`

Jump to content

NBA Playoff ข้อมูลของ 6 ทีมที่เหลือ แต่มีเพียง 1 ที่จะเป็นแชมป์

32 replies to this topic

#1 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2009 - 07:24 PM

NBA Play off มาถึงรอบชิงแชมป์ สายแล้วนะครับ

NBA จับ Lottery เรียบร้อยแล้วนะครับ yoyo_67.gif

แล้วทีมที่ชนะก็คือ La Clipper ทีมรวมดาวดับแสงอย่าง Baron Davis Macus Camby Kaman Randolph

เชื่อวาคนที่ถูกคว้าตัวคือ Blake Griffin ในตำแหน่ง PF คล้าย Beasly ของ Miami Number 1 ในปีที่แล้ว

แถมใส่เบอร์ 23 ซะด้วยทั้งๆที่ PF ก็เต็มทีมแต่มีแต่ดาวดับหมดแว้วว

ส่วนผู้เล่น อันดับ 2 ที่ คาดว่าจะถูก Draft คือ Ricky Rubio การ์ดชาว สเปนที่ถ้าเพื่อนดูโอลิมปิคต้องจำเขาได้ เพราะหล่อมากมาย 4412144b.gif

ทีมที่จะได้ Draft อันดับที่สองเป็น Memphis Grizzlies

3. Oklahoma City Thunder

ตอนนี้ก็ ได้แชมป์สายแล้วนะครับ

ตะวันออก East ได้แล้วเป็น

VS

Orlando พลิกล็อค ชนะ Boston ที่เหลือแค่ BIg Two ไปได้อย่างสวยงาม คู่นี้ท่าทางจะมันมากๆ สุดยอดทั้งคู่ ทั้ง Superman VS The King ใครจะได้เป็นแชมป์สายนี้น้ออออออ

ตะวันตก West ได้แล้วเช่นกัน

VS

Lakers ก็เป็นไปตามคาด ทุบ Rockets เดินทางไปชิงกับ Nuggets ได้สำเร็จ น่าดูเหมือนกันว่า Kobe Vs Billups & Melo-Man จะเป็นอย่างไร

โดย สถานะการ ตอนนี้ Cavs และ Nugget ไปยืนรอในรอบ ชิงแชมป์สายเป็นที่เรียบร้อย

โดย ทางด้านตะวันออก (East) มีเหล่า ขุนพล Cavs Man ไปยืนรอในรอบชิงแชมป์สายอยู่แล้ว

Cavaliers

PG M.Williams <<< คู่หู The King
SG D.West << เล่นได้ดีในหลายๆเกม ช่วยให้ทีมมีความลงตัวมากขึ้น
SF L. James <<< MVP ของฤดูกาลปกติในปีนี้ และเป็นหัวใจรวมทุกอย่างของ Cavaliers
PF A. Varejao << ทำผลงานได้ดี แย่งตำแหน่งจาก Big Ben Wallace ได้ต่อเนื่อง
C Z. Ilgauskas << Center ร่างยักษ์ที่ชู๊ต ระยะ 15 ฟุตได้ดีมากๆอีกคนหนึ่ง

Cavaliers ชนะผ่านมาถึงรอบชิงแชมป์สายโดยไม่เสีย Game ให้กับคู่ต่อสู้เลย (Playoff จะเล่นกัน 4 ใน 7 เกม เรียกเป็น 1 Serie)

โดยมี 2 คู่หู Mo Williams กับ LBJ ทำให้ทีมมาถึงจุดนี้ได้ รวมถึงเหล่าตัวสำรองไม่ว่าจะเป็น เซอบิเอ็ค Gibson หรือ Big Ben และ Joe Smith

ที่เล่นได้ดีทำให้ทีมประสบความสำเร็จและมีดีพอจะเป็นแชมป์สาย แต่อุปสรรค สุดท้ายของพวกเขาก็คือ ผู้ชนะระหว่าง Orlando Magic และ Boston Celtic

