`

Jump to content

Demon soul ทำไมมันยากได้ใจจริงๆ

66 replies to this topic

#1 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2009 - 02:19 AM

ด่านแรกผมยังไม่เจอบอสเลย เผลอไม่ได้เป็นตายๆ เพราะลืมดูเกจพลังชีวิตตัวเอง

กว่าจะได้เล่นจริงจัง ก็มัวลองอยูว่าอาชีพไหนเหมาะสมกับผมๆ เลือก Magic อะครับ มีคนแนะนำ Rayal ผมลองแล้วมัน เฉยๆอะ ที่ฟันไม่สวย มัน เหมือน แทง ทิ่มๆมากกว่าอะ
ถามนิดนึ่งครับ ฟันดาบ โดยมือเดียวกะ ถือ 2 มือฟันมันต่างกันไหมผมว่ามัน ไม่ต่างเลยอะ

ด่านแรก ทำกันยังไงถึงผ่านได้เนี่ย ยากได้ใจ เค้ว่า ผ่านได้แล้ว จะมันมากๆเลยนิ ตอนนี้ผมว่าจะทำอย่างนี้นะ เล่นด่าน 1 ไปหน่อย พอได่ค่า soul(เป็นค่าเงินในเกมนนี้ใช่ไหม) แล้วออกมัน อัป อาวุธดีไหม แต่ผมต้องพอแค่ีนี้ก่อนครับ ไม่ไหว เลยออกมาหาข้อมูลมั่ง แล้วเมื่อไหรเราจะได้ เอาเพื่อน ออนไลน์ มาชว่ยได้บ้างครับ

Edited by Boku_no_natsuyasumi, 10 May 2009 - 09:16 PM.

#2 taepoppuri

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 May 2009 - 02:37 AM

เล่นไปก่อน อย่าคิดมาก ดาบเดี๋ยวมันก็เปลี่ยนได้ค่ะ ไม่ชอบแบบแทงๆก็มีแบฟันๆให้เก็บเยอะแยะ
ด่านแรกนี้ง่ายแล้วค่ะ ยากสุดอ่ะเราว่า1-2 พอผ่านไปได้ก็โล่งขึ้นเยอะ

อีกอย่าง อาวุธและเกราะใช้ๆไปมันจะเสื่อมนะคะต้องไปซ่อมด้วย ไม่งั้นไปพังเอาตอนสู้บอสนี่งานเข้าเลย 555

#3 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 08 May 2009 - 02:37 AM

QUOTE (taepoppuri @ May 8 2009, 02:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นไปก่อน อย่าคิดมาก ดาบเดี๋ยวมันก็เปลี่ยนได้ค่ะ ไม่ชอบแบบแทงๆก็มีแบฟันๆให้เก็บเยอะแยะ
ด่านแรกนี้ง่ายแล้วค่ะ ยากสุดอ่ะเราว่า1-2 พอผ่านไปได้ก็โล่งขึ้นเยอะ

อีกอย่าง อาวุธและเกราะใช้ๆไปมันจะเสื่อมนะคะต้องไปซ่อมด้วย ไม่งั้นไปพังเอาตอนสู้บอสนี่งานเข้าเลย 555

ให้ทนเล่น Rayal ไปก่อนหรออ

#4 blueblood

키스 키스

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2009 - 02:51 AM

อาวุธแต่ละชนิด มี ลักษณะ การโจทตี เฉพาะ คับ

เปลี่ยนชนิด ก็ เปลี่ยน ท่า

ส่วน royal 1-1 ไม่จำเป็นต้องใช้ ดาบนิคับ ผมไม่เคยใช้หรอก ยิงอย่างเดี่ยว

สบาย ๆ พยายามจำจุด ยื่นมอน ไว้ จะได้รู้ว่า หยุดพัก รอ mp ได้ตรงไหนบ้าง

ส่วนเงิน เก็บไว้ซื้อ ยาเขียว เตรียมไว้ปราบบอสดีกว่าไหมคับ

Edited by blueblood, 08 May 2009 - 02:51 AM.

