`

Jump to content

Demon soul ทำไมมันยากได้ใจจริงๆ

66 replies to this topic

#21 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2009 - 02:08 PM

บอกแล้วไม่เชื่อคำเตือน อิ๊ๆ ไอตัวถือหอกใช่ปะครับตรงนั้น 4412144b.gif

ก็ขึ้นมาบันไดมาบนชั้นนั้นแล้ว ที่มันมีเครื่องยิงหินเยอะๆ กับทหาร หลังจากนั้นแล้วให้ท่านไปตรงประตูที่มีอัศวินตาฟ้าถือดาบน่ะครับ มันจะเป็นหมอกๆ เข้าไปแล้วก็ไปต่อได้เรื่อยๆเลย

Edited by libertica, 08 May 2009 - 02:15 PM.

#22 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2009 - 02:21 PM

QUOTE (libertica @ May 8 2009, 02:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บอกแล้วไม่เชื่อคำเตือน อิ๊ๆ ไอตัวถือหอกใช่ปะครับตรงนั้น 4412144b.gif

ก็ขึ้นมาบันไดมาบนชั้นนั้นแล้ว ที่มันมีเครื่องยิงหินเยอะๆ กับทหาร หลังจากนั้นแล้วให้ท่านไปตรงประตูที่มีอัศวินตาฟ้าถือดาบน่ะครับ มันจะเป็นหมอกๆ เข้าไปแล้วก็ไปต่อได้เรื่อยๆเลย

เดียวลองต่อ พักเครื่องก่อนนี่เล่นตั่งแต่ 9โมง หละ ช่องลม PS3 พุงยังกะไดร์ เป่าผม 55 ร้อนๆ

#23 kaka'22

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 May 2009 - 02:42 PM

QUOTE (libertica @ May 8 2009, 02:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อัศวินตัวนั้นเก่งมากเลยง่ะ

มันฟันการ์ดเราแตกได้ด้วยอ่า

#24 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

Posted 08 May 2009 - 03:17 PM

ว้าววว ด่าน 1-1 ผมเจอมังกรไฟบินได้แล้วววววว ทำยังไง วิ่งฝ่าไปเลยรึครับ
มันแผ้อะไร ฆ่ามันตอนนี้ไหวหรือครับ ใช้ ไฟบอม เลยหรอ

เห็นมังกรไฟแล้วนึกถึง Monster Hunter มากๆๆ เริ่มมันหละะะ

#25 Boku_no_natsuyasumi

Posted 08 May 2009 - 04:41 PM

อ้าว พอ เปิด ประตู หน้า ตรงกลางได้ ในนั้นคือ บอส หรอ ผมนึกว่า มังกรที่บินได้คือบอส หลงไปฟันมันตั่งนานตายเป็น 10

หัวหน้ามันคือได้ตัว ดำๆคลานๆ ยึกยือนั่นนะ ผ่านแล้ว เย้ๆๆๆ

ถามอย่างดิ จัดการเรื่องเงินกันยังไงอะ เพราะ มีเงินอยู 2700 เข้าด่านตาย เหลือ 0 เอาไปเก็บที่ไหนได้มั่ง

#26 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 08 May 2009 - 04:48 PM

QUOTE (Boku_no_natsuyasumi @ May 8 2009, 04:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว พอ เปิด ประตู หน้า ตรงกลางได้ ในนั้นคือ บอส หรอ ผมนึกว่า มังกรที่บินได้คือบอส หลงไปฟันมันตั่งนานตายเป็น 10

หัวหน้ามันคือได้ตัว ดำๆคลานๆ ยึกยือนั่นนะ ผ่านแล้ว เย้ๆๆๆ

ถามอย่างดิ จัดการเรื่องเงินกันยังไงอะ เพราะ มีเงินอยู 2700 เข้าด่านตาย เหลือ 0 เอาไปเก็บที่ไหนได้มั่ง

หาแหวนกันไฟจะง่ายขึ้นนะตรงมังกรวิ่งโลดครับ

ซื้อยาเพิ่มพลัง HP,MP อย่าไปเสียดายครับเอาไว้เก็บฉากอื่นดีกว่าเราะเรายังไม่เก่ง โดนที่เดียวอาจร่วงได้นะ

ผมก็เพิ่งเล่นผ่านเหมือนกันครับ เท่ากันเลย

Edited by morningglory, 08 May 2009 - 04:50 PM.

