`

Jump to content

บ่น ๆ PSP3000 โดย auns555

38 replies to this topic

#21 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 16 June 2009 - 12:08 AM

QUOTE (auns555 @ Jun 15 2009, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จอนั้น 2000 บาท นี่ ถือเป็นราคาปกติครับ
เพราะช่างจะรวมค่าแรง ค่าเปลี่ยนด้วยครับ ไม่ง่ายนะครับ
เพราะผมเคยเอา psp2000 ไปเปลี่ยนจอมาแล้วครับ ไม่ง่ายเลย
และก็ต้องละเอียดด้วยครับ เพราะ ฝุ่น เม็ดเล็ก ๆ จะวิ่งรุมเกาะจอท่าน
จะใช้อะไรเช็ดก็ไม่ได้นะ ยิ่งเช็ด ยิ่งฝุ่น ไม่ง่ายเลยครับ
และจะที่เขาเอามาเปลี่ยนให้นั้น เขาก็จะเช็ค dead , bright pixel มาให้เราแล้ว ว่าต้องไม่มีครับ
(ทั้งหมดนี้ผมไปทำที่ร้าน สามยอด โมบาย สะพานที่ 4 มานะครับ)
------------------------------------------------

ส่วนเรื่องอะไหล่นั้น มันเป็นไปตามระบบของสินค้าครับ
แต่ psp1000 คุณสามารถส่งซ่อมได้ที่ศูนย์ sony service ในไทยนะครับ
เพราะเขาสั่งอะไหล่มาได้ครับ psp2000 ก็น่าจะได้ครับ แต่ psp3000 ยังไม่ได้นะครับ
------------------------------------------------

ซื้อของอย่าไปห่วงซ่อมครับ เล่นให้คุ้มกับเงินที่เสียครับ
มีบางคน แค่ได้เล่นเกม winning eleven แบบพกออกนอกบ้านได้ เขาก็สุขใจมาก ๆ แล้ว
(คนคนนั้นก็ผมเอง)
แม้มันจะไม่ perfect เท่า ps2 แต่มันทำได้ดีกว่า ps1 ละครับ แค่นี้ผมก็อยากจะเรียก PSP ว่า
Portable Hyper แล้วครับ ฮ่าๆๆ

นี่ถ้า sony มันเลิกบ้า หันมาพัฒนาเกมอย่างจริง ๆ จังๆ ผมว่า psp มันไปได้อีกไกลครับ
คิดเล่น ๆ ว่าเอา Biohazard กลับมารีเมคทั้ง 3 ภาคที่ลง PS one ให้สวยในระดับ PSP
เพียงแค่นี้ยอดขายก็กระฉูดแล้ว

หัดเอาเกมดี ๆ อย่าง Odd world มารีเมคกันบ้างสิ เกมดีนะเนี่ย ใช้สมอง ใช้เชาน์เยอะเลย เครียดดี
เกมภาษาของ square ในสมัย Ps1 ก็พอ เอามารีเมคลง psp รับรอง กระฉูด
ทำให้สวยขึ้น FF7 8 9
กินของเก่า ผมว่า ยังไงก็มีคนบ้าตามเล่น (คนบ้าคนนั้นก็ผมอีกละ)

ดูอย่าง Monster Hunter บน PSP สิครับ
ทำได้เกือบเท่าภาค PS2 เลย และก็ได้รับความนิยมมาก ๆ ด้วย ดูกราฟฟิกมันสิ
ผมว่ามันลุยได้อีกเยอะครับ PSP เนี่ย

ต่อให้มันออก PSP2 มา แล้วมันไม่พัฒนาเกม เล่นแต่พัฒนาเครื่อง เดี๋ยวก็ได้เน่าครับ
ต้องเอาความคิดของ nintendo มาใช้ แต่ psp ไม่จำเป็นต้องไปจิ้มๆ ๆ ได้เหมือน nin ds หรอกนะ
---------------------------------------------------

