`

Jump to content

[Update] ใครเป็นใคร!? ใน X-Men Origins : Wolverine

30 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 30 April 2009 - 11:21 PM

+ใครเป็นใคร!? ใน X-Men Origins : Wolverine+

-เพิ่มอรรถรส ให้กับความบันเทิงของคุณ-

+Wolverine+

+สำหรับคนที่อ่านการ์ตูนมาตลอด คงจะทราบกันดีว่าวูลฟ์เวอรีนเป็นบุรุษลึกลับ ที่บางครั้งเหมือนเราจะได้รู้อดีตของเขามาโดยตลอด แต่แล้วจู่ๆ ก็มีการมาแจ้งบอกกันทีหลัง (อย่างเป็นทางการ) ชนิดแทบจะล้างความทรงจำที่คาใจอยู่เสมอมา ออกไปแทบไม่ทันเอาซะอย่างนั้น และทำให้เราพาลสงสัยไปว่า สิ่งที่รับรู้มานั้นคือสิ่งที่เกิดขึ้นจริงๆ หรือเป็นเพียงความทรงจำของเขาที่ถูกสร้างขึ้นมากันแน่!?

+วูลฟ์เวอรีนปรากฏตัวครั้งแรกในหนังสือ Incredible Hulk#180 ค่ะ เมื่อฮัลค์ (ไม่ใช่ "ฮัค" นะคะ) ไปอาละวาดไกลถึงแคนาดา ร้อนถึงรัฐบาลแคนาดาต้องส่งเขาออกมาหยุดยั้งฮัลค์ ก่อนจะถูกศาสตราจารย์ชาร์ล เซเวียร์ชักชวนไปร่วมทีมเอ็กซ์-เมน รุ่นที่ สอง อย่างที่ทราบๆกันดีนั่นเองค่ะ

+ตอนแรกแฟนๆ ต่างก็คิดว่าเขาชื่อ "โลแกน" มาโดยตลอด แต่จนแล้วจนรอด เมื่อหนังสือ Wolverine Odrigin ถูกตีพิมพ์ออกมา ซึ่งตรงนี้เป็นเนื้อเรื่องที่ถือว่าคือกำเนิดของวูลฟ์เวอรีนที่แท้จริงอย่างเป็นทาง
การจากทางมาร์เวลค่ะ (ฉบับลิขสิทธิ์ ภาคภาษาไทย จัดพิมพ์โดยสำนักพิมพ์บงกชค่ะ ยังหาซื้อได้ตามร้านซีเอ็ดและ B2S สาขาใหญ่ๆทั่วไปค่ะ) แฟนๆทั่วโลก ต่างก็ต้องลบล้างความเชื่อที่เคยมีมา อย่างเลี่ยงเสียไม่ได้

+และเพราะจากข้อมูลใหม่นี่เอง จึงทำให้เราได้รู้ว่าวูลฟ์เวอรีนนั้นมีชีวิตมายาวนานมากแล้ว ไกลไม่ไกล ก็ตั้งแต่สมัยปลายศตวรรษที่ 1800 โน่นแหล่ะค่ะ โดยมีชื่อจริงว่า "เจมส์ โฮว์เล็ทท์" พร้อมพลังกลายพันธุ์ที่ติดตัวแต่กำเนิดอย่าง "พลังในการรักษาตัว" และ “กรงเล็บกระดูก” ที่แสนดุดัน!! . . และเมื่อพลังของเขาตื่นขึ้นมา บรรดาชะตากรรมร้ายๆ และสารพัดการต่อสู้ที่บ้าคลั่งก็ถาโถมเข้ามาจนกลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเขาค่ะ

