`

Jump to content

สวัสดีครับ...มาคุยกันครับ^^เรื่องร้านเกมส์เก่าๆในปัจจุบัน^^

125 replies to this topic

#81 erika 1980

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 May 2009 - 08:36 PM

QUOTE (aekious @ May 14 2009, 08:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แวะมาทักทายด้วยคนนะครับเจ๊ มาอยู่ที่นี่นี่เอง yoyo_78.gif

สวัสดีคุณเอกด้วยครับ....ท่านนี้...ก็คือหนึ่งในผู้ที่มีน้ำใจกับผมครับ^^

#82 erika 1980

Posted 14 May 2009 - 08:42 PM

QUOTE (undkodlor @ May 14 2009, 06:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลินดีครับปลุกกระแส Retro ได้ดีทีเดียว อ่านแล้วเพลินครับกระทู้นี้ สำหรับผมเองพวก Retro ผมไม่ค่อยจะมีมากสักเท่าไหร่ (แต่ไอ้ชุดที่ว่า 6 ม้วนเงินเดือนทั้งปี ผมมีนะ อิอิอิ) หลายๆร้านที่นำมาลงให้ชม ผมเคยไปมาเมื่อสมัยก่อน ของเค้าสภาพดีจริงๆใครอยากได้ก็ไปชมๆกันได้ พวกเกมส์ที่เป็นตลับดุแล้วมันคลาสิคจริงๆครับ ยิ่งตอนเด็กๆผมไม่มีเงิน ยังขอพ่อ แม่ อยู่เวลาเล่นเกมส์แฟมมิคอมที ก็ต้องรีบๆเล่นแล้วเอาไปเปลี่ยนกับร้านเกมส์หน้าปากซอยบ้าน เพิ่มที 30 -50-100 แล้วแต่เกมส์กันไป เห็นกระทู้นี้นึกถึงสมัยเด็กๆครับ ^ ^

เอ่อ yoyo_58.gif ...ผมเองเคยมีกระทู้ที่ผมไปถ่ายบ้านนักสะสมหลายท่าน....อยากไปดูของท่านบ้างจังครับ yoyo_16.gif ^^

#83 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2009 - 11:44 PM

QUOTE (erika 1980 @ May 14 2009, 08:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ yoyo_58.gif ...ผมเองเคยมีกระทู้ที่ผมไปถ่ายบ้านนักสะสมหลายท่าน....อยากไปดูของท่านบ้างจังครับ yoyo_16.gif ^^

หวัดดีครับผม ^ ^ ผมเองก็เคยเห็นบ้านของเพื่อนๆนักสะสมมาเหมือนกันครับ สุดยอดมากแต่ละท่าน แต่ผมชอบของคุณดี้มากที่สุด อลังการมาก yoyo_67.gif ของผมดูน้อยไปเลย 555555555+ แต่มันก็มีความสุขครับ ถ้าได้สะสมมันไว้ในครอบครอง yoyo_78.gif

#84 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 15 May 2009 - 08:32 AM

มาเล่าเกี่ยวกับ N64 นิดหน่อย Nintendo 64 นี่ตอนพึ่งออกใหม่ๆ ชอบ Mario 64 มากๆ เป็นอะไรที่เปลี่ยนแนวไปเลยจาก 2D กลายเป็น 3D
แล้วก็ Wave Race ก็ชอบมากๆ ได้อารมร์ของการขี่เจ็ตสกีจริงๆ เลย (ในตอนนั้น) แล้วก็เล่นได้ 4 คนอีก มันส์มาก
ความรู้สึกตอนที่ประทับใจในเกมแต่ละยุคนี่มันยังอยู่เลยครับ จริงๆ นะ แล้วก็จะจำได้ดีมากๆ ด้วย

#85 erika 1980

Posted 15 May 2009 - 07:47 PM

QUOTE (undkodlor @ May 14 2009, 11:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หวัดดีครับผม ^ ^ ผมเองก็เคยเห็นบ้านของเพื่อนๆนักสะสมมาเหมือนกันครับ สุดยอดมากแต่ละท่าน แต่ผมชอบของคุณดี้มากที่สุด อลังการมาก yoyo_67.gif ของผมดูน้อยไปเลย 555555555+ แต่มันก็มีความสุขครับ ถ้าได้สะสมมันไว้ในครอบครอง yoyo_78.gif

สวัสดีอีกครั้งครับ^^
ของคุณดี้ขา...เอ๊ย..คุณวุ๊ดดี้นั้น...แค่64อย่างเดียวผมก็โออออออออแล้วครับ....^^
เรื่องรูป...คุณดี้โอเคให้ผมได้มีเกียรติไปถ่ายเก็บไว้ครับ...แต่เรื่องโชว์คงต้องให
้เจ้าตัวครับ^^
สวัสดีครับ^^

