`

Jump to content

ถาม Dead Space [PS3]

6 replies to this topic

#1 Pongko

What!!!!???

• High Royal Executive Members

Posted 13 May 2009 - 10:10 AM

คือไอ้กล่องแดง ๆ ที่อยู่แต่ละฉากหรือตู้ที่เปิดไม่ได้นี้ทำยังไงถึงเปิดได้ครับ

แล้วโหนดเอาไว้อัพเกรดนี้มีวิธีได้มาเยอะ ๆ มั้ยหรือว่าเก็บตามฉากและก็เก็บพ้อยซื้อเอา

พ้อยนี้ไม่ค่อยพอใช้แหะ yoyo_71.gif ตอนนี้พักเก็บโซล มาท่องอวกาศหลอน ๆ

#2 Atlantis

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 May 2009 - 11:18 AM

QUOTE (Pongko @ May 13 2009, 10:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือไอ้กล่องแดง ๆ ที่อยู่แต่ละฉากหรือตู้ที่เปิดไม่ได้นี้ทำยังไงถึงเปิดได้ครับ

แล้วโหนดเอาไว้อัพเกรดนี้มีวิธีได้มาเยอะ ๆ มั้ยหรือว่าเก็บตามฉากและก็เก็บพ้อยซื้อเอา

พ้อยนี้ไม่ค่อยพอใช้แหะ yoyo_71.gif ตอนนี้พักเก็บโซล มาท่องอวกาศหลอน ๆ

"กล่องแดงที่เปิดไม่ได้" อันนี้นึกไม่ออกแหะ...

"ตู้ที่เปิดไม่ได้" อันนี้ไม่ต้องห่วงเพราะฉากหลังๆคุณจะต้องวนมาที่เดิมอีก คราวนี้มันจะขึ้นไฟเขียวแล้ว

โหนด วิธีได้มาเยอะๆ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ตอนผมเล่นผมก็ Up อาวุธไปได้เรื่อยๆจนเต็มนะ เลือกอาวุธที่จะ Up แค่ 2 อย่างก็พอไม่งั้นโหนดมันจะไม่พอ
พอเล่นรอบ 2 คุณจะ Up ได้แบบเต็มๆเลย สะใจมาก

#3 Ayaka

Aya Brea

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 25 May 2009 - 04:47 PM

กล่องแดงๆ บางจุดเปิดได้ทีหลังครับ แต่บางอันก็เปิดไม่ได้เลย

เรื่องโหนดนี่บางทีต้องขยันเดินหาด้วยครับ แต่ปกติมักจะอยู่ในตู้ของมัน ที่เหลือก็พยายามเก็บเงินซื้อเอาครับ

เวลาอยู่พื้นที่ไร้แรงโน้มถ่วง พยายามมองหาวัตถุที่ลอยๆบางทีอาจจะมีกล่อง หรือกระสุนลอยอยู่ก็ได้ครับ พยายามมองให้ทั่ว

#4 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2009 - 09:20 AM

เพิ่งจะเล่นเหมือนกัน node นี่ผมใช้วิธีซื้อเอาน่ะ หาเงินโดยใช้วิธีขายกระสุนปืนกล หลักๆ ผมใช้ plasma cutter กะ line gun ปืนไฟใช้นิดหน่อยเฉพาะเจอพวกตัวเล็กที่มันจะเยอะๆ หน่อยเพราะเปลืองกระสุน พวกตัวเติมอากาศ+เติมเกจพลังจิต ก็ขายเหมือนกันจะเก็บไว้แค่อันสองอัน ก็ได้เงินพอสมควรเลยนะครับวิธีนี้ ตอนนี้เล่น easy เหลือเงินเป็นแสน กระสุนปืนกลเก็บไว้เพียบถ้าขายคงได้อีกหลายหมื่น
ปล.เกมนี้เล่นแล้วเครียดเหมือนกันนะ มันมืดๆ หลังๆ มีตัวดำๆ นี่มองเห็นยาก แถมเอเลี่ยนมันชอบมาข้างหลัง กวนโอ้ยดีจัง yoyo_71.gif

#5 emag

หาอย่างอื่นทำ

Posted 25 June 2009 - 10:13 AM

จะมีบ้างห้องที่ปิดอยู่เข้าไม่ได้ต้องใส่โหนดเข้าไปแล้วจะมีกระสุน แต่แนะนำว่าอย่าใส่ เพราะกระสุนจะเหลือแต่โหนดนี้สิหายากกว่า

#6 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 26 June 2009 - 06:05 PM

โหนดซื้อเอาได้ครับ ผมอยากได้แผ่นกลับมาเล่นใหม่จังเลยอะ

#7 morboro

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 July 2009 - 03:05 PM

ผมเล่นเกมนี้ ไม่ได้ใชเ ปืนไฟ กับปืนกลอ่ะครับ

เปลือง ตัง

ชีวิตนี้ ขอ เลื่อย ปืนพก linegun ปืนอีดลม