+วูลฟ์เวอรีนได้กรงเล็บเหล็ก "อดาแมนเทียม" คู่ใจ จากโปรเจ็คต์โครงการลับของรัฐบาลที่มีชื่อว่า Weapon X อย่างที่รู้ๆกัน นั่นเองค่ะ โดยส่วนที่ถูกฝัง อดาแมนเทียมเข้าไปในร่างกายนั้น คือโครงกระดูกทั้งตัว และ เล็บเท่านั้นค่ะ . . ความสามารถหลักๆของวูลฟ์เวอรีนก็คือ วิ่งเร็ว แข็งแรง รักษาตัวเร็ว และแก่ช้าค่ะ (เพราะมีชีวิตมาตั้งแต่ปลายศตวรรษที่ 1800 จึงเป็นสมาชิก X-Men ที่อายุมากที่สุดด้วยเช่นกัน)

+Sabretooth+

+เขาขึ้นจอพบผู้ชมเป็นครั้งแรก ในเอ็กซ์-เมน ภาคต้นฉบับของไบรอัน ซิงเกอร์ค่ะ ซึ่งแน่นอนว่ากับรูปลักษณ์ที่เห็นนั้น ชวนขัดใจแฟนๆไม่ใช่น้อย เพราะ Sabretooth คนที่ว่านั้น ดูจะมีแต่แรง และเป็นเพียงลูกน้องที่แสนจะยำเกรงแม็กนีโตแค่นั้น หาใช่บุรุษอหังการ์ คู่ปรับตลอดกาลของวูล์ฟฟี่แต่อย่างใดไม่!?

+แต่สำหรับแฟนๆการ์ตูน "วิคเตอร์ ครีด" ไม่ได้กระจอกอย่างนั้นค่ะ เขาปรากฏตัวครั้งแรกใน Iron Fist#14 ซึ่งไม่ใช่หนึ่งในเครือหนังสือเอ็กซ์-เมนแต่อย่างใด!? . . ในต้นฉบับ วิคเตอร์ ครีด แสนจะโหดเหี้ยม ร้ายกาจ และเจ้าเล่ห์อย่างที่สุด เขาคือคนที่ยืนอยู่ด้านตรงข้ามของวูลฟ์เวอรีนอย่างสุดขั้ว . .

+และแม้จะไม่มีกรงเล็บอดาแมนเทียมสุดแกร่งแบบวูลฟ์เวอรีน แต่เขาก็มีกรงเล็บทั้ง 5 ซึ่งแข็งแกร่งชนิดผ่าเหล็กกล้าได้อย่างสบายๆมาทดแทน , มีสัมผัสพิเศษยอดเยี่ยมเหนือคนธรรมดา, มีสัญชาติญานดิบ และดุดันแบบสัตว์ป่า พร้อมกับพลังรักษาตัวในแบบเดียวกับวูลฟ์เวอรีน บวกกับความบ้าคลั่งที่ไม่มีขอบเขต ไม่รู้สึกรู้สา และไยดีกับ "มโนธรรม และสำนึก” (แบบที่วูลฟ์เวอ
รีนมี) มาคอยเหนี่ยวรั้งไว้ . .

+ด้วยเพราะเหตุนี้เอง เซเบอร์ทูธจึงเป็นคู่ปรับสุดฉกาจ ที่สมศักดิ์ศรีกับวูลฟ์เวอรีนอย่างที่สุด . . และด้วยความคล้ายคลึงกันขนาดนี้ ทำให้ก่อนที่จะมีการตีพิมพ์จุดกำเนิดของวูลฟ์เวอรีน หนึ่งในคำร่ำลือ เล่าอ้างถึงจุดกำเนิดของวูลฟ์เวอรีนก็คือ เขาเป็นลูกของเซเบอร์ ทูธค่ะ (^ ^)

+แต่ในหนังภาคกำเนิด “เซเบอร์ทูธ หรือชื่อจริงว่า "วิคเตอร์ ครีด" (จะไม่ไ้ด้ยินชื่อเรียกเซเบอร์ทูธในหนังแต่อย่างใดหรอกนะคะ) จะเป็นพี่ชายของวูลฟ์เวอรีน ผู้มีส่วนร่วมในเหตุการณ์สำคัญถึงจุดเปลี่ยนของวูลฟ์เวอรีน ที่เรารู้จักแบบในปัจจุบันด้วยค่ะ