ซึ่ง ทั้ง 2 ทีม เสมอ Serie กันมา 3-3 และในวันจันทร์นี้ เป็นเกมตัดสิน ว่าใครจะได้เข้าไปเจอกับ Cavaliers

Magic

PG R.Alston <<< Trade มาจาก Rocket แทนที่ Nelson (All star Player) ที่กำลังได้รับบาดเจ็บ
SG C.Lee
SF H.Turkoglu <<< Forward เชื้อสาย ตุรกี ที่ทำแต้ม ได้ดีในควอเตอร์ สุดท้าย ของเกมที่ 6 ทำให้ Magic ชนะมาได้
PF R.Lewis <<< All star player ที่เล่นได้แข็งแกร่งทั้ง วงในและวงนอก
C D.Howard <<<< Superman อดีตแชมป์แสลมดัง ที่เป็นเสาหลักของ Orlando ที่มีผู้ที่คอยฝึกโดย Ewing สุดยอด Center ในอดีต

Orlando ค่อนข้างจะมีภาษีน้อยกว่า Boston ที่ได้เล่นในบ้านของตัวเอง แต่ความสามารถของ ผู้เล่นไม่ได้เป็นรอง ถ้า Magic เล่นได้อย่าง

เกมที่ 4 หรือ 6 ก็พอมีลุ้นที่จะได้เข้าไปชิงกับ Cavs แต่ต้องยอมรับว่า ถ้า 2 คู่หูจอมเคี่ยวอย่าง Pierce และ Allen เล่นฟอร์มเข้าฝักขึ้นมา คงรอดยากก

Celtic

PG R.Rondo << การ์ดจ่ายที่ก้าวขึ้นมาเป็นแถวหน้า ภายในไม่กี่ปี
SG R.Allen <<< จอมยิง 3 แต้ม 1 ใน Big 3 ของ Boston
SF P.Pierce << จอมทัพอีกคนของ Boston ระยะกลางถ้าฟอร์มเข้าฝัก ยิงยังไงก็ลง
PF G.Davis << ฉายา เดอะ เบบี้ ที่ต้องรับบทหนักแทนที่ KG ที่เจ็บหมดโอกาสช่วยทีม
C K.Perkins

สุดยอดทีมที่กลับมาผงาดอีกครั้ง ตั้งแต่มีการเทรด ครั้งใหญ่ เมื่อฤดูกาลที่แล้วทำให้ก้าวมาจากทีมที่ไม่มีโอกาส Playoff มาเป็นแชมในปีที่แล้ว โดยสยบ Laker ลงได้

ปีนี้ โค้ช อย่าง ด็อคริเวอร์ ต้องปวดหัวหนักเมื่อ ตัวสำรองอย่าง Powe และ สุดยอดอย่าง KG มาเจ็บ ก่อนถึง Playoff ทำให้ต้องออกแรง เล่นมาตั้งแต่รอบแรกทุกเกม

ตั้งแต่ ชนะ ชิคาโก้ 4-3 และรอบนี้ ยังเสมอ Magic 3-3 ทำให้ต้องลุ้นจนถึงเกมสุดท้ายทั้ง 2 รอบทำให้ผู้เล่นค่อนข้างจะกรอบน่าดู แต่ด้วยความเป็น Boston

ผมเชื่อว่า เขาจะผ่าน Magic ไปได้เพราะ ได้เล่นในบ้าน รวมทั้ง ความกระหายที่จะป้องกันแชมปของพวกเขา แต่ 1 ใน 2 ทีมนี้ใครได้ไปชิงแชมป์สาย ก็ไม่น่าเกลียด