คนที่ชื่นชอบ PSP ส่วนใหญ่ เกิดจากคนที่เล่น PS1, PS2 กันมา
เพราะ เราก็อยากให้เกมที่เราชอบ เราเคยเล่นสมัยเครื่องนั้น ๆ มาเล่นแบบพกพาไปเล่นที่ไหนก็ได้
ไม่ต้องต่อทีวีให้วุ่นวาย พกใส่กระเป๋าไปเล่นได้ แหม มันสุขใจจริง ๆ นะ

ถ้าคุณเล่นเกมแล้วมีความสุข สนุกไปกับมัน ผมว่า เท่าไหร่มันก็คุ้มครับ
แต่ถ้าคุณซื้อเกมตามกระแส แป๊บ ๆ ก็จะเบื่อ อย่างนี้ละครับ ถ้าถูก ๆ ผมก็ยังว่าไม่คุ้มเลยครับ

จริงใจนะ
auns555

พี่อั๋นให้เหตุผลได้ตรงใจผมเลยครับ

#22 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 16 June 2009 - 01:04 AM

ขอบคุณน้าอั๋นมากครับ แต่ผมก็ยังคงต้องเล่น2Kตัวเก่าต่อปาย ห่ะห่ะ

#23 superton20

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 June 2009 - 01:57 AM

เก็บตังค์ รออุดหนุน น้า ครับ

#24 somo_omos

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 June 2009 - 02:52 AM

ถอดเก่งนะคะเนี่ย b048a2d2.gif

อย่าคิดลึกนะ b6b25dc6.gif

#25 123

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 June 2009 - 07:42 AM

อ่านแล้วชักอยากลองเจ้า 3000 บ้างซะแล้วสิครับ
แต่ดันมีเจ้า 2000 ตั้งสองตัวแล้วอะจิ
อิ อิ ใครเบื่อ 3000 อยากแลกมาเล่น 2000 บอกนะ

#26 tunman

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 June 2009 - 10:35 AM

อยากซื้อ 3000 เหมือนกันครับเก็บตังก่อน ตอนนี้มีแต่อ้วนขาว

#27 Mr_yakult

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 June 2009 - 11:50 AM

แล้วถ้าเราเปิด สแตนบายด์ ไว้ตลอด ซึ่ง คงต้องทำให้การชาร์จไฟ บ่อยขึ้น
ทำให้อายุ ของแบต เสื่อม เร็วขึ้นด้วยป่าวครับ

#28 Lips Of An Angel

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 16 June 2009 - 12:11 PM

Just want to show the "scan lines" issue of 3000series lcd,

although very few people notice it, everybody notices the improved color and contrast on the new models.

#29 boyshoot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 16 June 2009 - 01:22 PM

น้าอั้นใจดีโคดๆๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

#30 ปุ๋ ง

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 June 2009 - 01:36 PM

พูดถึง ps1 แล้วนึกไปถึง ฮาเวทมูน ปลูกผักหามรุ่งหามค่ำ ข้าวไม่กิน น้ำไม่อาบ baa60776.gif

#31 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 16 June 2009 - 01:43 PM

คนที่ชื่นชอบ PSP ส่วนใหญ่ เกิดจากคนที่เล่น PS1, PS2 กันมา
เพราะ เราก็อยากให้เกมที่เราชอบ เราเคยเล่นสมัยเครื่องนั้น ๆ มาเล่นแบบพกพาไปเล่นที่ไหนก็ได้
ไม่ต้องต่อทีวีให้วุ่นวาย พกใส่กระเป๋าไปเล่นได้ แหม มันสุขใจจริง ๆ นะ

ถ้าคุณเล่นเกมแล้วมีความสุข สนุกไปกับมัน ผมว่า เท่าไหร่มันก็คุ้มครับ
แต่ถ้าคุณซื้อเกมตามกระแส แป๊บ ๆ ก็จะเบื่อ อย่างนี้ละครับ ถ้าถูก ๆ ผมก็ยังว่าไม่คุ้มเลยครับ

