`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

[Resident Evil 5] เพื่อนๆถนัดตัวไหนใน Merc...

yapramard's Photo yapramard 29 Apr 2009

ตามหัวข้อเลยครับ
- เพื่อน ๆ ถนัดเล่นตัวไหนใน Mercernaries mode
- ตัวนั้นมีดีอย่างไร พร้อมเทคนิคเล็ก ๆจากตัวนั้น

ผมถนัด Jill ครับ(ที่ได้จากด่านแรก ตอนแรกไม่ชอบเลยเพราะเห็นว่ามีแค่ปืนพก ปืนกล ระเบิดแฟลช)

ข้อดีคือปืนพกที่มียิงหัวเบะค่อนข้างง่ายครับ
มาถึงผมก็จะทิ้งปืนกลกับกระุสุนปืนกลก่อนเลย เพื่อที่จะเอาแต่กระสุนปืนพก

ระเบิดแฟลชที่ให้มาช่วยชีวิตเราได้มาก ขว้างตอนชุลมุลใกล้ ๆตัวได้โดยที่เราไม่เจ็บตัว
รวมถึงการฆ่าพวกที่งอกออกมาได้เลยไม่เปลืองกระสุน

ยังเล่นกันอยู่ไม๊น้อ *-* ขอทราบแนวทางเพื่อนๆ หน่อยนะครับ yoyo_53.gif

ait1988's Photo ait1988 29 Apr 2009

ปืนพก ยิง headshot ได้ก็จริง
แต่ว่าถึงจะยิง headshot ได้ 10 ตัว ก็ได้แค่ฆ่า
>>> เหมาะกับช่วง combo time

แต่ถ้าใช้พวก มือเปล่าในการฆ่า ได้ 10 ตัว จะได้เเวลาเพิ่มมาตั้ง 50 วินาที(ตัวละ 5 วิ)

kem's Photo kem 29 Apr 2009

ผมยังไม่ได้ จิล เลย
ชอบคริส ในชุดหน่วยสตาร์ ที่มี แมกนั่ม ครับ
กับปืนอะไรอีกกระบอกจำไม่ได้
รู้แต่ว่า 2 กระบอกนี้เน้นแรง
เล่น 2 คนโคออปยิงกันมันส์มือมาก
เน้นยิงทำลาย ไม่เน้นเติมพลัง

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 29 Apr 2009

เวสเกอร์ทั้ง 2 ชุด แต่ชอบชุดแรกมากกว่า มันมี Trap Bom ซะจายสุดๆ

seba's Photo seba 29 Apr 2009

ผมว่ามันแล้วแต่ด่านอะครับ
แต่ที่ชอบใช้ ก็จิลในชุด BSAAแหละครับ เทพสุดๆตัวนี้ต้องด่านPublic assembly กะ The mine
สิ่งที่ทำเป็นประจำตอนเล่นก็ใช้ปืนกล ยิงขาให้มันล้มแล้วจะได้เข้าไปกระโดดทับ
หรือว่ายิงขาให้ศัตรูมันคุกเข่าลง แล้วเข้าข้างหลัง มันจะกระโดดหักขอ
ไม่ค่อยได้ใช้ปืนพกอะครับ เพราะมันยิงนัดเดียวหัวระเบิด
รู้สึกว่าถ้าฆ่าศัตรูด้วย melee attack มันจะได้แต้มมากกว่านะ
ส่วนด่านอื่นๆจิลนี่ไม่เกิดเลยครับ คิดว่างั้นนะ
เวสเกอร์ก็ดีนะครับ เอาปืนพกยิงกะบาลแล้วต่อด้วยต่อย ทีเดียวตาย
ยิ่งด่านไหนมีพวกศัตรูตัวใหญ่ๆนี่ เก่งมากๆเวสเกอร์

PSN ID : Sutie เจอเมื่อไหร่ชวนเล่นได้เลยนะครับ อิอิ รู้สึกจะโปรโมทตัวเองบ่อย

Beaver's Photo Beaver 30 Apr 2009

Wesker STARS ครับ ถือลูกซองHydra ลุยเดี่ยวจนแต้ม 170k ฮ่าๆๆ

มันนัดเดียวตายทุกตัว เลยต่อคอมโบได้ง่าย แต่ว่า ถ้าเผลอไปกดรีโหลดล่ะก็.... 0eeeff42.gif

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 30 Apr 2009

ผมถนัด คริส ตัวแรกเริ่มสุดแล้วครับ

ใช้แต่ shotgun ธรรมดานี่แหละ ได้ผลนัก เล่นอยู่ตัวเดียวเก็บตัวละครลับได้หมดเลย

แต่เวสเกอชุด STARS ก็แหล่มดีครับ อิอิ

ปอลอ สรุปว่าแล้วแต่ถนัดของแต่ละคนมากกว่านะครับ

H2O's Photo H2O 30 Apr 2009

ผมชอบ Wesker ตัวแรก เสียอย่างเดียวมันไม่มียาแค่นั้นเอง

ถ้าเริ่มมาฉากที่ศัตรูมาไวๆแล้วเพื่อนเกิดไกลๆ (พวกด่าน Lab)
โดนเฉาะสองสามที หรือโดนระเบิดนี่หลับเลย

bignui035's Photo bignui035 30 Apr 2009

ผมชอบ Jill Battle Suit นะ

มีสไนเปอร์อ่ะ ทำคอมโบได้ดี ปืนกลนี่ไม่ค่อยหวังอะไรเท่าไหร่

ส่วนมากวิ่งเอาสไนสดเลย หุๆ

อีกอย่างที่แหล่มสุดก็คือ ตัวนี้เซ็กซี่ กว่าตัวอื่นเลยนะผมว่า = =''

แต่ผมยังไม่ได้เชว่าชุดคนป่าเลย T^T

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 14 May 2009

คริส ชุดซาฟารีครับ เท่ ยังกะจะไปล่าสัตว์ แต่เป็นล่าซอมบี้แทน -*-

kunchan's Photo kunchan 14 May 2009

จิล แบทเทิลสูท ครับ เพราะตอนเจอตัวทั่วไปก็ตอดด้วยปืนกล แล้วจบด้วยท่าประชิด

เวลาพวกตัวโหดๆมา ก็เอาสไนเปอณ์เล่นเอาครับ แต่ใช้จิลยากก็พวกด่านที่เป็นคนป่าครับ มันมีโล่ ลุกเร็ว อาวุธยาว ประชิดยาก

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 18 May 2009

ผมถนัดเวสเกอร์ที่มีลุกซอง กับแม๊กนั่มอ่ะครับ แล้วก็ คริส ชุดซาฟารี เพราะว่า ไอ้ 2 ตัวนี้มันขาบู๊ครับ ศตรูเยอะ ๆ เวสเกอร์ใช้ลูกซองทีเดียว เป่า ดับดิ้นทันที เพราะว่าลูกซองมันกระจายครับ

Ongsama's Photo Ongsama 20 May 2009

ผมก็ใช้แต่เวสเกอร์สตาร์นะ โกงดี
ขายแผ่นไปแล้วครับ
ตอนนี้ออนคิลโซนแทน

oatkung's Photo oatkung 24 Jun 2009

Jill เหมือนกันคร้าบ น่ารัก + เร็ว ชอบมากเลย ตอนแรกก็คิดเหมือนกันฮะไม่มีปืนแรงๆแต่ผมเล่น แล้วรุ่งสุดแล้วคับ yoyo_24.gif