`

Jump to content

รายงานสถานการณ์คืบหน้า

20 replies to this topic

#1 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 November 2006 - 10:01 AM

ขณะนี้ ได้มีกองโจรปักระเบิด เกิดขึ้น :ah นำโดย ท่านMusTanGZ ที่ร่ำลือว่าเป็นผู้ค้นคิด
กระบวนท่าพิฆาตินี้มา :cry จนมีผู้ เห็นดีเห็นงานได้นำไปใช้บ้าง อย่างเช่น ท่านSillyCabon
และ อีก2-3ท่าน ซึ่งทางการ กำลัง เสาะหาชื่ออยู่ :eiei

วิธีการของกองโจรนี้คือ กำระเบิดแล้ววิ่งหื่นเข้ามากระโดดเป็นนินจาผ่านตัวผู้เคราะห์ร้าย
จนผู้เคราะห์ร้าย คิดว่า :ah เอะอะไรวะ จา พนมอ๊ะป่าว แต่หลังจากนั้นไม่นานเกินอึดใจ ก็จะ...ตู้ม
นั่นเพราะ เค้าเอาระเบิดมาปักที่ตัวเราแย้ว :cry2

ดังนั้น ประชาชนทั้งหลาย อย่านิ่งนอนใจ เห็นกองโจรปักระเบิดที่ใด ให้ยิงก่อนะเข้าใกล้ตัว
เพราะหากถูกปักระเบิด ในขณะนี้ ยังไม่มีทางแก้ไข โดนแล้วไม่ว่าจะดีดดิ้นยังไงมันก็ไม่หลุด
..ตู้มอย่างเดียว หรือมีอีกวีธี ก็คือ ถ้าเราโดน ก็วิ่งตามไปพลีชีพกะเค้าซะเลย

จบข่าว
crowkaizer รายงาน หนึ่งในผู้เคราะห์ร้าย :kanoiyom

#2 o2phone

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 17 November 2006 - 10:06 AM

ไม่ได้เข้าไปเล่นด้วย 2-3 วัน คิดค้นกลยุทธ์กันขนาดนี้ :ah ปกติผมก็โดนยิงตายประจำอยู่แล้ว สงสัยคงไม่ได้เกิดกับเขาแน่ ไว้ว่างแล้วจะไปเล่นด้วยครับ

#3 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

• Royal Executive Members

Posted 17 November 2006 - 10:37 AM

มีเบาะแสมาว่าคุณ Zample ก็เป็นหนึ่งในสมาชิกกองโจรปักระเบิดเหมือนกันครับ อิอิ :aha:

ผมนะเพิ่งลองหัดปักกับคุณ koch เมื่อคืนนี้เองครับ แหม.....คุณ koch เอามาแฉเลยนะ :mad

Edited by sillycabon, 17 November 2006 - 10:50 AM.

#4 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 November 2006 - 10:42 AM

:ah อ๊ะ ท่านZample ด้วยเรอะ
ทางการได้ออกหมายจับ ท่านไว้แล้ว

#5 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 17 November 2006 - 10:42 AM

แหะๆๆ :555 ตูมตูมตูม

ขอโทษคุณ silly ด้วยนะก๊าบเมื่อวาน พอจะชวนคุร silly หายไปแว้ว โทษทีก๊าบ ไว้จะเอาระเบิดไปฝากคับ :eiei

#6 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 17 November 2006 - 10:50 AM

แจ้งข้อมูลเพิ่มเติมครับ ขณะนี้โรคดังกล่าวได้แพร่หลายอย่างรวดเร็วราวกับไข้หวัดนก
มีผู้ติดเชิ้อปาระเบิดเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วในอัตราส่วนทวีคูณ
อาการของผู้ติดโรค คัน หงุดหงิด ดิ้นพล่าน สุดท้ายสิ้นใจไส้แตกภายใน2วินาที :angry
ขณะนี้ยังไม่วิธีรักษาที่สมบูรณ์แบบ100% ทางเราทำได้แต่เพียงกระโดดพุ่งไปตามคนแพร่เชื้อ พลีชีพตายตาม
อย่างน้อยก้อสามารถลดจำนวนผู้ก่อความไม่สงบได้ชั่วครู่ เพื่อส่วนรวมคับ ผู้ใดรู้ตัวว่าติดเชื้อ ต้องเสียสละคับ
พุ่งไปที่คนหมู่มากได้ยิ่งดี แต่อย่าพุ่งเข้าหาเพื่อนเรานะคับ อันนี้ไม่ดี

กระผมขอประกาศภาวะฉุกเฉินมา ณ ที่นี้ ผู้ใดพบเห็น จับตายได้ทันที
ผม VitKK 1ในผู้เคราะห์ร้ายเช่นกัน :aha:

#7 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 17 November 2006 - 10:52 AM

View Postohnut7, on Nov 17 2006, 10:42 AM, said:

แหะๆๆ :555 ตูมตูมตูม

ขอโทษคุณ silly ด้วยนะก๊าบเมื่อวาน พอจะชวนคุร silly หายไปแว้ว โทษทีก๊าบ ไว้จะเอาระเบิดไปฝากคับ :eiei
ผมงอนแล้วครับคุณ Ohnut7 :mad