Nuggets

PG C.Billups << สุดยอดการ์ดที่ Trade มาจาก Piston แลกกับ AI ซึ่งถือว่าคุ้มมาก เพราะทำให้ Nuggets เข้าชิงแชมป์สายได้เลยทีเดียว
SG J.R.Smiths
SF C.Anthony << สุดยอดฟอร์เวอร์อีกหนึ่งคนที่เล่นได้ร้อนแรงจนพา Nuggets มาถึงจุดนี้ได้ก็เพราะเขาเป็นเหตุ
PF Anderson << หัวไก่ เล่นได้เข้าตามากๆใน ฤดูกาลนี้
C Nene << ยอดเซ็นเตอร์ จาก บลาซิล ปีนี้เป็นปีที่สุดยอดของเขา

Nuggets มาไกลมากในฤดูกาลนี้ จากการที่พวกเขาไม่สามารถมาถึงรอบชิงแชมป์สายได้เป็นเวลาหลายปีมาก ปีนี้ถึอเป็นปีที่ทีมมีส่วนประกอบครบ

แล้วผมบอกได้เลยว่า พวกเขามีดีพอจะเป็นแชมปได้แน่นอน การมาของ Billups ทำให้ Nuggets ดีขึ้นอย่างผิดหูผิดตา เขาได้แชมป์กับ Piston มาแล้ว

ผมก็แอบหวังว่าเขาจะ พา Nuggets ได้แชมป์อีกสมัย และอีกปัจจัยที่ไม่พูดไม่ได้คือ Melo Man ซึ่งถือได้ว่าฟอร์มกำลังสุดยอด จากการที่ชนะ Dallas

มาแบบ ราบคาบ สยอบ Nowiski ได้อย่างราบคาบเช่นกัน และผมเชื่อว่า Billups และ Melo จะพา Nuggets เข้าชิงได้ แต่ก็มี สิ่งที่กีดขว้างเขาอยู่ก็คือ

ผู้ชนะระหว่าง Rocket และ Lakers ซึ่ง Series เสมอที่ 3-3 และจะแข่งกันในวันจันทร์นี้เช่นกัน

Rockets

PG A.Brooks << การ์ดที่อันดับ การดาร์ฟ ไม่ได้เด่น แต่เขาช่วยทำให้ Rocket ตื้อ Lakers จนถึงเกมสุดท้าย
SG S.Battier << ตัวชู๊ตอีกตัวที่เล่นได้ดี สามารถสยับ โคบี้ ได้ในหลายๆเกมของ Series
SF R.Artest << Forward จอมกวน ที่โดนไล่ออกมาแล้ว 2 เกม เขาคือหัวใจในเกมป้องกัน
PF C.Hayes << Forward ที่ต้องรับบทหนัก แทน Scola ที่ต้องทำงานแทน Yao ซึ่งมีอาการบาดเจ็บ จุดเด่นคือเกมรับ
C L.Scola << Forward อีกตัวที่ต้องทำงานหนักขึ้น เมื่อ Yao บาดเจ็บ แต่ทำผมงานได้ดีมาก ในเกมล่าสุดที่ทุบ Lakers ที่ Houston

การที่ทีมอย่าง Rockets ที่ไม่มีทั้ง T mac และ Yao ทำให้คนมองว่าพวกเขาคงโดน Lakers เคี้ยวได้อย่างง่ายดาย แต่ผลกับไม่เป็นอย่างนั้น

Lakers กลับ โดนทุบที่บ้าน Rockets ทั้ง 2 เกมที่ไร้ Yao ทำให้ ตอนนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ ส่วนหนึงที่ Rockets มาได้ไกลขนาดนี้คือผลงานของทุกคนในทีม

ไม่ว่าจะเป็น Brooks Artest Scola หรือแม้แต่ตัวสำรองอย่าง Landry ก็เล่นได้ดี ทำให้มาถึงเกมสุดท้ายจนได้ แต่ทีมที่เขาจะเจอนั้น ก็ไม่ใช่ขนม แถมยังเจอกับ

