`

Jump to content

CFW Enabler 3.60 สำหรับ PSP3000 และ 2000 บอร์ดนรก ออกแล้ว 14 ก.ค. 52

63 replies to this topic

#21 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 08 July 2009 - 11:54 AM

อย่างที่ตอบไว้ด้านบนครับ

บางทีก็ได้ บางทีก็ไม่ได้ ไม่แปลกครับที่ไม่ได้

แค่เอามาให้ลองเฉย ๆ ครับ ในส่วนของ plug in ทำไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรครับ
เดี๋ยวมันอัพเดทเวอร์ชั่นมาใหม่ ๆ ก็ได้เองครับ

#22 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

• Royal Executive Members

Posted 08 July 2009 - 03:17 PM

QUOTE (auns555 @ Jul 8 2009, 11:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างที่ตอบไว้ด้านบนครับ

บางทีก็ได้ บางทีก็ไม่ได้ ไม่แปลกครับที่ไม่ได้

แค่เอามาให้ลองเฉย ๆ ครับ ในส่วนของ plug in ทำไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรครับ
เดี๋ยวมันอัพเดทเวอร์ชั่นมาใหม่ ๆ ก็ได้เองครับ

ขอบคุณครับ yoyo_73.gif

#23 Mr_yakult

Posted 10 July 2009 - 09:43 AM

ทำไมตอนผมลง hen แล้วเครื่องมันดับไปเลยอะครับ

#24 auns555

• High Royal Executive Members

Posted 10 July 2009 - 01:21 PM

ก็เป็นแบบนั้นกันทุกคนละครับ

การลง HEN นี่ละคือขั้นตอนที่ยากที่สุดแล้ว

บางคนทีเดียวติด บางคน 3 วันก็ยังไม่ติดครับ ต้องลองไปเรื่อย ๆ

#25 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 July 2009 - 04:56 PM

QUOTE (หนุ่มยาคูลท์ @ Jul 10 2009, 09:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมตอนผมลง hen แล้วเครื่องมันดับไปเลยอะครับ

ถ้าดับแบบเครื่องค้างแล้วมีเสียงลำโพงลั่นก็แสดงว่าไม่ติดครับ ถ้าดับแบบหน้าจอเละๆแล้วเปิดขึ้นมาใหม่เองก็แสดงว่าติดครับ แปลกแต่จริงผมไปยืนดูร้านที่สะพานเหล็กเค้ารัน hen วันที่ผมไปซื้อเครื่อง เจ้แกรันของผมครั้งเดียวติด ของลูกค้าที่ซื้อพร้อมผมอีกสองคนครั้งเดียวติดเหมือนกัน เหอๆ แต่ผมเวลารันเอง ครั้งสองครั้งก็ติดนะ แต่ผมต้องกดลงค้างด้วยอะเวลาเข้าโฟลเดอร์ chichen น่ะไม่งั้นไม่ติด yoyo_71.gif

#26 Mr_yakult

Posted 10 July 2009 - 05:03 PM

ขอบคุณครับ จะพยายามกันต่อไป

#27 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 July 2009 - 12:10 PM

CFW Enabler 3.60 ออกมาแล้วนะ yoyo_55.gif

#28 EAK69

Posted 14 July 2009 - 08:42 AM

QUOTE (LEON.S @ Jul 13 2009, 12:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
CFW Enabler 3.60 ออกมาแล้วนะ yoyo_55.gif

โหลดที่ไหนครับ

หรือรอน้า อั๋น มาบอกเล่าเก้าสิบอีกที่ yoyo_53.gif

#29 auns555

Posted 14 July 2009 - 05:16 PM

อัพไว้ที่หน้าแรกแล้วนะครับ ไปโหลดมาใช้งานกันได้ครับ

#30 ttcoupe

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 July 2009 - 09:25 PM

ขอบคุณครับคุณอั๋น

#31 kenghot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 July 2009 - 08:58 AM

ขอบคุณมากครับน้าอั๋น

#32 EAK69

Posted 15 July 2009 - 11:39 AM

ตัวนี่มีอะไรที่พิเศษกว่าตัวเก่าหรือครับ เรื่องมากอีกแล้ว yoyo_73.gif

ขอบคุณมากครับ

#33 EAK69

Posted 15 July 2009 - 02:25 PM

3.60 CFW enabler ผมเอาใส่ไปแล้วครับ แล้วมันขึ้นว่า corrupted data

ทำไม่เป็นงี้ละครับ

#34 auns555

Posted 15 July 2009 - 05:40 PM

ให้คุณไปลบโฟลเดอร์ CFW Enabler อันเดิมที่อยู่ใน mem ออกก่อนครับ
แล้วค่อยก๊อบอันใหม่ลงไปในห้อง GAME ครับ
ลองดูนะ

ขนาดไฟล์ winrar ที่โหลดมานั้นขนาด 859KB นะครับ
ดูขนาดไฟล์ด้วยนะครับ ว่าโหลดมาได้ครบหรือเปล่า

แตกไฟล์จะเจอสองโฟลเดอร์
คือโฟลเดอร์ชื่อ PSP กับอีกโฟลเดอร์นึง จำชื่อไม่ได้

ให้เอาอีกโฟลเดอร์นึงไปวางหน้าแรกของ mem ด้วยนะครับ
ส่วนโฟลเดอร์ PSP จะก๊อบแล้ววางทับใน mem ก็ได้ครับ
หรือจะเอาแค่โฟลเดอร์ CFW Enabler ที่อยู่ในโฟลเดอร์ PSP ไปวางในเมมก็ได้ครับ

