`
←  Gears Of War 3
Logo
»

รายงานสถานการณ์คืบหน้า

koch's Photo koch 17 Nov 2006

ขณะนี้ ได้มีกองโจรปักระเบิด เกิดขึ้น :ah นำโดย ท่านMusTanGZ ที่ร่ำลือว่าเป็นผู้ค้นคิด
กระบวนท่าพิฆาตินี้มา :cry จนมีผู้ เห็นดีเห็นงานได้นำไปใช้บ้าง อย่างเช่น ท่านSillyCabon
และ อีก2-3ท่าน ซึ่งทางการ กำลัง เสาะหาชื่ออยู่ :eiei

วิธีการของกองโจรนี้คือ กำระเบิดแล้ววิ่งหื่นเข้ามากระโดดเป็นนินจาผ่านตัวผู้เคราะห์ร้าย
จนผู้เคราะห์ร้าย คิดว่า :ah เอะอะไรวะ จา พนมอ๊ะป่าว แต่หลังจากนั้นไม่นานเกินอึดใจ ก็จะ...ตู้ม
นั่นเพราะ เค้าเอาระเบิดมาปักที่ตัวเราแย้ว :cry2

ดังนั้น ประชาชนทั้งหลาย อย่านิ่งนอนใจ เห็นกองโจรปักระเบิดที่ใด ให้ยิงก่อนะเข้าใกล้ตัว
เพราะหากถูกปักระเบิด ในขณะนี้ ยังไม่มีทางแก้ไข โดนแล้วไม่ว่าจะดีดดิ้นยังไงมันก็ไม่หลุด
..ตู้มอย่างเดียว หรือมีอีกวีธี ก็คือ ถ้าเราโดน ก็วิ่งตามไปพลีชีพกะเค้าซะเลย

จบข่าว
crowkaizer รายงาน หนึ่งในผู้เคราะห์ร้าย :kanoiyom

o2phone's Photo o2phone 17 Nov 2006

ไม่ได้เข้าไปเล่นด้วย 2-3 วัน คิดค้นกลยุทธ์กันขนาดนี้ :ah ปกติผมก็โดนยิงตายประจำอยู่แล้ว สงสัยคงไม่ได้เกิดกับเขาแน่ ไว้ว่างแล้วจะไปเล่นด้วยครับ

sillycabon's Photo sillycabon 17 Nov 2006

มีเบาะแสมาว่าคุณ Zample ก็เป็นหนึ่งในสมาชิกกองโจรปักระเบิดเหมือนกันครับ อิอิ :aha:

ผมนะเพิ่งลองหัดปักกับคุณ koch เมื่อคืนนี้เองครับ แหม.....คุณ koch เอามาแฉเลยนะ :mad
Edited by sillycabon, 17 November 2006 - 10:50 AM.

koch's Photo koch 17 Nov 2006

:ah อ๊ะ ท่านZample ด้วยเรอะ
ทางการได้ออกหมายจับ ท่านไว้แล้ว

ohnut7's Photo ohnut7 17 Nov 2006

แหะๆๆ :555 ตูมตูมตูม

ขอโทษคุณ silly ด้วยนะก๊าบเมื่อวาน พอจะชวนคุร silly หายไปแว้ว โทษทีก๊าบ ไว้จะเอาระเบิดไปฝากคับ :eiei

vitty's Photo vitty 17 Nov 2006

แจ้งข้อมูลเพิ่มเติมครับ ขณะนี้โรคดังกล่าวได้แพร่หลายอย่างรวดเร็วราวกับไข้หวัดนก
มีผู้ติดเชิ้อปาระเบิดเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วในอัตราส่วนทวีคูณ
อาการของผู้ติดโรค คัน หงุดหงิด ดิ้นพล่าน สุดท้ายสิ้นใจไส้แตกภายใน2วินาที :angry
ขณะนี้ยังไม่วิธีรักษาที่สมบูรณ์แบบ100% ทางเราทำได้แต่เพียงกระโดดพุ่งไปตามคนแพร่เชื้อ พลีชีพตายตาม
อย่างน้อยก้อสามารถลดจำนวนผู้ก่อความไม่สงบได้ชั่วครู่ เพื่อส่วนรวมคับ ผู้ใดรู้ตัวว่าติดเชื้อ ต้องเสียสละคับ
พุ่งไปที่คนหมู่มากได้ยิ่งดี แต่อย่าพุ่งเข้าหาเพื่อนเรานะคับ อันนี้ไม่ดี

กระผมขอประกาศภาวะฉุกเฉินมา ณ ที่นี้ ผู้ใดพบเห็น จับตายได้ทันที
ผม VitKK 1ในผู้เคราะห์ร้ายเช่นกัน :aha:

sillycabon's Photo sillycabon 17 Nov 2006

View Postohnut7, on Nov 17 2006, 10:42 AM, said:

แหะๆๆ :555 ตูมตูมตูม

ขอโทษคุณ silly ด้วยนะก๊าบเมื่อวาน พอจะชวนคุร silly หายไปแว้ว โทษทีก๊าบ ไว้จะเอาระเบิดไปฝากคับ :eiei
ผมงอนแล้วครับคุณ Ohnut7 :mad