#5 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 08 May 2009 - 02:58 AM

อดทนหน่อยครับผมก็เพิ่งผ่านเองครับ บอสไม่อยากเท่าไร ผมรอบเดี่ยวผ่านเลย royal ยิ่งอย่างเดี่ยว
ดู MP ด้วยละ กำลังเล่นถึงมังกร ที่มันเข้ามาโจมตีเราตรงทางเดินยาวๆ( ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยวิ่งหลบไม่ทั้นเลย )

#6 blueblood

키스 키스

Posted 08 May 2009 - 03:05 AM

QUOTE (morningglory @ May 8 2009, 02:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อดทนหน่อยครับผมก็เพิ่งผ่านเองครับ บอสไม่อยากเท่าไร ผมรอบเดี่ยวผ่านเลย royal ยิ่งอย่างเดี่ยว
ดู MP ด้วยละ กำลังเล่นถึงมังกร ที่มันเข้ามาโจมตีเราตรงทางเดินยาวๆ( ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยวิ่งหลบไม่ทั้นเลย )

เดินๆ ถอย ๆ ดูจังหวะ มันจะโฉบ ลงมา พอ กะจังหวะได้ วิ่งตามตูดมันไปติดๆๆ

เล่นมาริโอเป็นไหม Bซิ่ง แต่ เกมส์นี่ใช้ Xซิ่ง แทนนะคับ

ขอให้โชคดี ตูดมะมีไม่มีรอยไหม้ yoyo_79.gif

#7 หยิกหยอย

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 May 2009 - 08:39 AM

เก็บแหวนกันไฟรึยังครับ อยู่ทางซ้ายที่มีมังกรเผ้าอยู่สองตัว

#8 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 May 2009 - 08:59 AM

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่นครับ วันแรกที่ได้เกมนี้มา เลเวลยังไม่เท่าไหร่ เห็น มังกรแดงนั่งอยู่ริมหน้าผา ชมวิวอยู่ ผมก็วนเก็บ โซล เพื่อไปซื้อ ลูกธนูมายืนแอบยิงอยู่ ครึ่งชั่วโมงกว่า โดยไม่ได้รู้เลย ว่ามันจะหนี ตอนเลือด ครึ่งหลอด เป็นไงละ ความพยายามอยู่ที่ไหน ดันเสียเวลาไปซะงั้น ฮ่าๆๆๆๆ

#9 blueblood

키스 키스

Posted 08 May 2009 - 09:05 AM

คับ ตามนั้น 50 % มันก็บินหนี ไป จะฆ่าได้ ต้องไป 1-2 และ 1-4

#10 tak2002

Posted 08 May 2009 - 10:10 AM

QUOTE (blueblood @ May 8 2009, 09:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คับ ตามนั้น 50 % มันก็บินหนี ไป จะฆ่าได้ ต้องไป 1-2 และ 1-4

เมื่อคืน สอยมันที่ ด่าน 1-2 ไปเรียบวุธแล้วครับ รู้สึกว่า โซลมันที่ได้มาเอาไปทำอะไร ไม่ได้ ใช่หรือเปล่าครับ

#11 Boku_no_natsuyasumi

Posted 08 May 2009 - 10:23 AM

กลับไปใช้ Royal ก่อนดีกว่า ไอ้ผมนึกว่าเปลียน ท่า ใช้ไม่ได้ ไม่เท่ เลย แทงๆ

สรุปว่า เก็บ soul สรุปว่า เก็บยาเขียวตุนไว้สู้บอส หละสิ

#12 blueblood

키스 키스

Posted 08 May 2009 - 10:27 AM

QUOTE (Boku_no_natsuyasumi @ May 8 2009, 10:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
กลับไปใช้ Royal ก่อนดีกว่า ไอ้ผมนึกว่าเปลียน ท่า ใช้ไม่ได้ ไม่เท่ เลย แทงๆ