Lakers ในบ้านของ Lakers ด้วย โอกาสรอดคงยาก แต่ถ้า Rockets รวมแรงใจ สู้กับ Lakers ได้เหมือนที่เล่นในบ้าน เขาก็จะพิสูจน์ได้ว่า ทีมพวกเขาก็มีดีพอ

ที่จะได้เข้าชิง

Lakers

PG D.Fisher <<< น้าปลา การ์ดจอมเก๋า ของ La ที่เล่นได้ดีใน ซีซันนี้
SG K.Byrant << คงไม่มีใครไม่รู้จักเขา เขาคือสัญลักษณ์ ของ Lakers
SF T.Ariza << Forward ที่ ขึ้นมาเป็นตัวจริงเล่นได้เด่นในเกมบุก
PF L.Odom << แม้อาการบาดเจ็บจะรุมเร้าแต่ก็ยังเล่นได้เด่น
P.Gasol << คู่หูของ Kobe เกมไหนเล่นดีก็สุดยอด เกมไหนเล่นไม่ได้เรื่องก็ไม่ได้เรื่องจริงๆ
C A.Bynum << Center ดาวรุ่งที่ยังไม่เต็มร้อย เล่นดีในตอนก่อนจะบาดเจ็บ ช่วงนี้กำลังจะคืนฟอร์ม

ปีนี้เหมือนจะเป็นปีที่สดใสของ Lakers จากการที่เข้า Playoff เป็นอันดับที่ 2 ของลีค แต่กลับต้องเหนื่อยถึง 7 เกม เมื่อเจอกับ Rockets ที่ไม่มีทั้ง Yao และ T mac

ใครที่ยังไม่ได้ดูแนะนำให้ไปดู เกมที่ ทั้งคู่เจอกัน เกือบมีมวยไปหลายรอบ ทั้ง Artest VS Kobe และ ศอกมหาการ ของ Fisher ที่ศกใส่ Scola ผมหามาให้ชมกัน

เล่นกันหนักจริงๆ แต่จากความเป็น Lakers และบุรุษที่มีนามว่า Kobe ผมเชื่อว่าเขาจะผ่าน Rockets ไปได้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด เพราะปัจจัยทั้งการได้เล่นในบ้าน

และอาการบาดเจ็บต่าง ของผู้เล่น Rockets แต่ Lakers ก็ฟอร์มหลุดอยู่บ่อย อย่างรอบชิงปีที่แล้ว ที่ฟอร์มไม่ดีเท่าที่ควรทำให้แพ้ Big Three ไปอย่างน่าเสียดาย

yoyo_67.gif แล้วนี้ก็คือ ทั้งหมดในความเห็นของผมที่ทำขึ้นมาหวังว่าเพื่อนๆ ที่ชอบและไม่ชอบ บาสเก็ตบอล เคยหรือไม่เคยชม

จะได้มีข้อมูลเผื่อจะไปหาโหลดมาชมหรือชมจากทาง True Visions นะครับ จะได้มีข้อมูลมากขึ้นใน การรับชมไม่มากก็น้อย

ส่วนตัวผมเชียร์ Cavs ครับ เพราะชอบ LeBron James มาตั้งแต่เข้า ลีคเชียร์มาตลอด พลาดไปปีนึงแล้วตอนที่เจอ Spurs ซึ้งยังมีประสบการณ์ไม่มาก

แต่ปีนี้ผมหวังไว้เยอะว่า James จะได้แหวน แชมป์สักที

เพื่อนๆเชียร์ทีมไหนกันบ้างครับ มาบอกกันบ้างนะครับ แล้วใครที่เห็นว่าควรเพิ่มควรแก้ตรงไหน บอกได้นะครับ เป็นความรู้ให้กับเพื่อนๆคนอื่นๆครับ

ปล.ติดชมแก้ไขได้นะครับ อันไหนผมเข้าใจผิดบอกได้ครับ เพื่อข้อมูลจริงๆให้เพื่อนๆได้อ่าน แล้วเจอกันครับ ใครกำลังอิน ก็มาเล่น NBA2K9 ใน Xbox 360 กับผมก่อนได้ 4412144b.gif

Edited by Moo-Kung, 20 May 2009 - 11:48 AM.

