`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

wii มาแล้วจ้า

ayanami's Photo ayanami 23 Nov 2006

เครื่องนี้มันน่าซื้อกว่า PS3 อย่างแรงๆๆๆๆ

honmaru's Photo honmaru 23 Nov 2006

อยากเล่นชกมวยอ่ะ แล้วได้ลองต่อเน็ตยังคับมารีวิวให้ดูหน่อยคับ

Guest_dadada_* 23 Nov 2006

ทำไมภาพเกมหลายๆเกมมันที่มันเป็น Screenshot สวยน้อยกว่า GameCube อีกละครับ จขกท ดูภาพแล้วคิดว่าไงครับ

oshi146's Photo oshi146 23 Nov 2006

ตอนนี้ผมกำลังติดเกมเทนนิสอย่างงอมแงมเลยครับ เล่นมากกว่าเซลด้าอีก(เพราะเวลาเล่นมีน้อยเซลด้าต้องเล่นวีนหยุด)
ที่ติดงอมแงมเพราะยิ่งเล่นยิ่งเจออะไรใหม่ๆ
ปกติเวลาตี ก้อมีตีแบบธรรมดา ท็อปสปิน ล็อฟ
แต่เมื่อวานผมได้เล่นนานหน่อยพอชนะไปเรื่อยจนไปเจอตัวโปร ตัวโปรมันจะ Lv.เกืน1000
มันมันมากครับ ตัหลากหลาย ฉลาดมาก แต่ที่ทำให้ผมตะลึง คือมีนมีลูกสปินครับ(ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกป่าว)
มันจะเปนแบบว่าพอลูกตกถึงพื้นมันจะกระเด้งไปอีกทาง เช่นมันควรกระเด้งไปซ้ายแต่ไปทางขวาแทน
ผมว่าเกมนี้แม้ภาพจะกาตูน แต่การเล่นสมจิงมากเลยครับ เช่นเวลาคู่ต่อสู้ เสริฟมาแรงๆพึ่งภ้าเราตัแรงๆกลับ
ส่วนมากจะออกไม่ก้อติดเนท ต้องตีงัดโด่งจะดีกว่า

ไว้มีไรใหม่จะมาเล่าต่อครับ

Pikmin Mania's Photo Pikmin Mania 23 Nov 2006

ง่า ติดตามอ่านตลอด พอมาอ่านก็อยากได้ทุกทีไป ถึงไทยแล้วขอให้ต่ำกว่า 15k เหอะ

จะหวดทันทีไม่สนก็อปอะไรแล้ว อยากมากๆๆ ไหนใครว่า Tennis ของ Wii Sport

ไม่มีลูกเล่นไง แค่ตีไปตีมา นี่มีลูกแบบต่างๆด้วย โอ๊ยยยยย อยากกกก
Edited by Pikmin Mania, 23 November 2006 - 09:06 PM.

peak1451's Photo peak1451 25 Nov 2006

โอ้วววววววววววว

ไม่น่ามาอ่านเรยยยยยยย

ยากได้มาก ขึ้นเรื่อยๆ แว้ววว ( หน้ามืดไปหดม )

จะทนไม่ไหวแว้ว ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :thx

Guest_T16_* 06 Dec 2006

อยากได้สุด ๆ แต่คงต้องรออีกซักพัก และต้องรอดูว่าซื้อเครื่องโซนไหนดี แต่กลัวจะมีไฟแดง ๆ เหมือนXbox360 จัง หวังว่าคงไม่มีนะ

ThaiWii's Photo ThaiWii 08 Dec 2006

เหมือนผมเลยครับ ติด tennis งอมแงม ต้องเล่นก่อนนอนทุกคืนเลยอ่ะ ไม่งั้นหลับไม่สนิท :D

sanoru's Photo sanoru 03 Jan 2007

เจ๋งไปเลย ขยันโพสภาพเจงๆ :555

beamnintendo's Photo beamnintendo 12 Feb 2007

:pray นะโมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

matichon's Photo matichon 21 Mar 2007

วันนี้ไปถามราคาที่ สะพานเหล็กมา ทำไมราคาเครื่องjp มันขึ้นอะครับแต่us ราคาปกติ จริงบ้านเราผมว่า usน่าจะนิยมกว่ารุ่นjpนะ แต่ไหงราคารุ่นusคงที่

SADDD's Photo SADDD 05 May 2007

:angry มานานแล้ว

อ้าวเข้ากาทุ้เก่า