`

Jump to content

[Update] ใครเป็นใคร!? ใน X-Men Origins : Wolverine

30 replies to this topic

#21 SunShir0

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 May 2009 - 06:15 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ May 1 2009, 02:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไซลอค โผล่แร้ว ภาค3 โผล่มาแบบน่าผิดหวัง เป็นตัวประกอบ แถมไม่เซ็ก ไม่เก่ง ไม่โชว์เรย

เเถมอยู่ฝั่งเเมคนีโตอีกตั่งหาก -.-

#22 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 01 May 2009 - 08:11 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ May 1 2009, 12:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดดพูลในหนัง (ตอนท้ายนะ รุ่นปรับปรุงแล้ว) หลอนจิงๆ หลอนมาก แต่ชอบ อิๆ หุ่นดี เห็นแล้วมีอารมณ์ โอ้ย ไม่ไหวแระ

ถามน้องตูนหน่อยครับ

คนที่แสดงเป็น Emma Frost ในหนังเนี่ย เป็นดาราชื่อว่าอะไรครับ ชอบอ่ะครับ เห็นแล้วตกหลุมรักเลย หน้าตาก็ไม่ได้สวยมากนะ

แต่ตากับปาก แล้วรูปหน้าเค้า สวยมาก ชอบอ่ะ หลงรักเลย

+Spoiler+

-ตัวละคร Weapon XI หรืออาวุธหมายเลข 11-

+เป็นตัวละครออริจินอลในเรื่องค่ะ เพราะไม่ได้พูดถึงรายละเอียดในหนังสือการ์ตูน . . ส่วนในหนัง เป็นผลการทดลองโครงการ Weapon X ที่ต่อเนื่องจากวูลฟ์เวอรีนค่ะ (วูลฟ์เวอรีน มีรหัสโค้ดว่า Weapon X หรือเป็นคนที่ 10 พอดีจ้า)

+ความสามารถในหนัง เรียกได้ว่าโกงกันหน้าด้านๆ ชนิดระเบิดระเบ้อกันเลยทีเดียว . . ส่วนตัวแล้วคิดว่าน่าจะ*เป็นเดดพูล ที่ถูกจับมาทดลองเพิ่มสมรรถภาพ โดยฉีด dna ของมิวแทนต์หลายๆคนเข้าไปเหมือนกันค่ะ

+และจากการทดลองพิสดารๆแบบนี้นี่เอง ทำให้ตะแก มีพลังในการรักษาตัวแบบวูลฟ์เวอรีน แถมยังมีดาบโผล่จากมือ เหมือนกรงเล็บอดาแมนเที่ยมอีกต่างหาก, เทเลพอร์ตได้ แบบ John Wraith , ยิงแสงออกจากตาได้ แบบไซคล็อป , เก่งในการสู้ระยะประชิดตัวอย่างร้ายกาจ ทั้งมือเปล่า และใช้อาวุธ ถือเป็นโคตรบอสแล้วล่ะค่ะ . . แต่หัวหน้าโครงการดันใจเร็วด่วนได้ไปสักนิด เลย xXx อย่างผู้ชมก็รู้ๆกันดี 55

Note - ที่ใช้คำว่า "น่าจะ" เพราะถึงจะมีหลายๆอย่างที่ดูจะบ่งชี้ว่า วิลสัน หรือเดดพูลนั้น คือคนเดียวกับ Weapon XI (ชื่อ dead pool เป็นชื่อในต้นฉบับการ์ตูนค่ะ ในหนังไม่ได้เอ่ยถึงแต่อย่างใด ก็เหมือนกับชื่อ "เซเบอร์ ทูธของวิคเตอร์
ครีดนั่นเอง) อาทิ

+เวด วิลสัน เป็นคนพูดมากอยู่แล้วในตอนแรก แต่โผล่มาอีกทีช่วงท้ายเรื่อง แล้วผู้ชมเข้าใจว่าเป็น Weapon XI ที่ถูกเย็บปาก (55)

+สไตรเกอร์เองก็พูดเอาไว้ตอนต้นเรื่องแล้วว่า ถ้าวิลสันไม่พูดมาก จะเป็นทหารที่สมบูรณ์แบบมาก

+เจอกันอีกครั้ง วูลฟ์เวอรีนถามว่า "สไตร์เกอร์ ทำให้นายหุบปากได้แล้วหรือวิลสัน"

+แต่ว่า . . สิ่งที่เดดพูล (ต้นฉบับ) แตกต่างจาก Weapon XI ก็คือ เดดพูลนั้นเป็นหนึ่งในทีม Weapon X ค่ะ และ Weapon XI ในเวอร์ชั่นหนัง ทำ (โกง) สิ่งที่เดดพูลในการ์ตูนทำไม่ได้ตั้งหลายอย่างค่ะ . . ไม่แน่ว่า Weapon XI อาจจะถูกโคลนนิ่งขึ้นมาจากเดดพูล ตัวจริง (ซึ่งยังไม่ตาย) ก็เป็นได้ ซึ่งตรงนี้ ทางมาร์เวลเคยให้ข่าวว่าจะสร้างหนังภาคแยก ให้เดดพูลเป็นตัวเอกเต็มๆไปเลยเช่นกันค่ะ

