`

Jump to content

ถามคนรังสิตหน่อยครับ ร้านเกม ติ๋มเกม (ชื่อร้านถูกป่าวหว่า) ที่ฟิวเจอร์รังสิต

12 replies to this topic

#1 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2009 - 09:45 AM

ตามนั้นเลยครับ

#2 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 May 2009 - 10:09 AM

เค้ารับนะ แต่ว่า ไม่ได้ทำเอง ส่งต่อให้ที่อื่นทำอีกที

แล้วแบบว่า ชาร์จ อีกนิดอะคับ

แหะๆ จ่ายแพงกว่าทำไมครับ ^ ^

#3 แป้งฮะ

Posted 20 May 2009 - 10:41 AM

อ่ะ มันใกล้บ้านอ่ะครับ
มีที่อื่นละแวกนี้ แนะนำมั้ยครับ T T

#4 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2009 - 10:53 AM

ผมก็หาๆ อยู่ครับแต่คงจะไม่มีอะมั้งครับ

เสียค่ารถ ไปแฟลชในเมืองดีกว่าครับ พวกร้านที่อยู่ใกล้ BTS อะครับ

เดินทางก็เราไปต่อ BTS เอาน่าจะสะดวกกว่านะครับ แต่ถ้ามีร้านแถวนี้ดีๆก็แนะนำด้วยละกันครับ

ปล.เพราะถ้าไม่มีผมก็คง ไป Gcorner ไม่รู้เขารับ Flash อะเป่า

Edited by Moo-Kung, 20 May 2009 - 10:54 AM.

#5 แป้งฮะ

Posted 20 May 2009 - 10:55 AM

ไปวันไหนอ่ะครับ รับผมไปด้วยคน T T
แล้ว Gconer รอรับเครื่องได้เลยหรือปล่าวครับ

> <'

#6 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2009 - 11:58 AM

แฟรช ที่อื่นดีก่าร้านเจ๊แกชาร์จ แถมไม่ได้ทำเอง เหอๆ

แต่ผมไม่ได้ แฟรชเป็น1.6 อ่ะเพราะเล่น 3rd wave ได้

Edited by Kanon๐ForeLize, 20 May 2009 - 12:01 PM.

#7 Alphonite

• Executive Members

Posted 20 May 2009 - 12:33 PM

หาร้านอื่นดีกว่าครับ เดะจะโดน yoyo_57.gif

#8 barboon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 May 2009 - 05:01 PM

อย่าเลยร้านนี้ เห็นราคาแผ่นก็ไม่กล้สซื้อเกมแล้ว

#9 momoha

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 20 May 2009 - 05:22 PM

ร้านนี้เซ็งจิตผมมากเลย
วันนั้นใส่กางเกงขาสั้นเสื้อยืดไปแวะผ่านเลย
เข้าไปถามเรื่องแผ่นxboxว่าเท่าไร
พี่แกทามเหมือนผมไม่มีปัญญาซื้อยังงั้นแหล่ะ
เลยมาซื้อโลตัสแถวบ้าน
แต่ก่อนตอนซื้อเพล2กะเกมบอยเอาใจยังงั้นยังงี้5555+

#10 proskuneo

Posted 20 May 2009 - 06:57 PM

ร้านนี้อยู่มาตั้งแต่ฟิวเปิด ย้ายที่ไปๆมาๆ สมัยเด็กๆผม PS1 เสียส่งซ่อมเลยให้เช็คอาการ 3 วันต่อมาไปดูบอกหัวอ่านน้องร้าวนะ พร้อมกับชี้นิ้วไปที่หัว ยิงเลเซอร์อ่านแผ่นของ PS1 นี่ๆไงๆ (ไหนวะไม่เห็นจะมีเลย) ค่าซ่อมเท่าไรครับ 2200 น้องโหแพงจังลดได้ไหม ไม่ได้แล้วน้อง โอเคงั้นเอาไปคิดดูก่อนละกัน ก็เลยกลับบ้าน พอดีมีพี่คนนึงแนะนำไปร้านที่ อิมพีเรียลเวิลด์สำโรง เลยไปซ่อมที่นั่นเค้าบอกแค่มอเตอร์เสีย ซ่อม 800 เอง

ปล.ร้านนี้ซื้อได้อย่างเดียวบทสรุปเกม -*- (สมัยก่อน ตอนนี้เล่นเองไม่ซื้อแมร่งแระ อีติ๋ม ตายแน่)

