`

Jump to content

บ่น ๆ PSP3000 โดย auns555

38 replies to this topic

#1 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2009 - 06:13 PM

จะว่าไปแล้ว ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว จนมาถึงวันนี้ สำหรับ psp3000
ก็เรียกได้ว่า ครึ่งปีแล้วครับสำหรับรุ่นใหม่นี้ และในปลายปีนี้ก็จะมีรุ่นใหม่ออกมาอีก
ก็คือ PSP Go ซึ่งจะทำตลาดควบคู่กับ PSP3000

หลาย ๆ คนก็เกิดคำถามว่า PSP 3000 ตอนนี้คุ้มค่าที่จะซื้อแล้วหรือยัง
ผมก็ขอตอบเลยครับว่า คุ้มในระดับนึงแล้วเลยทีเดียว

ภาพบน 2000
ภาพล่าง 3000
ในมุมมองและแสงเดียวกัน 3000 สดใสกว่าเยอะ เอ้า ผมเชียร์ 3000
3000 สู้ๆ ๆ

ถ้าเราเปรียบเทียบระหว่าง PSP2000 และ 3000 สำหรับเรื่องภาพนั้น
ต้องยอมรับว่า 3000 สวยกว่าจริง ๆ ผมว่าหลาย ๆ คนเมื่อเห็นภาพของ 3000 แล้ว
ก็คงเข้าใจที่ผมเขียนตรงนี้ หลาย ๆ คนถูกใจ หลาย ๆ คนก็พยายามหาข้อติเพื่อตัดใจ
ไม่ต้องไปซื้อใหม่ ฮ่าๆๆ

อย่าไปวิตก กับคำที่บอกว่า จอ PSP3000 เป็นเส้นลาย ๆ
คุณจะเห็นเส้นเหล่านั้น ชัด ๆ คุณต้องเอาจอ จ่อใกล้ ๆ ตาถึงจะสังเกตุเห็น
ซึ่งผม ผมคิดว่า นี่ไม่ใช่ปัญหาเลย ถ้าจอเปิดไม่ติด นี่ละปัญหาครับ
ภาพสีสดกว่า นี่ มีชัยไปกว่าครึ่งครับ

ตอนนี้ถ้าเทียบว่า PSP3000 กับ PSP2000 บอร์ดนรก จะซื้ออะไรดี
ตอบได้เลยว่า PSP3000 เลยครับ
เพราะต้องลงโปรแกรมด้วย HEN กันทั้งสองรุ่นเลย

แต่ถ้าถามว่า ถ้า PSP3000 กับ PSP2000บอร์ดเก่า refer และเครื่องมือสอง
เลือกอันไหนดีครับ ก็ตอบเลยครับว่า ถ้าราคา 2000 บอร์ดเก่าไม่แรง
ก็น่าเลือกซื้อครับ เพราะระบบ firmware รองรับเกมได้หลากหลายกว่า
ไหนจะรวมถึง plug in ต่าง ๆ ที่รองรับได้มากกว่า

แต่ผมคิดว่า PSP3000 เหล่าแฮกเกอร์ก็พัฒนาไม่หยุดเลย
ดังนั้น ข่าวดีวันข้างหน้า ผมว่ามีแน่ ๆ ต้องมีเรื่อยๆ สำหรับ PSP3000
กว่า PSP Go จะออก อาจจะสมบูรณ์ 100% ตายตาหลับแน่นอน

เปิดฝามาก็หน้าแบบนี้

เอาจอออกก็หน้าตาแบบนี้

ใต้ปุ่ม D pad (ปุ่มกดบังคับทิศทาง)
จะมีแผงชิพกราฟฟิกอยู่ ช่างซ่อม บอกผม
ใครกดปุ่ม D pad แรงๆ หนัก ๆ เครื่องจะเน่าได้นะครับ ดังนั้น อย่าไซร้จัดนะครับ ถนอม ๆ ซักนิด

ใครที่มี PSP3000 ในตอนนี้ก็ดีใจด้วยนะครับ
แฮกเกอร์จะเน้นบน firmware 5.03 เป็นหลักในการพัฒนาโปรแกรม
ดังนั้น ใครมี firmware นี้ไว้กับตัวสำหรับ psp3000 ก็รักษามันไว้ให้ดี
อย่าไปเผลออัพสูงกว่านี้ เพื่อความปลอดภัย อัพขึ้นน่ะง่าย แต่อัพลงน่ะยังทำไม่ได้