+ดูจบแล้ว ผู้ชมจะได้เข้าใจว่า เหตุใด!? สองคนนี้ถึงจงเกลียดจงชังกันเป็นนักหนา!? ดังเช่นในการ์ตูน ที่ทั้งคู่ต่างก็เป็นคู่ปรับตลาดกาลคู่หนึ่งในจักรวาล
มาร์เวลค่ะ . . และคราวนี้ แฟนๆ (น่า) จะได้เห็นเซเบอร์ ทูธที่ใกล้เคียงกับในหนังสือมากขึ้นอย่างแน่นอน

+ในเอ็กซ์-เมน ต้นฉบับของไบรอัน ซิงเกอร์ นั้น Sabretooth นำแสดงโดย นักมวยปล้ำ "Tyler Mane" ค่ะ แต่ในภาคกำเนิดนี้ ได้ "Liev Schreiber" มาแสดงแทน

+William Stryker+

+ถึงจะไม่ได้เป็นมิวแทนท์ มีพลังพิเศษเหมือนใครเขา แต่นายพลวิลเลี่ยม สไตรเกอร์ นายทหารแห่งกองทัพสหรัฐ ก็มีบทบาทสำคัญในภาพยนตร์เรื่องนี้พอสมควร เนื่องจากเขาเป็นผู้ริเริ่มโครงการ Weapon X เพื่อทำการทดลองลับในการสร้างอาวุธสุดยอดให้กับรัฐบาล ในจักรวาล Marvel นั่นเอง

+สไตรเกอร์ปรากฎตัวครั้งแรกในเอ็กซ์เมน ตอนพิเศษ X-Men : God Loves Men Kills ซึ่งไม่เหมือนกับในหนังอย่างแน่นอน ในต้นฉบับนั้น เขาเป็นนักวิจารณ์ทางโทรทัศน์ ผู้เกลียดชัง
มิวแทนท์ แต่ในหนังเขาเป็นถึงนักวิทยาศาสตร์ คนสำคัญของกองทัพ ที่แม้เกี่ยวข้องโดยตรงกับการใส่อดาแมนเทียม เข้าไปในตัววูลฟ์เวอรีน แต่เขาก็เกลียดชังมิวแทนท์เข้ากระดูกเหมือนกัน

+วิลเลี่ยม สไตรเกอร์ ขึ้นจอใหญ่ครั้งแรกในหนัง X2: X-Men United ของไบรอัน ซิงเกอร์ นำแสดงโดย Brian Cox ค่ะ ส่วนภาคใหม่ (วัยหนุ่ม) รับบทโดย Danny Huston จ้า

+Weapon X+

+เป็นชื่อของโครงการลับสร้างอาวุธสุดยอดของรัฐบาล มีการกล่าวถึงเป็นครั้งแรกใน Marvel Comics Present# 72 ที่บอกเล่าเรื่องราวของการทดลอง ในการใส่อดาแมนเทียมเข้าไปในตัววูลฟ์เวอรีน ก่อนที่จะมีการขยายความในเวลาต่อมาว่า แท้ที่จริงแล้ว Weapon X เป็นเพียงส่วนหนึ่งของโครงการสร้างสุดยอดทหารที่ย้อนกลับไปไกลถึงโครงการสร้าง
ซูเปอร์ โซลเจอร์ เซรุ่มในอดีต ที่เป็นจุดกำเนิดของกัปตันอเมริกา ในชื่อ
”Weapon Plus” นั่นเอง . . และนอกจากWeapon X ยังมีโครงการลับ Weapon XI สืบเนื่องต่อมาอีกเช่นกัน (ในหนังภาคกำเนิดที่กำลังจะลงโรง มีกล่าวถึงตัวละครตัวนี้ด้วยค่ะ)

Note – ในหนัง Incredible Hulk ฉบับเอ็ดเวิร์ด นอร์ตัน ที่เพิ่งฉายไปเมื่อซัมเมอร์ปีที่แล้วนั้น
กล่องที่เก็บอยู่ในห้องของนายพลรอสส์ (พ่อเบ็ตตี้) จะมีปะตราไว้ว่า Weapon Plus ด้วยค่ะ!!