#2 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2009 - 07:30 PM

ผมเป็นแฟน LA LAKERS ครับ ปีนี้ Cavaliers น่ากลัวมากครับ งานยุ่งทุกวัน อดดูเลย yoyo_33.gif

#3 pottys

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 17 May 2009 - 07:57 PM

นัคเก็ต มี คนชื่อ AI ด้วยไม่ใช่เหรอครับ หรือผมจำผิดทีมหว่า

ผมเฉยๆนะไม่ได้เชียร์จริงจังตั้งแต่ MJ รีไทค์

แต่อยากเห็น LBJ เจอ KB

เพราะองประกอบทีมคล้ายๆกัน

ใครจะไม่อยากเห็น ราชาทำแต้ม เจอกันเองเล้า

เพราะตอน ออลสตาร์เกมส์ KB กลบรัศมี ของ LBJ ซะมิดด้ามไปเลย

#4 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 17 May 2009 - 08:39 PM

ส่วนตัวผมก็ชอบเล่นบาสอยู่แล้ว

แต่เคเบิลผมหาไม่เจอ ไม่รู้จะหาดูยังไง

พอจะมีวันเวลาที่จะแข่งไหมอะครับ เผื่อจะได้เปิดหาดู อิอิ

#5 เม่น

เม่นชิมาโร่

Posted 17 May 2009 - 08:45 PM

ไม่ได้ติดตามมานานแล้วอะ

ถ้าเชียร์ก็เชียรฮีท ผ่านเข้ามาไม่ถึงอีก

#6 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 17 May 2009 - 08:53 PM

Cavaliers โลดคับ

เกลียด Laker มาก เคยเป็นแฟนตัวยง ตั้งแต่ตอนอยู่ที่ LA แต่หลังจาก kobe อยากโชว์เดี่ยว เลยเลิกเชียร์คับ

บังอาจบี Shaq ออกไป โกรธเลย

#7 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 May 2009 - 09:27 PM

ยังตามดู บอสตัน ทุกนัด ครับ

ลุ้นแม่งทุกนัดเลย

มีใครรู้ไม๊ครับว่า KG มันเจ็บยาวเลยเหรอ

#8 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 17 May 2009 - 09:37 PM

QUOTE (pottys @ May 17 2009, 07:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นัคเก็ต มี คนชื่อ AI ด้วยไม่ใช่เหรอครับ หรือผมจำผิดทีมหว่า

ผมเฉยๆนะไม่ได้เชียร์จริงจังตั้งแต่ MJ รีไทค์

แต่อยากเห็น LBJ เจอ KB

เพราะองประกอบทีมคล้ายๆกัน

ใครจะไม่อยากเห็น ราชาทำแต้ม เจอกันเองเล้า

เพราะตอน ออลสตาร์เกมส์ KB กลบรัศมี ของ LBJ ซะมิดด้ามไปเลย

AI เทรดไป piston ตั้งแต่ต้นฤดูกาลแล้วครับผม

#9 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 17 May 2009 - 09:43 PM

QUOTE (Dr.T @ May 17 2009, 09:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังตามดู บอสตัน ทุกนัด ครับ

ลุ้นแม่งทุกนัดเลย

มีใครรู้ไม๊ครับว่า KG มันเจ็บยาวเลยเหรอ

ผมว่าน่าจะเจ็บก่อนเข้า playoff นะครับเพราะ playoff รอบแรกเจอ ชิคาโก้ celtics ก็เกือบไม่รอด...ผมว่าถ้า KG ชนะบลูส์ไม่น่ายากนะครับ...
นี่ก็เสมอกะ magics อยู่ 3-3

#10 chanma

Posted 17 May 2009 - 09:51 PM

ผมก็ไม่ได้ดูนานละตั้งแต่ที่ ITV เลิกถ่ายทอดก็ไม่ได้ดูอีกเลย(ไม่มีเคเบิ้ล)...ก็หันมาซื้อหนังสือ slamdunk อ่านเอาแต่ตอนนี้ไม่ได้ติดตามไรเลยไม่รู้ว่าใครไปอยู่ไหนแล้วมั่ง...