ราคา PSP3000 ในตอนนี้ก็ไม่ได้แพงเวอร์เกินเหตุครับ
หลาย ๆ คนก็เริ่มหามาจับจองเป็นเจ้าของกันเยอะแล้ว
และวิธีการ hack ก็ทำกันได้ สาว ๆ ก็ทำกันเป็น
ส่วนเรื่องจะทำติดหรือไม่ติดนั้น ก็เหมือน เล่นเกมออนไลน์ แล้วเอาชุดเกราะไปตีบวกครับ
ตีบวกเป็นก็รู้ trick ละ ฮ่าๆๆ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับดวงด้วยครับ

ก็ขอให้คนใช้ PSP3000 มีความสุขกับ ยุคแรกของการ แฮก เครื่องนะครับ
ใช้เท่าที่มันทำได้ก่อน อย่าเพิ่งกระโตกกระตากเรียงร้องอะไรมันนัก ใจเย็น ๆ
เดี๋ยวทุกอย่างก็จะสมบูรณ์ครับ

เก็บมาฝากกัน สำหรับ บทความบ่น ๆ PSP3000 จากผม
คือ ไม่มีอะไรอ่ะครับ แค่ดีใจกับคนที่มี psp3000 ในตอนนี้แล้วเล่นเกมบนเมมได้
โทรมาคุยกับผมบอกว่าเขาเล่นเกมบนเมมกันได้แล้วได้อ่านที่น้าเขียน
ผมก็ดีใจไปด้วย ช่วงเวลาแห่งความสุขจริง ๆ
auns555

ภาพทั้งหมดนี้ นำมาจาก internet ครับ ไม่ได้แกะเองนะจ๊ะเครื่องน่ะ ไม่กล้า

Edited by auns555, 15 June 2009 - 10:15 PM.

#2 sunji14978

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 June 2009 - 06:27 PM

รู้สึกน้า จะว่างะครับ ไม่มีไรทำนั่งเเคะเครื่องเล่นเเล้ว 555 yoyo_67.gif

#3 aQua

ผมชอบสีขาว

• Royal Executive Members

Posted 15 June 2009 - 07:00 PM

ผมก็รอน้อง 2000 เสียซะก่อนค่อยหาพี่ 3000 แต่น้อง 2000 ทนแท้ๆ yoyo_57.gif

#4 ugrits

มนุษย์ปัญญาอ่อนแห่งชาติ

Posted 15 June 2009 - 07:46 PM

จอ 3000 สวยกว่า 2000 จริง ๆ ครับ... เล่นแล้วสบายตากว่าเยอะ...

#5 vutt

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 15 June 2009 - 07:51 PM

ขอบคุณมากๆครับ อุส่าห์ แกะเครื่อง มาถ่ายรูป แล้วมา รีวิวให้ พี่ น้องในบอร์ด ได้อ่าน

มีประโยขน์มากจริงๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ

#6 @Top_Hero@

Top PEA

Posted 15 June 2009 - 08:00 PM

น้าอั๋นแกะเครื่องตัวเองหรอครับนั่น อิอิ ขอบคุณสำหรับเรื่องบอกเล่าครับ ใครที่กำลังครอบครอง 3k อยู่ คงรู้ดีว่ามันเจ๋งงงงกว่า 2k แค่ไหน

#7 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2009 - 08:16 PM

ถึงจะบ่นก็บ่นแบบมีสาระ
น้านี่เยี่ยมจริงๆ
เป็นกำลังให้เขียนเรื่อง psp ตลอดไปเลยนะครับ

#8 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 15 June 2009 - 09:34 PM

ลุงๆ ผมเพิ่งไปเอาเครื่องมาวันนี้เลย
สีขาว ร้าน gameshop :D

จริงๆอยากรอ monster hunter unite bundle
แต่ไม่เอาดีกว่า แพงโดยใช่เหตุ :S

#9 auns555

Posted 15 June 2009 - 10:06 PM

เอ่อ คิดกันไปได้ยังไงจ๊ะเด็ก ๆ

ผมนะเหรอจะแกะเครื่อง (ถ้าตัวอ้วนน่ะ ใช่ แกะแน่)