+Deadpool+

+หรือชื่อจริงคือ “เวด วิลสัน” ปรากฏตัวครั้งแรกใน New Mutant#98 เขาเป็นนักฆ่ารับจ้างโรคจิต ที่มีฝีมือร้ายกาจ ผู้ชื่นชอบการปล่อยมุขระหว่างสังหาร อีกทั้งยังมีพลังในการรักษาตัวแบบเดียวกับวูลฟ์เวอรีนอีกด้วยค่ะ

+และด้วยอารมณ์ขันเพี้ยนๆ (แต่โคตรโหด) ของเขานี่เอง ที่กลายเป็นเสน่ห์เฉพาะตัวอันน่าจดจำ ทำให้แฟนๆชื่นชอบ และเทใจให้ในที่สุด แม้จะเป็นตัวร้ายก็ตามค่ะ (แต่ก็ทำใจเกลียดไม่ลง . . ฮา) . . และก็โด่งดังถึงขนาดแยกมามีหนังสือเป็นของตัวเองเลยทีเดียวเจียว . . .

+นอกจากจะมีพลังรักษาตัวแล้ว สิ่งที่ทำให้ Deadpool พิเศษ และเป็นที่ยำเกรงกว่าใคร ก็คือ เขาเป็นอมตะค่ะ
(ไม่มีการกล่าวถึงอย่างเป็นทางการ) เพราะความที่ เวด วิลสันนั้น เป็นคนที่มักมีประสบการณ์เฉียดตายมาตั้งแต่วัยเด็ก ตลอดทั้งชีวิตเขาเติบโตมาด้วยความทารุณโหดร้ายเสมอมา และจวนเจียนจะตายเอาก็ตั้งหลายครั้ง . . ซึ่งในทุกๆครั้ง ขณะที่วิลสันอยู่ในช่วงความเป็นความตายนั้นเอง เขาได้พบหญิงสาวคนหนึ่ง ซึ่งมีความอ่อนโยน และเอ็นดูเขาเสมอมา . . แน่นอนว่าวิลสันตกหลุมรักสาวผู้นี้อย่างเต็มเปาเลยทีเดียว

+ต่อมาความจริงก็ได้ปรากฏว่า สาวลึกลับคนนี้ แท้ที่จริงแล้วก็คือเลดี้แห่งความตาย หรือ Death แห่ง MU นั่นเอง . . และด้วยลูกบ้าที่มี วิลสันจึงพยายามจะทำให้ตัวเองตายหลายต่อหลายครั้ง เพื่อจะได้ไปอยู่ใกล้ชิดกับ Death ค่ะ แต่ไม่ว่าจะทำอย่างไร ก็ไม่ (ยอม) ตายสักที . . .

+หลังจากดื้อแพ่งอยู่นาน ในที่สุดความพยายามก็ประสบผลค่ะ . . ครั้งหนึ่งวิลสันสามารถตายได้จริงๆ ตรงนี้ก็ช่างบังเอิญที่ไปเข้าหู Thanos ที่หลงรัก Death อย่างหักปักหัวปำเช่นกัน เกิดอาการร้อนรุ่ม เฝ้าหึงหวงอย่างรุนแรง และเพราะไม่อยากให้วิลสันมายุ่งกับสาวที่ตนหมายปอง ในที่สุด Thanos ก็เลยตัดสินใจชุบชีวิตวิลสันขึ้นมาอีกครั้งค่ะ พร้อทกับปฏิญาณตนว่าจะไม่ยอมให้วิลสัน กับ Death ได้เจอกันอีกตลอดกาล นั่นคือ Thanos จะชุบชีวิตวิลสันขึ้นมาใหม่เรื่อยๆ ในทุกๆครั้งที่เขาตายค่ะ!!