ผมเชียร์เบลเซอร์อ่ะครับ...แต่ตอนนี้ไม่รู้เลยในทีมมีผู้เล่นชื่ออะไรบ้างแต่ก็ยังเช
ียร์ ชอบสมัยประมาณปี 20**(จำไม่ได้ละ)ที่ไมค์ ดันเลวี่เป็นโค้ชอ่ะ...
ที่มี Sabonis ---- center ,Rasheed Wallace -----PF, Scotttie Pippen ------SF, SG(จำไม่ได้อ่ะ), Damon Stoudamire ---- PG
จำได้ว่าสมัยนั้น Blazers เคยได้อันดับต้นๆของสายด้วย....ตั้งแต่นั้นมีผู้เล่นใหม่ๆเข้ามาก็ไม่ค่อยได้ติดตามเ
ลย...

#11 notnowizki

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 May 2009 - 10:38 PM

เกลียดnugget เก็บพี่dirkผมกลับบ้านไปเฉยเลย yoyo_31.gif yoyo_31.gif แต่cavปีนี้มาแรงจริงๆเน่อ

#12 Kongky

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 17 May 2009 - 11:12 PM

เจมส์ สุดยอด เริ่มชอบแล้วสิ ^^

#13 draw

Posted 17 May 2009 - 11:40 PM

มีความรู้สึกว่าปีนี้ Cavalier จะเข้าชิงคับ รู้สึกว่ามันเก็บกดมาหลายฤดูแหละ แล้วปีนี้ The King นี้ก็เทพจริงๆ

ขาดเฮียไปซักคนเหมือนขาดใจเลย

#14 pottys

Posted 17 May 2009 - 11:54 PM

แล้วถ้าเจมส์ เจ็บหละครับ ฮาๆๆ งานเข้าเลย เห็นเฮียโกยแต้มซะ

#15 jokeboy555

Posted 18 May 2009 - 10:08 AM

ผมเชียร์ Lakers คร้าบ ปีที่แล้วพลาดท่าตอนรอบชิงมา ยังแค้นไม่หาย ปีนี้อยากให้lakersได้แช้มงะ

#16 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 18 May 2009 - 10:10 AM

QUOTE (dOgnOeAt @ May 17 2009, 08:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนตัวผมก็ชอบเล่นบาสอยู่แล้ว

แต่เคเบิลผมหาไม่เจอ ไม่รู้จะหาดูยังไง

พอจะมีวันเวลาที่จะแข่งไหมอะครับ เผื่อจะได้เปิดหาดู อิอิ

ทางTrueVision ตอนนี้จะมีประมาณ 3 วันครับสำหรับ Playoff คือ เช้าวันพุธ - ESPN เช้าวันศุกร์ Star Sport และ เช้าวันเสาร์ ESPN ทั้งนี้จะมีรีนรัน ตอน 3 ทุ่มของวันนั้นๆนะครับ

แต่บางอาทิตย์จะมีไม่ครบ 3 วันเพราะบางคู่จบ Series ไปแล้ว ก็เลย ไม่ครบครับ แต่คาดว่า พุธนี้ มีแน่นอนจ้า

QUOTE (chanma @ May 17 2009, 09:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ไม่ได้ดูนานละตั้งแต่ที่ ITV เลิกถ่ายทอดก็ไม่ได้ดูอีกเลย(ไม่มีเคเบิ้ล)...ก็หันมาซื้อหนังสือ slamdunk อ่านเอาแต่ตอนนี้ไม่ได้ติดตามไรเลยไม่รู้ว่าใครไปอยู่ไหนแล้วมั่ง...

