`

Jump to content

NBA Playoff ข้อมูลของ 6 ทีมที่เหลือ แต่มีเพียง 1 ที่จะเป็นแชมป์

32 replies to this topic

#21 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 18 May 2009 - 06:49 PM

Lakers มาแว้ววว yoyo_53.gif แต่Boston ดันไม่มาตามนัดซะงั้น อดแก้มือเลย
ปีนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด KB จะได้ดวลกับ LBJ สุดๆครับคู่นี้ แบกทีมไว้ด้วยกันทั้งคู่ ใครเจ็บและฟอร์ออกทะเลในรอบชิง ทีมนั้นแชมป์ว่าวแน่นอน

#22 pottys

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 19 May 2009 - 12:08 AM

QUOTE (GUEST_1 @ May 18 2009, 06:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Lakers มาแว้ววว yoyo_53.gif แต่Boston ดันไม่มาตามนัดซะงั้น อดแก้มือเลย
ปีนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด KB จะได้ดวลกับ LBJ สุดๆครับคู่นี้ แบกทีมไว้ด้วยกันทั้งคู่ ใครเจ็บและฟอร์ออกทะเลในรอบชิง ทีมนั้นแชมป์ว่าวแน่นอน

เชียร์++

ฝากพี่ โคบี้ รับน้อง หน่อย yoyo_24.gif

จัดหนักๆ

#23 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 20 May 2009 - 11:25 AM

วันนี้โคบี้เกือบตายนะครับ แบกทีมคนเดียว แถมพวกเพื่อนๆกว่าจะเล่นออก

เจอ Melo กดไป 30 กว่าแต้ม ดีที่ผิดพลาดเองตอนท้ายๆ Lakers เลยได้เกมไป

แต่ถ้า เล่นได้คงเส้นคงว่า คงปล้มได้แล้ว โคบี้นัดนนี้แกแบกทีมของจริง ทำเกมแต่ควอเตอร์แรกเลย

ปล.อุส่าห์ลุ้น Billups Mister Big shot ยิงลงไปกะลอยตัว เวงกำพลาดเองจนโดน LA ปิดเกมไปเซ็งเลย

ถ้าเหลือ 4 ทีมนี้ ผมขอลุ้น Orlando ครับ ผมชอบมวยรอง แต่ถ้าชอบจริงๆคงเป็นสเปอร์เพราะ Ginobili กับ Parker

เสียดายครับ Ginobili เจ็บออดๆแอดๆตลอดทั้ง Season เลยเล่นได้ไม่ดีเท่าที่ควร + กับ Parker ตอนนี้ไม่แรงเหมือนแต่ก่อน โดนรัศมี CP3 กลบหมด

จำได้เกมนัดนึง CP3 เกมจ่ายบอลลอดหว่างขา Parker เล่นเอาเสียไปเลย ขำมากมายตอนนั้น แต่ Spur ก็มี Mason Jr. ที่เล่นได้ดีครับ

ปีหน้าคงกับมาได้นะครับ

NBA จับ Lottery เรียบร้อยแล้วนะครับ yoyo_67.gif

แล้วทีมที่ชนะก็คือ La Clipper ทีมรวมดาวดับแสงอย่าง Baron Davis Macus Camby Kaman Randolph

เชื่อวาคนที่ถูกคว้าตัวคือ Blake Griffin ในตำแหน่ง PF คล้าย Beasly ของ Miami Number 1 ในปีที่แล้ว

แถมใส่เบอร์ 23 ซะด้วยทั้งๆที่ PF ก็เต็มทีมแต่มีแต่ดาวดับหมดแว้วว

ส่วนผู้เล่น อันดับ 2 ที่ คาดว่าจะถูก Draft คือ Ricky Rubio การ์ดชาว สเปนที่ถ้าเพื่อนดูโอลิมปิคต้องจำเขาได้ เพราะหล่อมากมาย 4412144b.gif

ทีมที่จะได้ Draft อันดับที่สองเป็น Memphis Grizzlies

3. Oklahoma City Thunder

Edited by Moo-Kung, 20 May 2009 - 11:49 AM.