+เดดพูลในหนังภาคกำเนิด ได้ “Ryan Reynolds” (Blade 3 : Trinity + Smokin' Ace) มาเล่นให้ค่ะ . . หากดูจากลุคของคนมารับบทแล้ว เราคงได้เห็นเดดพลที่พูดมากเหมือนในหนังสือแน่นอน ^ ^

+Silver Fox+

+หรือชื่อจริง “เคย์ล่า ซิลเวอร์ ฟ็อกซ์” ปรากฏตัวครั้งแรกใน Wolverine Vol.2 #10 เธอเป็นสาวอินเดียนแดงที่ได้พบกับชายชื่อโลแกน และมีความสุขกัน จวบจนกระทั่งวิคเตอร์ ครีดปรากฏตัว และสังหารเธอในงานวันเกิดของวูลฟ์เวอรีนค่ะ . .

+หลายปีต่อมา ซิลเวอร์ ฟ็อกซ์กลับมาปรากฏตัวอีกครั้ง พร้อมพลังรักษาตัวทที่เหลือเชื่อ และเข้าร่วมปฏิบัติการกับวูลฟ์เวอรีน และเซเบอร์ทูธในสังกัด Weapon X โดยดูเหมือนจะไม่มีความทรงจำใดๆในอดีตหลงเหลืออยู่เลยค่ะ . . แน่นอนว่า เธอเป็นหนึ่งในหญิงที่วูลฟ์เวอรีนรักมากที่สุดอย่างไม่ต้องสงสัย . . .

+กับบทบาทในหนัง แม้ภาพลักษณ์ภายนอกจะดูเหมือนคนธรรมดา แต่จริงๆแล้ว เธอก็เป็นมิวแทนต์เช่นเดียวกันค่ะ . . ความสามารถของเธอคือ พลังในการ "โน้มน้าวใจ" นั่นเอง . . ตัวละครตัวนี้รับบทโดย สาวตาสวย “Lynn Collins” ค่ะ ซึ่งบทบาทแทบจะไม่เหมือนในต้นฉบับเลย ยกเว้นแค่เป็นคนรักของวูลฟ์เวอรีนเหมือนกัน . . อ้อ!! ในหนังเธอจะมีน้องสาวด้วยนะคะ ซึ่งจะกล่าวถึงภายหลังค่ะ

+Gambit+

+หนึ่งในมิวแทนท์คนดังอีกคนของเอ็กซ์-เมน ซีรีย์สที่มีแฟนๆรักมากที่สุด . . แกมบิต หรือชื่อจริง “เรมี่ เลอโบ” เป็นมิวแทนต์นัยย์ตาสีเพลิง ผู้สามารถอัดพลังใส่วัตถุแล้วขว้างออกไปเป็นระเบิดได้ ซึ่งปกติเขาก็เลือก “ไพ่” ที่เค้าถือติดตัวอยู่เสมอๆ (ความที่เป็นนักพนัน) มาใช้อัดพลังใส่เข้าไปก่อนขว้างใส่ศัตรูนั่นเองค่ะ . . .

+แกมบิตปรากฏตัวครั้งแรกใน Uncanny X-man#266 ค่ะ ตามเนื้อเรื่องดั้งเดิม
เรมี่ คือทายาทของตระกูลหัวขโมยที่ต้องสืบทอดวิชาชีพของครอบครัว จากหลุยส์เซียน่า จริงอยู่ที่รูปลักษณ์ของเขาเป็นแคแร็คเตอร์ที่ไม่น่าไว้ใจ แต่เพราะความเร้นลับของเขานี่เองค่ะ ที่เป็นเสน่ห์ดึงดูดให้แฟนๆสนใจด้วยเช่นกัน . . นอกจากความสามารถในการอัดพลังงานจลน์ใส่วัตถุ และใช้มันเป็นอาวุธซัดอย่างที่เขาถนัดแล้ว . . อีกหนึ่งอาวุธที่แกมบิตเชี่ยวชาญ และเก่งกาจเป็นอย่างมากก็คือ ทักษะด้านการใช้พลองยาวคู่ใจค่ะ

+ในหนังสือต้นฉบับนั้น เรมี่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับอดีตของวูลฟ์เวอรีนแต่อย่างใด . . แต่เพราะความโด่งดังสุดขีด ชนิดติด 1 ใน 10 ของมิวแทนท์ที่มีแฟนๆอยากเห็นบนจอมากที่สุด . . เราจึงได้เห็นเขาขึ้นจอใหญ่ในที่สุดค่ะ

