`

Jump to content

วิธีการทำให้ PSP 2000 บอร์ดนรก และ PSP 3000 เล่นเกม iso บนเมมได้

34 replies to this topic

#21 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2009 - 09:36 PM

วิธีพวกนี้ ทาง แฮกเกอร์ บอกไว้ว่าไม่ได้ยุ่งกับ flash 0 ครับ

#22 loof

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2009 - 11:46 PM

QUOTE (auns555 @ Jun 13 2009, 09:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วิธีพวกนี้ ทาง แฮกเกอร์ บอกไว้ว่าไม่ได้ยุ่งกับ flash 0 ครับ

เเต่ที่สงสัยคืออย่างวันนี้ผมปิดเครื่องเปิดใหม่ลง hen เสร็จ พอจะลง m33 เเค่กดปุ้บเครื่อง restart ใหม่เสร็จเลยไม่ต้องเข้าไปกดอะไรอีก เเบบตอนเเรก

เเสดงว่ามันมีข้อมูลอยู่เรียบร้อยเเล้วเเต่มันไปเก็บไว้ไหนล่ะ อย่างนี้มันทำให้กังวลว่า ถ้าผมเปลี่ยนใจเอา Gen มาลงเเทนไม่ทำให้เกิดปัญหาเหรอครับ

คุณ aun555 พอทราบไหมว่าไฟล์ที่ flash เสร็จเเล้วมันไปอยู่ไหนเหรอ

#23 fishfish

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 June 2009 - 02:08 AM

สอบถามหน่อยครับถ้าลงงี้ ผมสามารถ ผิดเครื่องไปเลยล่ะลงใหม่ ๆ ทุก ๆ ครั้งจะได้รึเปล่าครับ

มานจะมีปัญหากับ ตัวเครื่องรึเปล่า เพราะ เห็นว่าถ้า เป็น sleep mode ไว้กัวว่าแบท จะเสื่อมอ่ะครับ

ลังเลจริง ๆ

#24 auns555

Posted 14 June 2009 - 11:30 AM

ตอบคุณ loof
ผมคาดว่า ทุกอย่างน่าจะอยู่ในเมมนะครับ เพราะใน flash 0 ทาง hacker บอกไม่ได้เข้าไปยุ่ง

และถ้าถามว่า เข้าไปอยู่ใน mem โฟลเดอร์ไหน อันนี้ก็ตอบไม่ได้
ก็คงอยู่ในโฟลเดอร์พวก HEN กับ Cf enabled
------------------------

ตอบคุณ fishfish
ปิดเครือ่งแล้วลงใหม่ได้เสมอครับ ไม่มีปัญหากับตัวเครื่องครับ
เพราะว่าไม่ได้เข้าไปยุ่งกับ flash 0 ครับ

#25 Saka

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 June 2009 - 05:06 PM

สำหรับคนที่ลง HEN ไม่ติดลองดูนะครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....=0#entry1679324

จากการลองหลายๆครั้งแล้วผมคิดว่า
วิธีนี้น่าจะทำให้ HEN ติดได้ครับ

#26 ArSeNaL . .

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 15 June 2009 - 03:35 PM

ไปซื้อที่ร้านคเ้าทำมาให้ แต่ตะกี้เล่น dj max มันมือไปหน่อย ไปโดนค้าบนาน - -

เลยต้องทำใหม่ตะกี้ รอบเดียวได้เลยครับ ^^

และพวก ไฟล์ chickHEN ใน Photo นี่ลบทิ้งไปได้เลยใช่มะครับ

#27 auns555

Posted 15 June 2009 - 03:41 PM

เก็บไว้ดีกว่าครับ เผ่อบางที เราเล่นจนแบ็ตหมด
หรือเผลอปิดเครื่อง shutdown จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเอาไฟล์ใส่เมมใหม่

#28 moomoo jung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 June 2009 - 01:23 PM

น้าอั๋น ตอบทุกคำถาม ได้กระจ่างแจ่มใจเหมือนเดิม

แต่ถึงกระนั้นก็เถอะครับ ..ผมก็ยังทำเองไม่เป็นอยู่ดี 555++++

ปล. ขอบคุณ สำหรับ ทุกๆ ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ นะครับ

