`

Jump to content

รัฐบาลประกาศสงครามแผ่น ผี CD เถื่อน

91 replies to this topic

#81 chevalier

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:xbox & PS3

Posted 09 May 2009 - 01:33 AM

อ่านไปอ่านมา เหมือนกระทู้ ความแต่งต่างทางความคิดไปซะแล้วววว

แล้ว OMP จะโดนด้วยม๊ายเนี่ยย ย ยย ย - -

#82 chevalier

• Interests:xbox & PS3

Posted 09 May 2009 - 01:37 AM

มาเติมครับ เนื่องจาก edit ไม่ได้ผมขอพิมเติมละกัน ผมว่า จะเปลี่ยนเรื่องพวกนี้่มันเปลีย่นกันยากครับ มันต้องปลูกฝังจิตสำนึกมาตั้งแต่เด็กๆ ไม่ใช่จะบอกว่าเปลี่ยนมันก็เปลี่ยนได้ มันต้องมีการสอนการทำแบบอย่าง อะไรหลายๆอย่างที่ทำในระยะสั้นไม่ได้อะครับ แต่ทำยังไงได้ ปัจจุบันระบบของประเทศไทยมันเป็นแบบนี้ ก็ต้องปรับตัวให้เหมาะสมอะครับ ยกตัวอย่างทีเห็นชัดๆได้ก็คือพวก บริษัทต่างๆ ก็ต้องปิดบังข้อมูลเพื่อลดการจ่ายภาษี คิดดูครับ ถ้าบริษัทไหนไม่ทำก็แข่งกับบริษัทอื่นๆไม่ได้ มันก็เป็นแบบนี้แหละเน้อ.....

#83 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 May 2009 - 07:02 AM

QUOTE (chevalier @ May 9 2009, 01:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาเติมครับ เนื่องจาก edit ไม่ได้ผมขอพิมเติมละกัน ผมว่า จะเปลี่ยนเรื่องพวกนี้่มันเปลีย่นกันยากครับ มันต้องปลูกฝังจิตสำนึกมาตั้งแต่เด็กๆ ไม่ใช่จะบอกว่าเปลี่ยนมันก็เปลี่ยนได้ มันต้องมีการสอนการทำแบบอย่าง อะไรหลายๆอย่างที่ทำในระยะสั้นไม่ได้อะครับ แต่ทำยังไงได้ ปัจจุบันระบบของประเทศไทยมันเป็นแบบนี้ ก็ต้องปรับตัวให้เหมาะสมอะครับ ยกตัวอย่างทีเห็นชัดๆได้ก็คือพวก บริษัทต่างๆ ก็ต้องปิดบังข้อมูลเพื่อลดการจ่ายภาษี คิดดูครับ ถ้าบริษัทไหนไม่ทำก็แข่งกับบริษัทอื่นๆไม่ได้ มันก็เป็นแบบนี้แหละเน้อ.....

ไซบีเรียน่ารักจัง

#84 pottys

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 May 2009 - 08:43 AM

ลดภาษีจิ

แล้วก็ตามไปเก็บภาษีคนที่ไม่ได้จ่าย (เอ๊ะใครฟระ)

เก็บกับคนจนๆอยากเล่นเกมส์กันจัง

จริงๆภาษีแพงเวอร์ ซื้อกันไม่ลงครับเจอภาษีเข้าไปผมว่าราคามาคงเกิน สองหมื่น

#85 badboy2522

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 09 May 2009 - 09:37 AM

ถ้ามีบทกำหนดโทษใครใช้ของผิดลิขสิทธิ์ ติดคุก10ปี
ก็เตรียมตัวทำกำแพงสูง20เมตรรอบประเทศไทยได้เลยครับ
ติดคุกไม่ต่ำกว่า30ล้านคนครับบบบบบบบ
เอาแค่ง่ายๆmp3ครับใครมีเครื่องเล่นmp3ก็ติดคุกแล้วครับ555555555 yoyo_77.gif

#86 ToNK

Posted 09 May 2009 - 09:58 AM

ของพวกนี้มันกลายเป็นอะไรที่ควบคุมไม่ได้ไปแล้วนะผมว่า

#87 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

Posted 09 May 2009 - 11:30 AM

QUOTE (badboy2522 @ May 9 2009, 09:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้ามีบทกำหนดโทษใครใช้ของผิดลิขสิทธิ์ ติดคุก10ปี
ก็เตรียมตัวทำกำแพงสูง20เมตรรอบประเทศไทยได้เลยครับ
ติดคุกไม่ต่ำกว่า30ล้านคนครับบบบบบบบ
เอาแค่ง่ายๆmp3ครับใครมีเครื่องเล่นmp3ก็ติดคุกแล้วครับ555555555 yoyo_77.gif