ป.ล.คุณดี้...รุปห้องคุณดี้ผมให้เพื่อนๆดูหลังไมค์ได้มั๊ย5555ล้อเล่นครับ^^

#86 ndsrom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 May 2009 - 11:52 AM

อย่าหายครับ อย่าหาย แฟน ๆ ที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้ รอชม คลังภาพสวย ๆ ของคุณอั้ม อยู่ครับ

#87 moomoo jung

Posted 22 May 2009 - 11:52 AM

อีแต๋วอั้ม ..... มาปล่อยแรด อยู่ที่นี้ นี้เอง 55555555++++++++

#88 chito

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 22 May 2009 - 01:20 PM

เขาว่าเจ๊มาทำแร่ดอยู่ดีจีโอ เลยตามมาเชียร์น่ะ 555+ d16c4689.gif

#89 argestes

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 May 2009 - 02:49 PM

ตามพี่ๆมารอชมจาก TRG คร้าบ yoyo_24.gif

#90 yapramard

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:Movie Game

Posted 22 May 2009 - 03:01 PM

สู้ ๆ นะครับ เอาใจช่วย :D

#91 born from fc

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 22 May 2009 - 05:34 PM

มาจาก TRG เพียบเลย ผมคือพวก ไม่มีหลักครับ เอามันหมดทั้ง next gen back gen เอิีกๆๆๆๆ ยังไง ก็ยังชอบ Famicom มากที่สุด yoyo_53.gif

#92 erika 1980

Posted 22 May 2009 - 06:31 PM

QUOTE (ndsrom @ May 17 2009, 11:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าหายครับ อย่าหาย แฟน ๆ ที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้ รอชม คลังภาพสวย ๆ ของคุณอั้ม อยู่ครับ

คุณndsromครับ...ขอบคุณมากๆครับ....ถึงเราจะไม่เคยพบกันและไม่ได้สนิทกัน...แต่น้ำใจ
ของคุณในทุกๆเรื่อง...ผมซึ้งใจมากๆครับ...
คนรักเกมส์เก่าที่งบน้อยเช่นผม...ดีใจที่ได้รู้จักคุณครับ...
คราวหน้า....เวลาขอจองของแบบดอง...จะพยายามเคลียหนี้ภายในหนึ่งเดือนครับ55555สวัสดี
ครับ^^

QUOTE (moomoo jung @ May 22 2009, 11:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อีแต๋วอั้ม ..... มาปล่อยแรด อยู่ที่นี้ นี้เอง 55555555++++++++

กรี๊ดดดดดดดดดดด....คิดถึงหล่อนนะยะ...อีนังมูมู่....!!!อ๊ะเฮ้ยยย.....เอ่อ...คุณmoomoo jung สวัสดีครับ...ที่นี่ผมขอเป็นชายนะครับ...เอ่อ...ทันมั๊ยยะ^^"
55555555555555555555555555555555555555555

QUOTE (chito @ May 22 2009, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เขาว่าเจ๊มาทำแร่ดอยู่ดีจีโอ เลยตามมาเชียร์น่ะ 555+ d16c4689.gif

ผมขอขอบคุณพี่ชิตมากๆครับ...ตั้งแต่ครั้งแรกที่เราได้พบกันที่ร้านเกมส์เก่า...พี่ก็
คอยเชียร์ทั้งกระทู้n64และกระทู้อื่นๆ...ขอบคุณมากครับ...
QUOTE (argestes @ May 22 2009, 02:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามพี่ๆมารอชมจาก TRG คร้าบ yoyo_24.gif

QUOTE (yapramard @ May 22 2009, 03:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สู้ ๆ นะครับ เอาใจช่วย :D

ขอบคุณมากๆครับ....^^

#93 Blackpearl

...

Posted 01 June 2009 - 10:22 PM

ผมว่าหน้าพี่คล้ายๆ อีอฟ ปองศักดิ์ยังไงก็ไม่รุ้

#94 erika 1980

Posted 08 June 2009 - 05:37 PM

สวัสดีครับ...
ผมขอแจ้งเรื่องเกี่ยวกับตัวผมเองที่เวบอื่นหน่อยนะครับ...รบกวนนิดครับ..

ผมเอง...ได้มีกระทู้ทวงหนี้ที่เวบอื่นมาน่ะครับ...จึงขออนุญาตลงข้อความที่ผมไปชี้แจ
งมาครับ

สวัสดีครับ....จากกระทู้ปักหมุดที่ห้องตลาด...ที่กล่างถึงหนี้ต่างๆของผมครับ...

ก่อนอื่น...ขออนุญาตอธิบายบายนิดครับ...
ที่มีผู้ไปโพสที่เวบอื่น..ว่า...ผมโกหกว่าโดนแบน...เข้าไม่ได้แต่ไปก็อบกระทู้n64มาไ
ด้ไง...

