`

Jump to content

[Resident Evil 5] เพื่อนๆถนัดตัวไหนใน Mercernaries mode

13 replies to this topic

#1 yapramard

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Game

Posted 29 April 2009 - 08:12 AM

ตามหัวข้อเลยครับ
- เพื่อน ๆ ถนัดเล่นตัวไหนใน Mercernaries mode
- ตัวนั้นมีดีอย่างไร พร้อมเทคนิคเล็ก ๆจากตัวนั้น

ผมถนัด Jill ครับ(ที่ได้จากด่านแรก ตอนแรกไม่ชอบเลยเพราะเห็นว่ามีแค่ปืนพก ปืนกล ระเบิดแฟลช)

ข้อดีคือปืนพกที่มียิงหัวเบะค่อนข้างง่ายครับ
มาถึงผมก็จะทิ้งปืนกลกับกระุสุนปืนกลก่อนเลย เพื่อที่จะเอาแต่กระสุนปืนพก

ระเบิดแฟลชที่ให้มาช่วยชีวิตเราได้มาก ขว้างตอนชุลมุลใกล้ ๆตัวได้โดยที่เราไม่เจ็บตัว
รวมถึงการฆ่าพวกที่งอกออกมาได้เลยไม่เปลืองกระสุน

ยังเล่นกันอยู่ไม๊น้อ *-* ขอทราบแนวทางเพื่อนๆ หน่อยนะครับ yoyo_53.gif

#2 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2009 - 09:36 AM

ปืนพก ยิง headshot ได้ก็จริง
แต่ว่าถึงจะยิง headshot ได้ 10 ตัว ก็ได้แค่ฆ่า
>>> เหมาะกับช่วง combo time

แต่ถ้าใช้พวก มือเปล่าในการฆ่า ได้ 10 ตัว จะได้เเวลาเพิ่มมาตั้ง 50 วินาที(ตัวละ 5 วิ)

#3 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 29 April 2009 - 10:33 AM

ผมยังไม่ได้ จิล เลย
ชอบคริส ในชุดหน่วยสตาร์ ที่มี แมกนั่ม ครับ
กับปืนอะไรอีกกระบอกจำไม่ได้
รู้แต่ว่า 2 กระบอกนี้เน้นแรง
เล่น 2 คนโคออปยิงกันมันส์มือมาก
เน้นยิงทำลาย ไม่เน้นเติมพลัง

#4 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 29 April 2009 - 04:08 PM

เวสเกอร์ทั้ง 2 ชุด แต่ชอบชุดแรกมากกว่า มันมี Trap Bom ซะจายสุดๆ

#5 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 April 2009 - 05:24 PM

ผมว่ามันแล้วแต่ด่านอะครับ
แต่ที่ชอบใช้ ก็จิลในชุด BSAAแหละครับ เทพสุดๆตัวนี้ต้องด่านPublic assembly กะ The mine
สิ่งที่ทำเป็นประจำตอนเล่นก็ใช้ปืนกล ยิงขาให้มันล้มแล้วจะได้เข้าไปกระโดดทับ
หรือว่ายิงขาให้ศัตรูมันคุกเข่าลง แล้วเข้าข้างหลัง มันจะกระโดดหักขอ
ไม่ค่อยได้ใช้ปืนพกอะครับ เพราะมันยิงนัดเดียวหัวระเบิด
รู้สึกว่าถ้าฆ่าศัตรูด้วย melee attack มันจะได้แต้มมากกว่านะ
ส่วนด่านอื่นๆจิลนี่ไม่เกิดเลยครับ คิดว่างั้นนะ
เวสเกอร์ก็ดีนะครับ เอาปืนพกยิงกะบาลแล้วต่อด้วยต่อย ทีเดียวตาย
ยิ่งด่านไหนมีพวกศัตรูตัวใหญ่ๆนี่ เก่งมากๆเวสเกอร์