#11 Auy

Posted 20 May 2009 - 07:45 PM

โหไม่ยักรู้ร้านเจ้แก โจทย์เยอะ

แต่ที่ผมเจอนะ

ขายแผ่นแล้วใช้ไม่ได้ แต่ไม่ให้เปลี่ยนอ่ะ

ขนาดซื้อเย็น ซัก 6 โมง 11 โมงเช้ามาเปลี่ยนบอกไม่ให้เปลี่ยน แหะๆ

#12 แป้งฮะ

Posted 20 May 2009 - 11:23 PM

โอเคครับ ลาขาดเลยร้านนี้ T T

ขอบคุณสำหรับ ประสบการณ์ดีๆครับ - -

วันนี้ว่าจะเข้าไปถามแระ เดินเฉียดๆ ไปดู แต่นึกถึงโพสเพื่อนๆ เลยช่างมันดีกว่า

> <

#13 LathelRoz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 May 2009 - 12:29 AM

อืม....ร้านนี้ซี้ผมเลยนะครับเนี่ย เพราะบ้านใกล้และสะดวกที่สุดแล้ว ส่วนเรื่องอื่นๆก็เป็นจริงอย่างที่เพื่อนๆว่าล่ะครับ แต่ผมก็เนียนๆใส่ เออๆออๆ ตามแกไปงั้นอ่ะ เพราะบางครั้งเราก็ได้ประโยชน์จากความซี้ อันไหนดูท่าทางแกจะโก่งราคา ผมก็เนียนถอนตัวออกมา เรื่องอัพเนี่ยผมก็เคยคิดจะไปอัพกับแกอ่ะนะครับ แต่เห็นบอก 1500-1800 โอ้วจอร์จแพงโคตรเลยอ่ะ ผมเลยถอย เลยไปมาบุญครอง ร้านมดตะนอย (โจทเยอะอีกเหมือนกันร้านนี้) แต่ผมซื้อเครื่องที่ร้านนี้เลยไปทำร้านนี้อ่ะ สรุปค่าอัพ 800 บาท แต่อยู่ๆบอกว่าไดรเก่าผมแฟรชไม่ได้ต้องเปลี่ยนไดร เพิ่มอีก 400 เป็น 1200 ก็โอเคถูกกว่าเจ้แกอีกขนาดต้องเปลี่ยนไดร ลองนึกดูถ้าส่งกับเจ้แกแล้วต้องเปลี่ยนไดร ไม่หวดไป 2000+ เหรอ เหอๆไม่กล้าคิด ส่วนเรื่องราคาแผ่นผมไม่รู้ว่าเขาขายคนอื่นเท่าไหร แต่ผมซื้อในราคา 170 บาท ผมก็ถือว่าโอเค เพราะถ้าต้องเขามาซื้อในเมือง ค่ารถ+ค่าน้ำมัน+ความขี้เกียจที่ต้องขับรถ+รถติดโอ้ยเยอะแยะผมยอมซื้ออ่ะ 555+ แล้วอย่างที่บอกว่า แต่งตัวแบบนั้นแล้วเหมือนจะดูถูกว่ามีปัญญาซื้อรึป่าวนั้นอ่ะ เรื่องนี้เคยคุยกับแกมาแล้ว แกบอกว่าชอบมีคนมาด่าแกว่าขายแผ่นแพง(ก็จริงถ้าไม่ใช่ขาประจำอ่ะนะ) แกเลยลำคาญเวลาลูกค้ามาถามหาแผ่นXboxแกจะบอกก่อนเลยว่าแพงกว่าที่อื่นนะรับได้มั้ยรั
บได้ก็ซื้อรับไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน อะไรประมาณนี่อ่ะ ร้านนี้ถ้าซี้ก็โอเคครับคุยดี แต่ถ้าเรื่องราคากับการบริการบางอย่างก็ยอมรับครับว่าต้องปรับปรุง ปัจจุบันผมซื้อแต่แผ่นXboxแกอ่ะนะ มีปัญหาเปลี่ยนได้ตลอดบางครั้งมีให้เอาเกมไปเล่นก่อนแล้วมาจ่ายที่หลังด้วย(ถ้าซี้มา
กๆนะ) จะว่าไปถ้าจะซื้อเนี่ยไปซื้อกับน้องสาวแกดีกว่า(วันเสาอาทิตย์) เพราะน้องแกพูดง่าย แต่ตัวแกจะขี้เหนียวน่ะ 555+