Gussman's Photo Gussman 17 Nov 2006

รู้สึกว่าเมื่อคืนจะโดนไปแว๊ป ๆ :ohno

ohnut7's Photo ohnut7 17 Nov 2006

View Postsillycabon, on Nov 17 2006, 10:52 AM, said:

ผมงอนแล้วครับคุณ Ohnut7 :mad
แหงะ :ah เดี๋ยวยอมให้เอาระเบิดปักทีนึง

เมื่อวานพอดีฝึกวิธีสู้กับคุณ silly อยู่ แหะๆๆ ต้องซ้อมหน่อยคับ ถึงแม้ผมจะเล่นห่วยก็ตาม ห่วยแต่ก็สู้ก๊าบบบ

Burm's Photo Burm 17 Nov 2006

มันก็คือท่าโจมตีระยะประชิดเหมือน chain saw น่ะแหละมั้งครับ
ไม่น่าจะแก้ได้
แต่ผมว่า chain saw ยังสะใจกว่า
แต่เอาระเบิดอัดมันติดง่ายดี

Bigpao's Photo Bigpao 17 Nov 2006

ผมก็โดนคุณ BoN'K ปักไปสองสามทีได้ :ah

classic's Photo classic 17 Nov 2006

เปลี่ยนจากเลื่อยมาเป็นปักระเบิด ไม่เลวเลยนะ อิอิ คงต้องลองทำดูบ้าง สู้ๆ :555

timegame's Photo timegame 17 Nov 2006

ใครวิ่งมาปักระเบิดผม เดี๋ยวเอาลูกตะกั่วยัดตูกเลยครับ เเถมจะเอาไปยัดทุกฉากไปด้วย เมือ่วานโดนไปหนึ่งถึงสองที เเต่ตอนนี้รู้วิการเเก้เเล้ว ครับ :explain

Zard's Photo Zard 17 Nov 2006

วันก่อนโดนปักไปทีนึงเหมือนกัน ยังงงๆ ว่าเฮ้ย อะไรเนี่ย
เห็นเหมือนกันว่าถือระเบิดเข้ามา แต่วิ่งผ่านไปชะแว๊บเลย
แปปนึง ตู๊มมมมมมม.......... :ohmygod

mjung321's Photo mjung321 17 Nov 2006

ถ้าโดนปักผมก็จะกระโดดเข้าหาคนปักเลย อย่างน้อยก็ตายด้วยกันละว้า :um

birduz99's Photo birduz99 17 Nov 2006

เล่นคนเดียวโหมด campain ปักได้ไหมครับ กดอย่างไร

what_tum's Photo what_tum 17 Nov 2006

ถึงกองโจรปักระเบิดทุกท่าน กรุณาตรวจสอยระเบิดของท่านก่อนปักด้วยว่าไม่ใช่ "ระเบิดควัน" มิฉนั้นอาจโดนสวนถึงตายได้คร้าบ
เห็นกะตา ฮาดี... :555

Burm's Photo Burm 17 Nov 2006

View Postbirduz99, on Nov 17 2006, 01:48 PM, said:

เล่นคนเดียวโหมด campain ปักได้ไหมครับ กดอย่างไร

ถือระเบิด แล้ววิ่งเข้าไปหา กดปุ่ม B
ใช้เหมือน chain saw แหละครับ แต่ไม่ต้องกดค้าง
ข้อเสียคือ มันจะไม่ตายทันที ระวังโดนสวนถึงตาย ต้องวิ่งเก่งๆหน่อย

และก็ระวังอย่างที่ข้างบนบอก ดูด้วยว่ามันไม่ใช่ระเบิดควัน
ไม่งั้นนอกจากมันจะไม่ตาย (มีแต่ควัน) แล้วคุณจะโดนสวนถึงตาย
Edited by Burm, 17 November 2006 - 02:34 PM.

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 17 Nov 2006

View Postwhat_tum, on Nov 17 2006, 01:52 PM, said:

ถึงกองโจรปักระเบิดทุกท่าน กรุณาตรวจสอยระเบิดของท่านก่อนปักด้วยว่าไม่ใช่ "ระเบิดควัน" มิฉนั้นอาจโดนสวนถึงตายได้คร้าบ
เห็นกะตา ฮาดี... :555
เอ... ผมก็ว่าผมเริ่มด้วยการจุดประทัด แล้วใครเอาไปพลิกแพลง เป็นจุดธูป ครับเนี่ย

วิธีแก้ ไม่ 100% นะครับ เข้าไปพิงกำแพง เตี้ยๆ ใว้ หรือ พุ่งเข้ากะแพงในจังหวะที่มันกะลังจะระเบิด จะทำให้ตัวผู้เล่น แค่ ผงะไปเพราะแรงระเบิดครับ ไม่ถึงตาย ย้ำนะครับ ไม่ 100%

ใครมันเริ่มวะ.. :angry

narutohero's Photo narutohero 18 Nov 2006

ไม่ได้เข้าไปเล่นหลายวันมีกลยุทธ์น่ากลัวขณะนี้แล้วเหรอเนี้ย :ah ยังงี้ต้องเลื่อยลูกเดียว :555 :555