+น้าอั๋นตอบได้น่ารักมาก อิ อิ yoyo_67.gif

+ถ้าไม่มีเกม PSP + PS1 EBoot เล่น . . ลงแค่อีมูเลเตอร์เกมเก่าๆ ยังคุ้มเลยค่ะ เนาะ เครื่องอะไร เล่นได้สารพัดสมสโลแกนเค้าเลย

+ใครเล่นเกมแอดเวนเจอร์ PC ยุค DOS ด้วยโปรแกรม ScummVM แวะมาคุยได้นะคะ . . ล่าสุดจบ Sam & Max ของลูคัส อาร์ตไปแล้ว

+ถามได้ ตอบได้ ยาวจนเล่นจบแน่นอน yoyo_55.gif

#32 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 16 June 2009 - 01:46 PM

QUOTE (หนุ่มยาคูลท์ @ Jun 16 2009, 11:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วถ้าเราเปิด สแตนบายด์ ไว้ตลอด ซึ่ง คงต้องทำให้การชาร์จไฟ บ่อยขึ้น
ทำให้อายุ ของแบต เสื่อม เร็วขึ้นด้วยป่าวครับ

คงจะเป็นยังงั้นละครับ แต่ราคาแบตไม่แพงนะครับ
ก้อนละไม่เกิน 400 บาทไทย - -*

ผมก็ช่างมัน yoyo_77.gif

#33 Jedi Weapon Master

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 June 2009 - 05:33 PM

ยังไม่มีเลยครับ แต่เห็นเกมอย่าง GT จะออก ก็ว่าจะซื้อสักเครื่อง ตอนนี้ราคาก็ลงมาจากเมื่อวานด้วย
เห็นเล่นผ่านเมมได้นึกว่าราคาขั้น ที่ไหนได้กลับลดลง ต้องรีบหวดซะแล้ว

#34 Luigiman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 16 June 2009 - 08:52 PM

yoyo_71.gif Review ซะอยากเปลี่ยนเป็นต้ว 3000 เลยครับ

#35 Haruto

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 17 June 2009 - 01:11 AM

3000 ofw 5.50 เข้ามาช้ำใจเล็กน้อย d33561e9.gif

#36 blur87

Posted 18 June 2009 - 10:00 AM

แค่นี้ก็ดีแล้ว
ดีกว่ามาเล่นอีมูอย่างเดียว ฮ่าๆ

#37 tort2003

Posted 18 June 2009 - 09:26 PM

ของผมยังเป็นน้องอ้วนขาว 1000 อยู่เลย yoyo_73.gif

#38 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 19 June 2009 - 04:48 AM

แล้วถ้า กะว่าจะรอจน PSP3xxx มันแก้ไข เล่นเกมผ่าน เมม ได้ สมบูรณ์ 100% ละคับ น้าอั๋น มีความคิดเห็นว่าอย่างไร

#39 auns555

Posted 19 June 2009 - 11:31 AM

ความคิดเห็นผม ตอนนี้คือ ทาง hacker ก็พยายาม ทำแบบนั้นอยู่ครับ

ซึ่งมันก็จะส่งผลพลอยได้ให้ PSP2000 ตัวบอร์ดนรก ด้วย

พูดง่าย ๆ เมื่อ 3000 แฮกแบบ นอนตาหลับ ได้เมื่อไหร่
เมื่อนั้น PSP ก็ทะลุทะลวง อีกรอบละครับ

มาถึง ณ ปัจจุบัน นี้ก็ประมาณ 6 เดือน ได้แล้ว หลังจากที่วางจำหน่าย จนมาถึงแฮกได้ในระดับแรก
ซึ่ง เขาจะพัฒนาต่อเนื่องแน่นอนครับ

แต่ถ้าใครใจร้อนก็ซื้อก่อนได้ครับ เพราะตอนนี้ psp3000 ราคาไม่แพงเลยครับ

แพงกว่า BB Gun บางรุ่นนิดหน่อยเองนะ ฮ่าๆๆ