+ในหนังภาคกำเนิดนี้ ตัวละครแกมบิต รับบทโดย Taylor Kitsch ค่ะ . . เป็นเหมือนตัวละครแถมที่เปิดตัวมาเรียกความนิยม ก่อนจะแยกไปมีเรื่องราวของตนมากกว่าค่ะ

+Agent Zero+

+Agent Zero ปรากฏตัวครั้งแรกใน X-Men#5 ค่ะ ในหนังสือ เขาเป็นสุดยอดนักแม่นปืน แถมยังเชี่ยวชาญการต่อสู้ประชิดตัวอีกด้วย และมีพลัง
มิวแทนท์ที่สามารถเปลี่ยนพลังงานที่โจมตีใส่ ให้กลายเป็นเอนไซม์ที่เขาปล่อยออกมาทางเล็บได้ค่ะ . . อนึ่ง สารที่ว่านี้ยังมีสรรพคุณต่อต้านพลังรักษาตัวของวูลฟ์เวอรีนได้อีกด้วย . . .

+ในหนังสือต้นฉบับเป็นชาวเยอรมันนะคะ พอมาขึ้นจอใหญ่ กลายเป็นหนุ่มเอเชีย-หน้าตี๋ซะงั้น!? หากยังคงความสามารถพิเศษแบบในการ์ตูนมาค่ะ นั่นคือทักษะชั้นยอด ด้านการใช้ปืน (ที่แม่นโคตร) อีกทั้งยังเป็นสมุนคู่ใจของผู้พันสไตรเกอร์อีกด้วย

+แคแร็คเตอร์ Agent Zero รับบทโดยนักแสดงลูกครึ่งเกาหลี-อเมริกัน “Daniel Henney” ค่ะ . . หน่วยก้านดี สมาร์ทอีกต่างหาก . . เอาดีด้านนี้ได้ไม่ยากเลยค่ะ ^ ^

+John Wraith+

หรือ “Kestrel” หนึ่งในสมาชิกของทีม Weapon X ผู้มีความสามารถเคลื่อนย้ายตัวเอง ด้วยการเทเลพอร์เทชั่น (เหมือนกับ Night Crawler แต่ทำได้ใกล้กว่า) และยังชำนาญการต่อสู้ระยะประชิดตัวอีกด้วย . . เขาปรากฏตัวครั้งแรกใน Wolverine Vol.2 #48 ค่ะ

+ในภาคหนังโรง ได้ Will.I.Am แห่งวง Black Eyes Pea ชื่อดัง มาสวมบทบาทให้ค่ะ

+The Blob+

+มิวแทนต์ร่างยักษ์ ที่ใช้ความอ้วนรับแรงกระแทกได้ค่ะ ปรากฏตัวครั้งแรกใน Uncanny X-Men#3 . . ในต้นฉบับ ความจริงแล้วเขาถูกเลือกให้เป็นสมาชิกทีมเอ็กซ์-เมน แต่ตัวเขาเองกลับเลือกที่จะอยู่ฝ่ายแม็กนีโตแทนค่ะ . . .

+เห็นตัวอ้วนๆแบบนั้นอย่าเพิ่งขำนะคะ แท้ที่จริงแล้ว ความอ้วนที่เห็นนั้น ก็คือพลังมิวแทนท์ของเขานั่นเอง . . บล็อบมีผิวหนัง และชั้นไขมันที่แข็งแกร่งขนาดต้านทานได้กระทั่งกระสุนปืนใหญ่ และดูเหมือนเขาจะสามารถควบคุมแรงดึงดูดรอบตัวได้อย่างอิสระอีกด้วย . . กระทั่งสามารถสร้างแรงผลัก และยังต้านการผลักดันใดๆ ที่กระทำต่อตัวเขา ก็ยังได้หากต้องการ . . .