ผมเชียร์เบลเซอร์อ่ะครับ...แต่ตอนนี้ไม่รู้เลยในทีมมีผู้เล่นชื่ออะไรบ้างแต่ก็ยังเช
ียร์ ชอบสมัยประมาณปี 20**(จำไม่ได้ละ)ที่ไมค์ ดันเลวี่เป็นโค้ชอ่ะ...
ที่มี Sabonis ---- center ,Rasheed Wallace -----PF, Scotttie Pippen ------SF, SG(จำไม่ได้อ่ะ), Damon Stoudamire ---- PG
จำได้ว่าสมัยนั้น Blazers เคยได้อันดับต้นๆของสายด้วย....ตั้งแต่นั้นมีผู้เล่นใหม่ๆเข้ามาก็ไม่ค่อยได้ติดตามเ
ลย...

สมัยที่ Pippen ย้ายมาใหม่ๆก็โอเลยนะครับ ช่วงนั้นผมโดดไปเชียร์ Lakers

แต่ถ้าถามตอนนี้ ว่า Blazers เก่งไหม ก็เก่งเลยนะครับ

PG S.Blake <<< ฝีมือพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ
SB B.Roy <<< สุดยอด Shooting อีกคนที่กำลังก้าวขึ้นมาแนวหน้า
SF R.Fernandez << แฟน Blazers ชอบเขามาก ตัว ชู๊ตจาก Spain
PF L.Aldridge <<< อีกคนหนึ่งที่เล่นเด่นมากๆ ประสานงานกับ Roy ได้ดี
C G.Oden <<< Blazers เชื่อว่าเขาคือ Shaq คนต่อไปแต่เจ็บบ่อยจนฝือมืองั้นๆ

ตอนนี้ก็ ได้แชมป์สายแล้วนะครับ

ตะวันออก East ได้แล้วเป็น

VS

Orlando พลิกล็อค ชนะ Boston ที่เหลือแค่ BIg Two ไปได้อย่างสวยงาม คู่นี้ท่าทางจะมันมากๆ สุดยอดทั้งคู่ ทั้ง Superman VS The King ใครจะได้เป็นแชมป์สายนี้น้ออออออ

ตะวันตก West ได้แล้วเช่นกัน

VS

Lakers ก็เป็นไปตามคาด ทุบ Rockets เดินทางไปชิงกับ Nuggets ได้สำเร็จ น่าดูเหมือนกันว่า Kobe Vs Billups & Melo-Man จะเป็นอย่างไร

#17 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 May 2009 - 10:17 AM

เซ้งเรย บอสตันกรู ไปซะแร้ว 4519626a.gif 4519626a.gif 4519626a.gif

#18 *_*

Posted 18 May 2009 - 10:38 AM

ถ้าเหลือ 4 ทีมนี้ ผมขอลุ้น Orlando ครับ ผมชอบมวยรอง แต่ถ้าชอบจริงๆคงเป็นสเปอร์เพราะ Ginobili กับ Parker

#19 notnowizki

Posted 18 May 2009 - 04:30 PM

lakerเก็บdenverให้ได้นะเฟ้ยยยยยยยย yoyo_57.gif yoyo_57.gif yoyo_57.gif

#20 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 May 2009 - 06:38 PM

ตอนนี้ผมเชียร์ Nuggets ครับคุณหมูแต่ไม่ค่อยได้ติดตามเลย
ส่วนตัวชอบ Melo ครับดูเค้าเล่นแล้วมันส์ดี

ส่วน NBA 2K ผมไม่ค่อยได้เล่นเพราะว่าฝีมืออ่อนเกินครับ