เรื่องเข้าไม่ได้....ผมไม่เคยไปบ่นที่ไหนว่าโดนแกล้งหรือโดนที่นี่แบนเลยครับ....
แต่ผมเข้าไม่ได้จริงๆครับ...เคยลองให้คนอื่นล็อคอินชื่อผม...ก็เข้าไม่ได้เช่นกันครั

ครั้งแรกที่เข้าไม่ได้....ผมได้โทรถามพี่มน...และให้ช่วยดูให้หน่อย....
ก็เข้าได้ปกติครับ....แต่หลังจากนั้นก็เข้าไม่ได้อีกแล้ว....เป็นแบบนี้อยู่สามครั้ง
....ผมก็ไม่ได้เข้ามาครับ
แต่ก็ไม่ได้คิดว่าโดนแกล้งจนต้องมาบ่นอะไร....เพราะชื่อผมก็มักจะมีปัญหานิดหน่อยอยู
่แล้วครับ...
เช่นบางครั้งทุกกระทู้ก็ขึ้นnewทั้งที่ดูไปแล้ว....เพราะครั้งนึง...ชื่อผมเคยผ่านกา
รแก้โคดอะไรซักอย่างครับ
ครั้งนึงเกิดมีชื่อผมเด้งขึ้นมาเป็นสมาชิกล่าสุดทีเดียวสาม สี่ชื่อ...ทั้งที่วันสมัครก็วันเดิม...เมล์ก็เมล์เดิมครับ...จนพี่มนคิดว่าผมสมัครให
ม่ครับ

เรื่องกระทู้64.....ครั้งแรกที่ผมลงรูปn64นั้น...เพราะเต้ได้บอกว่าอยากให้คนเล่น64ก
็ลงโชว์สิ...
แต่ตอนนั้นเวบไทยเรโทรยังไม่มี.....จึงต้องไปลงที่ไทยนิน...ซึ่งไม่ได้เป็นเวบเกมส์เ
ก่าโดยตรง...แต่ก็มีเกมส์เก่าเยอะเหมือนกัน
เมื่อเวบนี้เกิดขึ้น...ผมจึงดีใจและรีบมาลง64เพื่อหาพวกเดียวกันครับ....
n64ที่ลงเวบต่างๆ...เนื้อหาและการเรียงรูปจะไม่เหมือนกันน่ะครับ....เพราะบางครั้งจะ
โพสให้เหมาะกับเวบนั้นๆ
หรือบางทีตอนโพส...ผมมีความรู้เรื่องเกมส์นั้นๆเพิ่มขึ้น...
ผมไม่ได้เข้ามาก็อบจริงๆครับ...เพราะตั้งแต่เข้าไม่ได้..ผมก็ไม่ได้เข้ามาเลยครับ
แต่ก็ทราบเรื่องจากผู้ที่หวังดีครับ
แต่อย่างที่รู้ๆกัน...ผมเล่นคอมที่ร้าน.....การที่ไม่เล่นเนทอาทิตย์นึง...ผมเก็บเงิ
นได้ประมาณเกือบสองร้อยน่ะครับ...
จึงเก็บเงินด้วย....และที่เพิ่งมาโพส....เพราะอยากเริ่มทำอะไรบ้างแล้วค่อยเข้ามาครั
บ...

ขออนุญาตเข้าเรื่องนะครับ...

เสี่ยแข็ง(คุณicemansix)
ก่อนที่จะมีกระทู้ทวงหนี้....เราได้คุยกันไว้ว่า.....
เสี่ยแข็ง...ได้ซื้อของจากพ่อค้าท่านหนึ่งไว้...แต่ยังโอนเงินไม่ครบ....
และผมเอง....เดือน6..ก็ได้นัดพ่อค้าคนนี้เหมือนกัน....จึงได้โอนหนี้มา....และเสี่ยแ
ข็งจะเอาของยังไงค่อยว่ากันครับ
แต่เนื่องจาก...ตอนมีกระทู้นี้....ผมยังไม่ได้จ่ายหนี้ที่โอนมา....จึงยังถือว่าผมเป
็นหนี้เสี่ยแข็งครับ
แต่ตอนนี้จัดการเรียบร้อยแล้วครับ

คุณพี
รบกวนคุณพีเมล์มาบอกเบอร์บัญชีด้วยครับ....ผมจะโอนให้ตามนัดแน่นอนครับ....