#27 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 08 May 2009 - 06:53 PM

เงินเก็บไม่ได้ครับ ถ้าตายก็ไปเก็บกองเลือดเดิมตรงที่เราตาย แต่ถ้าตายซ้ำก็บ๊ายบายโซลจ๋า 17f0f3b0.gif

ง่ายสุดก็เล่นอย่างระวังไม่ให้ตายซ้ำน่ะครับ ส่วนใหญ่พอได้เยอะๆผมก็ไปอัพlevelกับซื้อหญ้าซื้อของตุนให้มันหมดๆเลยครับ แล้วค่อยหาใหม่

#28 taepoppuri

Posted 08 May 2009 - 07:30 PM

หล่นเป็นพันยังเป็นเรื่องธรรมดา หลังๆหล่นเป็นแสนเลย
รอยัลสบายสุดแล้วจริงๆ อยากโหดๆไปเล่นไนท์เลย แทบจะปาจอย

#29 Boku_no_natsuyasumi

Posted 08 May 2009 - 09:47 PM

ตอนนี้ เจอ บอส 1-2 หละ ซื่อ Tower ไรเนี่ยหละ ผ่านไงอะครับ แหวนกันไฟ นี่ ซื้อเอาได้ไช่ไหมครับ

#30 blueblood

키스 키스

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2009 - 10:02 PM

Beginner take hare later

เค้าบอกว่ามือใหม่ มาที่นี่ภายหลัง -*-

- -lll

สรุป หาทางไปไม่ได้ใช่ไหมคับ

1-1 บอส อยู่ตรงทางเข้าประตูใหญ่สุดแหละ เราต้องไป ปลดล๊อก ประตู ใหญ่ก่อน

จากจุดที่โดนไนท์ ตาแดงๆ แทงคุณตาย แถวนั้น จะมีไนท์ ตาสีฟ้า จะมีประตูหมอก เข้าไปทางนั้น

ไปตามทาง คุณจะลงไปตามทางเดิน เจอมอน ที่โหดกว่า จุดแรกๆๆ เยอะ ขึ้น จนเห้นนั่งร้าน ที่มีคนยิงธนูใส่เรา

ขึ้นไปบนนั้นคับ จะมีทางต่อไปได้ ขึ้น จนสุดทางนั่งร้าน จะมีทางแคบๆๆ เจอ บล๊อกไม้ ตีมันคับ จะมีบอลหิน กลิ้งไปทับ มอนตามทาง

สักพักค่อยตามหินกลิ้งไป เราจะได้ โซลฟรีๆ ไปตามทาง เจอ พวกถือหอก ยากสักนิด ต่อจานั้นก็จะเป็น ทางยาว ตรงไปอีกฝั่ง

จุดนี้จะมีทหารเฝ้าเป้นจำนวนมากไม่ต้องกลัว เราวิ่งๆ ไปล่อวิ่งกลับ สักพัก มังกร จะบินมาเผาตูด พวกทหารเอง

ไปล่อมังกรสักพัก เราก้จะสามารถวิ่งข้ามไปอีกฝั่งของตึกได้ พอไปสุดทางจะมีกลไกลเปิด ประตูใหญ่ คับ

จะฆ่าตัวตายละก้ไปปราบบอสก็ได้ แต่ เสียโซลหมด หรือ จะลงไปตามทางต่อมาเรื่อยๆ ก็ได้คับ จะลงมาอีกฝั่งที่เราปลดล๊อกไว้ช่วงแรก (ตรงที่คนปาไฟเยอะๆ)

ถ้าละเอีดยกว่านี่ คงต้อง เปิดแคมฟอกเล่นให้ดูละ -*-

Edited by blueblood, 08 May 2009 - 10:02 PM.

#31 Boku_no_natsuyasumi

Posted 08 May 2009 - 10:07 PM

ขอบคุณครับ แต่ผมผ่านไปแล้ว 1-1 ตอนนี้เจอบอส1-2 แล้ว ซื่อ Tower นี่หละ ยังงว่ามันแผ้ธาตุอะไร

ขอบคุณมากครับ

#32 blueblood

키스 키스

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2009 - 10:10 PM

QUOTE (Boku_no_natsuyasumi @ May 8 2009, 10:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ แต่ผมผ่านไปแล้ว 1-1 ตอนนี้เจอบอส1-2 แล้ว ซื่อ Tower นี่หละ ยังงว่ามันแผ้ธาตุอะไร

ขอบคุณมากครับ

แพ้ทุกอย่างที่ไม่ใช่ไฟ

Edited by blueblood, 08 May 2009 - 10:10 PM.

