`

Jump to content

เคยเจอ bug ใน gears of war มั้ยครับ

11 replies to this topic

#1 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 21 November 2006 - 12:17 AM

ผมเคยเจอตอนสู้กับ raam ใน hardcore โหมดน่ะครับ(อาจจะทุกโหมด) เวลาเปลี่ยนอาวุธสลับกันไปเรื่อยๆ ปรากฏว่าปืน rifle ขณะเล็ง หรือซูม
มันจะไม่มีเป้าขึ้นครับ ทั้งๆที่กระสุนมันยังไม่หมด แต่ทำยังไงก็ไม่มีเป้าปรากฏมาเลยครับ เวลาซูมจะเหมือนกับว่าเป็นมุมมองแค่นั้น แถม
เปลี่ยนปืนอื่นก็ยิงไม่ออกครับตันหมด ทั้งๆที่มีกระสุนอยู่เหมือนกัน จึงตัดสินใจโหลดเกมเล่นใหม่เลยก็หายครับ ไม่รู้ว่ามีใครเคยเจอแบบผมหรือเปล่า :blur

#2 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 21 November 2006 - 10:58 AM

เคยครับ เป็นตอน online ครั้งนึง ทีถือปืนกดเล็งแล้วมันไม่เล็งงะ กดแล้วมันถือเฉยๆเลย ต้องเปลี่ยนปืนไปเป้นอันอื่นก่อนแล้วกลับมาใช้อันเดิม ถึงจะกลับมาเล็งได้ ไม่รู้เป้นที่แลคหรือเปล่านะครับ

#3 mjko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 November 2006 - 11:29 AM

ผมเจอ bug ด่านสุดท้ายสองอัน
จะเรียก bug ก็ไม่เชิงน่ะ

อันแรกคือตอนฆ่า berserker บนรถไฟ ที่เราต้องตัดขบวนสุดท้ายทิ้ง
ผมก็ล่อมันไปท้ายขบวนแล้วรีบมาตัดขบวนนั้นทิ้ง
ปรากฏว่า พอตัดเสร็จ มันวิ่งเหาะข้ามมาขบวนผมเฉย เอาไงละฆ่าไงดี :ohmygod
โชคดีตอนมันวิ่งชนอีกรอบ มันตกรถไฟไปเอง งงเลย :her

อีกอันตอนสู้กับ raam มันเกิดพลาดไรไม่รู้ ทำให้ ramm ไม่สามารถเดินมาหาผมได้ :ah
ปล่อยนก พอชี้ นกทำท่าจะออกมาแล้วก็กลับไปใหม่ ผมเลยส่องไกลซ่ะ ตายง่ายซ่ะงั้น :555

#4 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 November 2006 - 12:07 PM

ของผมเล่นlive มันขยับตัวไม่ได้อ่ะครับ เหมือนโดนจี้สะกัดจุด :blur

#5 welzer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 November 2006 - 12:28 PM

ด่าน 3 ตอนลงลิฟไปใต้ดิน ข้างๆลิฟจะมีรูอยู่รูนึง เดินเข้าได้ แต่เดินออกไม่ได้ติดแหงกอยู่ในรู

เจ๊ berserker ด่านสุดท้ายไม่ต้องตัดขบวนอะไรทั้งนั้น เดินไปหลังขบวนสุด(ที่ๆมันออกมา) ล่อให้มันวิ่งมากลางๆ เจ๊แกตกรถไฟตายเองเฉย :ohno อย่างฮาเลย มาทางไหนไปทางนั้นน่ะแหละ :555

#6 xanyz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 November 2006 - 12:29 PM

อันแรกคือตอนฆ่า berserker บนรถไฟ ที่เราต้องตัดขบวนสุดท้ายทิ้ง
ผมก็ล่อมันไปท้ายขบวนแล้วรีบมาตัดขบวนนั้นทิ้ง
ปรากฏว่า พอตัดเสร็จ มันวิ่งเหาะข้ามมาขบวนผมเฉย เอาไงละฆ่าไงดี :ohmygod
โชคดีตอนมันวิ่งชนอีกรอบ มันตกรถไฟไปเอง งงเลย :her

berserker มันโดดข้ามรถไฟได้ครับ ถ้ามันไม่ห่างกันมาก จริงๆไม่ต้องตัดรถๆไฟเลยก็ได้ล่อให้มันโดดลงไปเอง
ในโบกี้สุดท้ายนั่นแหละ

#7 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2006 - 08:42 PM

ไม่เคยเจอครับ (หรือว่าเราไม่สังเกตุหว่า? :her )

#8 diablo360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:i like play game console as ps3 , xbox360 ... my dream comes true when i finished my study... now i have money to play this game amd more accessary for my hobby.. see u ..ya..
    now i'm finished study to be a surgeon... i like play game.. and now i already have a psp... load game for play...

Posted 21 November 2006 - 10:06 PM

:555 :blur ผมเจอแบบคุณ welzer เลย ผมไม่สามารถออกมาได้เลยต้องกดเล่นใหม่ เพื่อนๆที่ไม่เจออันนี้ลองเข้าไปดูสิ ผมว่าถ้าเป็นเหมือนกันหมดคงเป็น bug ของเกมส์แน่นอน :aha:

#9 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 November 2006 - 12:52 PM

ของผมเคยเป็นแบบเวลาเล่น 2 คนอ่ะคับเพื่อนอีกคนนึง ชุดเกราะมันจะไม่มีรายละเอียดเลย หุหุ ไม่เท่เลย สงสัยการ์ดมันประมวลผลภาพไม่ทันป่าว หุหุ ภาพสวยเกิน

#10 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 22 November 2006 - 03:20 PM

View Posthonmaru, on Nov 22 2006, 12:52 PM, said:

ของผมเคยเป็นแบบเวลาเล่น 2 คนอ่ะคับเพื่อนอีกคนนึง ชุดเกราะมันจะไม่มีรายละเอียดเลย หุหุ ไม่เท่เลย สงสัยการ์ดมันประมวลผลภาพไม่ทันป่าว หุหุ ภาพสวยเกิน

แบบนั้นเขาเรียก pop-up ครับ
เป็นการคำนวณ mipmap ผิดพลาด (แสดงผลไปก่อน)
ปกติเกมพวกนี้มันจะมี texture ละเอียดน้อยๆ ไว้เวลาวัตถุมันอยู่ไกลๆ
พอเข้ามาใกล้ๆมันถึงจะมีรายละเอียดชัดๆ
แต่บางทีเกมมันอาจจะคำนวณผิด เลยยังแสดงผล texture ละเอียดต่ำอยู่ ทั้งๆที่ควรจะแสดงผล texture ละเอียดสูงแล้ว
จะว่าเป็น bug ก็ได้ครับ

#11 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 22 November 2006 - 11:42 PM

เจอบ่อยครับ อย่างวันนี้ไปเล่น Online ก็เจอ เดินๆอยู่ก็ขยับตัวไม่ได้ งงเลยผม :blur

#12 cantona

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 November 2006 - 01:22 PM

:ah ง่ะ สรุปมีบั๊กจริงหรือ โห