คุณsawat
เราได้ทำการซื้อขายและส่งของกัน....หลังจากที่มีกระทู้ทวงหนี้แล้ว...
คุณสวัสดิ์ได้บอกว่า....ไม่รีบ...เมื่อไหร่ก็ได้เหมือนเดิม....แต่เพื่อความสบายใจขอ
งทุกคน....จึงได้นัดวันกัน
และผมจะจัดการตามนัดแน่นอนครับ

พี่มน(คุณmoddy)
เรายังไม่ได้กำหนดวันคืนแบบจริงจังกัน...เพราะเคยคุยกันว่าจะค่อยๆผ่อนน่ะครับ...
ครั้งแรกก็ให้สองร้อย...และก็ทีละร้อย....ครั้งหลังห้าสิบบาท^^"รบกวนพี่มนเมล์เบอร์บัญชีให้ผมนะครับ
จะรีบจัดการไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ครับ

สุดท้ายนี้....
ผมขอขอบคุณกระทู้ทวงนี้กระทู้นั้นมากๆครับ....จากใจจริง...
ที่ได้ทำการเตือนสติผมในหลายๆเรื่อง....และกระทู้นั้น....ทำให้ผมได้เห็นความในใจ...
และน้ำใจของหลายๆท่านครับ...

และขอขอบคุณ..ผู้ที่จะช่วยผมใช้หนี้ด้วยการออกให้ก่อน....และผู้ที่ติดต่อขอซื้อเกมส
์ผมเพื่อจะได้เอาเงินไปใช้หนี้
ขอบคุณมากๆครับ...ผมจะเก็บเงินและจัดการตามที่นัดไว้แน่นอนครับ
และ....ขอขอบคุณ..ร้านเกมส์ที่ผมเคยไปถ่ายมากๆครับ...
ถึงแม้ผมจะไม่มีประโยชน์แล้ว...ยังไม่ทิ้ง...ยังให้กำลังใจ...และยังเป็นฝ่ายโทรมาตา
มให้ไปรับกำลังใจอีก...ขอบคุณครับ

และเมื่อได้ใช้หนี้คืบหน้าแล้ว...จะเข้ามาอีกครั้งนะครับ

ดีใจที่ได้รู้จักทุกคนครับ...
โดยเฉพาะคุณแมน...คุณเองก็เสียเงินเลี้ยงผมไปเยอะ...แถมพอบอกต้องรีบกลับเพราะรถเมล์
หมด
...ยังชวนอยู่ต่อและให้ค่ารถอีกด้วยแต่ก็ไม่ได้มาแฉ......ผมจะไม่ลืมน้าใจและความทรง
จำดีๆของคุณแมน...และพี่มนตลอดไปครับ

ทั้งหมดตามนี้ครับ^^

#95 icemansix

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 08 June 2009 - 05:40 PM

ออกมาตอบแว้ว ตามมาแซวตามเคย ดีครับเจ๊ จะได้เคลียร์กันซะที baa60776.gif

#96 erika 1980

Posted 21 September 2009 - 01:27 PM

สวัสดีครับ^^
ขออนุญาตลงรูปอะไรเพิ่มนิดนะครับ.....

เอามาซ่อนก่อน...

แล้ววิ่ง^^"

ตลับนี้เงินเดือนครึ่งนึงผมเลยนะนั่น5555
ดีนะที่ถ่ายเอาฮา...เป็นเรื่องจริงล่ะแย่เลย^^"

#97 erika 1980

Posted 21 September 2009 - 01:33 PM

ว่าแล้วขอแถมกระเป๋าตังค์จากร้านเลิฟเกมส์อีกอย่างนะครับ^^

#98 erika 1980

Posted 21 September 2009 - 01:46 PM

ขอรวมฮิตนิดครับ^^ yoyo_52.gif

นี่คือสองมาริโอ..ที่ชีวิตนี้คงหามาเป็นของตัวเองไม่ได้ครับ...
ขอบคุณทั้งสองร้านที่อนุญาตให้ไปถ่ายรูปครับ^^
มาริโอไม่มีหมวกครับ^^

และมาริโอตัวบึ้ม^^

#99 erika 1980

Posted 22 September 2009 - 07:47 PM

สวัสดีอีกครั้งครับ...นอกจากจะไปถ่ายรูปร้านเกมส์เก่าเรโทรต่างๆเพื่อแนะนำให้ผู้ที่
ยังชอบเกมส์เก่าได้รู้จักร้านและของสะสมต่างๆแล้ว...

ผมยังเคยไปถ่ายรูปที่บ้านนักเล่นเกมส์ด้วยครับ...

วันนี้จะขอแนะนำห้องของนักเล่นเกมส์ท่านนึงครับ...เป็นผู้ที่ตอบกระทู้นี้ด้วยครับ^^
รูปนี้ถ่ายเมื่อปีที่แล้วครับ^^

#100 benza15

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 22 September 2009 - 09:26 PM

เกมส์ อย่างเก่า แต่ก็มีคุณค่า 555+