Beak

+ในต้นฉบับนั้น Beak เป็นครึ่งคนครึ่งไก่ แต่ในหนังถูกปรับเปลี่ยนแคแร็คเตอร์ ให้เป็นมนุษย์ที่สามารถใช้ความคิดบังคับเครื่องจักร หรือควบคุมเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ตามใจชอบค่ะ . .

+ตัวละครตัวนี้รับบทโดย “Dominic Monaghan” ค่ะ . . ใครเคยดู Lost – อสุรกายดงดิบ ซีซั่นแรกๆ คงจะคุ้นหน้าคุ้นตากันดีเป็นแน่ (^ ^)

+Emma Frost+

+มิวแทนต์สาวหุ่นสบึม (ในต้นฉบับนะคะ) เธอคนนี้ ตามบทในหนังจะเป็นน้องสาวของ Silver Fox ที่ถูกสไตรเกอร์จับมาขังไว้อยู่ค่ะ . . พลังพิเศษของเธอก็คือ สามารถเปลี่ยนร่างตัวเองให้กลายเป็นเพชรได้ (คล้ายๆกับ โคลอสซัส ที่เป็นเหล็ก) ซึ่งแข็งแกร่งขนาดกระสุนปืนมิอาจระแคะระคายเธอได้ค่ะ

+เอ็มม่า ฟรอสต์ ปรากฏตัวครั้งแรกใน Uncanny X-Men #129 เธอเป็นเหมือนคู่ปรับของ จีน เกรย์ ตามเนื้อเรื่องในการ์ตูน ซึ่งกว่าเธอจะแปลงร่างเป็นเพชรได้ ก็เป็นเรื่องราวในช่วงหลังๆแล้ว . . แต่แรกเดิมที พลังดั้งเดิมของเธอคือพลังจิตเท่านั้นค่ะ

+ในการ์ตูน เธอเริ่มต้นจากการเป็นผู้ร้าย แต่พอมาช่วงหลังๆนี้ เธอก็เปลี่ยนมาอยู่ฝ่ายเดียวกับเอ็กซ์-เมน แต่ล่าสุดในยุค Dark Reign นี่ท่าทางเธอจะกลับสู่ด้านมืดอีกแล้ว ที่สำคัญไปกว่านั้นคือ ปัจจุบันเธอยังเป็นภรรยาของไซคลอปส์ ผู้นำของทีมเอ็กซ์-เมนด้วยค่ะ

-ดูหนังให้สนุกนะคะ-

yoyo_55.gif นู๋ตูน & อาบีจัง yoyo_79.gif

+ข้อมูลอ้างอิงจาก เว็ปไซต์ http://thaicomicsfan.freeforums.org/x-men-...erine-t766.html และ http://thaicomicsfan.freeforums.org/wolver...dpool-t583.html และ http://ifine.exteen.com/ ค่ะ

Edited by rbgel, 15 November 2009 - 09:15 PM.

#2 Brick

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 April 2009 - 11:33 PM

อ่านแล้วสนุกดี ข้อมูลแน่นมากเลย

#3 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 30 April 2009 - 11:33 PM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยแ่ต่อ่านไม่ีหมด ตาลายก่อง yoyo_71.gif yoyo_71.gif

#4 pakongkup

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 April 2009 - 11:41 PM

บอกว่าไม่สปอย แต่แอบสอย lost นะครับ อิอิ บอกว่าโผล่ในseasonแรกๆ แปลว่ามันไม่โผล่ในซีซั่นหลังๆแล้วอะดิ โอ้ว NO !

#5 pakoaung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 30 April 2009 - 11:45 PM

ขอบคุณจ้า

หนังเรื่องโปรดของผม

#6 Kikaider42

ชีวิตคนเรามันสั้น เกินกว่าจะไปรักผู้หญิงแค่คนเดียว

• High Royal Executive Members

Posted 30 April 2009 - 11:46 PM

อยากรู้จัก ตัวละคร ในเกม เอ็กซเมน VS Street ที่มือสว่าน อพอคาลิป มาบอกประวัติหน่อยจ้ะน้องตูน

ปล.ถ้ามาบอกน้องตูุนอยากได้อะไรพี่ให้ได้หมด ยกเว้น ดาวกับเดือน.........