#24 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 May 2009 - 01:31 PM

Ben Wallace ย้ายไปแล้วไม่ช่ายเหรอครับ

ไม่เห็น เลยนะในทีมอ่ะ ผมเข้าใจว่าน่าจะย้ายแล้ว รึเปล่าครับ

#25 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 21 May 2009 - 12:17 AM

QUOTE (yoneoyoyo @ May 20 2009, 01:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Ben Wallace ย้ายไปแล้วไม่ช่ายเหรอครับ

ไม่เห็น เลยนะในทีมอ่ะ ผมเข้าใจว่าน่าจะย้ายแล้ว รึเปล่าครับ

ยังไม่ย้ายจ้า ล่าสุดยังเห็นอยู่เลย พอดีพี่ Big Ben แกเจ็บจ้า ช่วงฤดูกาลปกติ

เพิ่งจะหาย แถม Varejao กลับมาเล่นดีซะอีก Mike Brown เลยยังไม่เข็น Big Ben ลงงับ

ผมว่า Big Ben เกมเด่นเรื่องป้องกัน แต่ ตอนนี้ Varejao มีเกมบุกที่ดีครับ ช่วย Center ได้เยอะเลย yoyo_55.gif

Edited by Moo-Kung, 21 May 2009 - 12:24 AM.

#26 GUEST_1

Posted 22 May 2009 - 08:20 PM

lakers งานเข้าแล้วนะครับ โดน นักเก็ตส์บุกมาทุบในบ้าน ซีรีย์เป็น 1-1 แล้ว สองเกมส์หน้าบ้านนักเก็ตส์ด้วย yoyo_71.gif
บิลล์ อัพพ์ นี่ตัวแสบตั้งแต่อยู่ดีทรอยส์ แล้วนะ เซ็งเลย yoyo_26.gif

#27 Kusutabu

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 May 2009 - 10:46 PM

โคบี้สู้เขานะ T_T

#28 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 May 2009 - 08:56 PM

ขอบคุณมากเลยครับ มาสรุปบ่ายๆนะครับ ชอบดูแต่ไม่ค่อยได้ตามข่าวเลย

#29 GUEST_1

Posted 24 May 2009 - 08:20 AM

Lakers สู้ว้อย yoyo_46.gif

#30 jumbadevil

อยากกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง

Posted 25 May 2009 - 10:37 AM

ไม่ได้เข้ามาดูพึ่งรู้มีห้อง sport 55+

ดูคู่ king jame กับ superman เกมส์2 สะใจ ลูกปิดเกมส์ 55+ เทพเจมส์จริงๆ
แต่ปีนี้ของโคบี้จูบถ้วยหน่อยเถ่อะ b048a2d2.gif คาดว่า เ มโล่ คงต้านไม่ไหว สู้ๆ โคบี้ 1894c7a1.gif

#31 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 May 2009 - 05:56 PM

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ ฤดูกาล 2008-09 รอบเพลย์ออฟ ประจำวันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม 2552
รอบชิงชนะเลิศ สายตะวันออก
# คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส แพ้ ออร์แลนโด้ แมจิก 89-99 คะแนน
(แมจิก นำซีรี่ส์ 2-1 เกม )

จากข่าว ท่าทาง คลีฟแลนด์ จะรอดยาก

#32 GUEST_1

Posted 29 May 2009 - 08:10 AM

Lakers เข้าใกล้ NBA FINAL แล้วนะครับ หลังจากซีรีย์นำ 3-2 แล้ว ขออีก 1 เกมส์นะจ๊ะ yoyo_53.gif

#33 pottys

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 June 2009 - 04:16 PM

โคบี้ไปรอ

แต่เจมส์ไปมาตามนัดเลย เซง