#29 win51

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 June 2009 - 12:17 PM

ของผมยังทำไม่ติดเลยช่วยทีคับ

#30 auns555

Posted 19 June 2009 - 12:22 PM

ลองไปทำตามวิธีคุณ boyshoot ดูก็ไม่เสียหายนะครับ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=168986

#31 nut1999

Posted 07 July 2009 - 05:46 PM

สอบถาม k.auns หน่อยครับ 1.ถ้าเราไปปิดเครื่องหรือแบ๊ตหมดเราจะต้องลงใหม่ที่ขั้นตอน HEN 2 และ 5.03 Gen A ทั้ง 2 ขั้นตอนเลยเปล่าครับหรือแค่ HEN 2 อย่างเดียวครับ
2. เราใชวิธีปิดแบบ shut down แล้วทำตามขั้นตอนใหม่กับปิดแบบ sleep mode อันไหนดีกว่ากันคับแนะนำหน่อยครับ (ขอบคุณครับ)

#32 auns555

Posted 08 July 2009 - 11:56 AM

ถูกต้องครับ ต้องลงใหม่หมดตั้งแต่ HEN และก็ GEN A เลยครับ

การใช้ psp 3000 ในการเล่น hack นี้ ต้องปิดแบบ sleep mode เท่านั้นครับ
โปรแกรมแฮกถึงจะไม่หาย

แต่ถ้าไปปิดแบบ shutdown ก็หายหมด ลงโปรแกรมใหม่ทุกอย่างครับ

ดังนั้น จึงมีคำกล่าวสำหรับ psp 3000 ว่า นอนตาไม่หลับ นั่นเองครับ

เพราะการปิดแบบ sleep mode คือ การปิดเครื่องแบบมีไฟหล่อเลี้ยงไว้ตลอดเวลา (แต่ไม่ได้กินไฟเยอะนัก)
แต่ถ้าการปิดแบบ shut down ก็คล้ายๆ กับการถอดปลั๊กนะครับ คือ ไม่กินไฟแล้ว

#33 nut1999

Posted 09 July 2009 - 11:32 PM

k.auns ครับ คือว่าผมเล่นบางเกมส์สักพักก็ค้างพอเปิดใหม่ HEN มันหลุดแล้วผมต้องลงใหม่กว่าจะติดนานมากแต่คราวนี้ลงแค่ HEN อย่างเดียวไม่ต้องลงตัว 3.51 ก็เล่นได้เลยครับ

อยากถามว่าไม่แบ๊ตหมดหรือ shut down ก็มีโอกาศที่โปรแกรมจะหลุดเนื่องจากสาเหตุอื่นเปล่าครับอีกอย่างนะครับตอนแรกทำติดง่
ายมากทีเดียวติดตลอดพอมาตอนหลังที่หลุดแล้วรู้สึกจะติดยากมากครับ

ลำบากจริงๆทำไงดีช่วยหน่อยนะครับ

#34 auns555

Posted 18 July 2009 - 09:20 PM

โอกาสที่โปรแกรมพวกนี้จะหลุดนั้น ก็มีอย่างอื่นอีกครับเช่น
เครื่องแฮงค์ อาจจะเกิดจากลงเกมที่ไม่สมบูรณ์
เกิดจากเกมที่โหลดมามีปัญหา
เกิดจากเมมมีปัญหา

สิ่งพวกนี้ทำให้เครื่องแฮงค์ พอเราปิดแล้วเปิดใหม่ พวก HEN และโปรแกรมที่ลงไว้ ก็หายครับ

การลง HEN นั้น ค่อนข้างจะติดยากครับ หาจังหวะที่แน่นอนไม่ค่อยได้ครับ
แล้วแต่ดวงจริง ๆ นะ

#35 tvmb

เล่นพอเป็น

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2009 - 02:45 PM

ขอบคุณ คุณอั๋นมากนะครับ ขอให้ร่ำให้รวยนะครับ ที่ช่วยให้คนไม่เก่งอย่างผม พอจะรู้วิธีทำเองได้ ไม่ต้องไปโดนหลอก ซ้ำฯซากฯ ขอบพระคุณมากครับผม