PSN ID : Sutie เจอเมื่อไหร่ชวนเล่นได้เลยนะครับ อิอิ รู้สึกจะโปรโมทตัวเองบ่อย

#6 Beaver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 April 2009 - 08:38 AM

Wesker STARS ครับ ถือลูกซองHydra ลุยเดี่ยวจนแต้ม 170k ฮ่าๆๆ

มันนัดเดียวตายทุกตัว เลยต่อคอมโบได้ง่าย แต่ว่า ถ้าเผลอไปกดรีโหลดล่ะก็.... 0eeeff42.gif

#7 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 30 April 2009 - 12:21 PM

ผมถนัด คริส ตัวแรกเริ่มสุดแล้วครับ

ใช้แต่ shotgun ธรรมดานี่แหละ ได้ผลนัก เล่นอยู่ตัวเดียวเก็บตัวละครลับได้หมดเลย

แต่เวสเกอชุด STARS ก็แหล่มดีครับ อิอิ

ปอลอ สรุปว่าแล้วแต่ถนัดของแต่ละคนมากกว่านะครับ

#8 H2O

空のティーア

Posted 30 April 2009 - 03:28 PM

ผมชอบ Wesker ตัวแรก เสียอย่างเดียวมันไม่มียาแค่นั้นเอง

ถ้าเริ่มมาฉากที่ศัตรูมาไวๆแล้วเพื่อนเกิดไกลๆ (พวกด่าน Lab)
โดนเฉาะสองสามที หรือโดนระเบิดนี่หลับเลย

#9 bignui035

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 April 2009 - 07:18 PM

ผมชอบ Jill Battle Suit นะ

มีสไนเปอร์อ่ะ ทำคอมโบได้ดี ปืนกลนี่ไม่ค่อยหวังอะไรเท่าไหร่

ส่วนมากวิ่งเอาสไนสดเลย หุๆ

อีกอย่างที่แหล่มสุดก็คือ ตัวนี้เซ็กซี่ กว่าตัวอื่นเลยนะผมว่า = =''

แต่ผมยังไม่ได้เชว่าชุดคนป่าเลย T^T

#10 bobobobo_rider

Posted 14 May 2009 - 11:25 AM

คริส ชุดซาฟารีครับ เท่ ยังกะจะไปล่าสัตว์ แต่เป็นล่าซอมบี้แทน -*-

#11 kunchan

SKATE

Posted 14 May 2009 - 10:04 PM

จิล แบทเทิลสูท ครับ เพราะตอนเจอตัวทั่วไปก็ตอดด้วยปืนกล แล้วจบด้วยท่าประชิด

เวลาพวกตัวโหดๆมา ก็เอาสไนเปอณ์เล่นเอาครับ แต่ใช้จิลยากก็พวกด่านที่เป็นคนป่าครับ มันมีโล่ ลุกเร็ว อาวุธยาว ประชิดยาก

#12 bobobobo_rider

Posted 18 May 2009 - 01:14 PM

ผมถนัดเวสเกอร์ที่มีลุกซอง กับแม๊กนั่มอ่ะครับ แล้วก็ คริส ชุดซาฟารี เพราะว่า ไอ้ 2 ตัวนี้มันขาบู๊ครับ ศตรูเยอะ ๆ เวสเกอร์ใช้ลูกซองทีเดียว เป่า ดับดิ้นทันที เพราะว่าลูกซองมันกระจายครับ

#13 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 20 May 2009 - 07:08 AM

ผมก็ใช้แต่เวสเกอร์สตาร์นะ โกงดี
ขายแผ่นไปแล้วครับ
ตอนนี้ออนคิลโซนแทน

#14 oatkung

Let's Play

Posted 24 June 2009 - 11:36 AM

Jill เหมือนกันคร้าบ น่ารัก + เร็ว ชอบมากเลย ตอนแรกก็คิดเหมือนกันฮะไม่มีปืนแรงๆแต่ผมเล่น แล้วรุ่งสุดแล้วคับ yoyo_24.gif