ลองดูใหม่นะ

#35 EAK69

Posted 15 July 2009 - 06:35 PM

QUOTE (auns555 @ Jul 15 2009, 05:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้คุณไปลบโฟลเดอร์ CFW Enabler อันเดิมที่อยู่ใน mem ออกก่อนครับ
แล้วค่อยก๊อบอันใหม่ลงไปในห้อง GAME ครับ
ลองดูนะ

ขนาดไฟล์ winrar ที่โหลดมานั้นขนาด 859KB นะครับ
ดูขนาดไฟล์ด้วยนะครับ ว่าโหลดมาได้ครบหรือเปล่า

แตกไฟล์จะเจอสองโฟลเดอร์
คือโฟลเดอร์ชื่อ PSP กับอีกโฟลเดอร์นึง จำชื่อไม่ได้

ให้เอาอีกโฟลเดอร์นึงไปวางหน้าแรกของ mem ด้วยนะครับ
ส่วนโฟลเดอร์ PSP จะก๊อบแล้ววางทับใน mem ก็ได้ครับ
หรือจะเอาแค่โฟลเดอร์ CFW Enabler ที่อยู่ในโฟลเดอร์ PSP ไปวางในเมมก็ได้ครับ

ลองดูใหม่นะ

ได้แล้วครับไม่ได้ดูว่ายังมี โฟลเดอร์ ด้านในอีกครับ แตกไฟล์เสร็จก็อบลงเลย โทษที่ครับ

ขอบคุณครับ

#36 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 18 July 2009 - 10:18 PM

น้าครับ PSP3006 ผมมันใช้สูตรไม่ได้อ่ะ

มันไม่สามารถปรับGAME off POPs off เป็นONได้เลย

ผมเปลี่ยนเป็น On ครับ แต่เล่นไม่ได้ เลยลองกลับเข้ามาดูใหม่ มันกลายเป็น off เหมือนเดิมครับ
คราวนี้ลองเปลี่ยนจาก off เป็น on แล้ว กด O Return ออก แล้วกลับเข้ามาใหม่ทันที ( ยังไม่ได้ออกจาก Enabler ) มันกลับไปเป็น off อีกครับ สรุปเซตให้ออนไม่ได้

#37 auns555

Posted 18 July 2009 - 10:51 PM

นำมาจากกระทู้ในเว็บบอร์ดผมนะครับ
http://auns555.com/webboard/index.php?topic=466

ซึ่ง ผมนำมาให้ลองไปใช้กันดู ได้ไม่ได้ อันนี้แล้วแต่ดวงครับ ต้องลองกันดู

ปลั๊กอิน Cheat Code สูตรโกงเกมไว้ใช้บน PSP 3000 ที่แปลงแล้ว
แปลงด้วย CFW 3.xx Enabler นะครับ ถึงจะใช้ได้

โหลดปลั๊กอินก่อนเลย ประมาณ 500 kb กว่า ๆ เองนะ
http://upload.manyfile.com/get.php?2e9bb11...2afa7cd4265bc,3

แตกไฟล์เจอโฟลเดอร์ seplugins

ข้างในโฟลเดอร์ seplugins จะมีโฟลเดอร์ cwcheat
และไฟล์อีก 3 ไฟล์คือ
game150.txt
game.txt
pops.txt

ให้ก๊อบทั้งหมดนี้ ไปวางไว้ในโฟลเดอร์ seplugins ที่อยู่ในเมมของท่าน
ถ้าไม่มีก็สร้างซะ

เสร็จแล้ว

จากนั้นเปิดเครื่อง PSP
ไปที่ icon 3.51 Enabler
(ภาพนำมาจากเวอร์ชั่น 3.50 ครับ ซึ่งของ 3.51 ก็จะเปลี่ยนรูปร่างแค่ตัวเลขที่เห็นครับ)

กดเลือกเข้าไป จากนั้นไปที่หัวข้อ Setting
เข้าไปเลือกหัวข้อ Plugins
และตั้งให้เป็น ON ซะให้หมด
ก็เสร็จแล้วครับ

จากนั้นก็ back และ Exit ออกจาก 3.51 Enabler

จากนั้น เล่นเกม PSP เอาเกมเก่า ๆ หน่อยนะครับ
เพราะเกมใหม่ ๆ มันบางทีไม่มี cheat ใส่ให้น่ะครับ

วิธีใช้
ให้เปิดเข้าเกมส์ปรกติ พอเข้าเกมส์แล้วให้เรากดปุ่ม SELECT ค้างไว้ประมาณ 3 - 5 วินาที
โปรแกรม CWCHEAT จะรันขึ้นมาทันที ให้เลือก Select Cheats โดยกดปุ่ม X เข้าไป
จะมี Code ให้เลือกเปิดถ้าต้องการเปิด Code ให้เลือก [y] ถ้าไม่เปิดให้เลือก [n]
พอเลือกเสร็จให้กด O ออกมาแล้วตรวจดูว่าตรง Enable cheats เป็น [y] อยู่หรือป่าว
ถ้าไม่เป็นก็ทำให้เป็น [y] แค่นี้ก็สามารถใช้สูตรได้แล้ว

#38 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 18 July 2009 - 11:12 PM

โอ้วได้แล้วครับน้า ขอบคุณมากๆ

#39 auns555

Posted 18 July 2009 - 11:24 PM

อิอิอิ อะไรบางอย่างก็ไม่ได้เอามาโพสบอร์ด DGO นะครับ
ต้องกั๊กไว้ที่ auns555 Webboard บ้างครับ (ไม่ค่อยมีคนเข้า T_T)

#40 tOeiKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 July 2009 - 08:03 AM

ใน mem ผมมันมี File ชื่อ EGGHUNT.BIN อยู่ข้างนอกตรงที่เดียวกับที่คุณอู๋ให้วาง File h.bin อ่ะครับ

File EGGHUNT.BIN นี้ต้องลบทิ้งไหมครับ