สรุปว่า เก็บ soul สรุปว่า เก็บยาเขียวตุนไว้สู้บอส หละสิ

ไม่ค่อยได้ใช้อาวุธประเภทนั้นคับไม่ชอบ ต้อง ดาบ makoto คับ สำหรับสายเวทขาลุย ฟันกันแบบ ม้ามแตกกันไปเลย

#13 csoon

Posted 08 May 2009 - 10:32 AM

QUOTE (tak2002 @ May 8 2009, 10:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืน สอยมันที่ ด่าน 1-2 ไปเรียบวุธแล้วครับ รู้สึกว่า โซลมันที่ได้มาเอาไปทำอะไร ไม่ได้ ใช่หรือเปล่าครับ

ณ ตอนนี้ได้แค่เพิ่ม soul ครับ แต่ไม่รู้ว่าแพทใหม่จะออกมารึเปล่า อาจจะมีประโยชน์ หลายๆคนเลยไม่ยอมใช้กัน เก็บสะสมกันไว้ yoyo_55.gif

#14 Boku_no_natsuyasumi

Posted 08 May 2009 - 10:37 AM

QUOTE (blueblood @ May 8 2009, 10:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ค่อยได้ใช้อาวุธประเภทนั้นคับไม่ชอบ ต้อง ดาบ makoto คับ สำหรับสายเวทขาลุย ฟันกันแบบ ม้ามแตกกันไปเลย

แล้ว ดาบ Makoto ที่ว่านั้นหาได้จากไหนครับ หรือต้องซื้อครับ หน้า ตาเป็นยังไงครับ

#15 blueblood

키스 키스

Posted 08 May 2009 - 10:46 AM

Sword of "Makoto"

ดายซามูไร ยาว 3 ศอก 3 คืบ R1 ฟันกวาดเป็นวงกว้าง 3 ศอก 3 คืบ R2 เสียบตูด ทะลุหัวใจ

มีผลทำให้เลือดไหลออกตูดดังเป็นริดซี่ (bleeding)

555

แต่มันดูดเลือดคนที่ใช้ด้วยนะ

rare ไอเทม เริ่มแรก ต้องทำฉาก 4 shine strom ขาว จั๊วะ ก่อน ไป 4-1 ถ้าขาว จิง satsuki จะปรากฎกาย

เค้าจะบอกที่ซ่อน ดาบ Sword of "Makoto" ไม่ต้องสนเดี่ยวผมบอกเองอยู่ตรงไหน ^^

จากนั้นไป 4-2 ช่วงที่โดนถีบตกเหวแถวๆ ที่เราพบ Saint Urbain แล้วเอากลับไป 4-1 satsuki จะวิ่งเข้ามาเสียบเรา

ให้ฆ่าเค้าแล้วเราก็จะได้ยึดดาบ Sword of "Makoto" มาครองโดยสมบูรณ์

ปล. เลเวล 6ก็ทำได้ ถ้ามั่นใจ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆ

Edited by blueblood, 10 May 2009 - 06:33 AM.

#16 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 08 May 2009 - 10:58 AM

QUOTE (Boku_no_natsuyasumi @ May 8 2009, 10:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้ว ดาบ Makoto ที่ว่านั้นหาได้จากไหนครับ หรือต้องซื้อครับ หน้า ตาเป็นยังไงครับ

ที่4-2ครับ....แต่อีกยาวไกลเลยท่าน

ตอนนี้ตุนหญ้ากับคุ้นเคยการเคลื่อนไหวของศัตรูไว้ก่อน ตายไปสิบๆรอบก็ได้เพื่อจดจำสิ่งต่างๆ ทีนี้จะรู้ทะลุเลยเล่นง่ายขึ้นเยอะ

ดาบตอนแรกสุดยังไม่ผ่าน1-1น่ะ ใช้อันที่ติดตัวเรามาแหละครับ อย่าไปซื้อกับคนขายของด้วย เปลืองครับ ถ้าไม่ชอบก็ใช้เวทยิงเอา แล้วรอmpเพิ่มก็ได้นะครับ

