอโทษออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับ เพราะการงานภาระกิจรัดตัวเหลือเกิน

คุณ InFiNy ครับ paypal เนี่ยมันส่งเลขรหัส4หลัก หลังจากวันสมัครหลายวันไหมครับ ผมสมัครตั้งแ่ต่ที่คุณให้ลิ้งไว้

ตอนนี้ยังไม่ได้รับรหัสของมันเลย ^^" และรหัสมันส่งมาทางไหนครับที่คุณInFiNyได้รับ ทางบัญชี หรือเมล์ครับ

#13 InFiNy

Posted 25 June 2009 - 01:25 AM

QUOTE (นินจาช่วยเจ้าหญิง8 @ Jun 25 2009, 12:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีมากเลยครับ ที่ออกภาคนี้มา yoyo_53.gif เดวผมมาเล่นด้วยแน่นอน

แต่จะมีเวลาเล่นมากน้อยยังไงต้องขอโทษออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับ เพราะการงานภาระกิจรัดตัวเหลือเกิน

คุณ InFiNy ครับ paypal เนี่ยมันส่งเลขรหัส4หลัก หลังจากวันสมัครหลายวันไหมครับ ผมสมัครตั้งแ่ต่ที่คุณให้ลิ้งไว้

ตอนนี้ยังไม่ได้รับรหัสของมันเลย ^^" และรหัสมันส่งมาทางไหนครับที่คุณInFiNyได้รับ ทางบัญชี หรือเมล์ครับ

อืม...ผมก็จำไม่ค่อยได้เหมือนกันนะ ผมซื้อ point แบบตัดผ่านบัตรเครดิตครับหลังจากนั้นประมาณ 30 นาทีก็ส่งโค้ดมาทางเมล์ผม

#14 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 June 2009 - 05:58 AM

รอผมก่อนครับท่าน เก้บเงิน ซื้อ 360 เครื่องใหม่อยู่ เครื่องเก่า รุ่นแรกสุด 90 nano ยังไม่เคยแดง แต่ดันโดนแบน อยากจะตามไป เล่นด้วยยย

#15 VJLOVE

Posted 25 June 2009 - 07:04 AM

เกมมาแล้วนะครับ ณ Marketplace

พร้อม gamepicture น่ารักๆ Pack 1 - 4

ยินดีต้อนรับ Fighter ทุกท่านครับ

ซื้อ 360 เครื่องใหม่ ซื้อแท้สิครับ รับประกัน 3 ปี no ban

ตอนแรกเล่นยังไม่ค่อยรู้ระบบเลยครับ ได้คุณโตชี้แนะ ระบบต่างๆ

เริ่มใช้ระบบท่า Cancel คล่องแล้วครับ

ชอบระบบ Just Defense หรือ Parry บล๊อคจังหวะต้องเทพจริงๆ

และระบบอื่นๆ

ปล.บู๊มันสะใจ รวดเร็ว ไม่ผิดหวังที่รอคอย

#16 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 June 2009 - 07:16 AM

ผมซื้อเล่น แท้อยู่แล้วละครับ เพราะ เครื่องแรก มันแบนแล้ว ไว้เล่น ก๊อปเอาอย่างเดียวเลย

#17 karasu

Posted 25 June 2009 - 08:12 AM

ตกลงเล่นได้ครั้งละกี่คนอ่ะครับ ออนไลน์อ่ะ

ถ้า 1/1 ผมคงไม่ซื้ออ่ะ

ลองละภาพแตกๆรู้สึกว่าถ้ามันเล่น 1/1 นี่เล่นอีมูออนไลน์เอามันก็แทบจะไม่ต่างกันเลยนะ

^^"

#18 VJLOVE

Posted 25 June 2009 - 08:59 AM

อันนี้ไม่ชัวครับเพราะเพิ่งลองเล่นกับตุณโต 2 คน แต่คาดว่าน่าจะ 1 ต่อ 1 มั้งครับ

Graphic ปรับเป็น Soft ภาพจะเหมือนในคลิป Terry Bogard VS Rock Howard ครับไม่สวยไปกว่านั้น

ตัวเกมมีการปรับแต่งเพื่อมาลง xbox live คงต่างจากตัวเกมดั้งเดิม ครับ ที่เห็นคือ Combo ที่ง่ายๆเว่อๆของตัวเก่า บางอย่างใช้ไม่ได้ครับ
จังหวะดูสมดุลขึ้น เท่าที่ลองนะครับ

#19 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 June 2009 - 12:32 PM

ได้ point จากคุณอาทช่วยไว้ได้ ไม่นั้นอาจมีลงแดง yoyo_55.gif yoyo_55.gif

ตอนจะเข้าไปโหลด แบคกราวภาพ ด้านหลังสวยมากเลยนะครับ ^^

#20 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2009 - 04:11 PM

QUOTE (นินจาช่วยเจ้าหญิง8 @ Jun 25 2009, 12:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>

รหัส paypal 4 ตัว ถ้าต้องการ ด่วน ก็โทรไปที่ บัตรเราสมัครได้เลยครับ (บอกว่า ขอรหัส สมัคร paypal 1.95 US เดียวทางบัตรก็บอกเองครับ) จะใช้เวลา 1-2 วัน นับจากวันสมัคร แล้วจะได้รหัส

แต่ถ้า ไม่รีบ ก็รอ Stement มา (แต่ ผมว่าช้ามากกก)

หวังว่าคงตอบถูกนะครับ เพราะรู้คราวววว