แต่ PSP 3000 ผมไม่แกะ จ้า

นั่นภาพจากในเน็ตจ้า เอิ๊กๆๆๆ

#10 boyshoot

Posted 15 June 2009 - 10:08 PM

ผมว่าจอน้องอ้วนดีสุดคร้าบๆๆๆๆๆๆๆ yoyo_73.gif

ปลอบใจตัวเอง

แล้วถามอีกนิดครับ ถ้าเปลี่ยนจาก 1000 เปง 3000

น้าคิดว่าเวิคไหม

แล้ว

3000 นี้เล่นได้ทุกเกมใช้ป่ะครับน้ำ แล้วเวลาปิดเครื่องแล้ว hen นี้นานป่ะ

อะ เข้าเปงชุดเลยตู

มีใจให้ 3000 ครับ 5555+

#11 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 15 June 2009 - 10:09 PM

ผมก็ดีใจกับเพื่อนๆรุ่น3000ด้วยครับ

#12 auns555

Posted 15 June 2009 - 10:23 PM

ตอบคุณ boyshoot เป็นชุด ๆ ครับ (นี่ขนาดบ่นให้อ่านกัน ยังมีคำถามกันได้ด้วยนะเนี่ย ฮ่าๆๆ)

เมื่อมีคำถามมา ก็ต้องตอบครับ

- แล้วถามอีกนิดครับ ถ้าเปลี่ยนจาก 1000 เปง 3000 น้าคิดว่าเวิคไหม
ตอบ ถ้าเปลี่ยนเลยไม่ work ครับ แต่ถ้ามี 1000 เก็บไว้ และมี 3000 อีกเครื่อง ผมว่า work ครับ
เพราะ 1000 ตอนนี้ เท่าที่เราเล่นๆ กันก็รู้ ๆ อยู่ว่า แฮกเป็น 5.00M33-6 เล่นเกม ลง plug in ได้สบายมาก
แต่ถ้าเอาจอ 1000 มาเทียบกับ 3000 นี่สีสันแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดครับ
ถ้าใจเรา แพ้เรื่องภาพสวย รับรองว่าโดน 3000 แน่ ๆ

- แล้ว 3000 นี้เล่นได้ทุกเกมใช้ป่ะครับน้ำ แล้วเวลาปิดเครื่องแล้ว hen นี้นานป่ะ
ตอบ ไม่ทุกเกมหรอกครับ
การเล่นเกมบนเมม หรือ การเล่นเกมก๊อบปี้นั้น จะหาคำว่า 100% นั้น ไม่มีทางครับ
เอาเป็นว่า พอเล่นได้ ทำให้ท่านไม่ต้องเสียเงินซื้อแผ่นแท้ละกัน คิดไปในทางนี้จะได้สบายใจครับ
(แต่ถ้าใครมีเงินซื้อแผ่นแท้ก็ตามแต่กำลังทรัพย์นะครับ เดี๋ยวจะมาว่าผมสนับสนุนให้เล่นก๊อบ)

ส่วนการรัน HEN นั้น บางคน กดปุ๊บติดก็มี บางคนรันอยู่ 3 ชม. ก็ไม่ติด
เหมือนการตีบวกชุดเกราะ ในเกมออนไลน์นั่นละครับ
ถ้าเราตีบวกสูง ๆ โอกาสติดมันก็ยาก
แต่ถ้าเรารู้เทคนิค เดี๋ยวก็ติด ฮ่าๆๆๆ (ตอบเหมือนคนเล่นเกม online เก่งเลยอ่ะ)

3000 ตอนนี้ มันช่างน่าซื้อจริง ๆ

#13 boyshoot

Posted 15 June 2009 - 10:33 PM

น้าแอบเชีย 3000 นิสนิส 55555+

ขอบคุณครับช่วยได้ตัดสินใจได้เยอะเลย

เปล่าหรอกครับผมคิดในอีกแง่อะ เพราะผมเคยเอาเครื่อง psp2000 ของเพื่อนผมไปซ่อมมา อะไหล่หายากมักๆๆ แถมบางอันราคาก็แพงอีก อย่างเช่นจอนี้เกือบ 2000+