#7 - CuBic -

Natural Born Killer

Posted 30 April 2009 - 11:51 PM

ขอบคุณจริงๆครับ

+Gambit+

ตัวโปรดผมเลย

เหอๆ

^^

#8 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 30 April 2009 - 11:59 PM

ใครรอดูหลังจบ end credit บ้าง
จะบอกว่าโคตรเสียเวลา

55555

#9 kombangguy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 May 2009 - 12:02 AM

Gamble โคตรเท่เลยจ้า

ชอบที่สุดแล้ว

#10 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 01 May 2009 - 12:09 AM

เพิ่งดูจบเมื่อกี้นี่เอง หนังหนุกดีคับไม่ผิดหวัง เสียดายแค่ว่าบางตัวบทมันน้อยๆไงไม่รู้ ก็ตาโลแกนแกเล่นออกทุกซีนเลยกลัวไม่คุ้มค่าตัว yoyo_55.gif

ปล.ไอ้ตัวสุดท้ายนี่ถ้าเป็นบอสนี่ถือว่าโคดโกงอ่ะ... yoyo_73.gif

#11 Batman Begins

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Movie, Games, Computer, Software etc

Posted 01 May 2009 - 12:17 AM

เอ๋ย แล้วสาวในเรื่อง Teeth ละคับ เธอเป็นมิวแทนท์ด้วยหรือเป่า yoyo_71.gif

#12 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 01 May 2009 - 12:21 AM

เดดพูลในหนัง (ตอนท้ายนะ รุ่นปรับปรุงแล้ว) หลอนจิงๆ หลอนมาก แต่ชอบ อิๆ หุ่นดี เห็นแล้วมีอารมณ์ โอ้ย ไม่ไหวแระ

ถามน้องตูนหน่อยครับ

คนที่แสดงเป็น Emma Frost ในหนังเนี่ย เป็นดาราชื่อว่าอะไรครับ ชอบอ่ะครับ เห็นแล้วตกหลุมรักเลย หน้าตาก็ไม่ได้สวยมากนะ

แต่ตากับปาก แล้วรูปหน้าเค้า สวยมาก ชอบอ่ะ หลงรักเลย

#13 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 01 May 2009 - 12:23 AM

อ่านแล้วอยากไปดูหนังจังเลย

#14 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 01 May 2009 - 12:26 AM

Wolverine ห้าวเป้ง yoyo_24.gif

#15 FM_Bayern

:)

Posted 01 May 2009 - 01:04 AM

ขอบคุณมากๆเลยครับ ข้อมูลแน่นมากๆ อ่านง่ายดีครับ

ว่าแต่หนังนี่มันก็ขัดกับการ์ตูนอยู่พอควรเลยนะในบางตัวละคร 860e2a45.gif

#16 ToNK

Posted 01 May 2009 - 01:21 AM

ขอบคุณครับ กำลังเล่นอยุ่พอดีเลย เกมนะ หนุกมาก ๆ yoyo_67.gif

#17 GQLF

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 01 May 2009 - 02:07 AM

สนุกดีครับ ชอบบบ

#18 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 01 May 2009 - 02:30 AM

x-men ที่ผมอยากจะเห็นบ้างคือตัวนี้ ( ไม่ค่อยแน่ใจว่าเคยมีโผล่แล้วหรือยัง เพราะผมไม่ได้ดูครบทุกภาค )

เห็นว่าชื่อ Psylocke หรือไงนี่ล่ะ

#19 ผมเอง

Posted 01 May 2009 - 02:34 AM

Dead Pool ในหนังมันรู้ตัวว่ามันเป็นตัวละครในการ์ตูนเหมือนในหนังสือมั้ยนี่

#20 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 01 May 2009 - 02:35 AM

ไซลอค โผล่แร้ว ภาค3 โผล่มาแบบน่าผิดหวัง เป็นตัวประกอบ แถมไม่เซ็ก ไม่เก่ง ไม่โชว์เรย