เกี่ยวตรงไหน mp3 ไม่ได้หมายความว่ามันต้องเป็นไฟล์เถื่อน ที่ขายกันแบบถูกลิขสิทธิมีเยอะแยะ ฝรั่ง ญี่ปุ่นมันก็ซื้อเพลงผ่านอินเตอร์เนท อยู่แต่กับของเถื่อนจนไม่รู้ว่าของจริงเป็นไง

#88 BGM

Posted 09 May 2009 - 06:10 PM

ได้ข่าวว่าอนาคตจะมีกฏหมายคนซื้อก็โดนจับปรับด้วยครับ เหอๆ

#89 Beaver

Posted 09 May 2009 - 06:27 PM

อ่านข่าวเมื่อวาน เห็นบอกว่า พ่อค้า ไปรุมอัดตำรวจอ่ะ d582d79f.gif

#90 capashen

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 May 2009 - 09:06 PM

ผมว่าถ้าไทยไม่ติดอันดับละเมิดลิขสิท MS อาจจะลงทุนบ้านเราก็ได้นะ
แต่ปัญหาหลักๆ ที่จะตามมานั้นก็คือ ภาษี ซึ่งรู้ๆกันอยู่ว่าใครเอาไปกินหมด

#91 somo_omos

Posted 10 May 2009 - 01:31 AM

จับไปเดี๋ยวก็เลิกเห่อเองแหละคะ ตำรวจยังใช้กอปเลยไอ้ที่พามาจับนะใ้ช้แท้อยู่กี่คน แต่ทำตามหน้าที่ตัวเองไม่เดือดร้อนนิแถมได้หน้าอีก แต่คนขายเขาลงทุนนิมาเนียนหยิบไปเฉยๆก็ขโมยสิคะ คนขายเขารู้ว่าทำผิดก็พร้อมให้ตรวจสอบแต่นี้เอาไปเฉยๆมันน่าไหมละ
แล้วเรื่องแผ่นแท้ถ้าถูกเราก็ซื้อคะ ที่บอกว่าจนหรือเรื่องภาษีเป็นข้ออ้าง ออกความเห็นนิดนึง ที่บอกว่าเครื่องนะราคาแพงกว่าแผ่นนะยังซื้อได้ แต่เครื่องเราไม่ได้ซื้อทุกเดือนนิคะ เครื่องถ้ามันออกทุกเดือนก็คงได้ซื้อถูกเดือน แผ่นมันออกทุกเดือนน่าเล่นทั้งนั้น หลายๆเกมรวมกันก็เป็นหมื่น แถมเกินกว่าค่าเครื่องอีก ถ้าซื้อเกมครั้งเดียวแล้วไม่ต้องมาซื้อแผ่นอีกเลย แผ่นเดียวเล่นได้หลายเกมเป็นแผ่นแท้แพงแค่ไหนก็ต้องมีคนสนันสนุนซื้ออยู่ดี เพราะเวลาซื้ออะไรเราก็อยากให้ครั้งเดียวจบจะได้ไม่ต้องเสียเวลา ถามนิดนึงว่าเวลาซื้ออะไรมา แล้วบอกมีประกันถ้าเครื่องเสียรับซ่อม มีใครละคะอยากให้เสียเพราะก็อยากซื้อมาเล่นครั้งเดียวจะได้ไม่ต้องวุ่นวายอีก แต่นี้เกมเดียวพันกว่าแล้ว ค่าครองชีพเรามันสูงนิคะ รัฐบาลลดภาษี ปราบคอรรับชั่น ถ้าตัวเป็นแบบอย่างกับคนอีกเป็นล้านเป็นต้นแบบที่ดีก่อนดีกว่าไหม ถึงค่อยมาจับเอาหน้าอย่างเงี้ย สรุปพูดตามศาสนาเลยนะคะ ลดละอยากได้ อยากมี แค่นี้เราก็ไม่ต้องมาสนใจเรื่องแท้หรือแพงแล้วคะ

#92 mum2520

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 10 May 2009 - 10:14 AM

ทหาร,สื่อมวลชลคืออาวุธหลักของ รัฐ
ทุกวันนี้มีแต่ข่าวด้านเดียวอีกด้านหนึ่งมีน้อยมาก
ผมแทบไม่ได้เปิดดู TV เลย
เล่นเกมส์ ดูหนัง ดูตลก ทำงาน พัฒนา Skill ต่างๆ ของตัวเองดีกว่า a03cbf1e.gif