ผมกลัวแบบว่า ในอนาคตตัว 3000 มันจะเป็นมาตรฐาน มันคงซ่อมง่ายกว่าเยอะ ขนาดตัว 2000 หายากแล้วตัว 1000 นี้คงไม่ต้องหาเลยอะครับ คงซ่อมยากตามไปด้วย

ก็เลยอยากเปลี่ยนๆเปง 3000 ไปเลย

ผมคิดถูกมะ

#14 auns555

Posted 15 June 2009 - 10:46 PM

จอนั้น 2000 บาท นี่ ถือเป็นราคาปกติครับ
เพราะช่างจะรวมค่าแรง ค่าเปลี่ยนด้วยครับ ไม่ง่ายนะครับ
เพราะผมเคยเอา psp2000 ไปเปลี่ยนจอมาแล้วครับ ไม่ง่ายเลย
และก็ต้องละเอียดด้วยครับ เพราะ ฝุ่น เม็ดเล็ก ๆ จะวิ่งรุมเกาะจอท่าน
จะใช้อะไรเช็ดก็ไม่ได้นะ ยิ่งเช็ด ยิ่งฝุ่น ไม่ง่ายเลยครับ
และจะที่เขาเอามาเปลี่ยนให้นั้น เขาก็จะเช็ค dead , bright pixel มาให้เราแล้ว ว่าต้องไม่มีครับ
(ทั้งหมดนี้ผมไปทำที่ร้าน สามยอด โมบาย สะพานที่ 4 มานะครับ)
------------------------------------------------

ส่วนเรื่องอะไหล่นั้น มันเป็นไปตามระบบของสินค้าครับ
แต่ psp1000 คุณสามารถส่งซ่อมได้ที่ศูนย์ sony service ในไทยนะครับ
เพราะเขาสั่งอะไหล่มาได้ครับ psp2000 ก็น่าจะได้ครับ แต่ psp3000 ยังไม่ได้นะครับ
------------------------------------------------

ซื้อของอย่าไปห่วงซ่อมครับ เล่นให้คุ้มกับเงินที่เสียครับ
มีบางคน แค่ได้เล่นเกม winning eleven แบบพกออกนอกบ้านได้ เขาก็สุขใจมาก ๆ แล้ว
(คนคนนั้นก็ผมเอง)
แม้มันจะไม่ perfect เท่า ps2 แต่มันทำได้ดีกว่า ps1 ละครับ แค่นี้ผมก็อยากจะเรียก PSP ว่า
Portable Hyper แล้วครับ ฮ่าๆๆ

นี่ถ้า sony มันเลิกบ้า หันมาพัฒนาเกมอย่างจริง ๆ จังๆ ผมว่า psp มันไปได้อีกไกลครับ
คิดเล่น ๆ ว่าเอา Biohazard กลับมารีเมคทั้ง 3 ภาคที่ลง PS one ให้สวยในระดับ PSP
เพียงแค่นี้ยอดขายก็กระฉูดแล้ว

หัดเอาเกมดี ๆ อย่าง Odd world มารีเมคกันบ้างสิ เกมดีนะเนี่ย ใช้สมอง ใช้เชาน์เยอะเลย เครียดดี
เกมภาษาของ square ในสมัย Ps1 ก็พอ เอามารีเมคลง psp รับรอง กระฉูด
ทำให้สวยขึ้น FF7 8 9
กินของเก่า ผมว่า ยังไงก็มีคนบ้าตามเล่น (คนบ้าคนนั้นก็ผมอีกละ)

ดูอย่าง Monster Hunter บน PSP สิครับ
ทำได้เกือบเท่าภาค PS2 เลย และก็ได้รับความนิยมมาก ๆ ด้วย ดูกราฟฟิกมันสิ
ผมว่ามันลุยได้อีกเยอะครับ PSP เนี่ย

ต่อให้มันออก PSP2 มา แล้วมันไม่พัฒนาเกม เล่นแต่พัฒนาเครื่อง เดี๋ยวก็ได้เน่าครับ
ต้องเอาความคิดของ nintendo มาใช้ แต่ psp ไม่จำเป็นต้องไปจิ้มๆ ๆ ได้เหมือน nin ds หรอกนะ
---------------------------------------------------