ใจเย็นๆ คอยดูจังหวะต่างๆครับ เกมนี้ 154218d4.gif

พอเจอบอสแล้วก็ ก๊อปจากกระทู้เก่าเลย

ก็เราไปยืนหลบอยู่ตรงหลังเสาน่ะครับ เดี๋ยวบอสมันจะคลานมาหาเราเองแล้วทีนี้จะสังเกตว่าลูงน้องบนตัวมันจะค่อยๆหลุดออกแล้วคลานมาหาเรา

พยายามเอาให้หลุดออกมาให้หมดครับ ล๊อคเป้าบอสปาระเบิดจะได้โดนบอสจังๆ ถ้าระเบิดหมดก็เข้าฟันสักที2ทีแล้วหนีออกมาครับ รอจังหวะแล้วฟันต่อ

อย่างน้อยลูกน้องมันก็หลุดออกมาแล้วทำให้ฟันโดนจังๆ แต่ก็ระวังไว้เหมือนเดิม เพราะลูกน้องมันปาหอกใส่เราได้

หรือถ้าความอดทนสูงก็ฆ่าลูกน้องทีละตัวก็ได้ครับ พอลูกน้องหมดแล้วเราเอาหมัดต่อยบอสยังได้เลย 55318906.gif

*เสริมแต่ถ้าตุนระเบิดเยอะแบบท่านPongkoนี่ไม่ต้องคิดไรมากครับ สบายเลยทีนี้ ปาอย่างเดียวจนมันตายเลยครับ

QUOTE (taepoppuri @ May 6 2009, 10:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอสตัวนี้แพ้ไฟค่ะ มันจะมีไอเทมsurpentineกดใช้แล้วดาบจะติดไฟใช้แล้วก็ฟันโล้ด ง่ายเลย

อันนี้ท่านtaepoppuriเสริมให้

ขอให้ผ่านด่าน1-1ได้ไวๆนะครับ แล้วความโหดมันส์ฮาจะรอท่านอยู่

Edited by libertica, 08 May 2009 - 11:01 AM.

#17 Pongko

What!!!!???

Posted 08 May 2009 - 11:00 AM

QUOTE (blueblood @ May 8 2009, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Sword of "Makoto"

ดายซามูไร ยาว 3 ศอก 3 คืบ R1 ฟันกวาดเป็นวงกว้าง 3 ศอก 3 คืบ R2 เสียบตูด ทะลุหัวใจ

มีผลทำให้เลือดไหลออกตูดดังเป็นริดซี่ (bleeding)

555

แต่มันดูดเลือดคนที่ใช้ด้วยนะ

rare ไอเทม เริ่มแรก ต้องทำฉาก 4 shine strom ขาว จั๊วะ ก่อน ไป 4-1 ถ้าขาว จิง Makoto จะปรากฎกาย

เค้าจะบอกที่ซ่อน ดาบ Sword of "Makoto" ไม่ต้องสนเดี่ยวผมบอกเองอยู่ตรงไหน ^^

จากนั้นไป 4-2 ช่วงที่โดนถีบตกเหวแถวๆ ที่เราพบ Saint Urbain แล้วเอากลับไป 4-1 makoto จะวิ่งเข้ามาเสียบเรา

ให้ฆ่าเค้าแล้วเราก็จะได้ยึดดาบ Sword of "Makoto" มาครองโดยสมบูรณ์

ปล. เลเวล 6ก็ทำได้ ถ้ามั่นใจ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆ

ใช้แหวนเพิ่มเลือดที่เก็บได้ 4-1 (มันจะเพิ่มพลังชีวิตให้เรื่อย ๆ จนเต็ม) คู่กับดาบนี้ได้หรือเปล่าครับ