#33 Boku_no_natsuyasumi

Posted 08 May 2009 - 10:32 PM

ขอบคุณจ้า ตอนนี้ ไล่เก็บ Soul มาอัป ตัวเองก่อน เข้า แล้วก็ออก nexus อยู เป็น หลายสิบรอบหละ

#34 Gobkero

เซียนเกม

Posted 08 May 2009 - 11:01 PM

เกมนี้ใครจับตอนแรกไม่อยากเขวี้ยงจอยทิ้งเป็นไม่มี เกมหอยอะไร ยากอิ๋บอ๋าย yoyo_92.gif (มันน่าเล่น+ติดกันงอมแงมเพราะตรงนี้แหละ) โกงแล้วหมดสนุกทันที yoyo_71.gif

#35 Boku_no_natsuyasumi

Posted 09 May 2009 - 01:39 AM

ดู Youtube วิธีฆ่า Tower Knigth แล้วเหนือยใจจริงๆ จะต้องขึ้นไปข้างบน ปราบ พวก ธนู ก่อนแล้วค่อยมา จัดการมันทีหลัง เกิดตายการคัน ต้องเริ่มไหม สงสัยอย่างนี้ ทำไมเกมนี้ไม่มี Check Point ก่อนเจอบอสนะ มันยากนะ หละนานกว่าจะมาถึง เจอบอส 5 วิ ตายซะงั้น ยังไม่ทัน จับจุด เลย

#36 lengkochi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 09 May 2009 - 01:54 AM

boss 1-2 ยังไม่ต้องรีบจัดการก็ได้ครับ แนะนำให้ไปเก็บเจ้า 2-1 ก่อน เพราะมันง่าย ใส่ Thief Ring แล้วก็ยิงจากระยะไกล ยังไงก็ไม่ตายครับ เกมนี้ต้องฆ่าเป็นstepนะครับ ไม่ใช่ฆ่าตามด่าน ต้องมีของที่boss มันแพ้ทางแล้วจะฆ่ามันได้ง่ายมากครับ แต่ถ้าฟันดะอย่างเดียวยังไงก็ไม่ผ่านครับ เพราะบางตัวผมดูแล้ว ฟันแลกนี้ยังไงก็ไม่ชนะ แต่ถ้ายิงไกลๆ มันไม่มีทางทำให้เลือดเราลดด้วยซ้ำครับ

#37 Boku_no_natsuyasumi

Posted 09 May 2009 - 01:59 AM

อ้าว ไม่ต้องเีรียงจนจบหรอเนี่ย โธ่ ไม่รุ้ อะ

ว่าแล้ว ลองไป 2-1 ดูดีกว่า

Edited by Boku_no_natsuyasumi, 09 May 2009 - 01:59 AM.

#38 libertica

Posted 09 May 2009 - 02:04 AM

ไป4-1เลยครับ ได้โซลเยอะ มีดาบดีด้วยสำหรับมือใหม่เพิ่งเริ่มเล่น Cresent Falchion+1 ฟันทีเป็นร้อยๆ

แต่อย่าท้อนะครับ เข้าด่านปุ๊ปท่านอาจตายใน10วิได้ 4412144b.gif

#39 Boku_no_natsuyasumi

Posted 09 May 2009 - 02:08 AM

ถามอย่าง สิครับ เล่นออนไลน์ ช่วยกันตี ได้ไหม อะ อย่างไงดีครับ จะได้ หาคนช่วยหน่อย ไม่ไหวอะ

วันนี้พอก่อนหละ ไม่ไหวหละผม ได้ มา 3 วันเป็นขนาดนี้แล้ว นึกถึงตอนได้ตอนติด Monster Hunter ใหม่ๆ แบบเดียวกันเลย แต่มันไม่ ยากขนาดนี้้้้

#40 taepoppuri

Posted 09 May 2009 - 02:13 AM

แนะนำไป2-1ก่อน แล้วไปด่าน4ลุยจนจบเลยค่ะ ด่าน4เงินเยอะ บอสง่าย

หาคนออนไลน์เราต้องเป็นร่างเนื้อนะคะ แล้วเราจะเห็นข้อความสีฟ้าๆที่พื้น เราสามารถไปสัมผัสข้อความเพื่อเรียกคนมาช่วยได้ค่ะ เรียกได้3คน แต่ถ้าอยากออนไลน์ช่วยคนอื่นดูก็ให้ใช้หินสีฟ้าค่ะ
ที่แบลคไมเดนให้เรามา กดใช้แล้วเราจะเขียนข้อความบนพื้นเวลามีใครมาแตะ เราก็จะถูกเรียกไปยังโลกของเค้าได้ และเวลาเราตายในโลกของคนอื่นจะไม่เสียโซลค่ะ