คนที่ชื่นชอบ PSP ส่วนใหญ่ เกิดจากคนที่เล่น PS1, PS2 กันมา
เพราะ เราก็อยากให้เกมที่เราชอบ เราเคยเล่นสมัยเครื่องนั้น ๆ มาเล่นแบบพกพาไปเล่นที่ไหนก็ได้
ไม่ต้องต่อทีวีให้วุ่นวาย พกใส่กระเป๋าไปเล่นได้ แหม มันสุขใจจริง ๆ นะ

ถ้าคุณเล่นเกมแล้วมีความสุข สนุกไปกับมัน ผมว่า เท่าไหร่มันก็คุ้มครับ
แต่ถ้าคุณซื้อเกมตามกระแส แป๊บ ๆ ก็จะเบื่อ อย่างนี้ละครับ ถ้าถูก ๆ ผมก็ยังว่าไม่คุ้มเลยครับ

จริงใจนะ
auns555

Edited by auns555, 15 June 2009 - 10:49 PM.

#15 boyshoot

Posted 15 June 2009 - 11:03 PM

หัดเอาเกมดี ๆ อย่าง Odd world มารีเมคกันบ้างสิ เกมดีนะเนี่ย ใช้สมอง ใช้เชาน์เยอะเลย เครียดดี

อยากเล่นเกมนี้มากๆๆเลยครับ น้าโหลดที่ไหนอ่า

ผมหมายถึง ps 1 นะ

ผมเห้นใจน้าจัง ผมพิมนิดเดียว

น้าพิมตอบเปงหน้าเลย 555555+

ขอบคุณมากครับ

#16 auns555

Posted 15 June 2009 - 11:24 PM

นี่ท่านว่าผมพูดมากหรือเปล่าเนี่ย แต่ก็เอาเถอะ ผมมันคนพูดมากจริง ๆ

พวกเกม PS one นั้น ลองไปหาจาก กระทู้พวกนี้ครับ
http://www.pspiso.com/showpost.php?p=28748...postcount=22946
http://www.pspiso.com/showpost.php?p=26935...postcount=20530
http://www.pspiso.com/showpost.php?p=31139...postcount=26061

ถ้าเข้าไม่ได้ก็ต้องสมัครสมาชิกเว็บเขาด้วยน่ะครับ

แต่ odd world นี่ น่าจะเล่นได้แค่แผ่นเดียวนะ
คือ ถ้าต่อแผ่นสองนี่ลำบากครับ เกมนี้มันสองแผ่นจบ และเวลาต่อแผ่นนี่รู้สึก ว่าไม่มีเซฟด้วยครับ
คือ เปิดฝาแล้วเปลี่ยนแผ่นเลยนะ <<< สมัย PS1

#17 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 15 June 2009 - 11:25 PM

ตอนนี้ sony กำลังพยายามทำตลาดให้ PSP go ครับ
สังเกตได้เลย ออกนอกหน้ามากมาย - -*

ส่วนตัวเลยนะ ผมไม่อยากได้เกม port อ่ะ ผมอยากได้ซีรีย์ใหม่เลย

ปล.ผมยังหาเกม RPG ดีๆใน psp ไม่เจอเลย (หมายถึงที่ผมชอบนะ - -*)
ส่วนใหญ่มีแต่ port มาทั้งนั้นเลย

มี จวนออฟอาค เนี้ย ใช่ได้เลย สนุกสุดยอด
หลังจากนั้น ไม่เจอเลย

ปล.สรุปผมเล่น RPG ใน ds สบายใจที่สุดละ
แล้วเกม action ,adv ,platform เล่นเอาใน psp :D

#18 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 June 2009 - 11:30 PM

ไอเราคงต้องใช้เดิม ๆ ต่อปายยยยย

#19 ugrits

มนุษย์ปัญญาอ่อนแห่งชาติ

Posted 15 June 2009 - 11:30 PM

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ....