+ส่วนเรื่องสาวเอ็มม่า . . ขอโทษค่ะ ลืมลงชื่อเลย อิ อิ yoyo_55.gif

+เธอชื่อ "Tahyna Tozzi" ค่ะ เป็นนักแสดงหน้าใหม่ ชาวออสเตรเลียค่ะ อายุแค่ 23 ปี เอง . . ก่อนหน้านี้เธอเป็นนางแบบ กับมีบทรับเชิญเล็กๆ ใน
ซีรีย์สประปรายค่ะ

+รายละเอียดของเธอ แวะไปดูได้ที่นี่เลยค่ะ

http://www.imdb.com/name/nm1903153/
http://en.wikipedia.org/wiki/Tahyna_Tozzi

QUOTE (ZEFA_GUST @ May 1 2009, 02:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
x-men ที่ผมอยากจะเห็นบ้างคือตัวนี้ ( ไม่ค่อยแน่ใจว่าเคยมีโผล่แล้วหรือยัง เพราะผมไม่ได้ดูครบทุกภาค )

เห็นว่าชื่อ Psylocke หรือไงนี่ล่ะ

+ไซล็อคเคยขึ้นจอใหญ่มาแล้ว (อย่างไม่น่าจดจำ) ในหนัง X-Men : The Last Stand ของ Brett Ratner ไงคะ yoyo_79.gif

+ในหนังภาค 3 เธอรับบทเป็นฝ่ายตัวโกงค่ะ โดยเป็นลูกน้องของ (สาว) คาลิสโต้ค่ะ . . โดยจะปรากฎตัวพร้อมเพื่อนสาวอีกคนเสมอ . . บทของเธอในหนังภาคนี้ เรียกว่ามาเป็นบทวูบก็ว่าได้ค่ะ มาโผล่ให้ชื่นใจแค่แว่บๆ ก่อนจะดับอนาถ . . ลองหยิบมาดูใหม่ แล้วสังเกตมิวแทนต์สาวคนที่ผมม่วงๆนั่นแหล่ะค่ะ ไซล็อคเลย (เห็นชัดๆตอนฉากปราศรัยเปิดตัวของแม็กนีโต้ค่ะ)

+เล่นโดยคุณ Mei Malancon ค่ะ

+Psylocke หรือ Elizabeth "Betsy" Braddock ในการ์ตูนมีบทบาทค่อนข้างมาก นอกจากจะสวย และเซ็กซี่แล้ว เธอยังเป็นทั้งนักฆ่า นักบิน นางแบบ ซุเปอรโมเดลระดับโลก และเป็นสายลับของรัฐบาลอีกด้วย

+ความสามารถหลักๆของเธอคือ
+สร้างดาบพลังจิตที่มีความแหลมคม โจมตีศัตรูได้
+เคลื่อนย้ายวัตถุ รวมทั้งยังสามารถอ่านความคิด และการเคลื่อนไหวของคู่ต่อสู้ แน่นอนว่าเธฮมองเห็นอนาคตได้ด้วย
+มีทักษะการต่อสู้ระดับสูง
+มีพลังในการพรางตัว และเทเลพอร์ตได้ (เคลื่อนย้ายผ่านเงา)

Edited by rbgel, 15 November 2009 - 09:31 PM.

#23 burger

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 May 2009 - 08:21 AM

คือไปดูหนังมาครับ ไอตัวร้าย weapon 11 อ่ะครับ ที่มันพูดไม่ได้อ่ะ มันคือใครอ่ะครับ yoyo_71.gif

#24 มิยาโมโต้ มูซาชิ

เมมเบอร์ลึกลับ

• High Royal Executive Members

Posted 01 May 2009 - 08:52 AM

แฟนพันแท่เลยคนนี้ เป็นแขกรับเชินในหนัง แต่โดนตัดออกไป

#25 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 01 May 2009 - 10:06 AM

อยากดูมากๆ

#26 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 01 May 2009 - 10:24 AM

ยกย่องเลยครับ อ่านแล้วได้ความรู้ สนุก มากเลย

#27 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 May 2009 - 10:37 AM

QUOTE (มิยาโมโต้ มูซาชิ @ May 1 2009, 08:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แฟนพันแท่เลยคนนี้ เป็นแขกรับเชินในหนัง แต่โดนตัดออกไป

yoyo_77.gif ฮาโคตรๆ
ปล.อย่าลืมดูจนจบเครดิตนะครับ

#28 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 01 May 2009 - 11:33 AM

อ่านแล้วอยากไปดูเลยครับนี่

#29 Hyuga Masho

ช่างภาพรายการ ง่อยง่อย

• Royal Executive Members

Posted 01 May 2009 - 01:35 PM

มีโชว์ 99 Hits รึเปล่าเนี่ย yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#30 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

Posted 02 May 2009 - 01:26 AM

ข้อมูล สุโค้ย!!!!

#31 Xeroth 'X' Xawiar

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 May 2009 - 04:32 PM

ชอบ Gambit ครับ
ไปดูมาละ บทไม่เยอะ แต่ออกมาดีครับ

แต่ดูแล้วบุคลิกไม่ค่อยจะกร้านโลก และกวนโอ๊ยอย่างในหนังสือครับ
ออกไปทางกะล่อนนะ ตามความรู้สึกผม

ถ้าจะให้ดี ต้องทำเป็นหนังแยกเดี่ยวออกมาอีกที คริคริ yoyo_37.gif