ด่านแรกนี้พยายามเก็บระเบิดไฟไว้เยอะ ๆ นะครับจะปราบบอสได้ง่ายขึ้นเพราะบอสแพ้ไฟและระเบิดไฟนี้พอโยนมันจะโดนทั้งกลุ่มทำให้
ลูกที่เป็นโล่ให้มัน ตายไวขึ้นนะครับ ผมเล่นเมจเกิดมาพร้อมไฟอยู่แล้วพอจำกัดสมุนมันได้ก็ซัดไฟอย่างเดียวเลย

ปล.ด่านแรกผมเล่นแบบนี้ เดินเก็บโซลกับที่เติมพลังไปด้วย พอถึงกลางฉากมันจะคนขายของอยู่ผมก็เอาโซลที่ได้มานี้แหละซื้อระเบิดไฟให้หมดเลย (เพราะใช้หมดตั้งยังไม่กลางฉาก ก็เลยต้องรับกรรมมาเดินวนเก็บโซลซื้อระเบิด) สัก 15-20 ดอกกันพลาดแล้วก็ใช้แหวนกลับ Nexus เลย (ถ้าใช้แหวนนี้โซลเราจะหายไปด้วย)ทำแบบนี้อยู่ 4-5 รอบนะแหละหลัง ๆ มาเริ่มจับจุดมันได้ละก็ง่ายครับ

Edited by Pongko, 08 May 2009 - 11:01 AM.

#18 blueblood

키스 키스

Posted 08 May 2009 - 11:05 AM

ลดไวกว่าที่คุณคิดเยอะ ลองหมดละคับ แหวน ทั้งโล่ ไม่ทันจิงๆ เลือดไหลแบบโซกๆๆเลย

บอกไว้เลย ให้ พวกสายเวท ที่ไม่ค่อยถือดาบนานๆ ใช้

แบบ จวนตัว ชักออกมาฟัน พวก PK เลือดไหลจ๊อกๆๆ ติด Bleeding วิ่งหนีไปกด ดอกบัวคู่กันแทบไม่ทัน

อาวุลับเมจ yoyo_37.gif

#19 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 08 May 2009 - 11:23 AM

QUOTE (Pongko @ May 8 2009, 11:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้แหวนเพิ่มเลือดที่เก็บได้ 4-1 (มันจะเพิ่มพลังชีวิตให้เรื่อย ๆ จนเต็ม) คู่กับดาบนี้ได้หรือเปล่าครับ

ผมลองใส่แหวนเพิ่มเลือดแล้วได้ผลนะครับ คือเลือดมันลดเพราะดาบ แล้วก็เพิ่มเพราะแหวน ไม่ก็โล่Adjuก็ได้ เลือดก็ลดๆเพิ่มๆอยู่แบบนั้น

สรุปผมใช้ได้ดีครับ เข้ากันดี แต่ถ้าเป็นอาชีพพวกนักรบใช้+5 Tearing Uchigakatana (ชื่อนี้เปล่าฟะ) ดีกว่าครับ ฟันแรงกว่าจากค่าโบนัสDex

#20 Boku_no_natsuyasumi

Posted 08 May 2009 - 02:00 PM

ผมเล่น 1-1 ไปถึง จุดนึ่งที่มัน บอกว่า Beginner take hare later พอลองเข้าไป เจอตัว ประมาณ อัศวิน เก่งมาก อะ ยิงยังไงก็ไม่ตาย มันจั่วงผม ไม่กีทีตายเลยไม่รู้ไปไหน หละ

เพราะก่อนหน้านนี้ ไปอีกทางนึง มีทางลงมาด่านล่าง มี ประมาณว่า เป็น สวิต กลไล เปิดประตูทางลัด จากด้านล่าง ก็สะดวกขึ้นมาหน่อย

แล้วไปทางไหนต่อครับ เนี่ย งง อยู่เนี่ย

เกมนี้ไม่มีแบบว่า Check point กลลางด่านหรอครับ ตาย ทีเงินหายเกลี้ยงเลย เอาเงินไปฝาก เค้าไว้ได้ไหมเห็นมีที่ฝากไอเทม นิครับ