ภาพมันไปได้ไกลมากมายเลยครับ
หลาย ๆเกมส์ผมทึ่งมาก ๆ

QUOTE (auns555 @ Jun 15 2009, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จอนั้น 2000 บาท นี่ ถือเป็นราคาปกติครับ
เพราะช่างจะรวมค่าแรง ค่าเปลี่ยนด้วยครับ ไม่ง่ายนะครับ
เพราะผมเคยเอา psp2000 ไปเปลี่ยนจอมาแล้วครับ ไม่ง่ายเลย
และก็ต้องละเอียดด้วยครับ เพราะ ฝุ่น เม็ดเล็ก ๆ จะวิ่งรุมเกาะจอท่าน
จะใช้อะไรเช็ดก็ไม่ได้นะ ยิ่งเช็ด ยิ่งฝุ่น ไม่ง่ายเลยครับ
และจะที่เขาเอามาเปลี่ยนให้นั้น เขาก็จะเช็ค dead , bright pixel มาให้เราแล้ว ว่าต้องไม่มีครับ
(ทั้งหมดนี้ผมไปทำที่ร้าน สามยอด โมบาย สะพานที่ 4 มานะครับ)

ส่วนเรื่องอะไหล่นั้น มันเป็นไปตามระบบของสินค้าครับ
แต่ psp1000 คุณสามารถส่งซ่อมได้ที่ศูนย์ sony service ในไทยนะครับ
เพราะเขาสั่งอะไหล่มาได้ครับ psp2000 ก็น่าจะได้ครับ แต่ psp3000 ยังไม่ได้นะครับ

ซื้อของอย่าไปห่วงซ่อมครับ เล่นให้คุ้มกับเงินที่เสียครับ
มีบางคน แค่ได้เล่นเกม winning eleven แบบพกออกนอกบ้านได้ เขาก็สุขใจมาก ๆ แล้ว
(คนคนนั้นก็ผมเอง)
แม้มันจะไม่ perfect เท่า ps2 แต่มันทำได้ดีกว่า ps1 ละครับ แค่นี้ผมก็อยากจะเรียก PSP ว่า
Portable Hyper แล้วครับ ฮ่าๆๆ

นี่ถ้า sony มันเลิกบ้า หันมาพัฒนาเกมอย่างจริง ๆ จังๆ ผมว่า psp มันไปได้อีกไกลครับ
คิดเล่น ๆ ว่าเอา Biohazard กลับมารีเมคทั้ง 3 ภาคที่ลง PS one ให้สวยในระดับ PSP
เพียงแค่นี้ยอดขายก็กระฉูดแล้ว

เกมภาษาของ square ในสมัย Ps1 ก็พอ เอามารีเมคลง psp รับรอง กระฉูด
ทำให้สวยขึ้น FF7 8 9
กินของเก่า ผมว่า ยังไงก็มีคนบ้าตามเล่น (คนบ้าคนนั้นก็ผมอีกละ)

ดูอย่าง Monster Hunter บน PSP สิครับ
ทำได้เกือบเท่าภาค PS2 เลย และก็ได้รับความนิยมมาก ๆ ด้วย ดูกราฟฟิกมันสิ
ผมว่ามันลุยได้อีกเยอะครับ PSP เนี่ย

ต่อให้มันออก PSP2 มา แล้วมันไม่พัฒนาเกม เล่นแต่พัฒนาเครื่อง เดี๋ยวก็ได้เน่าครับ
ต้องเอาความคิดของ nintendo มาใช้ แต่ psp ไม่จำเป็นต้องไปจิ้มๆ ๆ ได้เหมือน nin ds หรอกนะ
---------------------------------------------------

คนที่ชื่นชอบ PSP ส่วนใหญ่ เกิดจากคนที่เล่น PS1, PS2 กันมา
เพราะ เราก็อยากให้เกมที่เราชอบ เราเคยเล่นสมัยเครื่องนั้น ๆ มาเล่นแบบพกพาไปเล่นที่ไหนก็ได้
ไม่ต้องต่อทีวีให้วุ่นวาย พกใส่กระเป๋าไปเล่นได้ แหม มันสุขใจจริง ๆ นะ

ถ้าคุณเล่นเกมแล้วมีความสุข สนุกไปกับมัน ผมว่า เท่าไหร่มันก็คุ้มครับ
แต่ถ้าคุณซื้อเกมตามกระแส แป๊บ ๆ ก็จะเบื่อ อย่างนี้ละครับ ถ้าถูก ๆ ผมก็ยังว่าไม่คุ้มเลยครับ

จริงใจนะ
auns555

#20 fishfish

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

ขอคาราวะน้าอั๋นนน ครับปรมาจารย์ PSP ของแท้