#8 Gussman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 November 2006 - 10:54 AM

รู้สึกว่าเมื่อคืนจะโดนไปแว๊ป ๆ :ohno

#9 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 17 November 2006 - 10:58 AM

View Postsillycabon, on Nov 17 2006, 10:52 AM, said:

ผมงอนแล้วครับคุณ Ohnut7 :mad
แหงะ :ah เดี๋ยวยอมให้เอาระเบิดปักทีนึง

เมื่อวานพอดีฝึกวิธีสู้กับคุณ silly อยู่ แหะๆๆ ต้องซ้อมหน่อยคับ ถึงแม้ผมจะเล่นห่วยก็ตาม ห่วยแต่ก็สู้ก๊าบบบ

#10 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 17 November 2006 - 10:59 AM

มันก็คือท่าโจมตีระยะประชิดเหมือน chain saw น่ะแหละมั้งครับ
ไม่น่าจะแก้ได้
แต่ผมว่า chain saw ยังสะใจกว่า
แต่เอาระเบิดอัดมันติดง่ายดี

#11 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 November 2006 - 12:19 PM

ผมก็โดนคุณ BoN'K ปักไปสองสามทีได้ :ah

#12 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 17 November 2006 - 12:41 PM

เปลี่ยนจากเลื่อยมาเป็นปักระเบิด ไม่เลวเลยนะ อิอิ คงต้องลองทำดูบ้าง สู้ๆ :555

#13 timegame

• High Members

Posted 17 November 2006 - 01:22 PM

ใครวิ่งมาปักระเบิดผม เดี๋ยวเอาลูกตะกั่วยัดตูกเลยครับ เเถมจะเอาไปยัดทุกฉากไปด้วย เมือ่วานโดนไปหนึ่งถึงสองที เเต่ตอนนี้รู้วิการเเก้เเล้ว ครับ :explain

#14 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 17 November 2006 - 01:24 PM

วันก่อนโดนปักไปทีนึงเหมือนกัน ยังงงๆ ว่าเฮ้ย อะไรเนี่ย
เห็นเหมือนกันว่าถือระเบิดเข้ามา แต่วิ่งผ่านไปชะแว๊บเลย
แปปนึง ตู๊มมมมมมม.......... :ohmygod

#15 mjung321

Posted 17 November 2006 - 01:29 PM

ถ้าโดนปักผมก็จะกระโดดเข้าหาคนปักเลย อย่างน้อยก็ตายด้วยกันละว้า :um

#16 birduz99

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 November 2006 - 01:48 PM

เล่นคนเดียวโหมด campain ปักได้ไหมครับ กดอย่างไร

#17 what_tum

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 November 2006 - 01:52 PM

ถึงกองโจรปักระเบิดทุกท่าน กรุณาตรวจสอยระเบิดของท่านก่อนปักด้วยว่าไม่ใช่ "ระเบิดควัน" มิฉนั้นอาจโดนสวนถึงตายได้คร้าบ
เห็นกะตา ฮาดี... :555

#18 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 17 November 2006 - 02:33 PM

View Postbirduz99, on Nov 17 2006, 01:48 PM, said:

เล่นคนเดียวโหมด campain ปักได้ไหมครับ กดอย่างไร

ถือระเบิด แล้ววิ่งเข้าไปหา กดปุ่ม B
ใช้เหมือน chain saw แหละครับ แต่ไม่ต้องกดค้าง
ข้อเสียคือ มันจะไม่ตายทันที ระวังโดนสวนถึงตาย ต้องวิ่งเก่งๆหน่อย

และก็ระวังอย่างที่ข้างบนบอก ดูด้วยว่ามันไม่ใช่ระเบิดควัน
ไม่งั้นนอกจากมันจะไม่ตาย (มีแต่ควัน) แล้วคุณจะโดนสวนถึงตาย

Edited by Burm, 17 November 2006 - 02:34 PM.

#19 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 17 November 2006 - 06:56 PM

View Postwhat_tum, on Nov 17 2006, 01:52 PM, said:

ถึงกองโจรปักระเบิดทุกท่าน กรุณาตรวจสอยระเบิดของท่านก่อนปักด้วยว่าไม่ใช่ "ระเบิดควัน" มิฉนั้นอาจโดนสวนถึงตายได้คร้าบ
เห็นกะตา ฮาดี... :555
เอ... ผมก็ว่าผมเริ่มด้วยการจุดประทัด แล้วใครเอาไปพลิกแพลง เป็นจุดธูป ครับเนี่ย

วิธีแก้ ไม่ 100% นะครับ เข้าไปพิงกำแพง เตี้ยๆ ใว้ หรือ พุ่งเข้ากะแพงในจังหวะที่มันกะลังจะระเบิด จะทำให้ตัวผู้เล่น แค่ ผงะไปเพราะแรงระเบิดครับ ไม่ถึงตาย ย้ำนะครับ ไม่ 100%

ใครมันเริ่มวะ.. :angry

#20 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 November 2006 - 08:21 PM

ไม่ได้เข้าไปเล่นหลายวันมีกลยุทธ์น่ากลัวขณะนี้แล้วเหรอเนี้ย :ah ยังงี้ต้องเลื่อยลูกเดียว :555 :555