`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

ถาม Dead Space [PS3]

Pongko's Photo Pongko 13 May 2009

คือไอ้กล่องแดง ๆ ที่อยู่แต่ละฉากหรือตู้ที่เปิดไม่ได้นี้ทำยังไงถึงเปิดได้ครับ

แล้วโหนดเอาไว้อัพเกรดนี้มีวิธีได้มาเยอะ ๆ มั้ยหรือว่าเก็บตามฉากและก็เก็บพ้อยซื้อเอา

พ้อยนี้ไม่ค่อยพอใช้แหะ yoyo_71.gif ตอนนี้พักเก็บโซล มาท่องอวกาศหลอน ๆ

Atlantis's Photo Atlantis 23 May 2009

QUOTE (Pongko @ May 13 2009, 10:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือไอ้กล่องแดง ๆ ที่อยู่แต่ละฉากหรือตู้ที่เปิดไม่ได้นี้ทำยังไงถึงเปิดได้ครับ

แล้วโหนดเอาไว้อัพเกรดนี้มีวิธีได้มาเยอะ ๆ มั้ยหรือว่าเก็บตามฉากและก็เก็บพ้อยซื้อเอา

พ้อยนี้ไม่ค่อยพอใช้แหะ yoyo_71.gif ตอนนี้พักเก็บโซล มาท่องอวกาศหลอน ๆ

"กล่องแดงที่เปิดไม่ได้" อันนี้นึกไม่ออกแหะ...

"ตู้ที่เปิดไม่ได้" อันนี้ไม่ต้องห่วงเพราะฉากหลังๆคุณจะต้องวนมาที่เดิมอีก คราวนี้มันจะขึ้นไฟเขียวแล้ว

โหนด วิธีได้มาเยอะๆ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ตอนผมเล่นผมก็ Up อาวุธไปได้เรื่อยๆจนเต็มนะ เลือกอาวุธที่จะ Up แค่ 2 อย่างก็พอไม่งั้นโหนดมันจะไม่พอ
พอเล่นรอบ 2 คุณจะ Up ได้แบบเต็มๆเลย สะใจมาก

Ayaka's Photo Ayaka 25 May 2009

กล่องแดงๆ บางจุดเปิดได้ทีหลังครับ แต่บางอันก็เปิดไม่ได้เลย

เรื่องโหนดนี่บางทีต้องขยันเดินหาด้วยครับ แต่ปกติมักจะอยู่ในตู้ของมัน ที่เหลือก็พยายามเก็บเงินซื้อเอาครับ

เวลาอยู่พื้นที่ไร้แรงโน้มถ่วง พยายามมองหาวัตถุที่ลอยๆบางทีอาจจะมีกล่อง หรือกระสุนลอยอยู่ก็ได้ครับ พยายามมองให้ทั่ว

Gobkero's Photo Gobkero 25 Jun 2009

เพิ่งจะเล่นเหมือนกัน node นี่ผมใช้วิธีซื้อเอาน่ะ หาเงินโดยใช้วิธีขายกระสุนปืนกล หลักๆ ผมใช้ plasma cutter กะ line gun ปืนไฟใช้นิดหน่อยเฉพาะเจอพวกตัวเล็กที่มันจะเยอะๆ หน่อยเพราะเปลืองกระสุน พวกตัวเติมอากาศ+เติมเกจพลังจิต ก็ขายเหมือนกันจะเก็บไว้แค่อันสองอัน ก็ได้เงินพอสมควรเลยนะครับวิธีนี้ ตอนนี้เล่น easy เหลือเงินเป็นแสน กระสุนปืนกลเก็บไว้เพียบถ้าขายคงได้อีกหลายหมื่น
ปล.เกมนี้เล่นแล้วเครียดเหมือนกันนะ มันมืดๆ หลังๆ มีตัวดำๆ นี่มองเห็นยาก แถมเอเลี่ยนมันชอบมาข้างหลัง กวนโอ้ยดีจัง yoyo_71.gif

emag's Photo emag 25 Jun 2009

จะมีบ้างห้องที่ปิดอยู่เข้าไม่ได้ต้องใส่โหนดเข้าไปแล้วจะมีกระสุน แต่แนะนำว่าอย่าใส่ เพราะกระสุนจะเหลือแต่โหนดนี้สิหายากกว่า

Ongsama's Photo Ongsama 26 Jun 2009

โหนดซื้อเอาได้ครับ ผมอยากได้แผ่นกลับมาเล่นใหม่จังเลยอะ

morboro's Photo morboro 31 Jul 2009

ผมเล่นเกมนี้ ไม่ได้ใชเ ปืนไฟ กับปืนกลอ่ะครับ

เปลือง ตัง

ชีวิตนี้ ขอ เลื่อย ปืนพก linegun ปืนอีดลม